• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bellar The American Bully, em Bully cái mình chọn dành cho sân chơi Bully Hanoi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bully

Member
Sau môt ngày vất vả thuyết phục và hối lộ mấy chú ở sân bay, cuối cùng Buster cũng đã về được nhà mới. Tình trạng em ý hơi thê thảm, gầy và thiếu can xi. Ở bên đấy chăm tệ quá, có lẽ suốt ngày nhốt và không cho ăn đầy đủ. Vì vậy bây giờ mình chưa post ảnh em ý được, có gì cho mình hẹn 1 tháng để vỗ béo cho em ý ra dáng rồi lúc đó mới cho ra mắt mọi người

dungseven

Member
:at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end:huuuuuu chờ được ngắm em ý về đến việt nam mà bác hẹn một tháng nữa huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu em máu lắm rồi không chịu được nữa đâu

Zudas

Member
Sau môt ngày vất vả thuyết phục và hối lộ mấy chú ở sân bay, cuối cùng Buster cũng đã về được nhà mới. Tình trạng em ý hơi thê thảm, gầy và thiếu can xi. Ở bên đấy chăm tệ quá, có lẽ suốt ngày nhốt và không cho ăn đầy đủ. Vì vậy bây giờ mình chưa post ảnh em ý được, có gì cho mình hẹn 1 tháng để vỗ béo cho em ý ra dáng rồi lúc đó mới cho ra mắt mọi người
Thế là sao hả bác, hic, bác mua em nó có đắt không mà lại như thế, em tưởng mua chó trại chuyên nghiệp bên nước ngoài phải khác chứ ạ :(:(:(

Bully

Member
Mình mua cũng đắt, và trại mình mua là một trong những trại lớn nhất của Thái đấy chứ. Nhưng tội cái là chủ trại không bao giờ chăm mà toàn để cho quản lý, nhân viên làm. Nghề chính của Pu thì không phải là về chó, nó thì làm về tour và có nhà máy sản xuất gì đó mình quên mất rồi. Tại vì mình thích buster nên mình mới chấp nhận như vậy, nói chung là tầm 4 tháng thì bắt đầu chỉnh lại dáng cũng không phải muộn quá. Đây là website của trại mình mua Bellar và Buster, có gì bạn vào tham khảo nhé http://www.parkwaybullykennels.com/default.asp

Ah quên, nếu không có gì thay đổi 10 ngày nữa Bellar sẽ có mặt ở vietnam

chicken

Member
Thế là sao hả bác, hic, bác mua em nó có đắt không mà lại như thế, em tưởng mua chó trại chuyên nghiệp bên nước ngoài phải khác chứ ạ :(:(:(
Chó con trong trại thì đa số con nào cũng bị hạ bàn hết mà bạn, mình về chăm, mình về cho tập luyện và có chế độ dinh dưỡng là lại người ngay thôi

Zudas

Member
Chó con trong trại thì đa số con nào cũng bị hạ bàn hết mà bạn, mình về chăm, mình về cho tập luyện và có chế độ dinh dưỡng là lại người ngay thôi
Ý mình khác bạn à, nếu chó mình mua về nuôi bình thường thì không sao, nếu đã đặt mua ở trại uy tín với số tiền lớn mình nghĩ nó phải khác. Bạn thử nghĩ nếu con chó đấy có triển vọng, người ta định đầu tư thì chắc chắn sẽ chăm sóc rất cẩn thẩn, lớn lên nó đẹp là cả 1 gia tài đấy ạ. Chưa kể ngay từ nhỏ các trại người ta đã mang các con chó nhỏ đi thi ở lứa tuổi phù hợp rồi, liệu những con đẹp họ dùng để làm bộ mặt của trại họ có để nó bị thế không??? Thực ra mình không có kinh nghiệm lắm về nhập chó nhưng đấy là thắc mắc của mình, chứ mua chó tầm tầm về nuôi thì đúng là tiền nào của nấy, còn đây bác ấy bỏ nhiều tiền ra thì mình cũng chỉ thắc mắc để sao anh em mua đựoc chó đúng tiền mình bỏ ra thôi

chicken

Member
Ý mình khác bạn à, nếu chó mình mua về nuôi bình thường thì không sao, nếu đã đặt mua ở trại uy tín với số tiền lớn mình nghĩ nó phải khác. Bạn thử nghĩ nếu con chó đấy có triển vọng, người ta định đầu tư thì chắc chắn sẽ chăm sóc rất cẩn thẩn, lớn lên nó đẹp là cả 1 gia tài đấy ạ. Chưa kể ngay từ nhỏ các trại người ta đã mang các con chó nhỏ đi thi ở lứa tuổi phù hợp rồi, liệu những con đẹp họ dùng để làm bộ mặt của trại họ có để nó bị thế không??? Thực ra mình không có kinh nghiệm lắm về nhập chó nhưng đấy là thắc mắc của mình, chứ mua chó tầm tầm về nuôi thì đúng là tiền nào của nấy, còn đây bác ấy bỏ nhiều tiền ra thì mình cũng chỉ thắc mắc để sao anh em mua đựoc chó đúng tiền mình bỏ ra thôi
Mình hiểu bạn nói gì mà, nhưng đa số chó con trong trại bên đấy đều có vẻ bị hạ bàn cả, chắc tại họ nhốt nhiều, anh Hiếu cũng nói là chủ trại bên đấy ko phải chuyên về chó mà chỉ là nuôi cho vui và cho người làm trông mà bạn. Đây là hình ảnh về con B-Boi đạt giải 3 novice pyppy 4-8th moth old, chân nó lúc đầu cũng yếu mà

Bully

Member
Mình biết lúc mình bỏ tiền ra mình cũng phải mua một con xứng đáng. Đây là lần thứ 2 mình qua bên Thái, không phải mình không biết chọn con chó như thế nào. Chẳng qua với tình trạng như bây giờ mình không muốn post ảnh của Buster lên. Sự lựa chọn Buster cũng được qua giúp đỡ của những đàn anh đi trước. Anh Big Dog và Sơn ly-giang cũng đã được thấy những con mình mua ở ngoài đời, chẳng lẽ bạn nói những kinh nghiệm họ chia sẻ với mình là vô ngiã. Mình đã nói hứa post ảnh thì mình sẽ làm. Mình là chủ của Poster mình còn sốt ruột hơn, bạn cần gì phải lồng lộn lên thay mình

Zudas

Member
ac ac, mình làm gì mà bạn nói mình lồng lộn, bó tay. Thôi,nhờ mod xoá hết bài của mình, không dám tham gia gì ở đây nữa. Thật sự bó tay

Em chính thức nhờ MOD xoá hết những bài của em o đây di ạ.

mrbin8x

Member
mình đồng ý với bạn Zudas, nếu đã là trại chó nổi tiếng về Bully thì chắc chắn Bully đó dáng rất chuẩn, tướng tá Ok. Vì bạn đã bỏ một số tiền không nhỏ để có được em nó đúng không?
Mình chỉ hơi thắc mắc về chế độ dinh dưỡng ở trại chuyên về Bully thôi. Sao người ta lại không chăm sóc kỹ mà để cho em nó ỐM như vậy.:worried:

Mình biết lúc mình bỏ tiền ra mình cũng phải mua một con xứng đáng. Đây là lần thứ 2 mình qua bên Thái, không phải mình không biết chọn con chó như thế nào. Chẳng qua với tình trạng như bây giờ mình không muốn post ảnh của Buster lên. Sự lựa chọn Buster cũng được qua giúp đỡ của những đàn anh đi trước. Anh Big Dog và Sơn ly-giang cũng đã được thấy những con mình mua ở ngoài đời, chẳng lẽ bạn nói những kinh nghiệm họ chia sẻ với mình là vô ngiã. Mình đã nói hứa post ảnh thì mình sẽ làm. Mình là chủ của Poster mình còn sốt ruột hơn, bạn cần gì phải lồng lộn lên thay mình
Xin lỗi các bác nhé, các bác đừng chửi mình nhé, mình thấy ý của Zudas là ý tốt các bác ạ, các bác dùng từ nhẹ nhàng thôi để người ta còn hứng thú nữa chứ, một lần nữa mong các bác đừng chửi em mà tội nghiệp.

Bully

Member
Lúc đấy mình cũng bức xúc quá thôi, vì tại vì mình là chủ nên mình nhìn con chó như thế thì cũng rất lo. Lúc mình đọc bài của Zudas thì lúc đấy cũng đang có tý tâm trạng rồi. Thôi có gì ACE bỏ qua nhé

Haihanoi

Member
Buster nhìn ngoài trông rất ấn tượng, đầu thủ khá to, mõm vuông, tương lai hứa hẹn sẽ là một chú Bully đẹp của Hà Nội đấy! Trại ở Thái họ nuôi chó không no tròn béo tốt là để chống bị hạ bàn và võng lưng (vì nếu cho ăn no chó béo mà không được vận động hợp lý chỉ nhốt nhiều thì khả năng bị hạ bàn và võng lưng là rất lớn). Thế nên bạn Bully cũng chưa nên vỗ béo vội mà cho ăn chế độ nhiều đạm để cơ thể săn chắc khoẻ mạnh kết hợp với vận động hợp lý thì tốt hơn. Vài ý kiến chia sẻ cùng bạn.

Bully

Member
Buster nhìn ngoài trông rất ấn tượng, đầu thủ khá to, mõm vuông, tương lai hứa hẹn sẽ là một chú Bully đẹp của Hà Nội đấy! Trại ở Thái họ nuôi chó không no tròn béo tốt là để chống bị hạ bàn và võng lưng (vì nếu cho ăn no chó béo mà không được vận động hợp lý chỉ nhốt nhiều thì khả năng bị hạ bàn và võng lưng là rất lớn). Thế nên bạn Bully cũng chưa nên vỗ béo vội mà cho ăn chế độ nhiều đạm để cơ thể săn chắc khoẻ mạnh kết hợp với vận động hợp lý thì tốt hơn. Vài ý kiến chia sẻ cùng bạn.
Cám ơn bạn nhé, bạn cũng có vẻ rất am hiểu dòng này nhỉ. Mà bạn gặp Buster của mình ở đâu đấy? Mình mới chỉ để ở nhà hàng của mình và chiều nay mình dắt em ý ra cafe ở số 1 tràng tiền của bạn mình thôi. Về vấn đề cung cấp dinh dưỡng thì mình không lo lắm, vì nhà mình làm nhà hàng nên thức ăn thì lúc nào cũng thoải mái, chỉ khó mà giảm cân cho nó chứ vỗ béo thì nhanh lắm hêhê. Còn về phần vận động thì mình cho em ý nhũng bài tập nhẹ thôi, như là đi bộ, mình nghĩ độ tuổi này thì chửa cần tập nặng, miễn sao cho nó nô đùa thoải mái là được rồi. Buster về nhà rất khoẻ và hoạt bát, mới được 2 ngày mà đã nghịch như quỉ, đùa với con Bulldog của mình cả ngày. Buster khác với mình nghĩ lúc đầu, em ý rất hiền và hoà đồng, gặp ai cũng liếm và vẫy đuôi, khác với những hình ảnh đã để lại của đòng pitbull với mọi người.

Bully

Member
Đam mê thôi chứ điều kiện cao thì không phải. Mình đang đói trường kỳ, vợ bỏ vì chỉ biết dành tiền mua chó, bây giờ mỳ gói là bạn thân và là đặc sản của mình

Đam mê thôi chứ điều kiện cao thì không phải. Mình đang đói trường kỳ, vợ bỏ vì chỉ biết dành tiền mua chó, bây giờ mỳ gói là bạn thân và là đặc sản của mình
Hehe, mình khoái câu trả lời này vì mình cũng bị vậy, thời gian mình chăm em bulldog của mình gấp 2 lần thời gian cho con gái và gấp 3 lần thời gian cho mẹ của con gái, hehe, vợ mình nhằn hoài nhưng được cái ít đi nhậu hơn.

Mình để ý thấy hình như các bác đam mê bully trước đây đều chơi bulldog, hình như dòng bully cao hơn dòng bulldog một cấp thì phải, mình không rành lắm, nếu không phải mong ACE bỏ qua cho nhé! Dĩ nhiên, đam mê thì không phân biệt đẳng cấp!

Về vấn đề cung cấp dinh dưỡng thì mình không lo lắm, vì nhà mình làm nhà hàng nên thức ăn thì lúc nào cũng thoải mái, chỉ khó mà giảm cân cho nó chứ vỗ béo thì nhanh lắm hêhê.
:)) Có vẻ như không được logic lắm nhỉ
Chào bạn, tớ khen bạn rất chịu chơi ... đam mê nó phải như thế nhưng tớ khuyên bạn đừng nuôi Bull. Vì Bull là giống bản lĩnh, lì lợm chúng chỉ thần phục con đầu đàn ( hay chủ của nó) với cá tính như vậy. Vào topic của bạn tớ thấy bạn thay đổi ý kiến xoành xoạch câu này đá câu kia nên nghĩ cá tính của bạn chắc cũng vậy, có đam mê nhưng mắc bệnh hay sốt ruột mà đấy là việc tối kỵ để dạy thú nuôi, đặc biệt là chó. Còn nếu bạn nuôi để kinh doanh thì lại khác tớ không có ý kiến gì. Thế nhé, lời thật mất lòng :-bd hy vọng có ngày gặp bạn trao đổi.
Rg.

Chào bạn, tớ khen bạn rất chịu chơi ... đam mê nó phải như thế nhưng tớ khuyên bạn đừng nuôi Bull. Vì Bull là giống bản lĩnh, lì lợm chúng chỉ thần phục con đầu đàn ( hay chủ của nó) với cá tính như vậy. Vào topic của bạn tớ thấy bạn thay đổi ý kiến xoành xoạch câu này đá câu kia nên nghĩ cá tính của bạn chắc cũng vậy, có đam mê nhưng mắc bệnh hay sốt ruột mà đấy là việc tối kỵ để dạy thú nuôi, đặc biệt là chó. Còn nếu bạn nuôi để kinh doanh thì lại khác tớ không có ý kiến gì. Thế nhé, lời thật mất lòng :-bd hy vọng có ngày gặp bạn trao đổi.
Rg.
Ôi chúa ơi, bác ấy đam mê Bull thì chơi Bull thôi bác ạ, chơi vì đam mê và vì đam mê mà chơi thôi, hì, xin lỗi mình nhiều chuyện tí nhé!

Bully

Member
Rg.
Bạn ơi trong đầu bạn không có chữ khiêm tốn àh, mình rất tránh nói đến vấn đề tiền bạc vì dù sao nó cũng rất tế nhị. Nói thật là nếu không có điều kiện thì mình cũng không nuôi được dòng này. Mình không phải là nuôi để kinh doanh, năm nay mình mới 22 tuổi, chưa làm ra tiền được, nói thật là số tiền mua chó lần này cũng chỉ là tiền ăn của mình thôi. Còn với những nguời ghen ăn tức ở như bạn, với những suy nghĩ lập luận nông cạn, thì mình nói thật bạn chẳng đáng để mình phải nói chuyện

Status
Không mở trả lời sau này.