• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Báo cáo cập nhật về "kết quả" chuyến Tây Bắc

coi77

Member
Trong giây phút hạnh phúc nhất của đời mình, chúng emvô cùng cảm ơn những lời chúc tốt đẹp nhất, những tình cảm chân thành của mọi người dành cho vợ chồng chúng em.

KimCuong

Active Member
Trong giây phút hạnh phúc nhất của đời mình, chúng emvô cùng cảm ơn những lời chúc tốt đẹp nhất, những tình cảm chân thành của mọi người dành cho vợ chồng chúng em.

Hahaha, có một tên đã sợ khi vừa nghe một lời đe doạ!

Hehe, nói vậy thôi bác coi77 cứ yên tâm đi, chú kia sẽ trong một trang phục thật đẹp, thật trang trọng đến dự đám cưới của bác. Rồi sau đó chú ta phi thẳng về Bạch Mai thay quân phục để lên đường với anh em. Bác coi77 cứ yên tâm đi nhé!

Lại một người nữa giống như tôi. Tương lai thật........................................................... :D

DavidHHH

Member
Mình đang tưởng có đồng minh trong vụ mặc quân phục đến đám cưới, ai dè ..................... :)) :)) :))
Chương trình của bác Vểnh chuẩn không cần chỉnh. Anh em cứ thế thi hành thôi.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Thông tin tiếp về Mít:

Đôi chút trục trặc do vài lần nôn và tiêu chảy, giờ Mít đã khoẻ mạnh, hoạt bát và đặc biệt là có bạn chơi suốt ngày: Chị La hiền lành. Mít cũng thân thiện và được trẻ con dễ mến.

Hôm nay cân Mít được 4kg.

Chủ của Mít cứ yên tâm " Mật Trăng" nhé. Mít thực sự đã là tài sản chung của các fan Bắc Hà Vietpet.

coi77

Member
Ôi, em cảm ơn bác GreenVet rất nhiều, bận bịu vụ cưới xin lu bu em không kịp gọi điện thoại cho bác hỏi thăm tình hình Mít thân yêu nữa! Nhìn Mít khỏe em sướng và yên tâm rất nhiều... mừng cho Mít được yêu thương chăm sóc chu đáo và qua được cơn hiểm nghèo :D Một lần nữa em xin cảm ơn tình cảm và sự quan tâm của bác GreenVet.

Sau khi thảo luận, xin phép các bác em post lại chương trình Na Sầm - Lạng Sơn với chút điều chỉnh như sau:

Thứ 6, 20/3
11.00: Ăn cưới chú Còi
13.00 xuất phát luôn, trực chỉ Lạng Sơn
16.00 Tới Lạng Sơn, đi luôn bản Nà Khuất (cách LS khoảng 10 km) xem nơi chế tác chó đá
18.00 quay về LS, ăn tối, ngủ, nghỉ

Thứ 7: 21/3
7.00 Ăn sáng, đi Na Sầm. Tham quan phiên chợ
10.00: vào bản chơi
12.00: Quay lại LS ăn trưa, nghỉ ngơi
14.00: Quay về HN.
Các Đ/C cho xin tý phóng sự về vụ Na Sầm đi, đợi lâu quá ..............

Rất rất chi là xin lỗi. Do một số trục trặc nên chuyến đi đã bị hoãn lại lần thứ 2 - phải chăng sẽ là quá tam 3 bận thì chuyến đi mới thành công ? có lẽ sẽ là ngày 19/4 tức ngày 25 / 03 âm lịch

TaiVenh

Active Member
5 người đi thì có 3 người ốm, 1 người vợ ốm và 1 người con ốm bác HTY ơi :p.

Thành thử phải hoãn chuyến Na Sầm lại tới khi đủ điều kiện cho phép.

Thành thật cáo lỗi.

Lipschitz

Member
5 người đi thì có 3 người ốm, 1 người vợ ốm và 1 người con ốm bác HTY ơi :p.

Thành thử phải hoãn chuyến Na Sầm lại tới khi đủ điều kiện cho phép.

Thành thật cáo lỗi.
Đúng là vừa rồi người ốm rất nhiều, cả người lớn và trẻ con. Bênh truyền nhiễm mà, nhưng may mà bọn chó không bị lây

Vladavia

Member
2 con chó nhỏ của em đều vừa ốm dậy cả bác ạ. Đều nôn, bỏ ăn vài ngày và đi ngoài ra máu. Cũng may mà chữa khỏi.

KimCuong

Active Member
2 con chó nhỏ của em đều vừa ốm dậy cả bác ạ. Đều nôn, bỏ ăn vài ngày và đi ngoài ra máu. Cũng may mà chữa khỏi.
Thật cẩn thận Vla ơi! Đó chỉ là một biểu hiện thôi, em cần đề phòng vì có thể tình trạng này có thể lặp lại. Mấy chú chó Bắc Hà đợt vừa rồi anh em mang về đều có tình trạng như vậy, theo đánh giá thì nguyên nhân do khí hậu ngoài Bắc vừa rồi quá ác nên hầu hết chó Bắc Hà mang về xuôi đều bị như vậy.

Vladavia

Member
He he, em có cách chữa. Ko thì làm sao 2 cứu được chúng nó. Biểu hiện đấy là của bệnh gì anh em ta đều biết mà.

Hôm nay chú cộc - mực đã theo lich tiêm phòng nhắc lại mũi thứ 2 - phòng 7 bệnh. Dưới đây là nhãn vắc xin.

bệnh provo chó chỉ bị mắc 1 lần thôi đúng không các bác
con chó ta nhà em cách đây 1 năm cũng bị nhưng nó tự khỏi h khoẻ mạnh lắm

chó ta ở ngoài bắc là giống được chọn lọc tự nhiên tốt nhất thế giới bởi con nào mà yếu thì các cụ nhà mình đem ra thịt liền làm gì con cơ hội má sinh sản:D

TaiVenh

Active Member
Bác Phước cho hỏi là trong 7 bệnh lần 2 này đã có phòng dại chưa?

Nếu chưa có thì bố trí tiêm luôn nhé.

Bác Phước cho hỏi là trong 7 bệnh lần 2 này đã có phòng dại chưa?

Nếu chưa có thì bố trí tiêm luôn nhé.
Tôi hỏi rồi, tiêm phòng dại là 1 mũi riêng biệt. Có thể tiêm theo lịch tiêm bắt buộc của nhà nước vào cuối tháng 3 và tháng 4 hàng năm (giá 10k). Còn tiêm ở BV chó mèo thì đại loại là 25k. Các mũi tiêm phải cách nhau ít nhất là 1 tuần để đảm bảo miễn dịch cũng như sức khoẻ của chó. Theo họ thì mực có thế tiêm vào thứ 4 tuần sau.

Thêm 1 vài thông tin về mực : cân nặng ngày hôm nay là 4.4 kg. Đã được ra công viên chơi. Hàng ngày thì vận động chơi bóng, giằng đồ vật, tha đồ vật. Đã biết trông nhà và biết ngồi im khi chưa cho ăn (tất nhiên là không quá lâu vì là chó bé - tầm 2 phút là ok)
video tập bóng

http://clip.vn/watch/H-mong-coc-tap-the-luc,Wlij

H'mong Coc

Gửi thêm một vài hình ảnh về chú Cộc. Đến hôm nay coi như tạm ổn vì đã được tẩy giún + sán lần 2. Tiêm mũi 2 cũng được 6 hôm rồi. Chỉ còn mũi phòng dại nữa - có thể sẽ tiêm vào cuối tuần này

Chưa được ăn - nằm im​

Tớ no nê rồi các bạn ạ

Có một vấn đề là cu cậu đang bị vẩy gầu gì đó, hơi hôi và có hiện tượng rụng lông, chắc phải xử lý bằng dầu tắm trị gầu và mới bác Báu kiểm tra giúp.