• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

whitexsnow

Active Member
Đô iu nhất ở cái mép trắng cong cong, iu nữa là cái mặt đừn thối đừn nát, nhìn ảnh con nhớ Đô, nhớ Nhím quá :(. Tháng 8 này mẹ vài sài gòn sẽ cho e susi qua thăm Đô Đô đừn nhé.
Đô có cái tính rất hay lấy tay khều khều các thứ, từ hạt, nước, tay mẹ...iu iu quá đi :x :x :x
Hihi, mẹ Ngumuon dẫn em sushi vào Nam chơi à, mẹ Ngumuon vào đầu tháng hay giữa tháng thế, vào giữa tháng là đúng sinh nhật Đô Đô luôn rồi :">:">:">

whitexsnow

Active Member
Làm tặng mẹ Hiền mấy tấm ảnh 02 cục cưng nè.

Hic, em cảm ơn mẹ Luuly nhiều nhé, Đô trông dễ thương quá. Có điều vừa trông thấy hình Moon em lại rơi nước mắt :(:)(:)((. Nhớ con quá, giá như.......=((=(( có lẽ bây giờ con sẽ đẹp trai và phong độ lắm lại hiền lành nữa. Giá như.... có lẽ bây giờ con cũng sắp đón sinh nhật 1 tuổi cùng với các anh chị em của con, không phải ở một nơi nào đó mà đến cả mẹ cũng không biết con ở đâu. Con là do một tay mẹ chăm lớn, thế mà....con là đứa trẻ đầu tiên đã bỏ mẹ mà đi mất...

Giá như....có lẽ mẹ cũng không đón được Đô. Tự hứa với lòng sẽ thương yêu Đô thêm cả phần con nữa, mong là cả 2 đứa đều được hạnh phúc dù có ở nơi đâu....nhớ nhé >:D<>:D<>:D<

Linhmu_93

Active Member
Hic, em cảm ơn mẹ Luuly nhiều nhé, Đô trông dễ thương quá. Có điều vừa trông thấy hình Moon em lại rơi nước mắt :(:)(:)((. Nhớ con quá, giá như.......=((=(( có lẽ bây giờ con sẽ đẹp trai và phong độ lắm lại hiền lành nữa. Giá như.... có lẽ bây giờ con cũng sắp đón sinh nhật 1 tuổi cùng với các anh chị em của con, không phải ở một nơi nào đó mà đến cả mẹ cũng không biết con ở đâu. Con là do một tay mẹ chăm lớn, thế mà....con là đứa trẻ đầu tiên đã bỏ mẹ mà đi mất...

Giá như....có lẽ mẹ cũng không đón được Đô. Tự hứa với lòng sẽ thương yêu Đô thêm cả phần con nữa, mong là cả 2 đứa đều được hạnh phúc dù có ở nơi đâu....nhớ nhé >:D<>:D<>:D<
Chị ơi! K sợ Moon buồn đâu! Moon lên chơi với Tabi, với Hoppy nhà em rồi, chơi với cả thằng Kuro nhà chị Milky6390 nữa. Bây giờ, e cũng đỡ buồn nhiều rồi. Mình cứ coi như nó đang ở nhà khác sướng gấp ngàn lần nhà mình. Nơi nó bay như chim, vèo vèo luôn; nơi con đc ngắm nhìn mẹ mọi lúc mọi nơi chứ ở nhà với mẹ mẹ toàn đi làm khi nào về c mới thấy. Mà nơi ấy k cần ăn vẫn no :) rộng rãi thoải mái chứ k bị nhốt trong phòng như ở nhà các mẹ đâu ha! Nơi con đến tên là Thiên đường :x

luuly78

Member
Hic hic.... Mẹ Nấm sorry Mẹ Hiền và mọi người nhé! Tại mẹ Nấm lưu hình 02 đứa mập ú này trong laptop thấy mấy cái khung hình đẹp làm tặng mẹ Hiền vô tình lại làm các mẹ buồn.....
Ngày xưa mẹ Nấm và người ấy cũng phải âm dương cách biệt. Mẹ Nấm cũng bị khủng hoảng hơn 02 năm trời. Nhưng bây giờ mỗi khi xem hình người ấy mẹ Nấm ko buồn nữa mà còn cười nhăn răng ra nói " Trốn tớ đi mất tiêu giờ còn nhìn tớ cười hả, sau này gặp lại chết với tớ". Một sư thầy đã nói với mẹ Nấm "Vạn vật sau khi chết đi chỉ là đi từ kiếp này sang kiếp khác, thân xác cũng giống như chiếc áo khoác ta mặc trên người, sau khi cởi ra trả lại đất mẹ, ta lại có một cuộc sống mới tốt đẹp hơn" Nên từ nay các mẹ đừng buồn nữa nhé!

Gemma

Active Member
Hic hic.... Mẹ Nấm sorry Mẹ Hiền và mọi người nhé! Tại mẹ Nấm lưu hình 02 đứa mập ú này trong laptop thấy mấy cái khung hình đẹp làm tặng mẹ Hiền vô tình lại làm các mẹ buồn.....
Ngày xưa mẹ Nấm và người ấy cũng phải âm dương cách biệt. Mẹ Nấm cũng bị khủng hoảng hơn 02 năm trời. Nhưng bây giờ mỗi khi xem hình người ấy mẹ Nấm ko buồn nữa mà còn cười nhăn răng ra nói " Trốn tớ đi mất tiêu giờ còn nhìn tớ cười hả, sau này gặp lại chết với tớ". Một sư thầy đã nói với mẹ Nấm "Vạn vật sau khi chết đi chỉ là đi từ kiếp này sang kiếp khác, thân xác cũng giống như chiếc áo khoác ta mặc trên người, sau khi cởi ra trả lại đất mẹ, ta lại có một cuộc sống mới tốt đẹp hơn" Nên từ nay các mẹ đừng buồn nữa nhé!
Đặc biệt chia sẻ trải nghiệm này với mẹ Nấm. Mẹ Gem cũng khủng hoảng hết 2 -3 năm trời... Thỉnh thoảng vẫn gặp lại trong mộng, cảm thấy người ấy vẫn ở đâu đó quanh mình, chưa đi xa...

Các mẹ đừng buồn vì Moon nữa, cháu nó vẫn sống vui vẻ hạnh phúc trong tâm tưởng mọi người đấy thôi... :x:x

Gemma

Active Member
Chị ơi! K sợ Moon buồn đâu! Moon lên chơi với Tabi, với Hoppy nhà em rồi, chơi với cả thằng Kuro nhà chị Milky6390 nữa. Bây giờ, e cũng đỡ buồn nhiều rồi. Mình cứ coi như nó đang ở nhà khác sướng gấp ngàn lần nhà mình. Nơi nó bay như chim, vèo vèo luôn; nơi con đc ngắm nhìn mẹ mọi lúc mọi nơi chứ ở nhà với mẹ mẹ toàn đi làm khi nào về c mới thấy. Mà nơi ấy k cần ăn vẫn no :) rộng rãi thoải mái chứ k bị nhốt trong phòng như ở nhà các mẹ đâu ha! Nơi con đến tên là Thiên đường :x
Hoppy là cháu thứ 5 đấy hở em? Cháu mất lâu chưa? Âu cũng là số phận của cháu nó, chị vẫn cứ kinh ngạc làm sao mà mèo mẹ biết được đó là bé mèo con yếu nên bỏ mặc luôn để quy luật tạo hóa an bài... Anh xã chị bảo The God did do that... Ông Trời khiến mèo mẹ có giác quan thứ 6 để biết được đứa nào khó sống để chỉ tập trung vào bé khỏe mạnh thôi. Lúc trước chị cũng rất lo lắng cho bé Quất, út ít và bé nhỏ nhất trong đàn, không tranh nổi ti với các anh chị, lại còn bị mẹ dẵm què giò nữa. May mà cháu nó vượt qua được tất cả và giờ cũng sống sung sướng ở nhà bố Tây rồi :D. Chắc em cũng không còn buồn nhiều khi nhớ về Hoppy rằng cháu nó đã ở chốn thiên đường...

whitexsnow

Active Member
Đặc biệt chia sẻ trải nghiệm này với mẹ Nấm. Mẹ Gem cũng khủng hoảng hết 2 -3 năm trời... Thỉnh thoảng vẫn gặp lại trong mộng, cảm thấy người ấy vẫn ở đâu đó quanh mình, chưa đi xa...

Các mẹ đừng buồn vì Moon nữa, cháu nó vẫn sống vui vẻ hạnh phúc trong tâm tưởng mọi người đấy thôi... :x:x
Hic, em cũng không dám buồn nhiều đâu, chắc em cũng phải cần 1 khoảng thời gian 2-3 năm như các mẹ mới có thể nhìn ảnh con mà vui vẻ với con được. Thôi không nói về con nữa không lại buồn, chốc nữa em sẽ up clip Đô chẹp miệng cho mọi người xem =))=))

whitexsnow

Active Member
Up video cho mẹ Ngumuon xem nè, thằng bé chẹp miệng trông yêu lắm :">:">.

Kế bên là con khỉ lai Sun đanh đá (chỉ xuất hiện trong vài phút đầu) =))=)). Mắt thằng bé hơi bẩn vì quay film xong là đi tắm luôn nên mẹ làm biếng lau :p

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=z9udHRjALmE[/YOUTUBE]

ngudaymuon

Active Member
Con bố gấu :)) :x:x:x:x iu con quá:))
Cô sheryl up cái clip bố Gấu :say hello đi. Chứng minh là bố nào con đấy.:x

ngudaymuon

Active Member
Quên ko hỏi mẹ Hiền xem hai đứa đã thân thiết nhau chưa? Mà Sun hình như bị tông đơ lông à :d? Nhìn Sun hơi nhỏ con so với Đô Đô. Mẹ Mong lên chức bà nội quá Đô ơi

Đô rất thích gãi ở gần mông, càng gãi chàng ấy càng liếm lưỡi tèm tẹp, mắt thì lim dim lại thích lắm ấy. Nhìn clip Hiền quay thấy Đô vẫn giữ thói quen đó, yêu quá :x:x:x

Sheryl

Active Member
Cha nào con nấy :D. Gấu nói giỏi cực nhé.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ovSqx4cKUpQ[/YOUTUBE]

whitexsnow

Active Member
Cha nào con nấy :D. Gấu nói giỏi cực nhé.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ovSqx4cKUpQ[/YOUTUBE]
Cha với con cứ gọi là y xì à :)), nhưng mờ Gấu làm nhanh hơn Đô thì phải a, Đô chẹp từ tốn lắm , vừa chẹp vừa nhắm mắt quay qua quay lại tận hưởng cơ =))=)). Lông bố Gấu sậm hơn lông Đô nhỉ, chắc lông Đô theo màu mẹ nhưng cái mẹt kia thì không lẫn vào đâu được , 2 bố con nông dân :D:D:D:D

whitexsnow

Active Member
Quên ko hỏi mẹ Hiền xem hai đứa đã thân thiết nhau chưa? Mà Sun hình như bị tông đơ lông à :d? Nhìn Sun hơi nhỏ con so với Đô Đô. Mẹ Mong lên chức bà nội quá Đô ơi
Sun tông đơ cũng được 2 tháng rồi chị, đang mọc lông lại, chắc đến cuối năm mới lấy lại được vẻ đẹp xưa kia :D. Sun nhỏ lắm, chỉ bằng 1/2 Đô thôi , nhưng oánh nhau thì không kém đâu :">.

Tụi nó chịu lại gần nhau rồi chị à, không khè nữa. Nhưng mà Đô bị bệnh lãnh đạm với gái :)), gái nằm trước mặt lăn lộn kêu gào thế mà nó chỉ ngồi nhìn trân trân không hiểu con này nó đang làm cái giống gì rồi xông pha vào đánh con bé :-??:-??. Kiểu này chắc mẹ Ngumuon với em cònn lâu lắm mới được lên chức :">:">. Không biết ngày xưa bố Gấu nhảy lúc bao nhiêu tuổi chị nhỉ >:D<>:D<

Đô rất thích gãi ở gần mông, càng gãi chàng ấy càng liếm lưỡi tèm tẹp, mắt thì lim dim lại thích lắm ấy. Nhìn clip Hiền quay thấy Đô vẫn giữ thói quen đó, yêu quá :x:x:x
hihi, nhờ mẹ Ngumuon bảo chứ em cũng không biết nhiều về thói quen của Đô, chị bapcai còn nhớ thói quen nào của thằng bé thì kể em nghe với, em sẽ quay clip cho mọi người xem :">:">

ngudaymuon

Active Member
Mẹ Hiền cÓ thấy Đô lấy tay khều royan ra khỏi **a, khều từng hạt từng hạt một rồi ăn ko? Ở nhà Đô Đô thích nhất trò đó :D. Nhìn con khều iu lắm. :x:x:x

whitexsnow

Active Member
Mẹ Hiền cÓ thấy Đô lấy tay khều royan ra khỏi **a, khều từng hạt từng hạt một rồi ăn ko? Ở nhà Đô Đô thích nhất trò đó :D. Nhìn con khều iu lắm. :x:x:x
À có chị ơi, cá tính lắm, phải đổ trong dĩa rồi khều rớt ra sàn nhà ăn cơ chứ hạt mà rớt sẵn trên sàn là nhất quyết không ăn đâu nhé =))=)). Phải là tự tay con khều rớt thì con mới ăn thôi, thật là cá tính =))=))

ngudaymuon

Active Member
À có chị ơi, cá tính lắm, phải đổ trong dĩa rồi khều rớt ra sàn nhà ăn cơ chứ hạt mà rớt sẵn trên sàn là nhất quyết không ăn đâu nhé =))=)). Phải là tự tay con khều rớt thì con mới ăn thôi, thật là cá tính =))=))
=))=))=)) Ôi ĐÔ đừn vẫn ju nguyên tính nết nhắng nhít như ở nhà. Iu con thế. Con còn hay lấy tay khều khều để nhắc nhở là mẹ hãy bế con lên. Càng lờ con đi thì con càng khều :))

whitexsnow

Active Member
=))=))=)) Ôi ĐÔ đừn vẫn ju nguyên tính nết nhắng nhít như ở nhà. Iu con thế. Con còn hay lấy tay khều khều để nhắc nhở là mẹ hãy bế con lên. Càng lờ con đi thì con càng khều :))
À, cái này thì mỗi lần mẹ về nhà nằm xuốmng 1 cái là 2 đứa leo lên nệm, mỗi đứa dựa mỗi bên dụi dụi yêu lắm, đứa nào cũng ganh tị cả, không đứa nào chịu nhường :))

Mấy bữa nay tội nghiệp bé Sun, cứ lẽo đẽo đi theo kêu hoài mà chàng Đô không mảy may để ý, làm mẹ phải ngồi chơi bóng với con bé cho nó quên đi không nó cứ gào mãi :x:x:x, Đô vẫn còn con nít quá, chưa biết gì cả :">:">