• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn cún Hmong cộc đầu tiên sinh tại HN

TaiVenh

Active Member
Đàn này có 2 em đen cộc .

Em H'mông cộc đen gần chuẩn

Em xẽ gửi thêm Để AE tham khảo
Bắt luôn con này thôi bác Liên ơi, trông rất được đấy :-bd:-bd:-bd.

Túm lại là bắt cả 2 con cộc đi, mà đực cái thế nào nhỉ?

Bắt về đã, bác không nuôi thì chuyển xuống cho tôi, đổi lấy bia hơi HN :beer:beer:beer. Đang thiếu nguồn gen đen đây. Tks bác trước nhé =D>.

Con màu xám thì... em nhường bác nhé. Em tập trung vào đen và vện thôi hì hì.

Mà con Cộc đen của nhà bác Sapa Khi ra sao rồi nhỉ? Cho xin 500 ảnh nhé.

solely

Member
em thấy mấy bác ác quá đi , nó sinh ra cũng là chó , cũng có nhu cầu bạn bè rồi mai mốt có nhu cầu "bạn đời " chỉ vì không chuẩn mà bắt nó không sinh sản thiệt là tội nghiệp cho nó , em tưởng mấy bác yêu chó lắm chứ , vậy mà toàn nghĩ cho mình , chả nghĩ gì cho con chó hết trơn .....

mới đọc bên kia , thằng kia có 2 con PQ đẹp mà cứ chê bai kông chuẩn , qua đây lại gặp tình trạng thế ...... cuối cùng thì mấy bác cũng chỉ coi nó là con pet chứ không phải là bạn nhở ???

em bức xúc nói , không thích thì cứ del bài này ,đừng có nói là em có ý phá hoại 4rum này nhá :(

Shakhi Viet

Active Member
Anh Taivenh ơi, cún mới được 21 ngày đã tẩy giun rồi ạ?
Nó bú mẹ thì nhiễm giun làm sao được ạ?
Vài lời nông cạn mong được hiểu biết hơn, anh xem xét nhé

mike1803

Member
Vậy hôm 1/5 bac TV cho em bám càng với nhé . Em vừa làm xong luận văn tốt nghiệp nên đang ở nhà buồn lắm.

TaiVenh

Active Member
Vậy hôm 1/5 bac TV cho em bám càng với nhé . Em vừa làm xong luận văn tốt nghiệp nên đang ở nhà buồn lắm.
Xin lỗi chú Mike nhé. Giai đoạn này cần giữ cho cún ít tiếp xúc với người lạ vì có thể bị lây nhiễm. Sau khi anh tẩy giun và tiêm phòng cho lũ nhóc xong thế nào cũng sẽ mời chú sang chơi nhé :-bd

mike1803

Member
Vâng để đảm bảo cho sức khoẻ của các bé em sẽ đợi chúng cứng cáp hơn rồi sẽ qua thăm chúng sau vậy nhé.

liensapa

Member
Sao không thấy Mike đưa tin giì về chú H'Mông cộc bắt ở Tả phìn - Sa Pa nhỉ? Hay đợt vừa rồi mang về lại gặp hoạ diệt chủng rồi

TaiVenh

Active Member
Hôm nay 1/5, là ngày lũ nhóc tròn 21 ngày tuổi. Theo lịch, em và bác Dobhn sang thăm và tẩy giun cho lũ cún.

Cân sức khoẻ kiểm tra, chú nặng nhất đạt 1,35 kg; chú đen út ít đạt 1,2 kg.

==> Chỉ định mỗi chú 1/4 viên Exotral.
Mẹ Beo cũng được tẩy giun luôn thể. Với trọng lượng gần 20kg ==> cho uống 3 + 3/4 viên Exotral.

Hy vọng là sau lần tẩy này, cả 6 mẹ con sẽ có những tiến độ vượt bậc :-bd

Có vài tấm ảnh chụp vội, mời các bác xem cho vui nhé:

Xếp vào hàng nào :D

Vừa bỏ tay ra là nhốn nháo ngay :))

Xếp hàng theo kiểu Úc :worried:

Hôm nay 1/5, là ngày lũ nhóc tròn 21 ngày tuổi. Theo lịch, em và bác Dobhn sang thăm và tẩy giun cho lũ cún.

Cân sức khoẻ kiểm tra, chú nặng nhất đạt 1,35 kg; chú đen út ít đạt 1,2 kg.

==> Chỉ định mỗi chú 1/4 viên Exotral.
Mẹ Beo cũng được tẩy giun luôn thể. Với trọng lượng gần 20kg ==> cho uống 3 + 3/4 viên Exotral.

Hy vọng là sau lần tẩy này, cả 6 mẹ con sẽ có những tiến độ vượt bậc :-bd

Có vài tấm ảnh chụp vội, mời các bác xem cho vui nhé:

Xếp vào hàng nào :D

Vừa bỏ tay ra là nhốn nháo ngay :))

Xếp hàng theo kiểu Úc :worried:
Nhìn lũ cún mới có 21 ngày mà phổng phao quá, em hơi bất ngờ vì bọn nhóc này :-bd:-bd:-bd Đề nghị Bác TV post nốt ảnh đi. Dog Eye đặc biệt là các kiểu show dog :-bd

mike1803

Member
Dạ thưa bác, nhóc nhà em đang thay lông nên em chưa chụp ảnh em nó. mấy hôm nữa nó thay lông xong em sẽ úp ảnh nó lên cho các bác đánh giá ngay.

TaiVenh

Active Member
Chiểu theo yêu cầu của bác Dobhn, em post thêm mấy cái ảnh chụp "chân rung" của lũ cún :D

Cậu trắng đầu đàn

Cậu đen vện thứ 2

Cô Ba trắng cộc

Cô út vện

Cu cậu đen vện không hiểu sao lại không có hình chụp riêng, em sẽ bù sau vậy :p

solely

Member
ý , mở mắt rồi :x :x :x thích nhất là 2 em trắng và em đen thui ^^ :X

toanxxxx

Member
bác ơi, sao chó hmong đuôi cộc mà lại có con đuôi dài loằng ngoằng vậy bác, dị biến phải không bác

KimCuong

Active Member
Nó đây rồi, bác TaiVenh cho em xin một chút thông tin về nó đi. Thấy mọi người về bảo nó là đầu đàn nên to nhất đàn và mặt mũi đầu thủ rất ổn. Khả năng nó là thằng nhóc Mông Trắng đầu tiên ở Hà Nội đó các bác nhỉ??? Hihi

TaiVenh

Active Member
Nó đây rồi, bác TaiVenh cho em xin một chút thông tin về nó đi. Thấy mọi người về bảo nó là đầu đàn nên to nhất đàn và mặt mũi đầu thủ rất ổn. Khả năng nó là thằng nhóc Mông Trắng đầu tiên ở Hà Nội đó các bác nhỉ??? Hihi

Cu này đầu thủ to, chân tay cũng rất ổn. Về tính tình thì cu cậu này rất đằm tính, ra dáng đại ca, không lè nhè như cô út vện (mồm to nhất hội :p)

Hôm qua em sang xem, thấy cả lũ ngủ lăn lóc ở sân, mỗi đứa một góc trông rất yêu. Bắt đầu từ hôm nay lũ cún sẽ được ăn dặm. Thực đơn là cháo thịt bò + viên A3 của RC ngâm mềm, bóp nhỏ trộn lẫn. Sau đợt tẩy giun, trộm vía các cún phổng phao lên rõ. Giờ mắt mũi thao láo, chân tay cứng cáp nên lũn cũn đi lại khắp sân, nhìn rất phê các bác ạ. Răng bắt đầu mọc, rất sắc và thích gặm chân tay gia chủ. Đã có chế độ cảnh báo để sơ tán toàn bộ các giày dép đắt tiền để tránh hậu hoạ từ lũ giặc con này :))

Để đảm bảo thì hôm qua em đã mượn được của bác HTY một cái lồng lưới, về độ lại một chút để làm cái quây các nhóc ở sân lúc cần thiết. Được cái sân nhà bác Quyên rất rộng rãi, sạch sẽ nên lũ cún tha hồ khám phá.

Ngoài chế độ dinh dưỡng như trên thì mỗi sáng, lũ cún được chỉ định thêm chế độ tắm nắng 30', nhằm bổ xung Vitamine D cho xương cốt phát triển tốt.

Đợi đến 10/5 này, khi lũ nhóc tròn 1 tháng tuổi em sẽ cân lại và báo cáo kết quả tới các bác.

Cu này đầu thủ to, chân tay cũng rất ổn. Về tính tình thì cu cậu này rất đằm tính, ra dáng đại ca, không lè nhè như cô út vện (mồm to nhất hội :p)

Hôm qua em sang xem, thấy cả lũ ngủ lăn lóc ở sân, mỗi đứa một góc trông rất yêu. Bắt đầu từ hôm nay lũ cún sẽ được ăn dặm. Thực đơn là cháo thịt bò + viên A3 của RC ngâm mềm, bóp nhỏ trộn lẫn. Sau đợt tẩy giun, trộm vía các cún phổng phao lên rõ. Giờ mắt mũi thao láo, chân tay cứng cáp nên lũn cũn đi lại khắp sân, nhìn rất phê các bác ạ. Răng bắt đầu mọc, rất sắc và thích gặm chân tay gia chủ. Đã có chế độ cảnh báo để sơ tán toàn bộ các giày dép đắt tiền để tránh hậu hoạ từ lũ giặc con này :))

Để đảm bảo thì hôm qua em đã mượn được của bác HTY một cái lồng lưới, về độ lại một chút để làm cái quây các nhóc ở sân lúc cần thiết. Được cái sân nhà bác Quyên rất rộng rãi, sạch sẽ nên lũ cún tha hồ khám phá.

Ngoài chế độ dinh dưỡng như trên thì mỗi sáng, lũ cún được chỉ định thêm chế độ tắm nắng 30', nhằm bổ xung Vitamine D cho xương cốt phát triển tốt.

Đợi đến 10/5 này, khi lũ nhóc tròn 1 tháng tuổi em sẽ cân lại và báo cáo kết quả tới các bác.
Đúng là đại ca có khác, nhìn :-bd
To: Bác Kim Cương ! Quả là người có con mắt "tinh" :-bd
To: Bác TV ! Khi 1 tháng tuổi, Bác để em làm "phó nháy" nhé :-bd

KimCuong

Active Member
Đúng là đại ca có khác, nhìn :-bd
To: Bác Kim Cương ! Quả là người có con mắt "tinh" :-bd
Bác Lâm cứ quá khen, hehe. Em không dám nhận đâu bác ơi. Hihi.

Vì đến giờ em đã được nhìn thấy nó ngoài đời đâu mà anh. Do bác TaiVenh có ý tốt và tự chọn cho em thằng cu đầu đàn đó chứ. Em thì quá tin anh TaiVenh rồi, về dòng chó Mông cộc như nhiều anh em đều biết bác Vểnh nhà ta có cái nhìn ác chiến lắm. Em thì thua xa bác ấy mà. Hihi

TaiVenh

Active Member
To: Bác TV ! Khi 1 tháng tuổi, Bác để em làm "phó nháy" nhé :-bd
Vâng, vậy 10/5 này, chủ nhật nhờ chú chuẩn bị súng ống đạn dược cẩn thận để anh em mình tác chiến nhé :-bd.

Tks in advance