• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đốm, những ai đang nuôi chó đốm nhỉ??

mr.tuan93

Member
nhà em có 1 con đốm đực,ngố thì thôi rồi.hân hạnh làm quen các bác.đây là ảnh của nó chụp 1 năm về trước :D
hey bé đốm này ở chỗ cầu lạc long ak bạn :) hồi lâu đi qua cũng nhìn thấy 1 bé đốm ở đấy :) bạn up ảnh bé bây giờ đi cho ae thưởng thức ^^!:-bd

ừhm nhà tớ ở đó mà,ảnh bây giờ thì chả có bức nào,nó cứ nhìn thấy máy ảnh là chạy ngay :D

mr.tuan93

Member
ừhm nhà tớ ở đó mà,ảnh bây giờ thì chả có bức nào,nó cứ nhìn thấy máy ảnh là chạy ngay :D
Hehe chắc nó xâu hổ đấy ;)) mà lần trước off bạn không dắt em ấy ra chơi ak? cuối tháng này off nhớ dẫn em ấy ra giao lưu tí nha hihi ^^!:-bd

tớ mới tham gia vào Vpet thôi mà,đợt off ngày 25-7 vừa rồi tớ cũng mới biết và từ đó bắt đầu tham gia vào các hoạt động của vpet(cụ thể là của HP)hân hạnh được làm quen.cũng rất vui nếu mà nó chịu đi off :D

bull_boy

Member
mọi người cho em hỏi là ở Hà Nội thì mua chó đốm ở đâu là tốt nhất ạ ?

tuanbyn113

Member
mọi người cho em hỏi là ở Hà Nội thì mua chó đốm ở đâu là tốt nhất ạ ?
ở HN ít ng` bán chó đốm lắm bạn ạ :D
bên mục giao bán đang có người bán đó :love struck::love struck:
hỏi thử xem ;))

khanhvan0118

Nuôi chó đốm có khó không các bác ? Nếu nhiều vấn đề quá thì chịu rồi bởi năm sau là em thi rồi mà nhà thì chỉ có mình em thích nuôi. Chăm sóc không quá mất công đúng không? Chỉ cần ngày cho ăn 2 lần, dắt đi dạo 1 tiếng, vuốt ve nhiều lần, thỉnh thoảng chaỉ lông và vuốt ve phải không (có cần cho tắm nắng không các bác nhỉ, sợ nhất là thiếu canxi mà gây còi cọc, em ở căn hộ, chẳng có sân, chỉ có ban công :(()? Mà chế độ của em nó như thế nào ạ ? Em cũng nghe nói là nghèo đạn nhưng chẳng biết nên dùng dog food nào nữa, thấy có bác bảo ăn Royal A3+ rau củ, vậy phải không, cho em xin lời khuyên với? Và ngoài bệnh điếc bẩm sinh thì em nó còn dễ mắc bệnh gì nữa ? Các bác thông cảm, em còn bỡ ngỡ lắm:new:, đọc cái giới thiệu về Dalmatian rồi nhưng cũng chẳng kiếm được mấy thông tin (bởi nó chỉ mang tính khái quát) :( Em đã search rất nhiều rồi nhưng vẫn còn mờ mịt lắm :at wits end: phân vân quá bởi em cực kỳ thích Đốm

pumba

Member
mọi người ơi, cho em hỏi, con đốm nhà em có 2 mắt mang 2 màu khác nhau ( đen + xanh), vậy thì có sao ko ạ??? xin đa tạ..

tuanbyn113

Member
mọi người ơi, cho em hỏi, con đốm nhà em có 2 mắt mang 2 màu khác nhau ( đen + xanh), vậy thì có sao ko ạ??? xin đa tạ..
chắc em nhà bị chột 1 tai thôi bạn à :D
con nhà mình 2 mắt xanh => chột cả 2 tai này :(

hoandang

Member
hihi vui nhỉ. nếu thành lập CLB mình sẽ ủng hộ hết mình.
trước đây mình nuôi boxer nhưng do em ko còn nữa nên minh chuyển qua nuôi đốm, lúc đầu thấy cũng bình thường nhưng càng lúc càng đáng yêu. nhìn chung đốm là giống trung tính, ngoan dễ dạy hon rott và box. chính vì thế mà hình thành trong đầu chúng 1 thối quen là hòa đồng thế nhưng nó cũng khá dữ nếu có kể tấn công đe dọa chủ hihi,,,,
mình cũng mới tậu được 1 em 2 tháng tuổi vui vui,,,, chúc mọi người vui, nếu có điều kiện anh em giao luu nhé.

hoandang

Member
nghe bà con cô bác nói thành lập CLB đốm từ lúc con đốm nhà mình mới 2 tháng bây giờ nó 5 tháng rồi hihi,,, mà ko thấy động tĩnh gì ca. kểu này phải đứng lên tố chức rạm rộ thôi hihi....

Nuôi chó đốm có khó không các bác ? Nếu nhiều vấn đề quá thì chịu rồi bởi năm sau là em thi rồi mà nhà thì chỉ có mình em thích nuôi. Chăm sóc không quá mất công đúng không? Chỉ cần ngày cho ăn 2 lần, dắt đi dạo 1 tiếng, vuốt ve nhiều lần, thỉnh thoảng chaỉ lông và vuốt ve phải không (có cần cho tắm nắng không các bác nhỉ, sợ nhất là thiếu canxi mà gây còi cọc, em ở căn hộ, chẳng có sân, chỉ có ban công :(()? Mà chế độ của em nó như thế nào ạ ? Em cũng nghe nói là nghèo đạn nhưng chẳng biết nên dùng dog food nào nữa, thấy có bác bảo ăn Royal A3+ rau củ, vậy phải không, cho em xin lời khuyên với? Và ngoài bệnh điếc bẩm sinh thì em nó còn dễ mắc bệnh gì nữa ? Các bác thông cảm, em còn bỡ ngỡ lắm:new:, đọc cái giới thiệu về Dalmatian rồi nhưng cũng chẳng kiếm được mấy thông tin (bởi nó chỉ mang tính khái quát) :( Em đã search rất nhiều rồi nhưng vẫn còn mờ mịt lắm :at wits end: phân vân quá bởi em cực kỳ thích Đốm
nôi đốm chắc dễ nhất các loại chó tây.nó ăn cơm canh nước mắm vẫn nghịch như quỷ ăn.nó chỉ cần ăn lo chứ không cần ăn ngon lắm,nếu bận thì ngày cho ăn 2 bữa là ok

hihi vui nhỉ. nếu thành lập CLB mình sẽ ủng hộ hết mình.
trước đây mình nuôi boxer nhưng do em ko còn nữa nên minh chuyển qua nuôi đốm, lúc đầu thấy cũng bình thường nhưng càng lúc càng đáng yêu. nhìn chung đốm là giống trung tính, ngoan dễ dạy hon rott và box. chính vì thế mà hình thành trong đầu chúng 1 thối quen là hòa đồng thế nhưng nó cũng khá dữ nếu có kể tấn công đe dọa chủ hihi,,,,
mình cũng mới tậu được 1 em 2 tháng tuổi vui vui,,,, chúc mọi người vui, nếu có điều kiện anh em giao luu nhé.
bạn cho mình hỏi bao nhiêu tháng tuổi thì nó biết dữ với người lạ vậy. chó của mình 8 tháng rồi mà ai cũng mừng chưa biết lạ.rao này mới tập gâu gâu

Sissi Nguyen

Mình cũng nuôi 1 em đốm...nói chung thì chế độ ăn uống cực kỳ đơn giản. Bạn muốn cho ăn thức ăn hột thì cứ Royal Canin mà mua...còn không thì cho ăn cơm trộn thịt + rau củ.
Ăn uống của mấy em này không phải là vấn đề bạn cần suy nghĩ để quyết định, vấn đề bạn cần xem xét là nhà bạn có không gian cho đốm không. Lý do là mấy em đốm thì cực kỳ hiền lành và dễ thương, nhưng các em hay phá phách lắm. Tính hiếu động thì khỏi chê..bạn chỉ cần thả em ấy ra thử xem..bạn chạy theo để bắt đốm lại thì giống như bạn tập thể dục ấy :D
Vì em ă nhiều nên cũng đi nhiều...nên nếu nhà bạn không có sân vườn thì thật là nan giải đấy :)
Còn túm lại thì nuôi một em đốm rất là dễ chịu..vì chó đẹp nên ai cũng thích, lại hiền hay nô đùa nên chơi với các trẻ nhỏ thì tuyệt vời ( à, mà nếu trẻ nhỏ quá thì không nên vì các chú đốm chơi mạnh lắm :))

Hy vọng bạn tìm được một em đốm dễ thương nhé

Sissi Nguyen

bạn cho mình hỏi bao nhiêu tháng tuổi thì nó biết dữ với người lạ vậy. chó của mình 8 tháng rồi mà ai cũng mừng chưa biết lạ.rao này mới tập gâu gâu

Vậy là em đốm nhà bạn giống nhà mình rồi :D Gặp ai cũng mừng tíu tít ( hết nói nổi luôn :p)

chắc em nhà bị chột 1 tai thôi bạn à :D
con nhà mình 2 mắt xanh => chột cả 2 tai này :(
sao chột tai lại có mầu mắt khác nhau a.chó nhà mình cũng 2 mầu mắt nè.thấy trong mục mắt đốm có màu nâu, xanh,và có con 2 mầu,đâu có nói chột tai thì mầu mắt khác(chó nhà mình rất thính cách xa khoảng 500m huýt sáo cái là tai dựng đứng xem chủ ở đâu và chạy về ngay )

mà sao nó đi tiểu suốt ngày ngày nó tiểu cả chuc lần.đi ị 3 lần nhà mình rộng nhưng không dám thả sợ nó bị bắt trộm chỉ thả khi nao có mình trông nhưng cv bận lên nhiều khi vẫn phải dọn mệt thật:worried: