• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bài Huấn Luyện đi Cạnh Với Dây Dẫn

lehuybao

Member
À mà quên, mình có 1 câu hỏi đã khá lâu, vì sao phải dắt chó về bên trái mình? Mình thường dắt chó về bên phải. Với tình hình câu chó hiện nay, khi dắt chó về bên phải thì bọn câu chó sẽ khó quăng thòng lọng hơn. Thứ 2 nữa, vì chúng ta thường đi về bên phải nên chủ sẽ đi bên ngoài, chó đi sát trong lề, hạn chế bị xe quẹt, và cũng ngăn cách chó với những người đi đường khác (nhiều người sợ chó lắm). Tóm lại là khi dắt về bên phải ta dễ dàng "lấy chên che chó" khi có điều bất trắc hơn.
ok! mình sẽ sửa lại toàn bộ rồi đưa lên sau nhé.
chó luôn phải đi bên trái chủ vì đó là yêu cầu bắt buộc đối với quân khuyển để người sử dụng chó, có thể dễ dàng sử dụng vũ khí bằng tay phải trong trường hợp cần thiết. và là quy định trong các cuộc thi về CHÓ .Tuy nhiên đối với trường hợp dân sự ngoài XH thì đúng là dắt chó bằng tay trái gặp khá nhiều phiền toái như bạn đã nói. mình cũng không dám tự tiện thay đổi các quy định đó bạn ah!