• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe VƯƠNG QUỐC MÈO chính thức mở cửa đón khách

linhlady

Member
Cuối tuần nhà chị Alex có đông khách+mèo không ạ?t7, chủ nhật e được nghỉ học nên rảnh. muốn qua phụ anh chị với thăm các e mèo luôn thể. :D

dạo nỳ hà nội nhiều quán càfê mèo ghê ík ạ ,:hypnotized: , mà e thì ở hp chứ hông ở hn :((

anhbob

Member
Lâu lắm mới vào được VP nên mới biết có quán mèo mới. Hy vọng quán sẽ ưu ái hơn đến những em mèo ta vì đấy mới chính là những đối tượng hay bị bỏ rơi nhất. Lần trước đi off ở Cafe mèo Ailu, thấy có một em mèo ta mà theo cô chủ quán nói là bị bỏ rơi được nhặt mang về nuôi. Đang định cảm kích tấm lòng cô chủ thì lúc về lại nghe em ý nói là "cái con này" mãi chả ai chịu nhận nuôi. Chán hẳn luôn ý. Yêu mèo phải xuất phát từ tâm, không phải chỉ làm hàng để kinh doanh.

maihuongt91

Member
Lâu lắm mới vào được VP nên mới biết có quán mèo mới. Hy vọng quán sẽ ưu ái hơn đến những em mèo ta vì đấy mới chính là những đối tượng hay bị bỏ rơi nhất. Lần trước đi off ở Cafe mèo Ailu, thấy có một em mèo ta mà theo cô chủ quán nói là bị bỏ rơi được nhặt mang về nuôi. Đang định cảm kích tấm lòng cô chủ thì lúc về lại nghe em ý nói là "cái con này" mãi chả ai chịu nhận nuôi. Chán hẳn luôn ý. Yêu mèo phải xuất phát từ tâm, không phải chỉ làm hàng để kinh doanh.
nhiều khi không thể đánh giá ai nói qua cách nói được mà...nếu mà không xuất phát từ tâm thì chủ quán đã chả thể nhặt em í về chăm sóc dù biết là mèo ta thì không có nhiều bạn trẻ khoái nuôi. Nếu không thực tâm thì khi đi qua em mèo đó, bạn í đã không ôm em í về rồi

[alex]

Member
Cuối tuần nhà chị Alex có đông khách+mèo không ạ?t7, chủ nhật e được nghỉ học nên rảnh. muốn qua phụ anh chị với thăm các e mèo luôn thể. :D
Nếu rảnh thì cứ qua thăm tụi nhóc, mấy đứa nhà chị cứ thấy người lạ là lao vào chơi ngay :D
@anhbob: chỗ mình mèo ta nhiều hơn mèo tây ý chứ :d

Vậy là đã có thêm một quán cafe nữa về mèo:party::)
Chắc sau này VƯƠNG QUỐC MÈO với AILU sẽ cạnh tranh nhau đấy nhỉ!:))
Tiếc thật, mình vừa từ Hà Nội về quê nhà, mới đi được Ailu thôi!:(
Lần sau chắc chắn sẽ ghé vào đó!:love struck:
Chúc Quán làm ăn phát đạn nha!:kiss:

Chan vi co nhung nguoi chi biet thuong bang cai mom . Cai mom noi hay noi dep nhung chang lam duoc viec gi ngoai di la di liem mot cach ban thiu vo van va ngu xuan dau ban Anhbob a .

Sorry chi Alex vi lam nhieu topic cua chi .

Sorry mod vi em dang khong o Viet Nam . khong co Vietkey de type . Mong mod giup em chuyen thanh co dau de ban Anhbob duoc doc nhung loi tu day long em muon noi voi ban ay va tat ca cac ban chi biet noi hay noi gioi va di che bai nguoi khac .

Nguoi ma lam duoc mot dieu tot cu noi di noi lai mai thi cung chang co gi hay ho ca ,

trangquan

Member
mình mới làm thành viên ở Vietpet đc 2 tháng. m cũng đã 1 lần đến quán Aliu, nhưng phải thành thật chia sẻ là dường như các e mèo ko đc tắm rửa hay sao ấy, vào quán mùi hôi của mèo đi vệ sinh đã đành, còn các e mèo thì e lông vón từng cục to như quả ổi, e thì ve rận ghẻ nấm đầy người. lông mèo bay tứ tung. thực sự có yêu mèo đến mấy cũng ko dám quay lại đó. Các nhân viên ở đây thì hình như chỉ biết khi nào khách đến thì cưng nựng mấy e mèo và tập trung chủ yếu vào kinh doanh thui, vậy thì ko biết ai là người sẽ tắm rửa chải lông cho các bé, để ve rận ghẻ nấm như vậy thì lây hết sang các bé khác mất:(

zZĩnz

Member
mình mới làm thành viên ở Vietpet đc 2 tháng. m cũng đã 1 lần đến quán Aliu, nhưng phải thành thật chia sẻ là dường như các e mèo ko đc tắm rửa hay sao ấy, vào quán mùi hôi của mèo đi vệ sinh đã đành, còn các e mèo thì e lông vón từng cục to như quả ổi, e thì ve rận ghẻ nấm đầy người. lông mèo bay tứ tung. thực sự có yêu mèo đến mấy cũng ko dám quay lại đó. Các nhân viên ở đây thì hình như chỉ biết khi nào khách đến thì cưng nựng mấy e mèo và tập trung chủ yếu vào kinh doanh thui, vậy thì ko biết ai là người sẽ tắm rửa chải lông cho các bé, để ve rận ghẻ nấm như vậy thì lây hết sang các bé khác mất:(
ấy ơi nhầm chỗ òi bên này là quán vương quốc mèo của chị Alex nhá còn Ailu là quán của chị Nguyenhuong ấy ra ngoài mà tìm nhá nhá

chi oi sao ma qua'n lai lau mo the?tan thang 4 moi mo co ha????the cho cua chi co' tang meo khong de em den xuc 1 be nao?qua'n cua chi o gan nha' em fet<:p:):D

biode

Member
Chị Alex ơi, quán của chị còn nhận trông hộ mèo nhân dịp nghỉ lễ không ạ. Dịp mùng 2/9 em đi vắng 3 ngày, chưa biết gửi đôi bạn trẻ nhà em ở đâu.
Mong tin chị!

linhlady

Member
bạn ơi! Thời gian này nhà chị Alex có người vỡ chum vỡ chạu rồi nên rất tiếc là không giúp được cho bạn.bạn thử nhờ người quen hoặc đi nhanh về nhanh nhé. nhà tớ phải hy sinh kỳ nghỉ rồi

zZĩnz

Member
bạn ơi! Thời gian này nhà chị Alex có người vỡ chum vỡ chạu rồi nên rất tiếc là không giúp được cho bạn.bạn thử nhờ người quen hoặc đi nhanh về nhanh nhé. nhà tớ phải hy sinh kỳ nghỉ rồi
chị Lex vỡ chum hay mèo nhà chị lex vỡ chum thế Linh?? Cơ mà nếu chị Lex vỡ chum thì ai chăm lũ lâu nhâu giờ ??

hatran

Member
Chị Alex vỡ chum đấy cậu ạ =))
Hôm bữa tớ đặt mua nhà thì đúng hôm chị vỡ chum :x

zZĩnz

Member
Chị Alex vỡ chum đấy cậu ạ =))
Hôm bữa tớ đặt mua nhà thì đúng hôm chị vỡ chum :x
khửa khửa thế thì có mà chờ đến mùa mít sang năm chị ấy mở lại cửa hàng mất Vì sinh em bé ra còn bao nhiêu việc phải bao nhiêu thư phải lo>.< nhưng mà chị í vỡ chum thì ai chăm các bé mèo nhà chị ấy nhể

hatran

Member
Ai sẽ là người bán cái cào móng cho tớ đây :((
( Cho đủ 50 kí tự này... chíu chíu :(( )