• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai bảo nhà có trẻ con thì không được nuôi mèo?

sis_luli

Member
Bé tự thích mèo em ạ. Còn cách chơi với mèo thì mình phải dạy. Lúc đầu bé không dám vuốt mèo, chỉ chạm nhè thôi (cái kiểu như sợ mèo bị đau ấy:love struck:). Chị dạy bé biết cách vuốt như thế nào thì không làm mèo đau, cách cù thế nào thì mèo thích và cách ôm thế nào để mèo không giương móng vuốt với mình:D. Rất may là bé heo tiếp thu rất tốt. Bé hay chạy theo và gọi "Mèo ơi, mèo ơi lại chơi với Bảo" mà chưa bao giờ vồ lấy,hoặc chụp đuôi mèo, ép mèo theo mình. Đây là một điều cực kỳ hay:love struck:, cả đối với bé và với mèo. Còn chính mèo có vẻ cũng thích bé, nên thường chủ động lại gần và cọ người vào chân bé :love struck: :love struck: :love struck:. Hành động yêu thương mèo của bé rất đáng yêu. Mẹ con chị vẫn đang trong hành trình tìm kiếm một em miu miu thích hợp.:)
Còn chuyện tìm vợ/chồng cùng có sở thích yêu động vật ấy: nếu được thì còn gì bằng. :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck:
Con bé nhà dì e mới có 2 tuổi nói còn chưa sõi nhưng nó thích mèo kinh khủng
Con bé này vốn nghịch như giặc + hiếu động nên lúc đầu mỗi lần nó xg nhà e chơi là e vác 4 con mèo chạy thục mạng lên gác ==> bị nó phát hiện rồi hét ầm nhà :"Mêu mêu mêu...." (con bé ko phát âm đc từ "mèo" hay "miu", chỉ biết gọi "mêu" thôi :))) ==> thế là e đành chấp nhận hi sinh 1 thằng lớn mag xuống ==> con bé vồ lấy con mèo, hôn lấy hôn để :)), ôm ấp, vuốt ve, vặn ngược tai con mèo ra để thơm vào mũi :)), mặc dù mèo của e là mèo đen mà nó chẳng sợ gì cả, phải đứa khác ma nhòm thấy cái ông đen sì ấy chắc chúng nó khóc thét lên :))
Bản thân e hồi bé cứ nhìn thấy mèo là chẳng biết xung quanh có cái gì nữa, mẹ gọi cơm cũng mặc :))
Thế mới biết trẻ con không phải đứa nào cũng ko thích động vật
Tình yêu động vật là do từ nhỏ mà có ;))>:D<

beheoxinhxan

Active Member
Cho trẻ con chơi với chó mèo, để dạy chúng lòng nhân ái.:love struck:
Bé heo của mình là trẻ con nhưng bé không có những biểu hiện thô bạo với vật nuôi. Nhà mình có nuôi 2 chú chó Bắc Kinh, bé 2 tuổi rưỡi có thể đạp xe 3 bánh chở 1 chị chó :))) lớn tuổi hơn con mà) đi vòng vòng rồi. Bé thích chó nhưng vẫn mê mèo hơn ( kỳ thật, y như mẹ luôn ấy), vậy mà tuyệt nhiên chưa bao giờ cố ghì lấy mèo nêu nó không thích chơi đâu nhé. Toàn chạy theo mèo, năn nỉ :"Meo meo, chơi với Bảo tí":)) :)). Hay ở chỗ là mèo nghe thế thì cũng vòng lại, cọ vào chân bé:love struck: :love struck:

ngudaymuon

Active Member
E cũng đang mong ước mai sau mà có con, thì con em cũng đc như bé Bảo nhà chị. :) Hai vợ chồng e đều yêu và cưng mèo mà.

ruồi bẹp

Active Member
E cũng đang mong ước mai sau mà có con, thì con em cũng đc như bé Bảo nhà chị. :) Hai vợ chồng e đều yêu và cưng mèo mà.
em nghĩ vấn đề đó là do môi trường sống của bé thôi chị ạ, nếu bé được tiếp xúc với mèo từ nhỏ và bố mẹ cũng đều cưng mèo thì chắc chắn là điều chị ước chỉ còn là vấn đề thời gian, lúc nào chị sinh em bé thôi. Em thấy trẻ con chẳng đứa nào ghét chó mèo cả đâu chị ạ
Chỉ duy có việc bé bị dị ứng mèo hay không thì mình không quyết định được thôi.

beheoxinhxan

Active Member
em nghĩ vấn đề đó là do môi trường sống của bé thôi chị ạ, nếu bé được tiếp xúc với mèo từ nhỏ và bố mẹ cũng đều cưng mèo thì chắc chắn là điều chị ước chỉ còn là vấn đề thời gian, lúc nào chị sinh em bé thôi. Em thấy trẻ con chẳng đứa nào ghét chó mèo cả đâu chị ạ
Chỉ duy có việc bé bị dị ứng mèo hay không thì mình không quyết định được thôi.
Cái này không đúng nè :D. Cha mẹ sinh con trời sinh tính. Nhà chị, bố mẹ chị thương chó mèo và nuôi rất chi là nhiều. Nhưng vẫn sinh ra người ghét khủng khiếp:worried:. Không những ghét mà còn dã mãn với động vật nữa nhé:((, vào thời điểm chị ấy chưa lấy chồng thì trong nhà hễ có con chó, mèo nào chết thì tất cả mọi người sẽ nghĩ thủ phạm chính là đây:worried:

ruồi bẹp

Active Member
Cái này không đúng nè :D. Cha mẹ sinh con trời sinh tính. Nhà chị, bố mẹ chị thương chó mèo và nuôi rất chi là nhiều. Nhưng vẫn sinh ra người ghét khủng khiếp:worried:. Không những ghét mà còn dã mãn với động vật nữa nhé:((, vào thời điểm chị ấy chưa lấy chồng thì trong nhà hễ có con chó, mèo nào chết thì tất cả mọi người sẽ nghĩ thủ phạm chính là đây:worried:
trong nhà em thì có đến chục đứa trẻ con mà em chưa thấy đứa nào ghét chó mèo cả chị ạ, cả bên nội lẫn bên ngoại luôn ý -_-
trong khi nhà con bạn em chẳng bao giờ nuôi chó mèo thì đứa em nó dã man với động vật lắm -_-

beheoxinhxan

Active Member
trong nhà em thì có đến chục đứa trẻ con mà em chưa thấy đứa nào ghét chó mèo cả chị ạ, cả bên nội lẫn bên ngoại luôn ý -_-
trong khi nhà con bạn em chẳng bao giờ nuôi chó mèo thì đứa em nó dã man với động vật lắm -_-
Gen yêu động vật của nhà em mạnh>:D<.

ZzGauzZ

Member
Em cũng nghĩ ba mẹ sinh con trời sinh tính :D nhà em thì mấy anh chị của em không ghét nhưng cũng không yêu động vật cho lắm, có em với mẹ em chăm tụi nó thôi :)

danhkhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
toi muon ban 1 em chim cat.ai mua goi cho toi theo so 0944182668

con gái mình cũng thích mèo lắm!!! mình cũng đồng ý với bạn! hồi mình có con nhỏ, vẫn cứ nuôi mèo bình thường:X

beheoxinhxan

Active Member
Cả nhà ơi, mình muốn hỏi thăm mọi người về vấn đề màu sắc của mèo Anh lông ngắn. Hầu như ai cũng cho rằng giống mèo này thì không có màu trắng tinh. Thật lạ là tra cứu các nguồn về giống này thì đều thấy bảo nó có rất nhiều màu sắc, bao gồm cả màu trắng. Có một thời điểm màu xanh (Blue) nhiều tới nỗi người ta gọi giống mèo Anh lông ngắn là mèo xanh ( hehe, dịch ra luôn cho nó Việt Nam:))) nhưng sau này họ ( tức là ai đấy chả biết:p) công nhận rằng mèo này có nhiều màu.
Theo một nguồn mèo nhỏ trích dẫn http://www.agiliscattus.com/colours.html để khẳng định mèo Anh không có màu trắng ấy, mình đọc thì không thấy bảo "không có màu trắng tinh". Ngoài ra họ cũng post 1 số màu sắc kèm theo câu :"tôi muốn trình bày các màu sắc phổ biến nhất, nhưng bạn phải nhớ bạn có một sự lựa chọn lớn hơn nhiều so với trình bày ở đây".
Thế nhà mình có ai có thông tin chính xác cho mình xin với.
Nguyên nhân tìm hiểu: mẹ con nhà bé heo sẽ mua 1 chú mèo anh lông ngắn màu trắng. Cái này là quyết rồi, không thay đổi trừ khi người bán không bán nữa thui:nailbitting:. Nhưng vấn đề là biết chính xác để không giới thiệu linh tinh, người hiểu biết họ cười cho.:D
Cám ơn cả nhà nhiều.

meonho124

Member
em tra gu gồ thấy cũng có trắng tuyết đấy ạ , nhưng vẫn có phần óng lên hơi xám , không được trăng tinh ra như mèo Nga :)) nếu chị nhìn được cả bố cả mẹ em ý mà là lông ngắn thì chắc chắn , nhưng mà thiết nghĩ em thấy chị thích em lông ngắn đã có em ấy lông ngắn sẽ hợp với bé nhà chị đâu phải quan tâm rằng em có tuyệt vời có thuần chủng có thế nào không ..vv,v đâu ạ :D , cứ mèo yêu là được chị nhỉ :p

beheoxinhxan

Active Member
Chính xác mèo nhỏ ạ. Chị có nuôi làm giống bán đâu mà cần phải chính xác là thuần chủng, yêu là được:love struck:. Nhưng tìm hiểu về nó để biết đường mà giới thiệu, khi có người hỏi mà :)):)).
Đã là người yêu mèo thì nó có lai cũng là chuyện nhỏ, nó có xấu xí cũng nhỏ như con thỏ. Hì hì.
Nguyên nhân chị tìm mua mèo anh lông ngắn là vì thấy tính cách của giống mèo này phù hợp với trẻ con. Và lông nó ngắn thì cũng đỡ rụng, đỡ phải chải hơn lông dài. Mèo ta ít lông nhưng thường hung dữ và kêu nhiều quá. Chứ bản thân chị, mèo nào chị cũng thấy xinh và yêu(trừ giống mèo không lông ra nhé:p).Nhớ ngày còn bé, mèo nhà chị đẻ thì chị cứ yêu nhất bé con nào xấu xí thôi. Có một lần Meo Meo nhà chị đẻ, không hiểu vì sao nó ghét 1 đứa trong đàn con của nó. Chị đoán là vì bé con xấu xí và yếu đuối hơn cả. Nó cứ bắt con bé lên nóc nhà, để con bé kêu khản cả cố trên đấy:worried:. Hôm nào đi học về chị cũng phải đi tìm bé, rồi hi hục tìm cách leo lên bế nó xuống. Tội nghiệp lắm. Chị yêu bé đấy lắm, chị đặt tên cho bé là Đẹp :)) :)). Trả thù đời.;;)

Sheryl

Active Member
Chính xác mèo nhỏ ạ. Chị có nuôi làm giống bán đâu mà cần phải chính xác là thuần chủng, yêu là được:love struck:. Nhưng tìm hiểu về nó để biết đường mà giới thiệu, khi có người hỏi mà :)):)).
Đã là người yêu mèo thì nó có lai cũng là chuyện nhỏ, nó có xấu xí cũng nhỏ như con thỏ. Hì hì.
Nguyên nhân chị tìm mua mèo anh lông ngắn là vì thấy tính cách của giống mèo này phù hợp với trẻ con. Và lông nó ngắn thì cũng đỡ rụng, đỡ phải chải hơn lông dài. Mèo ta ít lông nhưng thường hung dữ và kêu nhiều quá. Chứ bản thân chị, mèo nào chị cũng thấy xinh và yêu(trừ giống mèo không lông ra nhé:p).Nhớ ngày còn bé, mèo nhà chị đẻ thì chị cứ yêu nhất bé con nào xấu xí thôi. Có một lần Meo Meo nhà chị đẻ, không hiểu vì sao nó ghét 1 đứa trong đàn con của nó. Chị đoán là vì bé con xấu xí và yếu đuối hơn cả. Nó cứ bắt con bé lên nóc nhà, để con bé kêu khản cả cố trên đấy:worried:. Hôm nào đi học về chị cũng phải đi tìm bé, rồi hi hục tìm cách leo lên bế nó xuống. Tội nghiệp lắm. Chị yêu bé đấy lắm, chị đặt tên cho bé là Đẹp :)) :)). Trả thù đời.;;)
Đúng là có màu trắng chị ạ. Mèo Anh lông ngắn nguyên bản chỉ có màu blue, tuy nhiều trong thời gian WW2 người ta đã cho lai với mèo 34 để bảo tồn giống và tạo thêm màu khác cho mèo british. Chính phi vụ này tạo ra mèo anh lông dài và gen lông dài vẫn tiềm ẩn trong các cá thể mèo lông ngắn thuần chủng.
Con John Terry anh Cương đang nuôi màu nó cũng trắng đấy (hơi nhờ nhờ tí :p).
Đây là hình một con BSH màu trắng nè :D.

Thông số màu có thể xem ở đây nữa:
http://mysticat.ru/colours-bri.htm

ZzGauzZ

Member
Chị ơi, em nghe đồn sắp có ộp, chị cho beheo đi không :D bé anh lông ngắn sắp được đón chưa chị, em nôn quá :love struck:

9669_9669

Member
Trước mình đọc thấy nhà chú TrungAC cũng có 1 nhóc Anh lông ngắn nhìn kháu lắm.Màu này đẹp mà hiếm nữa.Khi nào đón bé về beheo nhớ up ảnh cho mọi người chiêm ngưỡng nhé.

ruồi bẹp

Active Member
em mèo Anh lông ngắn trắng nhìn giống Bông nhà anh linhlam với nhà bạn XuanBac :D
cơ mà chẳng hiểu sao em vẫn mê nhất cái màu xám.

beheoxinhxan

Active Member
Chiều mai bé mèo sẽ đến Sài Gòn mọi người ạ.
Hiện tại mình đang sống trong lo lắng, bồn chồn :D.
Rất cám ơn mọi người đã quan tâm tới nhà mẹ con bé heo. Mình sẽ up hình bé khi bé đến nơi nhé.:love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Chiều nay mèo con đã về đến nhà. Xinh như không thể xinh hơn được nữa. Bé khỏe, hiêú động và ăn tốt (trộm vía )
Mới về nhưng không bỡ ngỡ

Ăn ngon lành

Vệ sinh sạch sẽ