• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai bảo nhà có trẻ con thì không được nuôi mèo?

ruồi bẹp

Active Member
em nuôi thử hai thằng đực và vài cô gái đi em!hic anh đang bị cái mùi nước hoa hai thằng đó nhứt đầu luôn!hic hic!không biết tại mèo nhà anh làm bậy hay lí do đánh dấu lãnh thổ chính xát đây!??
em nghĩ có khả năng là do nhà anh nuôi nhiều mèo đực trưởng thành nên thế. Vốn họ nhà mèo thì trong lãnh thổ chỉ được có 1 con đực thôi mà, như kiểu sư tử ý anh 1 đàn chỉ có 1 con đực đầu đàn, bọn sư tử con mà lớn phải rời đi hết.

ZzGauzZ

Member
beheoxinhxan còn nhỏ mà dịu dàng với động vật quá :) trước giờ em thấy mấy nhóc tỳ chơi với Cún hay Mèo chỉ toàn nắm đuôi hay vật chúng nhìn tội lắm :(. Nhà em cũng đang nuôi 1 bé mèo vàng, hy vọng mốt cháu của em cũng sẽ yêu động vật giống beheo, thằng bé mới được 3 tháng tuổi thôi, nhưng mẹ và ba của bé thì không thích động vật lắm :( nghe mọi người nói yêu động vật cũng có gen di truyền nên em cũng hơi lo. Hy vọng beheo và mẹ sẽ mau chóng kiếm được 1 bé mèo về làm bạn :)

beheoxinhxan

Active Member
beheoxinhxan còn nhỏ mà dịu dàng với động vật quá :) trước giờ em thấy mấy nhóc tỳ chơi với Cún hay Mèo chỉ toàn nắm đuôi hay vật chúng nhìn tội lắm :(. Nhà em cũng đang nuôi 1 bé mèo vàng, hy vọng mốt cháu của em cũng sẽ yêu động vật giống beheo, thằng bé mới được 3 tháng tuổi thôi, nhưng mẹ và ba của bé thì không thích động vật lắm :( nghe mọi người nói yêu động vật cũng có gen di truyền nên em cũng hơi lo. Hy vọng beheo và mẹ sẽ mau chóng kiếm được 1 bé mèo về làm bạn :)
Cũng không hiểu thế nào. Như nhà mình ( mẹ bé heo) thì bố mẹ yêu động vật , có 4 đứa con : một người ghét chó mèo kinh khủng (chúng chớ có lại gần, nếu không muốn bị ăn đá:((. Người này lại lấy người chồng rất thương chó và có 2 đứa con thì đứa nào cũng thương động vật ), một người thì bình thường không thích cũng chả ghét có 2 đứa con cũng thương chó mèo kinh khủng, 2 người còn lại(trong đó có mẹ của bé heo) thì yêu chó mèo lắm lắm:love struck: và đều có con yêu chó mèo. Suy ra, nếu cái đấy là gen thì gen này là gen trội. :D :D

ZzGauzZ

Member
ây ya, kiểu này con cái mình cũng phải dạy bọn chúng yêu động vật từ nhỏ thì tốt hơn chị nhỉ. Béheo chị có hay thủ thỉ với bé không hay bé tự thích và dịu dàng với mèo :hypnotized: con cái thì chịu chứ vợ chồng chắc mình phải chọn người có sở thích yêu động vật giống mình chứ không về lại cãi nhau nữa thì khổ :D

beheoxinhxan

Active Member
ây ya, kiểu này con cái mình cũng phải dạy bọn chúng yêu động vật từ nhỏ thì tốt hơn chị nhỉ. Béheo chị có hay thủ thỉ với bé không hay bé tự thích và dịu dàng với mèo :hypnotized: con cái thì chịu chứ vợ chồng chắc mình phải chọn người có sở thích yêu động vật giống mình chứ không về lại cãi nhau nữa thì khổ :D
Bé tự thích mèo em ạ. Còn cách chơi với mèo thì mình phải dạy. Lúc đầu bé không dám vuốt mèo, chỉ chạm nhè thôi (cái kiểu như sợ mèo bị đau ấy:love struck:). Chị dạy bé biết cách vuốt như thế nào thì không làm mèo đau, cách cù thế nào thì mèo thích và cách ôm thế nào để mèo không giương móng vuốt với mình:D. Rất may là bé heo tiếp thu rất tốt. Bé hay chạy theo và gọi "Mèo ơi, mèo ơi lại chơi với Bảo" mà chưa bao giờ vồ lấy,hoặc chụp đuôi mèo, ép mèo theo mình. Đây là một điều cực kỳ hay:love struck:, cả đối với bé và với mèo. Còn chính mèo có vẻ cũng thích bé, nên thường chủ động lại gần và cọ người vào chân bé :love struck: :love struck: :love struck:. Hành động yêu thương mèo của bé rất đáng yêu. Mẹ con chị vẫn đang trong hành trình tìm kiếm một em miu miu thích hợp.:)
Còn chuyện tìm vợ/chồng cùng có sở thích yêu động vật ấy: nếu được thì còn gì bằng. :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck:

Đúng rồi đấy, nếu bạn là con gái thì còn phải xem cả gia đình nhà chồng nữa xem họ có yêu động vật không (nhất là nhà nào sống cùng bố mẹ chồng). Họ mà không thích chó mèo mà mình cứ nuôi thể nào cũng xích mích. Mấy người không thích mèo vẽ ra lắm lí do để không cho mình nuôi lắm, nào là lông rụng hen xuyễn, nào là hôi, nào là nước đái mèo khai, phân mèo chua....

ZzGauzZ

Member
Ui, bé Bảo dễ thương tính tình cũng dễ thương, iu quá :love struck: béheo và mẹ đang muốn nuôi mèo ta hay mèo tây ạh

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mẹ con bé heo đang tìm một chú mèo anh lông ngắn ạ:love struck:
Đúng đó mẹ bé heo nên tìm cho bé 1 em lông ngắn, dù sao lông ngắn cũng không rụng nhiều như lông dài. Mòng sau này mình cũng có đàn con yêu thích mèo như bé heo...

beheoxinhxan

Active Member
Đúng đó mẹ bé heo nên tìm cho bé 1 em lông ngắn, dù sao lông ngắn cũng không rụng nhiều như lông dài. Mòng sau này mình cũng có đàn con yêu thích mèo như bé heo...
:D Em là người gọi cho anh hôm trước, tên Kim đấy ạ. Cũng nhờ anh tư vấn nên giờ quyết tâm tìm 1 bé lông ngắn thôi.:love struck:. Vẫn nhờ anh giúp nhé :love struck:. Cám ơn anh nhiều.

Rubysxi

Member
Các bé nhà mình sẽ có được tình thương bao la, sự đồng cảm nhiều hơn nếu có những bé mèo đáng yêu bên cạnh hay những vật nuôi dễ thương khác cũng vậy.
Chị cho em gửi cả nhà mấy bức ảnh của các bé và miu con, cún con nha

Chúc chị tìm được một bé anh lông ngắn cho bé heo nhà chị vui nha.

ZzGauzZ

Member
Nhìn thấy ảnh người lớn và vật nuôi nhiều rồi, giờ mới thấy ảnh các bé và vật nuôi >:D< Cảm nhận được tình yêu thương bao la và trong sáng quá :blusshing:
Mẹ béheo mau mau tìm được bé mèo rồi chụp cả bé heo và mèo giống vậy chị nhá :love struck:

beheoxinhxan

Active Member
@zzgauzz : chị hứa chị sẽ làm. Nhưng giờ vẫn chưa có mèo:D (cả nhà thấy ở đâu có mèo con Anh lông ngắn thì giúp bé heo với nhé:praying:). Bé heo vẫn sang ngoại nựng ké bé Mini, mèo con của chị họ bé thôi:love struck:.

beheoxinhxan

Active Member
Xin thông báo với cả nhà là có 1 chị đã liên lạc với mẹ bé heo. Chị ấy bán 1 bé anh lông ngắn màu trắng. Vấn đề là có ai giúp mình đến nhà chị ấy xem hộ với được không ạ? Bé mèo mới được 1 tháng thôi, chưa tách mẹ được. Nếu được thì ba tuần nữa chị ấy sẽ chuyển vào HCM cho mình.:love struck: :love struck:

ZzGauzZ

Member
Cả nhà ơi ai giúp mẹ béheo xem hộ bé mèo với ạh :) hy vọng mọi chuyện đều êm xui để 2 mẹ con mau đón bé mèo mới về :D

beheoxinhxan

Active Member
Chờ ngày đón em về nhà. :love struck: :love struck: :love struck: Em rất đáng yêu và xinh đẹp. :love struck:

thuan81

Active Member
:love struck:chúc bé Heo tìm được mèo ưng ý!mong ngày Bé Heo rước em nó về quá!mèo Anh lông ngắn màu trắng rất đặc biệt đó!Chúc mừng bé Heo nha!

hoalinh

Member
Xin thông báo với cả nhà là có 1 chị đã liên lạc với mẹ bé heo. Chị ấy bán 1 bé anh lông ngắn màu trắng. Vấn đề là có ai giúp mình đến nhà chị ấy xem hộ với được không ạ? Bé mèo mới được 1 tháng thôi, chưa tách mẹ được. Nếu được thì ba tuần nữa chị ấy sẽ chuyển vào HCM cho mình.:love struck: :love struck:
Chị ấy là chị nào .... chị ấy ở thành phố nào Hà Nội hay Yên Bái , Lạng Sơn .Không có địa chỉ rõ ràng làm sao mọi người đến xem hộ cho bạn .Bạn cố gằng đợi thêm mấy tháng rùi bắt mèo nhà hoangmoccuong về .Mèo anh lông ngắn có nguồn gốc rõ ràng
.k

sis_luli

Member
em nuôi thử hai thằng đực và vài cô gái đi em!hic anh đang bị cái mùi nước hoa hai thằng đó nhứt đầu luôn!hic hic!không biết tại mèo nhà anh làm bậy hay lí do đánh dấu lãnh thổ chính xát đây!??
Thằng ranh nhà e nó cũng thế a ạk. Mà nó toàn chơi khăm e x-(
Mèo nhà ngta "đánh dấu" ở góc nhà thì cái thằng này nó cho luôn ở giữa cửa =.= thế là mỗi lần đi học về k để ý lại dính nguyên 1 "lọ" nước hoa của nó :((