• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu Chim Bồ Câu đưa thư

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi vie_pigeon,

chim thái của bạn thả được bao xa rồi, nếu thả mất thì pm cho mình nha, mình hướng dẩn bạn nuôi và thả
Bạn có phương pháp nào nuôi và huấn luyện hay hay thì post lên mọi người cùng học hỏi bạn nhé! Cám ơn bạn!

maxchix

Member
Dam Mê Bồ Cầu

Chào Các Bạn Yêu Thích chim bồ câu .Mình Rất Đam mê Chim Bồ Câu Mời Các Bạn Chi Dao Mình Nha^:)^:wave:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome Maxchix,

:wel: :wel: :wel: :wel: :wel: :wel:

:wel: Chào mừng bạn Maxchix tham gia diễn đàn bồ câu :wel:

:wel: :wel: :wel: :wel: :wel: :wel:​

VayCa

Member
Yêu thích Bồ câu!!!

Chào các bạn mình cũng rất yêu thích bồ câu,nhưng chưa rành lắm.Mong các bạn chỉ dẫn mình thêm nha!^:)^^:)^^:)^;)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome Vayca,

:wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel:

:wel: =D> Chào mừng bạn Vayca tham gia diễn đàn bồ câu =D> :wel:

:wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel: =D> :wel:​

Bạn nuôi như thế nào? Có thể cho mọi người xem hình vị trí nuôi, chim và chuồng được không? Xung quanh nhà có đàn bồ câu nào khác không bạn? Cặp lớn chắc chắn phải nhốt suốt đời rồi. Cặp con thì thả từ từ từng em một, không làm chúng hoảng sợ, thả lúc chưa cho ăn...
mình nuôi như trông diễn dàng chỉ dẫn.thông cảm nha bf mình chỉ nuôi có 2 cặp thôi chuồng cũng ko dẹp lắm sọ dưa lên máy bạn cười chết.hôm qua mình mới di thả thử 5km căp con chúng bay về mình mừng quá luôn.gần nhà mình có khoảng 2 dàng bồ câu.cám ơn bạn dã quang tâm.
:-":-":-"có gì thì mình có thể liên lạc wa dien thoại dc ko.:)]:)] sdt của mình 0983202676 luôn thể cho số của bạn nha
:beer:beer

BACHAI

Bồ Câu Bay Mất

Các Bạn ơi Hôm Trước Mình Có Mua Của Anh Tuấn Nhỏ, Tuancon 5 Con Thái 150.000đồng Một Con .nuôi Trong Chuồng Nhà Mình Khoảng Một Tháng Rồi . Hôm Qua đem Di Cầu Bình điền Thả Thử Mất Tiêu Hết Luôn, Không Em Nào Về Nhà Mình Hết. Không Biết Chuồng Nhà Mình Xấu Quá Hay Sao Chúng Nó Không Chịu ở. Cả 5 Con đều Màu đen Mun. Tiếc Quá.không Hiểu Vì Sao?

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi Bachai,

Các Bạn ơi Hôm Trước Mình Có Mua Của Anh Tuấn Nhỏ, Tuancon 5 Con Thái 150.000đồng Một Con .nuôi Trong Chuồng Nhà Mình Khoảng Một Tháng Rồi . Hôm Qua đem Di Cầu Bình điền Thả Thử Mất Tiêu Hết Luôn, Không Em Nào Về Nhà Mình Hết. Không Biết Chuồng Nhà Mình Xấu Quá Hay Sao Chúng Nó Không Chịu ở. Cả 5 Con đều Màu đen Mun. Tiếc Quá.không Hiểu Vì Sao?
- Chim về chưa?
- Chim màu đen mun là chim thái gì vậy :thingking:?
- Bình thường chúng ở nhà có đánh vòng không?
- Em cho chúng đi thả lần nào chưa?
- Cầu Bình điền cách nhà em bao xa?

Koide

Xin hỏi anh BF và các anh em chuyên nuôi bồ câu đua, hôm rồi mình có 1 lần hỏi là mình rất muốn nuôi 1 cạp bồ câu để đi thả nhưng không biết giống nào là giỏi nhất, cách chọn như thế nào để chọn đúng loại không lai tạp và mua ở đâu là an tâm nhất. Đã có 1 lần bạn YK hướng dẫn mình chỗ mua nhưng mình vẫn tìm ra. Xin cám ơn anh em giúp đỡ

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Xin hỏi anh BF và các anh em chuyên nuôi bồ câu đua, hôm rồi mình có 1 lần hỏi là mình rất muốn nuôi 1 cạp bồ câu để đi thả nhưng không biết giống nào là giỏi nhất, cách chọn như thế nào để chọn đúng loại không lai tạp và mua ở đâu là an tâm nhất. Đã có 1 lần bạn YK hướng dẫn mình chỗ mua nhưng mình vẫn tìm ra. Xin cám ơn anh em giúp đỡ
Chào bạn,

Bạn vui lòng xem lại các trang trước của chủ đề yêu bồ câu đưa thư bạn nhé! Tất cả yêu cầu của bạn đều có hết rồi đó!

bạn hỏi minh hay sao.nếu như bay mất thì sao bạn ơi.có cách nào cho chim thái khôn nhanh ko bạn?

tullyking

Member
Đọc posting của bạn, mình không hiểu là 5 con chim Thái của bạn đã được thã bay lòng vòng ở nhà chưa ? bạn đã thã chúng ra bay lòng vòng bao lâu rồi ? Bạn nên để ý chúng bay bao xa và bay cao không khi thã bay lòng vòng ở nhà trước khi tập huấn nhe :nailbitting:

Chấn PG

Member
Chim bồ câu của bạn mua là chim con hay chim "già" ? trước khi thả ở cầu Bình Điền thì bạn đã thả ở gần nhà mình chưa? .Nếu chưa thả ở gần gần nhà thì khó lắm bạn ơi , tập cho nó bay ở gần nhà mình trước để nó làm quen với "địa hình" ở chỗ mình nuôi một thời gian rồi hẵn đem đi chỗ khác thả;).Các trang trước anh Bigflowerhorn có post bài thả chim của nước ngoài đó bạn tham khảo lại nhé ;) :D

BACHAI

Bồ Câu đã Về

Chiều Qua đi Làm Về Thấy Bồ Câu Về Chuồng đầy đủ. Vui Ghê. Mình Chỉ Thắc Mắc Tại Sao Bay Tới Qua đêm. Tệ Quá. Khoảng 10 Km đâu Có Xa.chắc Mới đi Lần đầu. Màu đen Mun Là Bồ Câu Thái Lan Nguyên Một Màu đen, Không Có Lem Tí Màu Nào Hết.mình Sẽ Cố Gắng Luyện để Còn Tham Gia Cuộc Bay đua Có Giải Thưởng Nữa Chứ Các Bạn.mấy Tay đua Chuyên Nghiệp Ngoài Chợ Lớn Rủ Mình đua Hoài.chắc Hôm Nào Phải Cáp đua Một Trận Ra Trò.( Hên Xui)

Chấn PG

Member
Chiều Qua đi Làm Về Thấy Bồ Câu Về Chuồng đầy đủ. Vui Ghê. Mình Chỉ Thắc Mắc Tại Sao Bay Tới Qua đêm. Tệ Quá. Khoảng 10 Km đâu Có Xa.chắc Mới đi Lần đầu. Màu đen Mun Là Bồ Câu Thái Lan Nguyên Một Màu đen, Không Có Lem Tí Màu Nào Hết.mình Sẽ Cố Gắng Luyện để Còn Tham Gia Cuộc Bay đua Có Giải Thưởng Nữa Chứ Các Bạn.mấy Tay đua Chuyên Nghiệp Ngoài Chợ Lớn Rủ Mình đua Hoài.chắc Hôm Nào Phải Cáp đua Một Trận Ra Trò.( Hên Xui)
vậy ráng hạng 1 nha ;;) chúc bạn may mắn :blusshing::praying:>:D<

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hú hồn, đúng là còn trẻ thì ham chơi. Đi chút xíu mà qua đêm luôn, không biết có vô vũ trường không nữa :D! Sáng ra đói bụng:D mới mò về :D!
Ok, cố lên bạn tập luyện chúng thường xuyên rồi tuyển ra chiến binh hay nhất để đi thi bạn nhé! Sự luyện tập quyết định rất nhiều đến thành tích đó bạn! Chúc bạn thành công!

Koide

Gửi Anh BF!
Minh đã đọc cả rồi bạn ah! chỉ có điều theo như các anh em trên diễn đàn thì bồ câu thái là nhớ đường tốt nhất đúng không anh? Nhưng còn 1 điều là mua ở đâu thì bồ câu không lai tạp và an tâm? hôm rồi có gọi anh bocau thì đã hết thái con rồi

tullyking

Member
A Di Đà Phật , xin thí chủ hãy bình tâm nghe bần tăng khuyên, nếu bồ câu thí chủ chỉ bay có 10km mà qua đêm mới về thì .......đừng nên mang đi đua . Thí chủ nên liên lạc với anh BF để ráng mua một cặp Thái xám chính gốc rồi mới luyện tập nhé, thiện tai thiện tai :praying: