• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại Gia Đình Nhà Mèo Ginger

whitexsnow

Active Member
Nhờ cái topic này mà em mới biết có nhiều em Ginger thế đấy <:p<:p<:p, cứ nghĩ không nhiều thế này. Ơ nhưng con cháu bố Ginger nhà Bơ Sữa hơi bị nhiều ấy , hĩ hĩ, đi từ đầu trang đến giờ thấy tận mấy đứa cơ :D:D:D:D

Gemma

Active Member
Ơ thế mẹ Gem ơi.Vân áng màu vàng như con Trà nhà cô Hoa có được gọi là Ginger không ạ? lông nó đậm lắm. nếu cũng là Ginger thì nó là super Ginger luôn
Vân áng Ginger của mẹ Hoa đúng là super Ginger rồi còn giề! Mời mẹ Hoa và chủ mới của Trà vào show hàng đi nào! Trà đang tạm trú nhà cô Linh thì phải? <:p:x

Lạc nhà cô Xuka trông cũng có bộ lông vân áng ginger ấy nhỉ? 8->:-*

Gemma

Active Member
Nhờ cái topic này mà em mới biết có nhiều em Ginger thế đấy <:p<:p<:p, cứ nghĩ không nhiều thế này. Ơ nhưng con cháu bố Ginger nhà Bơ Sữa hơi bị nhiều ấy , hĩ hĩ, đi từ đầu trang đến giờ thấy tận mấy đứa cơ :D:D:D:D
Mẹ Tuyết còn chưa chịu show hàng em Sun vào đại gia đình Ginger nữa, màu vàng như của Sun cũng là ginger mà! >:/<:p:x:-*

X

xuka3691

Guest
bác XuKa mua cái nhà có cuốn dây ở đâu đấy? chỉ cho em với!!!!
cái ảnh đấy mình chụp ở nhà lulu. cái đấy là cái nhà mèo, Lululubu mua ở nhà [alex] thì phải. còn nếu bạn muốn mua dây thừng không thì lên khu phố cổ. hàng chuối thì phải. hồi trước mình cũng đi xin nhà Sheryl

lằng nhằng quá nhỉ, túm lại bạn muốn mua nhà mèo thì gặp chị [alex], còn muốn mua dây thừng không thì hỏi chị sheryl.

được mọi người khen, mình phấn khởi thêm vài cái. toàn ảnh cũ thôi vì dạo này xấu gái nên không được chụp ảnh nữa.

X

xuka3691

Guest
sao 3 cái mà lên được có mỗi 1 cái nhỉ ...................................

Gemma

Active Member
Chị thấy đủ ba cái mà? Chắc máy của Xuka bị... mát rồi 8->:))

Gemma

Active Member
con bé nhà tớ thì 3 tháng mắt đã vàng rực rồi, nhưng cháu nó lai batu, mẹ cháu là nga ngố mắt 2 màu, nên mều ALD tớ cũng không rõ lắm.:-/:D
Bé nhà cô giống thằng Bờm, bố Bờm là Nga ngố, mẹ Bờm là Ba Tư :">:D Thảo nào bé nhà cô Ropilois có cái tai hơi to của Nga ngố nhỉ? ;):D Thằng Bờm tai cũng khá to, mũi to thòng lòng trông xấu giai ghê gớm, chỉ được mỗi bộ lông vân áng kéo lại thôi... Ấy chết lạc đề, đang ở nhà đại gia đình mèo Ginger cơ mà 3:-O:D

ropilois

Member
Bé nhà cô giống thằng Bờm, bố Bờm là Nga ngố, mẹ Bờm là Ba Tư :">:D Thảo nào bé nhà cô Ropilois có cái tai hơi to của Nga ngố nhỉ? ;):D Thằng Bờm tai cũng khá to, mũi to thòng lòng trông xấu giai ghê gớm, chỉ được mỗi bộ lông vân áng kéo lại thôi... Ấy chết lạc đề, đang ở nhà đại gia đình mèo Ginger cơ mà 3:-O:D
Em cũng không để ý cái khoản tai lắm, tại kiến thức hạn hẹp quá:D. Chỉ thấy nó nhiều lúc mặt cứ nhọn hoắt giống mama nó, trông ghét không chịu đc.>:/:))

D_P_HOA

Active Member
Hi hi, Nhà mình có bé Trà :x, tuy hiên giờ không có ở hộ khẩu nhà mình, nhưng kệ chiều về lục lại ảnh bé Trà up lên góp mặt cho xôm tụ vậy >:D<

Nhà mình cũng có 1 bé ALD ginger.Bé tên Mít,là girl 7 tháng,anh em cùng cha cùng mẹ(nhưng khác lứa:))với anh Kem,anh Ren nhà chị Ruồi Bẹp và chị Sheryl =>cháu gọi Ginger là chú/cậu/bác gì đó.Chiều nay mình sẽ up ảnh em nó lên để cho nó làm quen với mọi người.

Gemma

Active Member
Gia đình Ginger ngày càng đông vui Bắc - Trung - Nam ba miền hỉ! Nhờ "Đại gia" Ginger nhà mẹ Boo mở hàng đắt như tôm tươi! <:p<:p<:p:x:x:x

D_P_HOA

Active Member
Gia đình Ginger ngày càng đông vui Bắc - Trung - Nam ba miền hỉ! Nhờ "Đại gia" Ginger nhà mẹ Boo mở hàng đắt như tôm tươi! <:p<:p<:p:x:x:x
Em sẽ đua vơí Bác và sẽ dựng lêù ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ MÈO ANH LONG NGẮN cho bác coi :D>:D<>:D<<:p<:p

D_P_HOA

Active Member
Quên LÔNG NGẮN :D, vì VP không sưả được bài :D, chắc là đủ 50 kí tự rôì :))

Gemma

Active Member
He he he, Đại gia đình mèo Anh lông ngắn chắc không đông vui bằng rồi, vì đâu mấy nhà có may mắn có được em lông ngắn từ nước Anh quý xì tộc kia đâu 8->:))

Đùa tí thôi, bác cứ mở cái topic đấy, bảo đảm các nhà vào đông vui như tết, càng có thêm chỗ cho cả nhà giao lưu kết bạn và học hỏi thì càng tốt chứ, bác nhỉ! <:p8->>:/:-*:x

Tũn còi

Member
Chà chà, nhà Ginger đông vui quá đi thôi. Em Lạc nhà Xuka (phải ko nhợ???) trông hay thật đấy, đúng là như mèo ALN vậy. À mà, bác Boo Boo sao lại gọi mều nhà em là con Tũn ợ? Tũn là em còn nó là Tôm cơ ợ :p, đúng là càng nhìn em càng thấy con này chắc chắn là "chưa Anh" rồi, có khi nào mắt nó ko bao giờ vàng rực ko ta??? :(

FunGus

các bác cho em hỏi . Cho các bé ăn thức ăn khô loại nào tốt nhất ạ . em mới nuôi lần đầu ko có kinh nghiệm . Mong mọi người chỉ giáo :D .

Gemma

Active Member
Nếu mèo bạn còn nhỏ thì mua Royal Canin Kitten 36 cho bé ấy ăn là đủ chất và không sợ bị sạn thận. Nếu bé trên 1 năm tuổi thì mua Royal Canin Fit 32 dành cho mèo trưởng thành sống trong nhà. Nếu sợ hạt khô quá thì bạn mua thêm cá hộp Whiskas dành cho mèo ấy, trộn thêm vào hạt khô cho bé ăn đỡ khô. Chúc bé nhà bạn chóng lớn, xinh đẹp... :x:x:x