• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

Sheryl

Active Member
Hôm nay cô Sheryl xin về sớm để qua chơi với cháu Đô yêu. Nhân tiện chụp cho cháu vài cái ảnh (hơi cùi một tí vì chỉ có mình cô loay hoay với cháu cùng cái máy ảnh lởm nhưng được cái là ảnh mới). Để kỷ niệm những ngày cuối cùng Đô ở Hà Nội.

Chỉ một thời gian ngắn nữa thôi, cô và Đô sẽ bay vào Sài Gòn để gặp chủ mới của con. Đô chào mẹ ngudaymuon, Đô chào các cô các bác, những người đã giúp đỡ Đô và mẹ ngudaymuon rất nhiều trong thời niên thiếu.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DGsO9DB0psY[/YOUTUBE]

liberu

Active Member
Gửi Đô sang nhà mới hả em? Chúc ku Đô về nhà mới ngoan- được chủ yêu thương như ở nhà Sheryl nhé.

D_P_HOA

Active Member
Cô Tuyết Trắng đón Đô thì yên tâm quá, Chúc Đô thượng lộ bình an nhé >:D<.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng Đô đã tìm được nhà mới, tiếc rằng cháu nó không ở lại được Hà Nội, tiếc quá!

Gemma

Active Member
A, tin mừng đầu năm đây, thế là Sài Gòn có thêm cục cưng xinh đẹp này nhỉ! Chúc mừng nhà cô Tuyết Trắng và bé Sun có thêm anh chàng mèo mới đẹp giai nhé! Welcome cô Sheryl và hoàng tử Đô đến Sài Gòn >:D<:x<:p

whitexsnow

Active Member
A, tin mừng đầu năm đây, thế là Sài Gòn có thêm cục cưng xinh đẹp này nhỉ! Chúc mừng nhà cô Tuyết Trắng và bé Sun có thêm anh chàng mèo mới đẹp giai nhé! Welcome cô Sheryl và hoàng tử Đô đến Sài Gòn >:D<:x<:p
Hihi, coi cái video trông nó giống Moon lắm chị ơi, chỉ khác màu lông thôi, con bố Gấu có khác >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

ngudaymuon

Active Member
Đô sắp về nhà mới. Đầu năm buồn nhiều hơn vui.
Ngudaymuon gắn bó với VP đc 3nam, từ ngày đầu khi đón Xù, rồi Gấu,Ỉn, rồi những thiên thần nhỏ xinh đẹp Nhím Gà Đô. Những lần off, những người bạn mới. Có lẽ suy nghĩ của mình thật đơn giản : phàm là những người yêu mèo thì đều tốt cả. Nhưng a Thuận nói đúng : chẳng ai học được chữ NGỜ.
Mạng chỉ là ảo nên tình bạn trên mạng cũng chỉ là Ảo? Quá buồn và thất vọng. Những cái mồm dẻo quẹo vẫn xơn xớt những câu thân thiết nhưng trong lòng thì chẳng hiểu họ nghĩ gì. Thật nực cười cho cái câu : CÁC BẠN NÓI HAY LẮM, NÓI RẤT HAY LÀ ĐẰNG KHÁC NHƯNG CÁC BẠN TỰ XEM LẠI MÌNH ĐI. Càng NGẪM càng thấy hay.
Đô tìm nhà mới và mẹ cũng học được bài học mới mang tên TÌNH BẠN.
Mong cho con trai của mẹ sẽ hạnh phúc bên gia đình mới, sẽ được yêu thương đủ đầy, và nếu được cho mẹ ở một phần nhỏ trong góc trái tim của con Đô nhé.
Mẹ đang khóc, có lẽ là những giọt nước mắt hạnh phúc khi biết con sẽ có một cuộc sống tốt hơn, nhưng mẹ buồn lắm. Sẽ không còn cái mặt lấc cấc, ko còn thằng bé Đô nũng nịu đoì mẹ bế...xa mẹ rồi.
Nếu thời gian quay ngược trở lại???

Gemma

Active Member
Đúng là mặt Đô trông giống Moon thật, màu lông thì lại giống Sun, thế là tuyệt vời quá rồi! :x:x:x

whitexsnow

Active Member
Đô sắp về nhà mới. Đầu năm buồn nhiều hơn vui.
Ngudaymuon gắn bó với VP đc 3nam, từ ngày đầu khi đón Xù, rồi Gấu,Ỉn, rồi những thiên thần nhỏ xinh đẹp Nhím Gà Đô. Những lần off, những người bạn mới. Có lẽ suy nghĩ của mình thật đơn giản : phàm là những người yêu mèo thì đều tốt cả. Nhưng a Thuận nói đúng : chẳng ai học được chữ NGỜ.
Mạng chỉ là ảo nên tình bạn trên mạng cũng chỉ là Ảo? Quá buồn và thất vọng. Những cái mồm dẻo quẹo vẫn xơn xớt những câu thân thiết nhưng trong lòng thì chẳng hiểu họ nghĩ gì. Thật nực cười cho cái câu : CÁC BẠN NÓI HAY LẮM, NÓI RẤT HAY LÀ ĐẰNG KHÁC NHƯNG CÁC BẠN TỰ XEM LẠI MÌNH ĐI. Càng NGẪM càng thấy hay.
Đô tìm nhà mới và mẹ cũng học được bài học mới mang tên TÌNH BẠN.
Mong cho con trai của mẹ sẽ hạnh phúc bên gia đình mới, sẽ được yêu thương đủ đầy, và nếu được cho mẹ ở một phần nhỏ trong góc trái tim của con Đô nhé.
Mẹ đang khóc, có lẽ là những giọt nước mắt hạnh phúc khi biết con sẽ có một cuộc sống tốt hơn, nhưng mẹ buồn lắm. Sẽ không còn cái mặt lấc cấc, ko còn thằng bé Đô nũng nịu đoì mẹ bế...xa mẹ rồi.
Nếu thời gian quay ngược trở lại???
Mẹ Ngudaymuon đừng buồn nữa nhé, em sẽ cố gắng chăm cho Đô thật tốt và sẽ không để xảy ra chuyện như Moon nữa. Em biết chị rất buồn vì dù gì cũng sống với Đô lâu như thế, tình cảm thì khó mà bỏ được. Một lần mất một đứa con thật là đau lắm. Em sẽ up hình cho Đô Đô thường xuyên và kể chuyện về nó cho chị đỡ nhớ con trai. Nếu có dịp nào đó, em sẽ ẵm nó ra lại HN để thăm chị. :">:">>:D<>:D<

Chị cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, nếu mình tốt với con, con sẽ ở với mình lâu và sẽ cho mình những thứ tốt đẹp nhất từ nó, nếu trong suy nghĩ và hành động của mình chỉ xem chúng nó như là 1 cái gì đó để mang về lợi ích cho bản thân thì không sớm thì muộn nó cũng sẽ đòi lại hết tất cả :), mọi thứ trong cuộc sống này đều rất cân bằng mà chị. Tâm hồn bình yên thì sẽ vững vàng hơn nhé chị :">:):):)

Mimi83

Member
Xin góp ảnh kỷ niệm những ngày Đô ở cùng chị Nhím

Chị Nhím sẽ nhớ Đô lắm đấy! =((

phenmaleat

Active Member
2 đứa có cái mặt giống nhau ghê,màu lông cũng giống nữa.về nhà mới là có bạn mới rồi

luckyoluke

Member
Thằng ku ngố này hồi xưa mình có bế rồi đây mà, từ đấy ko ghét mèo mũi tịt nữa.
Thế là thằng này Nam tiến à, mình mà biết có khi mình mang nó về nhà rồi cũng nên.
Chúc ku lên đường may mắn :-h

Sheryl

Active Member
Chính xác là Đô lion style :D.

Trước đây chỉ chụp mỗi cái ảnh này.

Linhmu_93

Active Member
Đô về nhà mới ngoan nhé! Cô thương con lắm lắm! Thích cái mồm hình dấu ^ của con nhiều :x

linhlamhn

Member
Đô về nhà bạn Tuyết trắng chắc chắn là sướng rồi, những đứa xinh xắn và "lành tính" như Đô thì đi đâu cũng được cưng lắm. Nhà mình vì thích Đô quá nên cũng đặt tên một đứa là Đô. Dù Đô Đô nhà mình cũng phải thay đổi chỗ ở nhưng dù ở đâu mình cũng nghĩ Đô cũng sẽ được chăm sóc chiều chuộng hết mực... Mẹ Ngudaymuon đừng có buồn nữa nhé...

ngudaymuon

Active Member
Chỉ còn 2 ngày nữa con xa mẹ rồi, mọi thứ quá bất ngờ. Mẹ vẫn chưa sẵn sàng Đô à!:(

Sheryl

Active Member
Hôm nay các cô các chú đến đón Đô để mai cô đưa Đô đi làm chứng nhận sức khỏe để ngày kia còn bay. Cả nhà làm một bữa liên hoan chia tay cháu Đô để Đô về nhà mới vui vẻ mạnh khỏe.

whitexsnow

Active Member
Hôm nay các cô các chú đến đón Đô để mai cô đưa Đô đi làm chứng nhận sức khỏe để ngày kia còn bay. Cả nhà làm một bữa liên hoan chia tay cháu Đô để Đô về nhà mới vui vẻ mạnh khỏe.

Cả nhà có ai thế ạ :x, dưng mà nhân vật chính không chụp hình ạ :-??:-??, em đang ngóng chờ thằng bé đáng yêu đây.

Lúc chiều mẹ ngudaymuon co kể em nghe về các sở thích của thằng bé rồi <):)<):), trong đó có cái sở thích em hơi bị bất ngờ đó là thích "sờ ch..." :))