• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại Gia Đình Nhà Mèo Ginger

Gemma

Active Member
Chào cả nhà hội Yêu Mèo,

Hôm nay mẹ cháu mạn phép mở thêm topic mới này để cả nhà có thêm sân chơi chung và giao lưu về cách nuôi dạy mèo khoa học, có thêm chỗ vào show hình bé cưng nhà mình, nhất là những em mèo có cùng màu lông ginger (lông từ vàng bột gừng cho đến màu cam), theo gợi ý của một số nhà có màu lông vàng ginger ạ. Trên diễn đàn thấy có nhiều nhà có mèo lông vàng, mẹ cháu trộm nghĩ nếu các nhà có chung một chỗ để giao lưu như người cùng một nhà thì hay biết mấy, nhất là cùng "cạnh tranh" show hàng xem các bé ginger khỏe đẹp giống nhau đến thế nào, để các bé cũng có chỗ mà nhận chị nhận anh, nhận em nữa >:D<:-*:x

Mở màn cho topic này, mẹ cháu xin phép nhà Bơ Sữa trộm một tấm hình mẹ Boo post bên nhà Bờm hoặc ở đâu đó trên forum lâu rồi để "khai trương hồng phát", vì "chú" Ginger có vẻ lớn tuổi hơn so với các bé ginger ở đây. Chú Ginger có màu lông ginger và cũng tên là Ginger, và chú ấy cũng đã làm bố vài lượt nên chú ấy có đủ tư cách để khai trương topic này ạ! Ginger nhà cháu (nickname là Bánh Mì) không tốt tướng và đẹp mã bằng chú Ginger nên xin nhường bước cho bậc cha chú trước ạ! [-O<[-O<:x:x

Nay kính trình cả làng và xin mời cả làng vào nhận bố - con, chú - cháu, anh - em, chị - em, dâu - rể, thông gia... ạ! [-O<[-O<[-O<:x:x:x

Tũn còi

Member
A ha, mẹ Gemma đã bắn phát súng đầu tiên vào mặt hồ đang yên ả rồi, em xin phép được nổ phát tiếp theo mừng tân gia của chúng ta nhé. Xin phép được up lại cái ảnh để đời của Tôm nhà em-1 nàng mèo ginger chính hiệu đây ạ:

Cả nhà Ginger vào show con cái nào <:p

Gemma

Active Member
Cô Kiu sắp vào khoe Dứa con bố Ginger đấy <:p<:p<:p

Tân gia đại phát đê! :x:x:x

Tũn còi

Member
Bố Ginger có cái miệng trắng trông như bộ râu màu trắng trông ra dáng đáo để mẹ Gem nhỉ? :x

Gemma

Active Member
Bố Ginger thuộc vào hàng đẹp giai nhất trong số các em ginger ở đây đấy! Cái mũi to như mũi cọp, cả cái bờm ở dưới cũng giống cọp hay sư tử nữa!

Tôm trông ngổ ngáo như con giai ấy nhỉ! Tôm cũng có cái bờm trông hoành tráng không kém gì bố Ginger nhà Bơ Sữa. Nói cô Tũn đừng giận nhá :p:-* Tôm có lai tí nào không chị Tũn? Trông hai cái tai em ý hơi to thì phải? :">:p:x

Tũn còi

Member
Bố Ginger thuộc vào hàng đẹp giai nhất trong số các em ginger ở đây đấy! Cái mũi to như mũi cọp, cả cái bờm ở dưới cũng giống cọp hay sư tử nữa!

Tôm trông ngổ ngáo như con giai ấy nhỉ! Tôm cũng có cái bờm trông hoành tráng không kém gì bố Ginger nhà Bơ Sữa. Nói cô Tũn đừng giận nhá :p:-* Tôm có lai tí nào không chị Tũn? Trông hai cái tai em ý hơi to thì phải? :">:p:x
Ồi, giận dỗi gì hả mẹ Gem, em cũng hỏi bạn chủ cũ nhưng bạn í cũng ko nói rõ là bố mẹ của Tôm có lai tạp gì ko và vẫn rao trên topic là mèo ALD, em được nhìn cả bố mẹ và anh chị em của Tôm rồi (nuôi cùng 1 nhà như trang trại mèo í). Thấy con bố có vẻ là mèo ALD ko lai còn con mẹ thì đang "nghi nghi" là có tí máu Ba Tư, vì là có bộ lông trắng (hình như thấy ai bảo là ALD ko có màu trắng) và bộ mặt có hơi tròn và bẹt hơn những em mèo ALD mà em thường thấy. Với lại đúng là em thấy cái mặt Tôm hơi bèn bẹt và mắt cũng hay bị chảy gỉ giống mèo 34 nhỉ, mà có lẽ vì có máu 34 nên trông mới giống 2 chị nhà mẹ Gem chăng??? ;)

kokokiukiu

Active Member
Nhà cháu thì chả biết chụp ảnh nên trông hình bé Dứa cũng xấu hơn ở bên ngoài nhưng thôi kệ cứ khoe cho topic đông vui nào:

Con gái bố Ginger đây ạ:

Gemma

Active Member
Hi hi, con gái bố Ginger xuất hiện đây rồi! Dứa đúng là con nhà tông không giống lông cũng giống cánh, không có cánh thì giống lông vậy :D:x

Hình như bố Ginger còn nhiều con có màu lông giống ông bố đẹp giai này ở các nhà thì phải? Các con của bố Ginger có màu lông ginger đâu hết rồi, ra trình diện đi nào! >:/:x

FunGus

Em hỏi với ạ . Bé nhà em có phải mèo ALD ko ạ ? Em tham khảo trên diễn đàn thì thấy bé khá giống mèo ALD . Lúc bố em mang về lại bảo là mèo ba tư . Lần đầu nuôi mèo ngoại nên em ko biết phân biệt . Mọi người chỉ em với ạ. Em nó đây ạ . Màu vàng lun :D:D:D

ropilois

Member
Hik, đắn đo mãi mới show đây, tại cháu nó con nhà nông dân không có máy xịn chụp nên bị dìm hàng lắm, với lại cháu lại còn lai nữa.hihi.nhưng đã lôi kéo chị em xây nhà rùi nên phải hưởng ứng thôi, show tạm vài cái, mai mượn máy xịn để cho con bé vài tấm để đời sau, hihi!
Nhọ khi mới về nhà nè :x ngây thơ non nớt nhắm ạ

Về nhà được 3 tuần nè, sắc sảo hơn chưa ;;)

Gần 3 tháng nè, tính tình ngày càng chày bửa :))

3 tháng rưỡi, xinh ra phết nhể <:p

Tấm sau thì hơi khó đỡ, tại cháu đang buồn ngủ thì cứ bị ép chụp, hihi=))

4 tháng, Nhọ của hiện tại <:p

Gemma

Active Member
Em hỏi với ạ . Bé nhà em có phải mèo ALD ko ạ ? Em tham khảo trên diễn đàn thì thấy bé khá giống mèo ALD . Lúc bố em mang về lại bảo là mèo ba tư . Lần đầu nuôi mèo ngoại nên em ko biết phân biệt . Mọi người chỉ em với ạ. Em nó đây ạ . Màu vàng lun :D:D:D

Bé còn bé thế này mà lông đã dài phết, có vẻ là máu Ba Tư thật. Hay là bé là Anh lông dài lai Ba Tư? Mời các cao nhân cho cao kiến ạ! >:/8->:x

ropilois

Member
Em thì cũng chịu thôi, tại mều con batu mà không mặt tịt thì cũng giống ALD lắm, chả bít thế nào, hihi.:p

Gemma

Active Member
Cam nhà cháu thời con gái mơ mộng chưa xa...

Bánh Mì (Ginger bé :D, tên thật cháu là Ginger đấy ạ) nghịch ngợm

Cam mơ màng bên hoa...

Gemma

Active Member
Em thì cũng chịu thôi, tại mều con batu mà không mặt tịt thì cũng giống ALD lắm, chả bít thế nào, hihi.:p
Mèo Ba Tư cũng có giống không mặt tịt và có mũi dọc dừa đấy. Cứ nhìn mèo nhà mẹ Hoa kìa, mũi các em ấy cũng không tịt đâu ;;)8->:x

FunGus

Mèo Ba Tư cũng có giống không mặt tịt và có mũi dọc dừa đấy. Cứ nhìn mèo nhà mẹ Hoa kìa, mũi các em ấy cũng không tịt đâu ;;)8->:x
bác xem hộ bé nhà em thuộc giống gì với @_@..................................

ropilois

Member
vâng, nên em mới nói là nếu là cái giống 34 không tịt thì khi bé chúng giống mều ALD lắm, tù mù như em thì chịu thôi:-ss, cái nầy thì phải nhờ đến chuyên gia như a hoangmoccuong hay chị ruoibep ý ạ.:D

ropilois

Member
Cam nhà cháu thời con gái mơ mộng chưa xa...

Bánh Mì (Ginger bé :D, tên thật cháu là Ginger đấy ạ) nghịch ngợm

Cam mơ màng bên hoa...

Cam vs Bánh mì xinh quá, lông vàng rộm rạng rỡ:x, chả bù cho con Nhọ, hồi bé thì lông nàng ý cũng vàng lắm8->, nhưng do khi về nhà em, nó ở trong nhà suốt nên lông đã bị biến đổi sang 1 màu gì đó rất khó xác định:-??, chắc do thiếu ánh nắng các mẹ nhể?!