• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ Câu NHẬTAN (Hà Nội)

thanhhaivs

Member
Đàn bồ câu nhà mình

Bồ câu gà pháp

Bông cúc trắng

Bông cúc đen

Gà banh

Con mái

con trống

Hải âu

thanhhaivs

Member

Hỏa tiễn đỏ

Hỏa tiễn đỏ, đen

Hoàn châu đen

2 em nó đang thay lông

Hoàn châu nâu

Két đỏ

thanhhaivs

Member
Sư tử Vàng, Đỏ, Đen, Trắng
Sư tử con (vàng) cặp thứ 1

Su tử con ( đỏ) cặp thứ 2

Sư tử vàng đỏ cặp thứ 3

thanhhaivs

Member
Sư tử trắng đen , cặp thứ 4
Sư tử mái đen

Sư tử trống trắng

Vảy cá

Và 1 em gáy

em gáy này theo về chuồng bồ câu sau khi mình thả chim thái đua, hiện đã được chuyển sang lồng quả đào, chắc qua lồng đẹp nên nó kêu " cuc cù cu" hầy như suốt ngày. ( cu gáy không phải sơ trường của mình, nó theo bọn thái đua vào nên giờ là tù binh, trông nó dạn dĩ ra phết, thò tay vào còn mổ cả vào tay.

Còn 1 số ảnh các chiến binh chưa chụp, khi nào chụp mình up tiếp.

dungvoi_hp

Member
Tặng Bác đôi Thi Hội đá đẹp ( chim bánh tẻ ) ...............Bác nhượng em con Gáy chơi hyhy.............................................

TamCuChi

Member
Căn cứ A Hải Kinh quá vậy!gần như đủ các loại phải không anh,cảm ơn anh nhiều về những chỉ bảo hôm trước,chúc căn cứ càng phát triển tốt anh nhé

thanhhaivs

Member
Căn cứ A Hải Kinh quá vậy!gần như đủ các loại phải không anh,cảm ơn anh nhiều về những chỉ bảo hôm trước,chúc căn cứ càng phát triển tốt anh nhé
Cũng chỉ có mấy loại thôi Tâm ah, mình thích chơi kiểng nên cũng cố gắng sắm mấy loại để ngắm nghía thôi. Khi nào rảnh thì hẹn một bữa nhậu hen.Ngoài này có 3 4 anh em choi bồ câu hầu như tuần nào cũng gặp mặt cà phê, bia bọt kết hợp thả chim cho vui thôi ah.

thanhhaivs

Member
Tặng Bác đôi Thi Hội đá đẹp ( chim bánh tẻ ) ...............Bác nhượng em con Gáy chơi hyhy.............................................
Thi hội là chim bồ câu hội phải không bác?Cảm ơn bác về nhã ý đổi chim, nhưng e không có sở trường và trình độ để chơi hội thi, nên chắc không dám buốc chân vào nghề của các cao nhân chơi hội thi rồi:angel:

TamCuChi

Member
Thi hội là chim bồ câu hội phải không bác?Cảm ơn bác về nhã ý đổi chim, nhưng e không có sở trường và trình độ để chơi hội thi, nên chắc không dám buốc chân vào nghề của các cao nhân chơi hội thi rồi:angel:
Không biết khi nào em mới có dịp ra Hà Nội nữa A Hải,nhưng cũng hy vọng một ngày gần nhất được gặp mấy anh,nghe tới bia bọt em thèm lắm rồi nè,hì hì,chúc anh một ngày thành công!

thanhhaivs

Member
Không biết khi nào em mới có dịp ra Hà Nội nữa A Hải,nhưng cũng hy vọng một ngày gần nhất được gặp mấy anh,nghe tới bia bọt em thèm lắm rồi nè,hì hì,chúc anh một ngày thành công!
mình vào sài gòn suốt mà, anh em chiến hữu trong đó nhiều lắm.ai có dịp vào đến bên kia trước thì alo làm ly bia.Nhờ con chim mà anh em gặp nhau kết bạn khắp nơi.

thanhhaivs

Member
coi lại giống chim mà bạn gọi là Hải Âu nhé
thân
hi.người bán gọi là hải âu thì tui gọi theo ah.mà nó là con gì cũng được.đồ chơi mà.thích thì nó vô giá, ko thích thì cũng vậy.ví dụ bồ câu hội là 1 tài sản cực giá trị của các cao nhân chơi hội, mình lại không chơi.

dangthanh

Member
chim của bạn rất đẹp , có hải âu là không giống thôi , sư tử mình khong thấy màu đỏ ( chỉ thấy vàng ,đen , trắng ) , mặc dủ giống gì ,màu gì củng được . nếu theo lời người bán nói , thì chim hội nói là chim thái , thơ nói thành bi

dangthanh

Member
chim của bạn rất đẹp , có hải âu là không giống thôi , sư tử mình khong thấy màu đỏ ( chỉ thấy vàng ,đen , trắng ) , mặc dủ giống gì ,màu gì củng được . nếu theo lời người bán nói , thì chim hội nói là chim thái , thơ nói thành bi, thì đâu có đươc , mổi giống có giá trị khác nhau ,tuy rằng nó là đồ chơi ...............(anh big mới poss ảnh ,bạn nên tham khảo lại giống hải âu )

thanhhaivs

Member
Cặp sư tử đỏ một người bạn đang nuôi.để lúc nào rảnh mình chụp up lên sau vậy.cảm ơn bạn về sự hướng dẫn tận tình

thanhhaivs

Member
Tote

Sau 1 tuần xây dựng, căn cứ mới đã xong, gồm mái che tôn kín kẽ, tường gạch,và cửa tự động cho chim ra vào . Hôm nào mời các bác sang góp ý và chiêm ngưỡng cho e nở mũi tị:p

thanhhaivs

Member
Sau 1 thời gian học hỏi kinh nghiệm, và áp dụng thực tế, để tiết kiệm thời gian và công sức khi sàng lọc những chiến binh, sau khi chim được 2 đến 5 lông, có thể đem thả ngay 20 đến 30 km cho lần đầu tiên.Cách này mình làm thử với 4 con đua nhà mình ( sau khi được tư vấn của 1 tiền bối), thả tại hưng yên, 4 em ( không có chim dẫn đường ) thì về 2 em sau 2h30p, 1 em về sau 4h, còn 1 em 3 tuần sau mới về:eek:
Cách này mạo hiểm hơn một chút nhưng giúp chọn ra những chiến binh khỏe và tốt ngay lần đầu thả.đỡ mất thời gian thả gần gần rồi lại tăng lên , và đỡn tốn tiền cám cho mấy em kém chất lượng...:rolleyes:
Mình cũng mới tập tành chơi đua,hơi liều nên anh em đừng chém, tội nghiệp lính mới nên cũng mong nhận được nhiều tư vấn trong huấn luyện chim đua của các bác đi trước.
Tiện đây e muốn hỏi luôn, tháng sau e côgn tác tại thượng hải và thẩm quyến, nên anh em nào đã sang đó mà biết nơi có các giống chim tốt mà có thể mua được đem về thì xin cho mình biết luôn. Cảm ơn

thanhhaivs

Member
Chiến binh mới nhập cư

Up thêm mấy chiến binh con nhà nòi mới nhập cư nhà mình