• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn chó con GSD của Hunghanoi

Và đây là đàn con của chúng gồm 3 đực, 1 cái: Bài này là của chủ topic. Chuyên gia huấn luyện Hùng Vương 1

Mẻ "linh đan" thứ hai!

Vậy là sư phụ Hoa Hùng Vương bấy lâu quy ẩn giang hồ, dồn công sức để cho ra mẻ "linh đan" thứ hai này đây. Ai chứ "bệnh nhân" nặng như anh Quang Trung Tự (nqd123) gặp được liều thuốc này là khỏi bệnh ngay:D:D:D
Mỗi khi nhìn thấy chó bố mẹ cùng bầy cún lại có một cảm giác khó tả, vừa cảm động vừa sung sướng. Mới ngày nào... mà bây giờ đã thế này.
Thymothep của học trò đã có đàn em rồi. Hôm nào lại phải cho sang trại chơi để "nhắc nhở" mấy cún "anh cả đây" sư phụ nhỉ:D:D:D

Hôm nay đàn chó con của Quantum Avax Hof và Porta Avax Hof đã được hơn 3 tháng. Tôi xin gửi mấy tấm ảnh của đàn chó con lên để cả nhà cho ý liến đánh giá giùm nhé! Xin mọi người cứ nhận xét vô tư đừng ngại, bởi vì các cụ ta xưa đã từng dạy "Ngọc còn có vết huống là..."!
Sau đây là hình ảnh con bố: Quantum Avax Hof

Và đây là con mẹ: Porta Avax Hof
Em xin chúc mừng công ty Hùng Vương và anh Hùng HN đã cho ra những sản phẩm GSD thuần chủng được sinh ra tại VN ,quả thật em chưa có đủ kinh nghiệm để nhận xét đc gì nhiều về GSD ,nhưng qua so sánh những chú GSD của trại Hùng Vương với những chú GSD ở Đức thì kô khác nhau gì cả . Thật sự chúc mừng công ty Hùng Vương và anh Hùng nhé !
Anh cho em xin địa chỉ của trại Hùng Vương với ! Em rất muốn đc ngắm các chú cún yêu đó ! Rất mong tin từ trại Hùng Vương !

Chào anh HOA và các bạn

Em xin chúc mừng công ty Hùng Vương và anh Hùng HN đã cho ra những sản phẩm GSD thuần chủng được sinh ra tại VN ,quả thật em chưa có đủ kinh nghiệm để nhận xét đc gì nhiều về GSD ,nhưng qua so sánh những chú GSD của trại Hùng Vương với những chú GSD ở Đức thì kô khác nhau gì cả . Thật sự chúc mừng công ty Hùng Vương và anh Hùng nhé !
Anh cho em xin địa chỉ của trại Hùng Vương với ! Em rất muốn đc ngắm các chú cún yêu đó ! Rất mong tin từ trại Hùng Vương !

Chúc mừng anh có đàn cún dể thương và đẹp , tính Em chắc ít nhiều anh đã bíêt qua các bài viết của LONGDALAT , khg nói nhiều vì đôi khi chuyện bé xé ra to đúng không anh ?
thật ra những con gsd thuần chủng sanh ra ở việt nam đâu có khác gì bên ĐỨC hay những quốc gia khác , vì nó mang huyết thống của cha mẹ , ông bà nội ngoại chẳng lẻ sanh ra tại VN thì giống con phú quốc ?:D:D:D
Đôi khi những GSD con sanh ra rất đẹp nhưng khi về với chủ mới điều kiện săn sóc kém, khg quan tâm chu đáo khác nào cục vàng đem bỏ xó chuồng heo , ngọc có trao mới sáng ,người có học vẫn hơn đúng khg anh HOA và các bạn ? đừng vội quan niệm chỉ chó nhập mới đẹp ,
Chúc anh HOA vui vẻ và thành công , hẹn gặp một ngày gần đây
thân chào - ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Long "Đà Lạt" thân mến! Tuy chưa được diện kiến với Long, nhưng mình rất thích tích cách thẳng thắn của bạn (mình nói chân thành, chứ không khen để lấy lòng đâu nhé)! Mình cũng rất tán đồng với bạn rằng "Đôi khi những con GSD con sanh ra rất đẹp nhưng khi về với chủ mới điều kiện săn sóc kém, khg quan tâm chu đáo khác nào cục vàng đem bỏ xuống chuồng heo,..." điều này thì hoàn toàn đúng và thật lấy làm đáng tiếc, vì đôi khi điều đó trong thực tế vẫn còn xảy ra. Có được một đàn GSD con nhìn tàm tạm đã là rất khó rồi chứ nói chi đến chuyện hoàn mĩ! Đối với cá nhân mình, việc vươn tới đỉnh cao của thú chơi GSD quả thật cũng không hề dễ dàng một chút nào, bởi nó toàn là những vấn đề hóc búa! Thôi thì tạm bằng lòng với những gì hiện tại mà mình đang có, còn ước mơ ta vẫn phải ước mơ thôi! Rất mong được đón tiếp Long tại Hà Nội một ngày gần đây! Thân chào Long!

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Thân gửi Liebhund_71

Nếu mình không nhầm thì bạn cũng là người sử dụng được tiếng Đức, vì Nickname của bạn đã nói lên điều đó! Nếu khi nào bạn rảnh mời bạn qua Trại Hùng Vương chơi, biết đâu duyên kỳ ngộ ta còn có bao nhiêu điều bất ngờ khác nữa cũng nên. Đường đi rất dễ, bạn qua cầu Chương Dương (hoặc cầu Long Biên) cũng được, rẽ trái theo đường đê hướng Cầu Đuống, khoảng 1,5km hỏi bến đò Bắc Cầu (nếu đi bằng xe máy) thì qua đò là đến trại mình ngay. Từ Cầu Long Biên sang chỗ mình khoảng 2km. Còn đi đường cầu Đuống thì xa hơn. Bạn qua cầu Đuống đến chợ Mai Lâm, rẽ trái theo đường đê, đi 5km nữa thì đến nơi.