• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe VƯƠNG QUỐC MÈO chính thức mở cửa đón khách

khanhthu

e ko có time cố định đc nghỉ học, nhưng hay nghỉ học, chị alex cho e lui tới cùng chị chăm sóc mèo nhé

vanle

Member
Tối hôm qua ( thứ 4 ) 2 vợ chồng qua nhà Alex uống cafe, thấy đóng cửa im lìm. Đành phải ngậm ngùi quay về :(
Vẫn chưa có dịp nào qua quán nhà ch Alex cả, nhất định em sẽ ghé thăm quán và mấy bé mèo
# Ch Kún: Hoá ra ko phải mình em ko vào đc topic Mi và Ki, em cũng đang thắc mắc. Ch thử hỏi ch Phudung xem ch

zZĩnz

Member
zê em tìm mà nhầm em mò đuợc nhà chị rồi em mò đuợc nhà chị rồi haha hum í mò ra trời đã tối ngó vào thấy ko có ai
( thấy đúng 1 chị đang chăm chú vào cái laptop ) thế là hí hửng quay đầu ra ngoài hihihih
CON SUỚNG QUÁ GIÀNG ƠI HÚ HÚ

[alex]

Member
zê em tìm mà nhầm em mò đuợc nhà chị rồi em mò đuợc nhà chị rồi haha hum í mò ra trời đã tối ngó vào thấy ko có ai
( thấy đúng 1 chị đang chăm chú vào cái laptop ) thế là hí hửng quay đầu ra ngoài hihihih
CON SUỚNG QUÁ GIÀNG ƠI HÚ HÚ
Trùi, vậy là chị a', sao không vào, chiều tối chị hay khép cửa vì bọn trẻ con đá bóng, hay làm mèo giật mình :|

@khanhthu: thế thì hoan nghênh em qua, chị cũng đang muốn tìm ai đó phụ chị chăm sóc tụi nhóc đây, rảnh thì em cứ qua quán chơi với tụi nhóc nhé :x

bellelove

Member
thằng cu mèo nhà em hết nấm rồi, hôm nào em cho qua phá quán B-) 2 đứa nhà em không thích snack vị mực lắm, vừa ăn vừa õng ẹo, còn cái snack gì miếng vuông vuông thì thôi rồi, mở ra là loạn hết lên đòi ăn :)) hôm sau đến sẽ mua mấy vị khác, xem chúng nó thích ăn nhất cái gì :D

Vipz.14

Member
mình nghĩ để thu hút khách thì bạn nên nhập nhiều bé mèo thuần chủng,vì mình thấy các bé mèo ở quán cũng bình thường, đây cũng là mô hình mà thái lan đang làm.
chỉ cần 1 bé mèo này, quán bạn sẽ đông khách :))
Lợi nhuận không phải là mục đích đầu tiên để người ta mở quán bạn à. 1 trong số các VD là khi có khách thô bạo, làm ảnh hưởng tới mèo thì cô chủ sẽ sẵn sàng, thẳng thắn mời ra khỏi quán không thương tiếc. Quán mở ra vốn phục vụ cho tình yêu vật nuôi của con người và qua đó sự giao lưu kết nối bạn hữu. Người yêu mèo không phân biệt mèo thuần chủng hay không mà chỉ biết đến để ôm, ngắm, hỏi han, vuốt ve, giúp đỡ và giao lưu thôi bạn à.

kiny9x

Member
chị ơi! tối thứ 2 chị có ở quán không? hôm qua mang 2 đứa nhà em đến chơi mà ngại quá. hix. bun đi trên đường im re mà đến nơi dữ quá:(. tôm kêu gào suốt đến nơi thì nằm im re. chẹp! em định thứ lại đến nhưng sẽ không đem 2 đứa đi nữa:)

[alex]

Member
Mở chứ em, ngày nào cũng mở mà :) rảnh thì qua chơi với tụi nhóc nhé ^^!

Hihi.Cho e đăng kí 1 vé offline với ạ:D. Hứa hẹn đầy thú vị đây. Các bé mèo dễ thương quá!:X

[alex]

Member
@kokokiukiu: được chứ em, bao nhiêu bé cũng được hết ^^!
@Nhimxinh_9x: em qua topic Offline để đăng ký nhé :)

Mình đã ghé quán alex, đường vào hơi khó nhưng nếu đi từ đường Vũ Hạnh vào thì dễ hơn nhiều. Quán rộng,vắng, lại yên tĩnh nên là nơi lý tưởng cho các bé mèo, nhưng hình như quán hơi đơn giản quá, cũng nên có thêm đồ uống cho mọi người lựa chọn, có thêm chút nhạc sẽ có ko khí hơn.

[alex]

Member
Cám ơn lời góp ý, Menu tớ đã làm thêm nhiều món rồi, nhuwg đợt này bận chăm mấy đứa mèo các bạn gửi dịp 30/4 nên chưa có thời gian đi in được. Quán vẫn đnag trong thời gian hoàn thiện thêm nên mọi người cứ góp ý nhiều nhé, mình sẽ bổ sung sớm trước ngày off để mọi người có không gian thoải mái nhất :)

X

xuka3691

Guest
e cũng nghĩ nếu chỉ đường nên chỉ cái ngõ đối diện với cái bệnh viện Hà thành ấy. đường to và dễ đi hơn, không cảm giác bị ngoắt ngéo

[alex]

Member
Nhưng chị sợ đường Vũ Thạnh ít ai biết tới, Hào Nam dù sao cũng dễ tìm vì nó có trường Nhạc Viện, nhiều người biết hơn. Ok, chị sẽ để cả 2 địa chỉ cho các bạn dễ tìm, sẽ sớm có sơ đồ và biển chỉ dẫn cho quán ^^!

zZĩnz

Member
[alex];453322 nói:
Nhưng chị sợ đường Vũ Thạnh ít ai biết tới, Hào Nam dù sao cũng dễ tìm vì nó có trường Nhạc Viện, nhiều người biết hơn. Ok, chị sẽ để cả 2 địa chỉ cho các bạn dễ tìm, sẽ sớm có sơ đồ và biển chỉ dẫn cho quán ^^!
chẹp theo cái kinh nghiệm sương máu của em sau 2 lần đi lùng nhà chị Lex:D thì em thấy cái đường VŨ Thạnh mò ra nhà chị nhanh hơn
Đây là ý kiến của em ạ
:p

chẹp theo cái kinh nghiệm sương máu của em sau 2 lần đi lùng nhà chị Lex:D thì em thấy cái đường VŨ Thạnh mò ra nhà chị nhanh hơn
Đây là ý kiến của em ạ
:p
Chuẩn đó, đường Vũ Thạnh dễ tìm hơn alex ạ.

phenmaleat

Active Member
tiếc quá em không có thời gian để đi vào quán,nghề tay trái của em là nghề setup và trang trí các quán caphê và nhà hàng mà.biết đâu lại có thể giúp gì đó được

annaros2004

Hehe, em Chi - chị của bé Tun đây. Giờ quen rồi thì ngày nào đến cũng automatic thò tay vào mở cửa :)) hehe. Các tình yêu muốn ghé thăm quán thì cứ chịu khó automatic thò tay vào mở cửa 1 tí nhé :D

Hiền Boo

nhất định thi xong sẽ ghé thăm quán :x nhìn ấm cúng hạnh phúc quá đi mất :x