• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

Có khi phải lập Hội những người phát cuồng vì Đô Đô mất thôi.
Lập đi chị, em xung phong đăng kí đầu tiên:D. Hồi đầu em chẳng thích mèo 34 đâu, vì cái mặt chúng nó nhìn trông cau có, bặm trợn kiểu gì ý:p. Nhưng mà từ hồi ngắm ảnh mấy đứa nhà chị ngudaymuon thì lại thấy cái lũ mặt tịt híp này nhìn cũng dễ thương đấy chứ, đặc biệt là em rất thích tính cách của lũ mèo 34: hiền lành, dễ thương, quấn chủ, thân thiện, ôn hòa:x. Mà Đô Đô vừa đẹp trai như thế ai mà không thích chứ:).Lúc nào có điều kiện nhất định phải rước 1 em 34 về mới được:)

whitexsnow

Active Member
Ôi trời :)). Clip này xem không có ngưng được cười Hiền ạ.

Mẹ ngudaymuon up link bị duplicate đoạn http nên nó không hiển thị ảnh.

Cám ơn nhà ngudaymuon nhiều nhé :D. 2 tối liền được mời ăn đồ nướng phè phỡn >:D<. Trời lạnh ăn đồ nướng là số 1 :p

Hehe, clip này y như con heo nhòi qua nhòi lại, mặt đần khiếp :x:x

Á á, nhiều đồ ăn quá, nhưng ăn gì mà đến tận 2 bữa lận vậy chị, giảm cân đi :)):)) quăng qua đây em ăn bớt cho, thèm :x:x.

Ngồi ở nha sướng nhỉ, cứ nhớ lại cái bữa đi ăn đồ nướng trong quán mà khói nó ám hết vào người, sợ luôn :-o

[YOUTUBE][video]www.youtube.com/watch?v=SD_VbayVYGo[/v ideo][/YOUTUBE]

Ôi bùn cười con quá đi mất, quả là đô đần ko sai. :d trông con đẹp trai điên đảo :)) . Xem cái clip này mới thấy Đô đừn vẫn còn trẻ con lắm lắm. Iu quá. Cảm ơn nẹ Hiền nhiều nhiều. Ngày nào mẹ ngumuon cũng phải vào xem ảnh Đô, để đỡ nhớ thằng bé đấy
Nịnh nọt và nũng nịu lắm chị à, nó mà đòi nựng thì làm gì cũng chẳng được, không cho em đánh máy, leo lên cái bàn phím laptop nằm luôn, ý bảo đấy mẹ làm được nữa thì làm, ko nựng là ko cho làm, thế là phải lẹt đẹt đi chải lông cho thằng bé =)). Thế mà bảo không nghe, cứ đánh Sun mãi.:-w

Em toàn chụp với quay bằng điện thoại cùi :D, nhưng được cái là cũng chịu khó nằm im để quay hình :)). Hôm rồi có cho nó trái banh len, đá banh tông đầu vào tường bốp bốp , đần hết chỗ nói :))

zorba_meow

Active Member
Em coi clip của Đô mặt tếu quá chị ơi :)) ngồi cười mãi :)) Càng nhìn càng thấy thương, mặt thì cứ gọi là búng ra sữa :| em nhớ 34 nhìn già lắm cơ, có mỗi thằng Đô con này là cái mặt đáng yêu không chịu được :*

Boo Boo

Member
Lập đi chị, em xung phong đăng kí đầu tiên:D. Hồi đầu em chẳng thích mèo 34 đâu, vì cái mặt chúng nó nhìn trông cau có, bặm trợn kiểu gì ý:p. Nhưng mà từ hồi ngắm ảnh mấy đứa nhà chị ngudaymuon thì lại thấy cái lũ mặt tịt híp này nhìn cũng dễ thương đấy chứ, đặc biệt là em rất thích tính cách của lũ mèo 34: hiền lành, dễ thương, quấn chủ, thân thiện, ôn hòa:x. Mà Đô Đô vừa đẹp trai như thế ai mà không thích chứ:).Lúc nào có điều kiện nhất định phải rước 1 em 34 về mới được:)
Đợi mèo nhà chị đẻ nhá. Giờ có mèo bố rồi chỉ thiếu mèo mẹ thôi, he he....

Boo Boo

Member
Mấy hôm rồi mẹ bận ko vào thăm con trai được, hôm nay nhìn thấy con ...đẹp trai quá thể :)):)) mẹ vô cùng hạnh phúc. Thế mà có đứa thúi mùm dám bảo con ko đẹp, bảo con như con mèo ta mà giá bán như 34 làm mẹ tủi thân vô cùng :)):)).
Hí hí. Đô đừn ngoan nghe lời mẹ Hiền nhé, ko mẹ Hiền ghét mẹ đuổi về ra đường thì thành ăn xin đấy con ạ:D
Ps :Cô sheryl bẩu mẹ : Đô pede rồi, đánh con gái nhà người ta trầy da tróc thịt chuẩn bị đón Đô đi, sắp bị quẳng trả về rồi:)). Cô sợ bị mẹ Hiền gọi sag trả Đô đừn nên vội vã bay về Hà Nội rồi.
Mời cả nhà tham dự wellcome party nhà ngumuon tổ chức để đón cô sheryl nào. Cảm ơn cô thêm lần nữa vì cô đã giúp đỡ mẹ con cháu rất nhiều. :x

Mời cả nhà, mời mẹ Hiền và Đô đừn cùng ăn ạ, thấy mẹ ngumuon khéo tay ko Ạ? Hà Nội mùa đông lạnh, ăn thịt nướng ngon quá xá. Các mẹ Sì Gòn chảy nc miếng đi :D
Trả tiền bản quyền "ăn đồ nướng" cho nhà cháu đi. Nướng gì mà đi đâu cũng nướng thế???
Kể ra thì mẹ cháu cũng phải cảm ơn cu Đô với bố mẹ cu Đô đã giúp mẹ cháu thấy mấy cái mặt bẹt bẹt này cũng rất rất đáng yêu.

ngudaymuon

Active Member
Trả tiền bản quyền "ăn đồ nướng" cho nhà cháu đi. Nướng gì mà đi đâu cũng nướng thế???
Kể ra thì mẹ cháu cũng phải cảm ơn cu Đô với bố mẹ cu Đô đã giúp mẹ cháu thấy mấy cái mặt bẹt bẹt này cũng rất rất đáng yêu.
Ra hà nội đi e mời đồ nướng nhá:). Công nhựn là từ ngày nhà bơ sữa đi vắng ăn uống bớt đông vui hẳn ( 4 miệng ăn cơ mà :D). T7 này lại đàn đúm đấy, nhà bơ sữa ra đi. Thấy bố kỳ bẩu con rể Bơ với Susi hợp tuổi lắm mẹ chồng ạ:D

Boo Boo

Member
Ra hà nội đi e mời đồ nướng nhá:). Công nhựn là từ ngày nhà bơ sữa đi vắng ăn uống bớt đông vui hẳn ( 4 miệng ăn cơ mà :D). T7 này lại đàn đúm đấy, nhà bơ sữa ra đi. Thấy bố kỳ bẩu con rể Bơ với Susi hợp tuổi lắm mẹ chồng ạ:D
4 miệng nhưng chỉ có 2,5 miệng ăn thôi (bố mẹ là 2, Bơ Sữa là 0,5). Lấy vợ kém 10 tuổi thì nhõng nhẽo lắm, không biết anh Bơ có chiều được không?

ngudaymuon

Active Member
4 miệng nhưng chỉ có 2,5 miệng ăn thôi (bố mẹ là 2, Bơ Sữa là 0,5). Lấy vợ kém 10 tuổi thì nhõng nhẽo lắm, không biết anh Bơ có chiều được không?
Èo đc lấy gái trẻ mà còn chê này :d.

whitexsnow

Active Member
Mấy hôm nay mẹ Đô bận quá, ko up hình con zai lên được là nhà bay vù vù ở đâu luôn kiếm hoài hổng thấy :p:p:p.

T7, CN còn bận ác liệt hơn nữa nên bây giờ tranh thủ up 1 loạt hình "khò khò" của con trai trước với tiêu đề "Style ngủ bất hủ của Đô Đô" :)):)):))

Ngủ phải thế này mới là sành điệu :)):))

Chưa kể lúc ngủ cái miệng còn nhóp nha nhóp nhép trông iu lắm cơ, nó cứ chẹp chẹp ;;);;) , hôm nào fai quay film mới được chứ chụp hình không thấy được ;;);;)

Mimi83

Member
Nghe "thông tấn xã vỉa hè" là cô Sheryl đã ra HN mà Đô vẫn còn ở lại, chắc phải làm chuyến "công tác" vào thăm thằng cu mất thôi...

Mimi83

Member
Góp thêm ảnh Đô ngủ, lúc đầu nằm trên chăn, sau rồi chăn một nơi, người một nơi...

bizonzon

Active Member
Chưa kể lúc ngủ cái miệng còn nhóp nha nhóp nhép trông iu lắm cơ, nó cứ chẹp chẹp ;;);;) , hôm nào fai quay film mới được chứ chụp hình không thấy được ;;);;)
Nói về cái vụ nhóp nhép chọp chẹp này mà mình vẫn cười đau cả bụng. Hồi Đô ở nhà cô Liễu, cứ người ăn cái gì là nó ngồi bên cạnh, xong... chảy nước dãi ra, xong chọp chẹp tự nhai lưỡi, càng nhai càng nhiệt tình, mắt mũi thì ngân ngấn, nhìn chịu không nổi =))

whitexsnow

Active Member
Nói về cái vụ nhóp nhép chọp chẹp này mà mình vẫn cười đau cả bụng. Hồi Đô ở nhà cô Liễu, cứ người ăn cái gì là nó ngồi bên cạnh, xong... chảy nước dãi ra, xong chọp chẹp tự nhai lưỡi, càng nhai càng nhiệt tình, mắt mũi thì ngân ngấn, nhìn chịu không nổi =))
Nó mà thấy mình măm măm cái gì là nó cứ nhìn mãi, nhìn ko đã thèm lại lấy chân khều tay mình xuống cho nó măm. Không cho nó măm mà để cái chén ra chỗ khác là bằng mọi cách nó phải lấy ăn cho được bằng đủ cách: khều, móc , gạt... không bao giờ từ bỏ đồ ăn :)):))

whitexsnow

Active Member
Up thêm vài ảnh Đô Đô và sữa chua, mấy hôm nay bận tối mặt mũi luôn :-??

Ngồi nhìn làm dáng chơi vậy chứ chả thèm ăn >:/>:/>:/.

ngudaymuon

Active Member
Ở nhà mẹ ngumuon một tuần con đc ăn sữa chua có 2 lần nên lúc nào con cug thèm sữa chua. Về đây gia đình có điều kiẹn nên con đc ăn nhiều đâm ra cành cao cành thấp :)):)). Đô còn đánh Sun ko em? Cái thằng trông thế mà vũ phu gớm

zorba_meow

Active Member
Cái miệng Đô không khép chị nhểy :-? cứ mở mở ra sao í ;)) mà làm thế trông cái mép nó dày quá cơ 8->

Chắc chị cho Đô ăn nhiều sữa chua quá nên nó đâm ra chán, õng ẹo không chịu ăn đấy. Cứ cho ăn vừa thôi để nó thèm, lần sau cho nó còn ăn chị ạ. Tình hình Đô với Sun thế nào rồi chị???;;). Liệu bao h thì có baby đây:))

whitexsnow

Active Member
Ở nhà mẹ ngumuon một tuần con đc ăn sữa chua có 2 lần nên lúc nào con cug thèm sữa chua. Về đây gia đình có điều kiẹn nên con đc ăn nhiều đâm ra cành cao cành thấp :)):)). Đô còn đánh Sun ko em? Cái thằng trông thế mà vũ phu gớm
Chậc, thế em phải giãn ra cho ăn tuần 3 bữa thôi không chàng "công tử" lại cành thấp cành cao :). Sun nó ko khè nhiều nữa, cứ mon men lại gần thằng bé nhưng Đô thô bạo quá, cứ canh con bé lại gần là lại lấy đà vồ ra quánh tới tấp làm con nhỏ phải tự vệ, chứ dạo này Sun không còn la nhiều nữa, có Đô ăn hiếp Sun thôi =((

Cái miệng Đô không khép chị nhểy :-? cứ mở mở ra sao í ;)) mà làm thế trông cái mép nó dày quá cơ 8->
Miệng ham ăn mà em, lúc nào cũng chọp chẹp măm măm, ngêu ngao mãi sao mà khép lại được :))

Chắc chị cho Đô ăn nhiều sữa chua quá nên nó đâm ra chán, õng ẹo không chịu ăn đấy. Cứ cho ăn vừa thôi để nó thèm, lần sau cho nó còn ăn chị ạ. Tình hình Đô với Sun thế nào rồi chị???;;). Liệu bao h thì có baby đây:))
Chắc năm sau còn chưa có nữa em :)), kệ thôi, khi nào chúng nó muôn thì nó có, không thì cứ sống vậy tới già cũng được :), vợ chồng son :D