• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn gái mới của Rex ^^

le quoc cuong

nhìn 2 bé đẹp quá đi thôi !!! yêu thiệt ... chúc mừng Gia chủ có 2 chú cún đẹp tuyệt vời như vậy .nhìn rex có vẻ ham ngủ quá .

Boo09

Member
Cám ơn bạn nhiều lắm :) Mình thì chỉ mong Rex ngủ thôi :( chứ mà thức là quậy kinh khủng...cái gì cũng với...cũng ngửi...

mewmeo

Member
Uầy đẹp quá. cún nào cũng đẹp ý . Nhất là chị gái lông xám của Rex thật là đáng đồng tiền bát gạo ,hihi. Bạn ơi cho mình hỏi dong Alaska nặng cân hơn Husky hả bạn, sao cún truởng thành mà nặng tòan trên 60kg ah

Boo09

Member
cám ơn bạn nhiều :) bé màu xám ấy nhìn xinh lắm mà cũng quậy kinh khủng :) Dòng alaska theo mình đọc và tìm hiểu thì là nặng và bự hơn dòng Husky . Bé nhà bạn như thế nào rồi ? đã khoẻ chưa ?

mewmeo

Member
Cún vẫn đang tiêm bạn ah, những lúc thấm thuốc nguời cứ ỉu xìu xìu chui vào 1 xó trông thuơng lắm :(

Boo09

Member
mình nghe nói mấy bé cứ ngày đầu tiêm thuồc là mệt mỏi , nhưng mà 2 bé nhà mình thì cứ như trâu á :( quậy kinh khủng :( bạn ráng chăm bé tốt và cẩn thận , vừa mới bệnh dậy , 2 tuần đầu là quan trọng , giữ bé khoẻ mạnh và sạch sẽ :)

Boo09

Member
Vừa hôm qua lang thang lên Dog market ngắm mấy em xinh tươi tiếp :) nhân tiện bấm điện thoại làm mấy tấm để giới thiệu cho cả nhà...
Cổng vào là một dàn Alaska hoan nghênh mọi người :)

Bé này hẻm biết là mix với bé nào nữa???

Bé này thì mặt đáng yêu y như Rex :)

Tội nghiệp..cả tuần mất ngủ , mắt thâm quầng

Mấy bé này là bắng nhắng nhất....nhưng mà cũng không kém phần đáng yêu :)

Còn mấy bé này thì như quả bóng..tròn quay...mẹ thì nằm bên cạnh ngủ ly bì

Còn 2 bé này nhìn trông buồn ngủ quá...2 bé này chắc thuộc loại hiền nên chủ mới dám cho ngồi ở đây...chứ không là bị nhốt chuồng rồi còn nằm ở khu dành riêng cho khu ầm ỹ nhất và cũng là thót tim nhất :( Vì không có thời gian đi sâu vô trong nữa :( vô nhiều lần quá , lần nào cũng vô riết chắc chó nó ghét luôn

Còn 2 bé này nhìn trông thảnh thơi và thoải mái quá

Còn đây là nơi mình mua 3 bé nhà mình...Mấy bé ở đây đều nhớ cả , mà hiền nữa...thấy người lại gần là theo chỉ dẫn , đứng dậy đưa đầu cho xoa tiện thể quảng cáo luôn nơi của mình :) ( một chiêu câu khách :p )

bé màu xám đợt trước mình đã giới thiệu qua...giá ngoài là 5000ndt ( còn giá trong thì mình chưa tham khảo :D )

bé màu đen thui đen thủi là thành viên mới nhà mình :) còn bé bên cạnh , đã được chủ mới rước đi với giá....8000ndt :( cái này là giá ngoài luôn , mìn ngồi đấy nghe trả giá nhưng không dám hó hé , bác người bán 3 bé nhà mình hét 3 bé nhà mình lên tới 9000ndt / bé mà thực ra thì 10 bé nhà mình mới bằng cái giá đó :( đúng là buôn bán...nhưng phải công nhận , 3 bé nhà mình mua ở đấy đều rất khoẻ mạnh , linh hoạt , chạy nhảy , đánh nhau chí choé :( ăn thì thôi , mệt với cả 3 .

Và kết quả là...không cầm lòng được bởi một khuôn mặt yêu không chịu nổi , đã rước khuôn mặt ấy về nhà làm bạn với Rex và Snowy ( cùng mua một tiệm và một người ) , người bán kêu là Great Perynees nhưng mà về đến nơi , mọi người xung quanh đây xúm lại bàn tán...có người kêu là Great Pyrenees :( nhưng có người lại kêu là Great Pyrenees với lại Tibetan Mastiff :( Cả nhà xem hình rồi cho mình ý kiến , search trên google thì chả thấy có Great Pyrenees màu này :( nhưng mà khuôn mặt thì yêu quá , nhìn rất lanh lợi , sủa to , chân nhìn rất to và khá là dữ :p Bé đã được 2 tháng và một lần chích , tính hù mọi người , lấy bút vẽ thêm 2 đốm trên mắt nhìn cho thành Tibetan :D

Còn đây là tấm cả 3 cùng ngủ :D từ lớn đến bé , mập thì đều mập như nhau

Boo09

Member
Hôm nay chụp Nigel nằm ngủ :D khổ...đen quá nhìn như Mỹ đen ý :D chưa kể chụp còn hết hồn vì bị hù :p chắc đang ngủ mà bị làm phiền nên cái khuôn mặt nó thế . Mà chó gì đâu , người thịt chắc nịt , đánh mấy cây mà như là mình đánh gối ôm đấy
zzzzzzzzz..zzzzzzzzzzz khò khò

đèn chói quá...tắt flash đi

chọc giận rồi đó nha

mewmeo

Member
Ạch cái bé trắng đen thứ 2 kia không biết có đuợc mông má gì không mà sao như thế nhỉ :D:D

phamhuyhoang

Active Member
nhìn thích thật đấy ^_^chỉ muốn sang đó ôm hết cả về nhà mà thả thôi ^_^ bạn đi chợ đấy là chợ nào của Trung quốc vậy bạn ???

abc1983

Member
wow, bé trắng đẹp thật.. 2 cún này đẹp đôi phết. Không biết sau này đời F1 sẽ ra sao

Boo09

Member
cám ơn bạn nhiều lắm :) mình đi là chợ này nằm ngoài Bắc Kinh , nghe nói là lớn nhất ở China luôn ( cái này là người dân ở đây nói thế :) ) vì nằm ngoài BK nên giống chó to rất nhiều , còn nếu bạn muốn đến tận trại thì chủ mỗi cửa hàng sẽ dẫn bạn đi thăm trại , trước kia mình đến một trại nó có nhiều khu dành cho từng loại chó , mới đến gần thôi là nghe sủa ầm trời , chủ trại không cho vô vì đó là khu cấm , chỉ cho vô ngắm khu Old English Sheepdog thôi :( .
bé Nigel nhìn thế thôi chứ ôm giờ sướng lắm :p nặng chịch , lông nhiều nhất là phần cổ :)

Boo09

Member
wow, bé trắng đẹp thật.. 2 cún này đẹp đôi phết. Không biết sau này đời F1 sẽ ra sao
hehe cám ơn bạn...bé trắng ai cũng kêu là đáng yêu ( cái này là phái nam kêu , với lý do có đôi mắt buồn :-$ ) mình thì thích Rex nhất , nhìn nam tính mà dữ dằn :p

Boo09

Member
Hôm kia chụp được một cảnh tượng không ngờ.... Cái ghế salon dành cho khách đến ngồi chơi giờ thành cái giường của 3 con quỷ :( Khách đến chơi đành mua cái tấm phủ phủ lên ghế salon cho khách ngồi :( ngồi xong lật đật cả khách lẫn chủ xếp lại :( khổ tâm...nhưng thôi chịu :D

Hình kèm theo link video minh hoạ
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=Video018.flv

Hôm qua cho cả 3 ra ngoài chơi....cả 3 thích lắm , được gặp quá trời bạn...cứ đến giờ là có show dog ở khu mình :) gần 20 bé chạy rầm rầm...tiếc là tối qua không chụp được gì cả :( Tội nhất Snowy hôm qua bị một chàng Golden rượt chạy tán loạn

Boo09

Member
Làm luôn một cái link cho ngày hôm nay...sau 1 tiếng đồng hồ vật lộn ngoài kia cùng với các bạn...bé Nigel đã trở nên thẳng đơ đuồn đuột....chắc giỡn nhiều mệt...ai không biết tưởng thằng nhỏ nó đi rồi :( làm cái gì , chọc cái gì...cũng chẳng có phản ứng...mai sẽ post clip mấy bé ra ngoài chơi :D như giặc...
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=Video019.flv

Boo09

Member
@ binhseu : cám ơn bạn nhiều lắm :) Nhìn xinh thế chư ở ngoài quậy như con quỷ...
Mới chụp mấy tấm Rex nằm chiễm chệ trên ghế salon , trong khi đó chủ ngồi dưới đất dùng net

=> bạn đấy đang xấu hổ vì người dơ quá...mới tắm hôm rồi được đúng một hôm sạch sẽ lại đang trong thời kỳ thay lông...ở đâu cũng thấy lông với lông :(

=> mở miệng kêu Snowy đây mà :D

Thêm tấm này chụp lúc 3 bé mới ngủ dậy...Rex vẫn tướng nằm như thế...cái kiểu không ai chấp nhận được :(

Boo09

Member
Hôm nay post mục này mong mọi người cho mình ý kiến...Hôm nay mình vừa đọc qua một trang web ở BK và ở đây có mục cho chó và mèo ( free có mà không free cũng có , nhưng mà nhiều nhất là free :( ) mình có đọc sơ qua 2 mục và đang phân vân không biết chọn cái nào ?
Vấn đề là...mình đang muốn mua một bé thuộc giống toy dog về làm bạn với 3 con quỷ khổng lồ nhà mình :) nhưng sau khi đọc 2 cái này , mình muốn nhận 1 trong 2 em , không mua nữa...nhưng vấn đề nữa là mình không biết nên chọn em nào :( bé nào cũng xinh , bé nào cũng thương cả...post lên mong cả nhà cho ý kiến và nghe ý kiến của mọi người . Sau đây là post 2 bài và hình lên cho mọi người xem xét

1.DOG
Posted Dec 14, 2009 10:56am by remi-colomb
Hi,
I have a 5 months dog. I have to leave beijing and i can't go back my country with him unfortunaltly. I take him just one week ago and i bring him to the pets doctor. Everything is correct.
Please contact me if your are interested by adopt this dog that i will miss a lot (but no choice).
It is a small brown dog very very cute. Please contat me for more details and photos
Tel number : 13611058776
E mail : salsa_22@hotmail.fr
i am french living near Lido / Chaoyang.

Còn đây là email bạn ấy trả lời cho mình kèm theo file hình
Hello Trang,
Thanks for the message.
The dog is a male. It use to meet others dogs when we go outside but i just live with him so i don t really know the reactions with others.
I bring him to the veto and made vaccination behind rabie. I actually treat him for acne. I already buy the treatment necessary and it quite over now.
If you need more details please let me know and if you want to arange a meeting to see the dog and have a look for some days to see if everything is coorect for u.
King regards,
Remi

=> vấn đề ở đây là bé đã từng có bệnh và đã được chữa nhưng mình không rõ về bệnh và không biết là có truyền qua cho 3 bé nhà mình không :(

2.Rescued puppy Winnie for free adoption!
Posted Dec 16, 2009 2:46pm by xiaolan7212
Winnie is a 8-Month-old boy, healthy and lively, small size, dewormed, first shot will be done at Dec. 25th. now he's offered best professional food and care.
Several villages were moved near my community, hundreds of dogs and cats became homeless. i met Winnnie at night of Dec. 10th, he has been sitting there for hours. it took me near one hour to leash him.
when i tried to lead him to hospital, he refused to move southward, but when i began to move northward, he stood up at once and began to follow me with tail wagging.
the villages were all north of my community, despite of being abandoned in ruin for months, in the heart of this little puppy, north is still the direction of home.
Winnie is a very sweet little boy, he's friendly to anyone and animals, very happy to accompany people, seldom barks nor pees indoor, Chinese Spring Festival is a great holiday spend with family, and Winnie also needs a FOREVER home!
if your family loves dogs,
if you got stable job and home in Beijing,
if you have enough time and patience to take care of a puppy,
if you can register him (¥1000 for first year, ¥500 for annual check),
if you can walk him with a leash,
if you can offer him best professional food and basic training,
if you can take him with you as a part of family when you leave Beijing,
Pls contact:
MSN: lanzihui@beyondpr.com.cn
Email: fw_bj@hotmail.com

Cả nhà cho mình xin ý kiến , tính lập một topic riêng nhưng không biết nên post ở mục nào nên đành post vô topic của Rex.
Thanks cả nhà nhiều ! :(

mewmeo

Member
Nhà tớ mà rộng thì đón về hết luôn, hihi. Ở VN không biết có ai cho cún như vậy không nhỉ :D:D

Boo09

Member
Nhà tớ mà rộng thì đón về hết luôn, hihi. Ở VN không biết có ai cho cún như vậy không nhỉ :D:D[/QUOTE

Mình cũng nghĩ như bạn :( ở đây chó mèo cho nhiều lắm , mà mèo toàn là mèo lông dài , toàn mèo xinh không :( ngay cả khu mình , hôm vừa rồi có ai vứt một bé mèo lông ngắn ( trắng vằn cam ) :( trông bé tội lắm , nhìn là biết mèo nuôi vì mập ú . Mình với bạn mình có mang thức ăn mèo cho bé mà không ăn , cứ sợ là đứng dựng lên sát vào tường , ai chạm cũng sợ bị cắn thôi :( mà giờ bé bị bỏ vào khe tường ở ngoài , mình đi học về chả thấy đâu nữa , mang thức ăn ra dụ mà không chịu ra , cứ kêu meomeo :(