• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn chó con GSD của Hunghanoi

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Xin gửi tiếp một vài hình ảnh về 4 chú chó con vừa chụp chiều nay để các bạn cho ý kiến.
Chó đực số xăm tai HQF004

Chó đực số xăm tai HQF005

Chó đực số xăm tai HQF003

Chó cái số xăm tai HQF002

Chó cái Porta Avax Hof 2 ngày nữa là đẻ

Tuyệt đẹp, bây giờ AE VP nhập về nhiều GSD đẹp thật, xin hòi A.Hoa em muốn có một con GSD từ trại của anh thì thế nào, có thể cho biết qua : LinhQK5@yahoo.com, anh nhắn tin vào cho biết nhé, rất mong tin.
Chào ,

Hoan2008

Member
Nhìn đàn chó thật dễ thương. Mới ngày nào giờ đã lớn thế này rồi. Hầu như ngày nào em cũng vào ngắm ảnh các em nó một chút cho bõ thèm. Còn nhớ, lần đầu tiên đến trại HV, em có tình cảm đặc biệt với 1 em bé gái cùng đàn này, nhưng em đó đã đi về nhà anh Quang ở rồi. Giờ nhìn mấy em đực này mà thèm quá anh Hoa ơi.

hungvuong1

Rất cảm ơn sự mến mộ mà các bạn đã dành cho thầy và trò (các cún cưng) chúng tôi. Nhân đây cũng thông báo để các bạn cùng chia vui với chúng tôi, từ 23 giờ đêm hôm qua đến 3 giờ sáng ngày hôm nay nàng Porta Avax Hoff đã sinh hạ được 4 hoàng tử và 2 công chúa. Mẹ con nhà nó đã vượt cạn an toàn và khoẻ mạnh. Tôi sẽ gửi hình lên sau để các bạn cùng chia sẻ. Hôm nào mời Hoan2008 qua trại Hùng Vương chơi nhé!

nqd123

Member
Chúc mừng, chúc mừng! Tin hay quá, khâm phục về sự tính toán chuẩn thời điểm của Giám đốc Nguyễn Quang Hoa. Đêm qua chắc Huấn luyện viên Tuân vất vả lắm nhưng mà vui đúng không? Anh Hoan2008 ơi, Titty về nhà mới và trộm vía vẫn phát triển tốt anh à. Tôi nghĩ rằng với sự xuất sắc của Porta thì đàn này còn đẹp nữa anh ạ, anh em sẽ có nhiều lựa chọn tốt nữa mà. Chúc anh Hoan cũng sẽ sớm chọn và sử dụng chó của Công ty Hùng Vương. Chúc trại chó của Công ty ngày càng phát triển! Chúc mẹ con Porta mạnh khỏe, các cún con mau lớn, phát triển tốt!

Hoan2008

Member
Chúc mừng anh Hoa và trại Hùng Vương. Chúc mừng mẹ con Porta mẹ tròn con vuông.
Chúc mừng anh Quang với em Titty mỗi ngày mỗi lớn và xinh tươi.

Rexcouple

Member
Congratulation !!!

Rất cảm ơn sự mến mộ mà các bạn đã dành cho thầy và trò (các cún cưng) chúng tôi. Nhân đây cũng thông báo để các bạn cùng chia vui với chúng tôi, từ 23 giờ đêm hôm qua đến 3 giờ sáng ngày hôm nay nàng Porta Avax Hoff đã sinh hạ được 4 hoàng tử và 2 công chúa. Mẹ con nhà nó đã vượt cạn an toàn và khoẻ mạnh. Tôi sẽ gửi hình lên sau để các bạn cùng chia sẻ. Hôm nào mời Hoan2008 qua trại Hùng Vương chơi nhé!
Xin chúc mừng Anh Hoa và trại Hùng Vương, Chúc mừng mẹ con Porta nhé ! tin vui, tin vui ...! :-bd :beer

Chào anh Em là Tùng một thành viên rất mới và cũng rất mê đàn chó con của anh. Hiện giờ em muốn rinh một con của anh về.
Có gì hãy liên lạc với em qua số 0908193037 hoặc songtung2000@yahoo.com
Mong tin

Chào anh

KHIEMTN

Member
Chúc mừng thầy trò nhà bác nhé !!! Chăm chó cái , sướng nhất là lúc thấy nó sinh một bầy con được " mẹ tròn con vuông " . Chúc mừng - Chúc mừng !!!

soi_lua

Member
Chú Hoa công bố "danh tính" đàn chó con cho mọi người biết với ạ. Tiện thể để anh em học tập cách đặt tên luôn.

Cháu vẫn đang thắc mắc là cái đuôi dài dài trong tên đàn chó này sẽ như thế nào đây :D :D

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Chúc mừng mẹ con Porta Avax Hof đã được ''mẹ tròn con vuông ''
Chúc mừng Hoa - một chuyên gia với bề dầy kinh nghiệm vài chục năm về GSD đã có thêm đàn chó con như mong muốn.
Chúc mong công ty Hùng Vương ngày càng phát triển giống GSD tại Việt Nam.

T.T.B

Member
Chúc mừng trại Hùng Vương ngày càng phát triển. Cung cấp cho AE Vietpet những chú GSD thuần chủng giống đẹp, đạt tiêu chuẩn.

maianhbao

Member
Thật là vui. Trại Hùng Vương vui, chúng em còn vui hơn. Thế là anh em đam mê GSD không còn phải lo không có những chú chó đẹp, thuần chủng, có nguồn gốc rõ ràng.

hunghanoi

Cám ơn anh Hoa và các đồng nghiệp tại công ty Hùng Vương đã cố găng và vất vả làm bà đỡ cho đàn GSD của Quantum AvaxHof x Porta AvaxHof ra đời . Tuy không trọn nhưng đay cũng là cố gắng rất lớn của mọi ngừoi trong công ty .

Đây là hình ảnh của chó Bố và chó Mẹ

JONHTB

Em xin chúc mừng Anh Hoa và công ty Hùng Vương đã mang đến cho AE Vietpet một tin vui.
Chúc công ty ngày một phát triển.

hungvuong1

Hùng(Soi_lua) à! Số xăm tai của đàn chó trên có ý nghĩa như sau: Chữ H đầu tiên: là chữ cái đầu tên gọi của mình và Hunghanoi; Chữ Q thứ hai: là chữ cái đầu của tên con bố Quamtum; Chữ F (lẽ ra phải là chữ P) vì tên con mẹ là Porta, nhưng cả hai con cái giống của bọn mình đều có chữ cái đầu là P tức là Porta và Parish) nên mình lấy chữ cái cuối F của tên nó là Hoff cho khỏi bị trùng tên giữa hai con mẹ) để tiện theo dõi sau này khi cho lấy giống không bị đồng huyết; Số 001 đến 005 là mã số đàn chó con được sinh ra ở trại Hùng Vương đánh theo thứ tự ghi trong sổ chứng nhận chó thuần chủng. Còn tên gọi hàng ngày thì tuỳ thích muốn đặt thế nào cũng được, nhưng thường chỉ đặt tên gọi không quá hai từ, vì nó khó khăn trong quá trình huấn luyện và sử dụng sau này. Nên chúng ta đặt tên gọi cho chó càng ngắn càng tốt.

nqd123

Member
Còn tên gọi hàng ngày thì tuỳ thích muốn đặt thế nào cũng được, nhưng thường chỉ đặt tên gọi không quá hai từ, vì nó khó khăn trong quá trình huấn luyện và sử dụng sau này. Nên chúng ta đặt tên gọi cho chó càng ngắn càng tốt.
Quá đúng! Nếu ai đã từng nuôi, luôn vươn tới sự hoàn hảo, không muốn trùng lắp các tên gọi vì một điều gì đó, quả là quá đúng (nếu không muốn khó khăn trong sự thân thiện hằng ngày với cún yêu)! (Chính xác là hai âm ạ, không biết có đúng không ạ?)

Jupiter_2008

Em xin chúc mừng anh HUNGHANOI và công ty Hùng Vương.Chúc công ty ngày càng phát triển mang lại cho ACE những dàn GSD đẹp và thuần chủng.

hungvuong1

Hôm nay đàn chó con của Quantum Avax Hof và Porta Avax Hof đã được hơn 3 tháng. Tôi xin gửi mấy tấm ảnh của đàn chó con lên để cả nhà cho ý liến đánh giá giùm nhé! Xin mọi người cứ nhận xét vô tư đừng ngại, bởi vì các cụ ta xưa đã từng dạy "Ngọc còn có vết huống là..."!
Sau đây là hình ảnh con bố: Quantum Avax Hof

Và đây là con mẹ: Porta Avax Hof