• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại Gia Đình Nhà Mèo Ginger

Tũn còi

Member
Em Hấu nhà Milky trông cái mặt thật là hiền, chả bù cho con Tôm nhà mình, nhìn mặt đã biết đanh đá. >:p À mà, hình như mèo ALD "xịn" mũi nó "dọc dừa" hơn bọn lai 34 nhỉ mọi người nhỉ???

whitexsnow

Active Member
cho cháu Hấu gia nhập tập đoàn Ginger với ạ
Sơ yếu lý lịch của cháu
Tên giao dịch quốc tế: Mr Hoàng Dưa Hấu
Tên thân mật: Hấu
Xuất thân gia đình: con bố Kem + mẹ Bống nhà Ruồi Bẹp
Hộ khẩu hiện tại: Nhà Milky
And .... show time...

Cháu đi ị :">:">:">:">:">

Nhà Milky chăm bé tốt quá, nhìn cái bờm kia kìa, thích thích em nào có bờm vừa dài vừa to :x:x:x:x

milkygirl6390

Active Member
Em Hấu nhà Milky trông cái mặt thật là hiền, chả bù cho con Tôm nhà mình, nhìn mặt đã biết đanh đá. >:p À mà, hình như mèo ALD "xịn" mũi nó "dọc dừa" hơn bọn lai 34 nhỉ mọi người nhỉ???
Thật sự thì mình khổng biết cách phân biệt ALD thuần chủng và các bé lai Batư đâu bạn ạ ...hihi... vì bố Kem của thg Hấu nhà mình mặt mũi nó cũng gẫy y như lai batư vậy, nhưng em nó lại là ALD xịn. Theo mình thì phân biệt ở chỗ lai Batư thì mặt sẽ tròn, còn ALD như bố Kem thì mặt có hình vuông vuông ý :))

Nhà Milky chăm bé tốt quá, nhìn cái bờm kia kìa, thích thích em nào có bờm vừa dài vừa to :x:x:x:x
Dạ không phải do mẹ Milky chăm tốt đâu ạ, cháu Hấu thừa hưởng cái bờm từ bố Kem và mẹ Bống đấy ạ. Cơ mà Bờm dài thì khó ăn uống lắm ạ, cái bờm nó cứ nhau với cái mỏ để chúi nhủi vào bát cơm, bát nước ý :(

Gemma

Active Member
Cô Milkygirl chớ có mắc lừa mẹ WhiteXsnow nhé, nhà mẹ ấy có Sun với Moon bờm dài vô địch luôn, Ba Tư thuần chủng nữa. Sun có bộ lông mang màu nắng mặt trời đẹp lắm, cũng là màu ginger, thế mà mẹ ấy dìm hàng không muốn show đấy, lại còn giả bộ đi khen bờm con nhà khác :-w3:-Ox-:)D

whitexsnow

Active Member
Dạ không phải do mẹ Milky chăm tốt đâu ạ, cháu Hấu thừa hưởng cái bờm từ bố Kem và mẹ Bống đấy ạ. Cơ mà Bờm dài thì khó ăn uống lắm ạ, cái bờm nó cứ nhau với cái mỏ để chúi nhủi vào bát cơm, bát nước ý :(
Con Moon bên này cũng thế, cứ uống nước xong là y rằng chèm bẹp hết mà không chải ngay thì hỏng mất cái bờm đẹp. Nhưng mà nhìn Hấu đi thau cát giỏi quá, cái thau ở nhà mình còn bự gấp đôi cái thau của Hấu nhưng thằng Moon mà vào là không hiểu sao nguyên cái mông đít nhòi ra ngoài ==", người ta thì ngồi ị, còn nó thì cứ đứng ngang ra mà ị %-(%-(%-(

whitexsnow

Active Member
Cô Milkygirl chớ có mắc lừa mẹ WhiteXsnow nhé, nhà mẹ ấy có Sun với Moon bờm dài vô địch luôn, Ba Tư thuần chủng nữa. Sun có bộ lông mang màu nắng mặt trời đẹp lắm, cũng là màu ginger, thế mà mẹ ấy dìm hàng không muốn show đấy, lại còn giả bộ đi khen bờm con nhà khác :-w3:-Ox-:)D
Hức, em có giả bộ nào đâu, chỉ là em thích mây đứa bờm dài :D:D:D, Sun của em có phải thuần chủng gì đâu, em còn chằng thấy được mặt bố mẹ nó như nào, lúc ấy em mua của nhà Hà An ý, nghe đâu bố là lấy giống 34 ở KS chó mèo, còn mẹ thì em chịu, có bạn nào đã thấy mẹ của Sun chưa nhỉ, vì hồi đó đàn của Sun gồm 3 em, Sun có 1 người anh giống y như Sun, chỉ khác là mặt không tịt bằng, ngoài ra thì còn 1 đứa em lông trắng nữa mà nghe đâu trong 3 đứa thì chị này tí tởn nhất nên lấy chị này về xem tí tởn cỡ nào :)):)):))

Gemma

Active Member
Mẹ Sun mà không show hàng Sun lên đây là mẹ Gem tung ảnh Sun lên trước đấy nhá! <:p:x8->

Gemma

Active Member
Show hàng nhà Ginger tiếp đây!

Ba cha con Mid - Cam - Bánh Mì ngày gặp mặt đầu tiên tại buổi offline hôm 17-4-2011. Cam với Bánh Mì lúc ấy còn chưa về ở chung nhà. Cam vẫn ở nhà bố Shuakai và có tên là Sâu, Bánh Mì lúc ấy vẫn còn được gọi là Ginger :">:D

Bố Mid ở giữa: thế mày là con nhà nào? :(:)))

Ớ, sao có đứa giống mình y choang thế lày?

Sao mày dám nhận vơ con tao hả? Làm sao tao biết chúng mày là con tao? 3:-O

Ơ chắc nó là con mình thật, giống màu ginger của mình thế kia cơ mà! Nhưng mẹ chúng nó là đứa nào? :-??

Bố Mid đẹp giai của Bánh Mì và Cam

Gemma

Active Member
Thêm mấy tấm của chị em Bánh Mì - Cam trong buổi offline, lúc ấy hai chị em được gần 4 tháng tuổi. Bên phải là Cam, bên trái là Bánh Mì

Gemma

Active Member
Xí nhầm, ý mẹ cháu là bên phải hình, nếu nhìn trực diện vào hình thì Cam bên tay trái :">3:-O:D

Boo Boo

Member
Mắt bồ câu con đậu con bay

Mẹ cháu up trộm cái ảnh này lên đây. Mèo nhà ai thì đến nhận nhé.

D_P_HOA

Active Member
Chả hiêủ hơi vân áng có được không nhỉ :x, cho góp mặt cháu Trà hôì cháu 17 ngày tuôỉ :))

Gemma

Active Member
Ginger mà vân áng nữa thì quá chuẩn còn giề! Cả màu của Sữa (vàng nhạt hay kem) cũng là màu ginger nữa mẹ Hoa ạ, các "chiên gia" bảo đấy là màu của vỏ củ gừng :D:x

Gemma

Active Member
Bổ sung thêm chú thích:

Bố Mid: chết tiệt đứa nào uống nhiều quá thế này? Bố không mang theo tiền đâu nhá, bé Sâu (tên của Cam lúc ấy) giả hộ bố đi! :">3:-O

Bé Sâu: các cô chú nào kíu con với, con không ở đợ trả nợ tiền nước nôi với cà phê của các cô chú được đâu, hu hu hu... :(:)(:)((

ropilois

Member
Cháu nào cũng đẹp, cháu nào cũng yêu!!!8->:x:"> Mai phải mượn máy xịn chụp cho con nhà mình để bon chen mới đc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:))=))

Gemma

Active Member
Cháu nào cũng đẹp, cháu nào cũng yêu!!!8->:x:"> Mai phải mượn máy xịn chụp cho con nhà mình để bon chen mới đc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:))=))
Gửi chuyển phát nhanh Nhọ vào nhà mẹ Gem, bảo đảm có ảnh đẹp đăng ngay ấy mà! >:/<:p:D

hatran

Member
bác xem hộ bé nhà em thuộc giống gì với @_@..................................

Cháu nó 34 thuần, mới tầm 2 tháng lông đầy rồi. 34 thuần e ạ. Mặt 34 2 tháng vẫn chưa tịt hẳn nên các bạn đừng nghĩ lai nhé. Cháu nó thuần đấy ạ. Chúc mừng e nhé

Gemma

Active Member
Ginger thời ấu thơ

Thêm tí ảnh của Ginger - Bánh Mì thuở bơ vơ mới về để cạnh tranh với nhà lông sô cô la và đen thui thùi lùi :D

Ginger nai tơ thuở mới về nhà mẹ Gem

Mẹ ơi tết rồi sao nhà mình còn chưng cây thông Noel?

Cái giỏ cói yêu thích của Ginger

Bé làm xiếc với quả banh

Ngắm hoa đào ngoài hiên

whitexsnow

Active Member
Các đại gia đình cạnh tranh ghê quá :)):)):)), zụ nè càng lúc càng xôm tụ =))=))=))=))