• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Báo cáo cập nhật về "kết quả" chuyến Tây Bắc

Nếu để ý kỹ hình này thì sẽ thấy vết mẩn ở quanh mắt và phía ức chỗ giửa 2 chân. Hiện nổi nhiều nhất ở phía dưới mõm của nó (chỗ yết hầu)

TaiVenh

Active Member
Bác P dạy chó tốt phết nhỉ? Cu cậu xem ra có tính kỷ luật cao đấy chứ. Cứ đà này bác chịu khó dạy dỗ cẩn thận thì sau này cháu nó hơi bị ổn đấy.

Về chế độ dinh dưỡng: Bác bắt đầu tập trung vỗ cho cháu nó được rồi đấy. Cứ cổ gà mà giã. Nhưng nhớ là từ từ thôi nhé. Bắt đầu có hơi đạm là cu cậu sẽ phổng lên ngay. Bao giờ ổn hẳn thì cho chơi món cổ gà sống cho nó máu.

Rau bác cho ăn thêm bí đỏ sống nhé. Cứ thái viên nhỏ nhỏ như ngón tay, vứt cho cu cậu gặm.

Giai đoạn này dinh dưỡng rất quan trọng đấy. Về sau có được 25kg hay không là ở lúc này.

Bác cố lên, sau này dắt chó ra đường bà con lại khen "Nhà này có con Rot đẹp nhỉ" hì hì....

liensapa

Member
Báo cáo các Bác em không có giif để báo cáo...Không tắm, không tẩy giun, không tiêm phòng. Em thay được hình đại diện sẽ
báo cáo các Bác sau

Các Đ/C trong đoàn đi tầm cẩu ký sự đã nhận được thuốc tẩy giun hiệu FUGACA của KC chưa ?

LION_2009

Active Member
Các Bác Xem đánh Giá Giúp Em

Bác cho em post nhờ vào topic của các bác nhé em đang gạ mua em này . nghe họ nói 7 tháng giới tính đực rất dữ . Các bác xem em nó là chó gì nhé !

Hì hì, con cộc của em đã hoàn thành 2 lần tẩy giun nhưng FUGACA em mua của hiệu thuốc gần nhà thôi. 16k / viên :D
Con cộc tẩy giun thì nói làm gì, các đ/c tẩy giun đi, và chuẩn bị tinh thần mà.............do KC chủ triiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiì

Con cộc vàng nhà bác LION nhìn rất đẹp, bác có thể cập nhật thêm 1 số thông tin về em nó được không ?

LION_2009

Active Member
cộc

Con cộc vàng nhà bác LION nhìn rất đẹp, bác có thể cập nhật thêm 1 số thông tin về em nó được không ?
Cảm ơn bác !
Em đó chưa được đưa về nhà em . Em gặp ở đường thích quá vào gạ chủ nhân của nó để lại cho nhưng họ đang ngần ngừ chưa muốn bán . Hy vọng em sẽ mua được chú cún này em nó được tầm 7 tháng nặng cỡ 14-15kg trông cũng được chủ nhà ko biết về loại chó này nhưng họ cũng rất quí chó em gửi thêm cho các bác vài hình các bác đánh giá có nên chuyển hộ khẩu cho em nó ko nhé ! Vì bây giờ nó vẫn còn của người ta

Hmong Cộc Tam Sắc

Hôm nay, ngày 6 tháng 4, cộc đã được đi tiêm phòng dại, như vậy gần như đến lúc này là việc chuyển vùng đã hoàn thành 90%. Sau 1 tuần nữa thì hiệu lực của vắc xin phát huy thì coi như là ổn. Chỉ còn vấn đề giun tim nữa thôi. Hiện tại thì rất nhanh nhẹn, khỏe mạnh và đang được tẩm bổ. Thể trọng "trộm vía" bắt đầu lên trông thấy.

anhthe98

Member
Hôm nay, ngày 6 tháng 4, cộc đã được đi tiêm phòng dại, như vậy gần như đến lúc này là việc chuyển vùng đã hoàn thành 90%. Sau 1 tuần nữa thì hiệu lực của vắc xin phát huy thì coi như là ổn. Chỉ còn vấn đề giun tim nữa thôi. Hiện tại thì rất nhanh nhẹn, khỏe mạnh và đang được tẩm bổ. Thể trọng "trộm vía" bắt đầu lên trông thấy.
Đồng chí PN chăm em rot - việt này kỹ nhỉ, Khi nào rảnh ghé thăm em Tạng - việt đi, dạo này em nó phát triển ghê lắm, đồng chí mà nhìn thấy giật mình ko dám vào dòm hay sờ đâu :))

@ E Tạng đấy lúc bắt là bé nhất hội. Giờ chắc chắn to nhất trong hội Tạng bắt cùng đợt rồi :D

Khi nào rảnh ghé thăm em Tạng - việt đi, dạo này em nó phát triển ghê lắm, đồng chí mà nhìn thấy giật mình ko dám vào dòm hay sờ đâu :))

@ E Tạng đấy lúc bắt là bé nhất hội. Giờ chắc chắn to nhất trong hội Tạng bắt cùng đợt rồi :D
Hì hì, hôm nay mới thấy bác lên tiếng. Tui em cũng quan tâm đến tình hình của cháu nó mà không biết hỏi ai. Như vậy coi như là thành quả cũng đạt được 50% mà phải nói là A Tuấn cũng mát tay - có lẽ một yếu tố nữa là cũng hợp với em nữa. Bao giờ mà có hậu duệ thì chắc chắn em sẽ là số 1. Mà có gì anh cho vài xu ảnh đi nhé.

DavidHHH

Member
Con cộc tẩy giun thì nói làm gì, các đ/c tẩy giun đi, và chuẩn bị tinh thần mà.............do KC chủ triiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiì

Vụ tẩy giun này nhằm mục đích gì đây bác Hùng Tình Yêu. Vụ này mới nhé. Bật mí 1 chút thông tin đi bác.

anhthe98

Member
Hì hì, hôm nay mới thấy bác lên tiếng. Tui em cũng quan tâm đến tình hình của cháu nó mà không biết hỏi ai. Như vậy coi như là thành quả cũng đạt được 50% mà phải nói là A Tuấn cũng mát tay - có lẽ một yếu tố nữa là cũng hợp với em nữa. Bao giờ mà có hậu duệ thì chắc chắn em sẽ là số 1. Mà có gì anh cho vài xu ảnh đi nhé.
Công nhận bác Tuanhn trông .... hihi mà mát tay thật:)) Động vào em nào là em đấy phổng phao hơn hẳn bình thường. Còn vụ ảnh mình có đựơc chụp đâu, các bác ý cấm tiệt ko cho chụp hình, sợ người chụp vía ko tốt. Nghe đâu chỉ có bác TV đủ khả năng thuyết khách và đuợc ngoại lệ vài lần rồi thì phải, PN thử kiểm tra máy ảnh bác TV xem.

DavidHHH

Member
Khởi động lại vụ Na Sầm đi bác Vểnh ơi. Liệu thứ 7 này thì sao nhỉ?????????

Lipschitz

Member
Khởi động lại vụ Na Sầm đi bác Vểnh ơi. Liệu thứ 7 này thì sao nhỉ?????????
Sau Na sầm thì tiếp theo sau liệu có phải là Canh Nậu không ạ. Một nơi đã có thành tích nuôi chó như vậy ta không nên không tham khảo họ về các khâu chọn giống, nuôi dưỡng, chăm sóc, huấn luyện, sử dụng. Biết đâu ta lại gặp HMông cộc, bắc hà, shakhi việt, dingo việt vv... tại đó

TaiVenh

Active Member
Bác Líp cho xin ít thông tin về Canh Nậu xem nào. Em nghe thấy là lạ, chắc chưa được đọc về vùng này bao giờ.

Vụ Na Sầm vì nhiều lý do nên đang bị hõan các bác ạ. Có tin mới sẽ xin thông báo ở đây ngay.

Hoangminh

Member
Canh nậu hà tây có phải chuyên nuôi chó săn chuột và có truyền thống ăn và bán thịt chuột phải không ạ

Lipschitz

Member
Em biết đến Canh nậu là qua anh Taivenh đấy ạ. Chắc anh ấy quên rồi chứ trong bài "Chó ta săn chuột" anh ấy trích được thông tin về Canh nậu mà. Quả thực là em cũng chưa đến đó bao giờ, nhưng Thạch Thất thì gần đây thôi, cùng trong HN quê ta cả hì hì, đi bằng xe đạp cũng được mà.