• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nghĩ gì về chó Phú Quốc vện?

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Em vện phía trước,nay đã lên tai chưa Anh.Có phải em nó đã ra CLBSG một lần rồi phải không Anh DONGNAMBO
Cãm ơn ANH
Chào anh Hung_Tantru! Em vện hôm trước đi off là em đứng trong hình với 02 em vàng lớn đó anh, tai em nó như trong hình thôi, chưa lên hết (đang chăm và trải nghiệm).

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Cuối năm TA đầu năm TÂY (SẮT-THÉP_CÁT_ĐÁ_XI MĂNG..)lại lên giá chóng mặt rồi bà con ơi...
Anh tranle ơi! Chắc tùy theo địa phương đó anh, chứ ở Q12 Sắt, Thép, Cát chạy đầy đường, chờ thêm Đá và Xi Măng nữa là có Bê Tông xây chuồng cho vui cùng ACE. Thân - Vui!

DONGNAMBO

Active Member
Vện Sắt tròn 03 tháng

Hôm nay, về quê tặng quà sinh nhật cho Sắt (03 tháng), không phải là bánh kem mà là 01 cù lẳng bò tơ Củ Chi, món khoái khẩu của Sắt.

Kỷ niệm cho bé Sắt vài tấm hình:

Phút suy tư

Săn bắt

DONGNAMBO

Active Member
Trải nghiệm

Cái tai nó bị sao a Phú?
Thân!
Tai nó không bị sao hết K ơi, đang chờ cho nó giống cái tai của chó Phú Quốc thôi, vì hiện nay nó chưa giống... Thế mới gọi là "trải nghiệm" đó bạn. Thân - Vui!

tranle

Member
Tai nó không bị sao hết K ơi, đang chờ cho nó giống cái tai của chó Phú Quốc thôi, vì hiện nay nó chưa giống... Thế mới gọi là "trải nghiệm" đó bạn. Thân - Vui!
Vậy mà tưởng cánh cụp_cánh xòe...

tranle

Member
(Cánh cụp-cánh cụp là toi đấy anh ơi..).tranle phải học anh DONGNAMBO nhiều mới biết cái hay ở con PQ.

hopnh123

Member
anh Lê tính đăng ký làm trụ trì của mấy cái website hay sao mà online miết vậy?

DONGNAMBO

Active Member
Trải nghiệm

(Cánh cụp-cánh cụp là toi đấy anh ơi..).tranle phải học anh DONGNAMBO nhiều mới biết cái hay ở con PQ.
Có gì đâu mà học anh ơi! DONGNAMBO chơi theo kiểu thực hành để kiểm nghiệm giữa lý luận và thực tiễn, chủ yếu là đi săn cho thỏa cái sự đam mê và khám phá những gì mà bản năng của CPQ thể hiện trong đời thường mà nuôi ở đô thị không thể phát huy hết được.
Đơn cử như đối với hai cá thể Sắt và Thép đều là con của những ông bố có tên tuổi trong làng: Thép thì 02 tháng 05 ngày tai bung lên một cái rầm, còn Sắt thì 03 tháng 05 ngày nhưng tai vẫn nặng nề (chưa phải là kết quả cuối cùng). Xem xét hai em này trong tiết mục "lên tai" thì nhận thấy: Sắt da dày, tai cũng dày, mềm hơn Thép. Hiện nay, Thép đang sống nơi đô thị, Sắt thì ở nông thôn (môi trường tự nhiên, tự do, nắng vàng rực rỡ...), chế độ dinh dưỡng như nhau. Tạm thời nhận định hiện tượng này theo quy luật tương đối, tức là "chuyện xảy ra thường này ở huyện". Tuy vậy, DONGNAMBO vẫn tiếp tục trải nghiệm "công khai" để xem nếu chó không lên tai thì có ảnh hưởng gì đến bản năng vốn có của nó không và đời con của nó như thế nào? Đó mới thật là sự chia sẻ với nhiều người. Dự định sẽ cho đàn chó của mình thử sức ở núi Bà Đen (nếu có thể). Cảm ơn anh đã quan tâm. Thân - Vui!

tranle

Member
anh Lê tính đăng ký làm trụ trì của mấy cái website hay sao mà online miết vậy?
Bắt chước anh DONGNAMBO sửa ống nước đêm khuya nên ko ngủ..vào online để lấy sức sửa tiếp đó Hợp...

DONGNAMBO

Active Member
Chuyên ngành

Bắt chước anh DONGNAMBO sửa ống nước đêm khuya nên ko ngủ..vào online để lấy sức sửa tiếp đó Hợp...
Vậy là ống nước nhà anh cũng hư luôn rồi. Ha...ha...ha.....................