• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ Câu NHẬTAN (Hà Nội)

đấy nhá, bác nào chỉ nhìn nick thôi mà dám phán cháu là con zai. đã kiểm kê đâu mà biết nhờ các bác nhờ. >:)

nglong

Member
đấy nhá, bác nào chỉ nhìn nick thôi mà dám phán cháu là con zai. đã kiểm kê đâu mà biết nhờ các bác nhờ. >:)
Đôi khi kiểm kê roài mà vẫn ko rõ cơ em à (xem 3 người thì chắc ai cũng kém tuổi mình)
=))=))=))=))

thanhhaivs

Member
Vụ này cũng phải hỏi bác chủ thớt coi cách kiểm kê như thế nào để nhận biết bạn này mới được

=)) :-" :-" :-" :-" :-" :-"

thanhhaivs

Member
Sáng nay thả 4 em đua từ bên kia gia lâm(gọi là khu gì thì không biết), khoảng 20km, cả 4 về tới nơi thì có 1 em bị rách một miếng bên cổ, chắc chim cắt hay diều hâu thèm thịt bồ câu rồi.

thanhhaivs

Member
Sáng ngày mai 6/7/2011, Bác NgLong công tác Thái NGuyên, mình gửi anh Long 4 con thái đua , anh em ai có chim thả thì gửi bác NgLong luôn nhé. Thái Nguyên - Hà Nội khoảng 70 km đường chim bay. Kết quả thông báo vào buổi chiều

thanhhaivs

Member
Gửi bác NgLong 4 em thái đua tập huấn Thái Nguyên 70km mà chưa thấy về nhỉ, bác NgLong này không mát tay tẹo nào %-( :-?? (ý cá nhân với bác Long thôi )

thanhhaivs

Member
Gửi bác NgLong 4 em thái đua tập huấn Thái Nguyên 70km mà chưa thấy về nhỉ, bác NgLong này không mát tay tẹo nào %-( :-?? (ý cá nhân với bác Long thôi )
:D Xin lỗi bác chủ thớt, tay bác cũng mát nên chim đã về.hihi ( không biết lên thái nguyên có đi đâu mát mẻ không nữa):-o

thanhhaivs

Member
4 em thái đua thả ở Thái Nguyên 70km đã về 3, còn mất 1 con. 3 em đó thả tiếp tại Hòn Dấu Đồ Sơn, Hải Phòng 113km đường chim bay ( đo bằng google map) hôm chủ nhật đã về đủ cả 3 trong ngày, thời gian bay không tính được vì chủ chim 12h đêm mới về đến nhà say bét nhè. 3:-O
Phong trào chơi chim bồ câu ở Phía Bắc dần rồi cũng sẽ xôm tụ như trong miền nam, nên mình mong muốn anh em chơi có kết quả thì thông báo để mọi người cùng nắm và có hưng phấn và niềm vui để theo đuổi sở thích của mình.
*-:) :)

4 em thái đua thả ở Thái Nguyên 70km đã về 3, còn mất 1 con. 3 em đó thả tiếp tại Hòn Dấu Đồ Sơn, Hải Phòng 113km đường chim bay ( đo bằng google map) hôm chủ nhật đã về đủ cả 3 trong ngày, thời gian bay không tính được vì chủ chim 12h đêm mới về đến nhà say bét nhè. 3:-O
Phong trào chơi chim bồ câu ở Phía Bắc dần rồi cũng sẽ xôm tụ như trong miền nam, nên mình mong muốn anh em chơi có kết quả thì thông báo để mọi người cùng nắm và có hưng phấn và niềm vui để theo đuổi sở thích của mình.
*-:) :)
Chúc mừng bác hải nhé... ko biết thằng e mình (Mạnh ) có chim đua ko . có mình bảo nó nhờ người đi thả hihi.. cảm giác hồi hộp đợi chờ vui phết.

thanhhaivs

Member
Chúc mừng bác hải nhé... ko biết thằng e mình (Mạnh ) có chim đua ko . có mình bảo nó nhờ người đi thả hihi.. cảm giác hồi hộp đợi chờ vui phết.
Mạnh có mấy cặp đua Bắc Hải đó bác, đẻ rồi thì phải, nhưng chắc chim con lớn lên 2 3 lông mới bắt đầu thả được. Còn cặp thái đua từ nhà em cũng đẻ rồi mà, nghe Mạnh nhà bác bảo đang để ở phú thọ.Mai mốt nhà bác có đủ cả thái cả bắc hải thả tha hồ .

namquang

Đàn bồ câu nhà mình

Bồ câu gà pháp
Bác Hải ơi, đôi chim này về nhà em nhưng do thiếu kinh nghiệm em đã thả nó ra bây giờ chỉ còn mỗi con màu xám nữa thôi chú trắng bay mất rồi. Bác cho em hỏi:
- Con trắng là con mái hay trống?
- Khi đang còn ấp trứng khả năng nó bay về với con còn lại cao không?
- Bác có chú nào thay thế được chú trắng thì để cho em nhé nhìn nó thiếu đôi mà tội nghiệp quá.
Cảm ơn bác nhiều.

thanhhaivs

Member
Bác Hải ơi, đôi chim này về nhà em nhưng do thiếu kinh nghiệm em đã thả nó ra bây giờ chỉ còn mỗi con màu xám nữa thôi chú trắng bay mất rồi. Bác cho em hỏi:
- Bác có chú nào thay thế được chú trắng thì để cho em nhé nhìn nó thiếu đôi mà tội nghiệp quá.
Cảm ơn bác nhiều.
Ua?sao bay mất vậy anh?BácLong không hướng dẫn bác ah?con trống là con trắng ( chính gốc mimas đó bác )mất thì hơi tiếc. còn nó có bay về hay không thì em chịu thua, bác nhốt bao nhiêu lâu rồi mà lại bay mất?
Nếu mất bác qua bắt thêm con trống khác về đi,nhà em đang còn 2 trống, e giờ cũng không mặn mà lắm với chim thịt này, giờ e chơi đua với kiểng là chính thôi ạ

thanhhaivs

Member
Cảm ơn bác nhiều.
Ủa?mà bác có phải bạn Bác Long không?nếu không thì chác có gì nhầm lẫn rồi?????????

namquang

Em là bạn bác Long, lên nhà bác 2 lần rồi đó, mai em qua bắt em trống nhé, em mái bây giờ nhìn nó cứ buồn buồn, em lấy hết trứng của nó nấu mỳ tôm rồi.

nglong

Member
Chim chú Hải về nhà mới hăng quá, thấy ái là phi vào hùng hục luôn.
Có lẽ chủ cũ bắt kiêng khem lâu ngày
=))=))=))

iuuuui

Member
Hải có biết cái thiết bị để bơm cám cho chim bồ câu không? có ảnh thì cho anh em xem nhé.
Tks

thanhhaivs

Member
Hải có biết cái thiết bị để bơm cám cho chim bồ câu không? có ảnh thì cho anh em xem nhé.
Tks
Bơm cám a dùng ống tiêm loại lớn, đường kính xillanh bằng cổ tay em bé, vòi của ống tiêm dài khoảng 5-7 cm.
Vòi của ống tiêm bằng nhựa cứng, cũng có thể bơm tốt, tuy nhiên nếu cẩn thận có thể nối đầu ống tiêm với cái ống nhựa bằng nhưa mềm thì ok hơn
Ở nhà cũng có sẵn ống bơm cám, lúc nào rảnh sẽ chụp ảnh cho anh em nào chưa biết có thể xem luôn.

Chà! Bác này nhiều loại kiểng đẹp quá. Hy vọng ngày nào đó được giao lưu bồ cầu cùng bác.

thanhhaivs

Member
Chà! Bác này nhiều loại kiểng đẹp quá. Hy vọng ngày nào đó được giao lưu bồ cầu cùng bác.
Bạn sắp xếp thời gian để off cùng anh em bồ câu ở Hà Nội , giao lưu và chia sẽ nhiều thông tin, kinh nghiệm có ích cho quá trình bạn nuôi và chăm sóc bầy chim của mình
Bên www.bocauvietnam.com anh em ha nội có topic thông báo cụ thể luôn bạn nhé