• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 thành viên Minpin mới ra mắt nhé!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Ấy chết bác lại nã đạn sang nhà Bebe rồi .Mấy hôm nay em đi Chùa Hương mới về đang tính tối nay úp cái ảnh lên khoe cả nhà mờ .Trong lúc chờ bác làm ơn chĩa mũi tên của bác qua nhà khác giùm em bác nhé hihi .
Gia đình nhà Bebe đi chơi tít mít quá, mời chị Giang vào hát bài Hải Phòng thành phố Hoa Phượng Đỏ trong box Phóng sự tường thuật nhé ...hihihihiih

bebe6383

Member
Hôm qua em đi chùa Hương !

Chùa Hương nằm ở Mỹ Đức, Hà Nội và là một trong những thắng cảnh rất đẹp của Việt Nam .Từ Hải Phòng gia đình Beckham vượt qua hơn 120 km bằng xe máy để tới được chùa Hương .Và nhân đây gửi tới mọi người những hình ảnh của chuyến hành trình hành hương tới đất Phật của gia đình Beck nhé !

10h30 ' sáng 5/4/2011 thời tiết khá đẹp nhưng việc đi lại bằng xe máy thì là việc nhiều người không muốn nghĩ đến nào là khói bụi ,nào là trời mưa nắng thất thường và nhất là việc an toàn giao thông nữa chứ...
Ấy vậy mà nhà Bebe cũng tới được nơi và có mặt tại bến Yến lúc 13h30 .Năm nay tình trạng chèo kéo khách và đón khách từ xa có vẻ ít hơn mọi năm .Nhà nghỉ Bắc Thủy là nơi mọi năm gia đình Bebe đều ghé thăm vì giá cả và phòng ở cũng như phục vụ khá là chu đáo nên điểm hẹn năm nay cũng không thay đổi .Gởi lại đồ đạc gia đình Beck xuống đò vào Hương Sơn ngay cho kịp giờ quay ra nếu không muốn nghỉ lại qua đêm trong đó.Beck có chút gì đó lạ lẫm và còn chưa tỉnh ngủ hay sao thế nhỉ Beck ơi lên đò thôi ...

Xuôi đò chừng một chặng ngắn là đến đền Trình cả nhà lên bờ trong lúc chờ Beck chụp mấy tấm hình làm kỉ niệm nào .

Đây mà là sư tử thật thì có mà ...:(

bebe6383

Member
Mọi người rất thích thú và muốn được lại gần làm quen với Beck một chút . Beck tỏ ra rất thân thiện nên ai cũng yêu quý và còn muốn chụp hình chung nữa nè ...

bebe6383

Member
Hôm này là ngày đầu tuần lại trùng vào ngày thanh minh nên lượng khách ghé chùa Hương không đông lắm mua được vé rồi mà phải chờ đủ người mới được đi .Thôi thì trong lúc chờ ta lại chụp hình vậy .Beck có vẻ rất thích leo bộ và luôn hiếu động không chịu ngồi yên được mỗi cái không la cà và luôn theo chân bố mẹ mặc kệ hai bên người ta bán hàng chèo kéo Beck cũng chẳng mua hi hi...

Beck được đi cáp treo rồi nên không có vẻ gì sợ sệt nhưng tập trung rất cao chắc sợ bị lạc đây nên cu cậu chẳng rời chân mẹ nửa bước .Hình ảnh Beck lon ton chạy dưới chân làm mọi người rất chú ý .Ai cũng gọi Beck là Natasa (chắc là tên của một chú cún trong bộ phim nào đó) Beck chẳng quan tâm và chỉ miệt mài đi thôi có điều thấy mấy anh cún lớn hơn chẳng chịu tránh mà còn định "gây chiến " nữa chứ hú hồn ...

bebe6383

Member
Trước cửa Nam thiên đệ nhất động Beck làm quen được với hai chị bán hàng ở đây và còn nhiệt tình đưa Beck xuống thăm động nữa chứ .Con người ở đây sao mà nhiệt tình đáng yêu thế không biết .Beck lại được dịp làm biếng khỏi leo bộ nữa rồi .Nếu có dịp ghé thăm Hp nhất định Beck sẽ làm hướng dẫn viên cho hai chị nhé ...

Lễ Phật xong gia đình Beck quay ra cho kịp đò về chỗ nghỉ rồi tiếp tục qua thăm đền Đức thánh cả .Tại đây Beck ghé mua rau sắng về nấu canh nào nhớ hương vị này quá đi mất .Bà cụ bán hàng có vẻ khá ngạc nhiên khi thấy Beck .

bebe6383

Member
Nghỉ qua đêm sau một ngày khá là mệt sáng hôm sau gia đình nhà Beck lại tiếp tục chuyến hành trình sang Tuyết Sơn .Và Beck lại được đi đò rồi hihi

Không biết mọi người cảm thấy thế nào chứ nhà Bebe là khoái đi đò lắm .Năm nay đã có đường bộ và Tuyết Sơn nhưng đã đến chùa Hương là nhất định cứ phải đi đò .Cảm giác thật nhẹ nhàng, khoan khoái và thanh tịnh khác thường .
Lên đò ta cùng ghé thăm chùa Bảo Đài trước tiên nhé .Ở nơi đây có rất nhiều các loại hoa và cây cảnh khá đẹp.Mọi người nhìn Beck chụp hình với hoa có đẹp không nè .:blusshing:

Tiếp tục tạo dáng chụp hình nào Beck ơi ....

bebe6383

Member
Trước chùa Bảo Đài có hai cây hoa ngọc lan trên 200 tuổi tạo dáng rất đẹp không những che mát mà còn có mùi thơm thanh khiết nữa .Thật là tiếc vì đây chưa phải mùa hoa nở và Beck lại ghé bóng cây chụp hình lưu niệm nào ...

Từ chùa Bảo Đài có đường thẳng lên động Tuyết Sơn biển báo ghi là 1000m nhưng theo như nhà Bebe thấy thì có lẽ dài hơn đấy .Đường bên này khó đi hơn bên Hương Sơn và nếu trời có mưa thì còn bị trơn trượt nữa .

Vừa làm hộp sữa ba vì ấy thế mà chỉ một lúc Beck lại đòi uống nước nữa rồi bên này không có cáp treo phải đi bộ nên cũng hơi bị mệt Beck nhỉ ...

bebe6383

Member
Trên đường đi qua hai bên đường người dân bản địa sống họ trồng cây ,nuôi dê và cả lợn "cắp nách" nữa nè bà con ơi .Ai muốn mua lợn cắp nách không nè ...
Mà nói trước với mọi người chỉ lợn con cắp được thôi chứ lợn mẹ thì chậc...chậc...dữ dằn lắm hic :(

Leo được tới động rồi Bech vẫn chẳng thấy mệt gì cả chỉ có bố mẹ là bở hơi tai vì ít vận động nhiều như thế này .Nhìn mặt nó hớn hở mà phát ghét lên ấy chứ ...

bebe6383

Member
Nói vậy thôi chứ Beck rất biết nghe lời nên việc tạo dáng chụp hình không hề khó khăn và việc quản lý khá dễ dàng chứ hư mà chạy lung tung thì chỉ có mà cho ở nhà trông Suri thôi .Mọi người thấy Beck có dễ thương không nào ...

bebe6383

Member
Trên đường quay ra nhiều người hỏi thăm vì thấy Beck lạ quá ai cũng muốn bế một chút để chắc chắn rằng Beck không phải làm bằng "nhựa" hic :(

À mách cho các bác nhé ai mà tới đây không ghé chân lại mang một con gà lôi về sào sả ớt thì hơi bị phí chả là nhà Bebe có tâm hồn ăn uống mà .Mọi người có thể mua một con gà lôi với giá khoảng 100.000vnd /1kg nếu đàm phán rẻ hơn được thì tốt và không nên tin vào cái cân quá nhé hihi:))
Thôi lại xuống đò trở ra nhà nghỉ thôi đến bữa ăn trưa rồi đói quá hic hic. Dù sao vẫn không quên mua ít bánh củ mài về làm quà cho mọi người rồi ta cùng về đi thôi ...

Beck tính xuống đó bắt cá hay sao ấy nghịch quá đi .Lạnh thế này mà nhảy xuống nước thì cứ gọi là ...khỏi có đồ thay hihi :)

bebe6383

Member
Tạm biệt chùa Hương Beck vẫn thấy nuối tiếc. Tạm biệt nhé hẹn ta sẽ trở lại trong mùa hội năm sau ! ...:wave:

Lên xe trở về Hà Nội chà cảnh phố phường tấp nập quá ...Người ta chắc lại tính đưa cụ Rùa đi an dưỡng đây..

Giới thiệu với mọi người đây là "papa"của Beck hiện đang sống ở Lạc Trung -HN còn mẹ của Beck ko may mất từ khi sinh Beck rồi.Em này tên là Nick hiện khoảng 7 tuổi và răng thì ôi thôi rụng hết rồi hic.
Mọi người có thấy Beck giống bố không naò .

Tìm một quán cafe để bố mẹ hẹn một người bạn .Beck tranh thủ làm ly sữa tươi nóng cho ấm bụng .
Thật buồn khi biết về thông tin của cậu em trai sinh cũng Beck .Nghe nói cậu ấy không được may mắn lắm hiện vẫn sống ở Hà Nội nhưng không may bị thương tật ở chân .Có một dịp nào đó hy vọng Beck có thể ghé thăm và an ủi được chút gì thì tốt biết mấy nhỉ ...

Chuyến hành trình đi chùa Hương của Beck đã khép lại nhưng còn nhiều lưu luyến quá .Hy vọng sẽ còn nhiều dịp để mọi người còn có thể theo chân gia đình Beck đi được nhiều nơi nữa vì đất nước ta thật tươi đẹp và con người VN thật dễ gần và thân thiện mà .Tạm biệt và cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm theo dõi chuyến hành trình nhé !:wave:

ối ối chị ơi em ghen tị với thừng Beck quá huuuuuuuuu. Ước gì mình cũng được như Beck hiiiiiiii
cơ mà cả nhà đi chơi vui thế chụp được nhiều ảnh như thế mua được nhiều củ mài thế mà em vẫn chưa thấy quà đâu cả?

bebe6383

Member
ối ối chị ơi em ghen tị với thừng Beck quá huuuuuuuuu. Ước gì mình cũng được như Beck hiiiiiiii
cơ mà cả nhà đi chơi vui thế chụp được nhiều ảnh như thế mua được nhiều củ mài thế mà em vẫn chưa thấy quà đâu cả?
Kim ơi hum nào rảnh ghé chị chơi đi quà gì mà chẳng có hihi .

Kún¥êu

Member
Ồ, em cún của chủ topic đẹp quá, đi tận 4 cái giầy xinh ơi là xinh. Cho mình thơm em cún 1 cái nào :*

bebe6383

Member
nhà chị mới nhập thếm 1 thành viên nữa ah......................
Hi hi em lấy thông tin ở đâu mà hay vậy ? Chị đang định giữ bí mật mà nhưng thôi nhân đây giới thiệu luôn với mọi người thành viên mới của gia đình Beck ...Em ý tên đầy đủ là Nina Ricci . Nina ngoan lắm và đang hòa nhập cùng gia đình mới .

Đây là hình ảnh mới nhất của gia đình Beck và Nina đứng ngoài cùng bên phải .Cả nhà thấy em ấy có dễ thương không nào ...

Hôm vừa rồi Beck có ghé thăm cô con gái lớn Jisu và cô bé cũng đẹp o kém cô em Suri đâu nhé !
Phần còn lại để mọi người nhận xét ....