• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bellar The American Bully, em Bully cái mình chọn dành cho sân chơi Bully Hanoi

Status
Không mở trả lời sau này.

vhungvhn

Member
Các bác mê Bully tính tình sao lại nòng nảy thế nhỉ, bình tĩnh đi. Bác show hàng thế nào chẳng có nhiều ý kiến khen chê, gay gắt làm gì cho mệt.

Bạn ơi trong đầu bạn không có chữ khiêm tốn àh, mình rất tránh nói đến vấn đề tiền bạc vì dù sao nó cũng rất tế nhị. Nói thật là nếu không có điều kiện thì mình cũng không nuôi được dòng này. Mình không phải là nuôi để kinh doanh, năm nay mình mới 22 tuổi, chưa làm ra tiền được, nói thật là số tiền mua chó lần này cũng chỉ là tiền ăn của mình thôi. Còn với những nguời ghen ăn tức ở như bạn, với những suy nghĩ lập luận nông cạn, thì mình nói thật bạn chẳng đáng để mình phải nói chuyện
:) Anh bạn trẻ, tớ trích dẫn để nói về tính tình của anh bạn chứ không bàn về tiền bạc, tớ còn khen anh bạn có đam mê nữa đấy. Lời khuyên của tớ để anh bạn trẻ định hình lại bãn thân của mình thôi, nếu cảm thấy không hài lòng thì tớ rút lại lời khuyên coi như tớ là người lắm chuyện. Tớ cũng sory tất cả vì làm cho không khí trở nên căng thẳng nhưng hãy nhớ lời khuyen của tớ là người có kinh nghiệm nuôi chó gần bằng tuổi anh bạn trẻ này măc dù tớ mới tham gia diễn đàn.
Rg.

Anh em ơi, mình quay lại chủ đề của topic đi, mình không có kinh nghiệm về loại này nên đang tìm hiểu, cám ơn chủ topic nhé!

Bully

Member
Mình lên đây cũng để show chó và chia sẻ cùng mọi người có cùng một đam mê. Vậy mà ông grantuismo không quen không biết mà đã tự phán xét người khác rồi con bảo đừng nuôi chó nữa nghe có ngứa tai không. Nếu là đánh giá về con chó mình show theo đúng topic thì mình sẽ lắng nghe và tiếp thu, còn mình có khoe người đâu mà đánh giá luôn cả mình

dungseven

Member
khâm phục, tuổi trẻ đam mê lớn, điều kiện cao
bác quy về chủ đề chính đi?nói như vậy rễ gây bất hoà lắm?có những người đam mê đến tột cùng.dám chơi dám chịu thì anh em viêtpt mới có những chú chó đẳng cấp để mà chiêm ngưỡng chứ

dungseven

Member
Mình lên đây cũng để show chó và chia sẻ cùng mọi người có cùng một đam mê. Vậy mà ông grantuismo không quen không biết mà đã tự phán xét người khác rồi con bảo đừng nuôi chó nữa nghe có ngứa tai không. Nếu là đánh giá về con chó mình show theo đúng topic thì mình sẽ lắng nghe và tiếp thu, còn mình có khoe người đâu mà đánh giá luôn cả mình
anh bully ơi mình quay về chủ đề chính đi?đừng nói chuyện ngoài lề nữa?anh em mất đoàn kết?bác cố gắng chăm sóc tốt 1 tháng nữa cho anh em chiêm ngưỡng?em xin chân thành cảm ơn bác nói riêng cảm ơn tất cả những ai đi trước nói chung ?vì đã sở hữu những chú chó đẳng cấp mà trong việt pet rất ít những người làm được?không có những người như bác?thì anh em viêt pet làm sao mà mở mày mở mặt được?làm sao mà thấy những chú chó đẳng cấp trên đất việt nam được?phải không.thanks bully:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Bully

Member
Hôm nay Pu vừa gọi cho mình xong, tình hình Bellar rất tốt, bụng em ý đã to ra rất nhiều rồi. Bây giờ nếu không gửi Bellar về Vietnam ngay thì về sau hãng máy bay không chịu nhân, vì vậy nên thứ 7 này nếu không có gì thay đổi Bellar chắc chắn sẽ có mặt ở Hanoi. Có gì mình sẽ update ảnh cho mọi người và ACE nào muốn qua chơi thì qua 42 Tăng Bạt Hổ nhé, nhà không có gì nhiều chỉ có trà đá và thuốc lá để mời thôi.

Hôm nay Pu vừa gọi cho mình xong, tình hình Bellar rất tốt, bụng em ý đã to ra rất nhiều rồi. Bây giờ nếu không gửi Bellar về Vietnam ngay thì về sau hãng máy bay không chịu nhân, vì vậy nên thứ 7 này nếu không có gì thay đổi Bellar chắc chắn sẽ có mặt ở Hanoi. Có gì mình sẽ update ảnh cho mọi người và ACE nào muốn qua chơi thì qua 42 Tăng Bạt Hổ nhé, nhà không có gì nhiều chỉ có trà đá và thuốc lá để mời thôi.
Chúc Bellar thuận buồm xuôi gió để anh em chiêm ngưỡng, chúc mừng bác Bully nhé!

dungseven

Member
thế thì vui quá?khi nào có dịp về hn bác cho em ngó qua cho em sờ vào nó một tí thôi nhé?em chưa nhìn dòng này thật ở ngoài đời bác ạ?chỉ nhìn qua anh thôi?chắc chắn nhìn ngoài sẽ ngầu hơn:-bd:-bd:-bd

Bully

Member
Bellar bị hoãn chuyến bay lại phải đổi sang ngày mai. Thôi mình up tạm ảnh Buster cho mọi người nhé. Kỹ thuật chụp ảnh không được đẹp lắm, và Buster cứ nhảy lung tung nên mình rất khó chụp.

Bully

Member
Sau bao nhiêu ngày chờ đợi, cuối cùng Bellar cũng có mặt ở Hà Nội. Tình hình Bellar rất tốt, bụng đã to ra rất nhiều. Theo như mình tính thì Bellar sẽ đẻ vào khoảng 26-29 tháng 7 này. Số lượng con thì mình chưa rõ, vì mình muốn đợi vài hôm cho Bellar ổn định rồi mình sẽ mang em ý đi siêu âm sau. Vì hôm nay trời mua to nên mình không mang em ý ra ngoài chụp ảnh được nên có gì hẹn mọi người ngày mai nhé.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng Hiếu nhé, cuối cùng thì mọi chuyện cũng tốt đẹp...hy vọng một ngày nào đó sẽ có dịp giao lưu với Hiếu cùng các anh chị cùng đam mê bully tại Hà Nội!
Chào thân ái và đoàn kết

Bully

Member
Chúc mừng Hiếu nhé, cuối cùng thì mọi chuyện cũng tốt đẹp...hy vọng một ngày nào đó sẽ có dịp giao lưu với Hiếu cùng các anh chị cùng đam mê bully tại Hà Nội!
Chào thân ái và đoàn kết
Hehe, em cũng mong đến ngày đấy, em cũng muốn xem Biz Clone, con giống tương lai nhất ở Vietnam. Chắc là thời gian tới em cũng có dự định vào trong Nam chơi một chuyến, để Bellar sinh đẻ xong xuôi cái đã rồi em làm môt chuyến du lịch chơi

Bully

Member
Mấy hôm nay mình bận một số việc nên không post ảnh của Bellar lên được. Mãi đến hôm nay mình mới chụp ảnh đuợc cho em ý. Ah có thêm một tin mừng, lần trước mình nói chuyện với Pu thì mình nghe lộn ngày phối giống, nên tính ra sai ngày đẻ. Hôm nay đi đi siêu âm thì bác sỹ nói là hôm nay hoặc ngày mai là Bellar đẻ rồi.Số con thì mình chưa xác định được vì Bellar nhất định không chịu nằm ngủa để siêu âm, nên đành bó tay. Nhưng theo mình đoán thì có lẽ chỉ được tầm 4,5 em thôi.
Và sau đây là môt vài hình của Bellar ở Hanoi

Bellar nhìn đẹp nhỉ, nhưng nhìn hơi ốm thì phải ( không biết có phải do ảnh hưởng của cô nàng chân dài đằng sau không :D) Mình rất thích màu của Bellar, nhìn mạnh mẽ lắm, trông giống màu của Heart!!!

Bully

Member
Hehe, người yêu mình đấy, chăm chó giỏi hơn chăm người yêu. Bellar về thì có hơi gầy, mình cũng đang tẩm bổ em ý, chắc là 1 thời gian nữa là ngon ngay ý mà. Bellar chắc đêm nay hoặc mai là đẻ thôi, hồi hôp lắm, chẳng dám ngủ. Tại em ý phải đẻ mổ nên mình mới phải lo, sợ lúc đẻ mà không có ai thì chết nên quyết định ngủ cùng chó để canh nó cho tiện.

ihopsuc

Member
Chúc Bellar "vượt cạn" thành công nhé ! Thấy bạn bỏ nhiều công sức để theo đuổi sở thích nên chắc sẽ có đền bù xứng đáng thôi.

vutran

Member
bella nhà bạn đã sinh mổ lần nào chưa? nếu chưa thì theo mình không nên mổ ngay vì mình thấy sức khoẻ chó mẹ tốt và có thể sinh thường được.nếu sinh mổ sẽ rất hại chó mẹ chưa nói đến sau khi mổ thì sức nuôi con sẽ kém đi.chúc bạn có được bầy baby như ý.

Chó của bạn đẹp lắm, chân cẳng đều đẹp nhưng dù sao đi nữa tui nghĩ cặp chân người đó vẫn đẹp hơn:D

Status
Không mở trả lời sau này.