• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu Chim Bồ Câu đưa thư

lionking2k12

Chào bạn !:wave:
_ Bồ câu của mình chưa co đem thả vì mình chỉ đang mới gày đàn thôi , với lại mình mua bồ câu bố mẹ về để lấy con nên đâu có giám thả , thả là một đi không trở lại . Bạn có thể để lại cho mình 1 cặp bồ câu con để mình làm giống được không ? mình đã được một cặp con.
_ Và nếu mình có đem bồ câu đi thả thỉ chỉ cở Vũng Tàu thôi mình không có thời gian .
_ Bồ câu của bạn dữ thiệt , vậy từ Bình Định về đến tp mất bao nhiêu lâu ?:-bd
_ Đối với bồ câu xàm hai gạch và xi tỉm bạn thích màu nào nhất . Còn mình thì mình thích xám hai gạch thôi.
xi tỉm bay hay hơn bạn ak:):)

dong-fa

Bồ câu đưa thư

Hi,
Bồ câu mình nuôi là loại bồ câu đưa thư, hình dáng bề ngoài bình thường thôi nhưng trí thông minh nhớ đường về nhà thì tuyệt vời. Nếu nuôi kiểng ở nhà mà không đem thả thì hơi phí đấy. Nếu nuôi thì chịu khó mang đi đây đó thả chơi ví dụ như Hà nội, Lạng sơn, vinh...Khi đó bạn sẽ biết được tài năng thật sự của chúng. Khi nào bạn có thể vào saigon lấy bồ câu?

dong-fa

bác cho e hỏi bác ở hn hay là tphcm vaayjem định mua đôi chim đua mà ko biết mua ở đâu ạ

dong-fa

Hi bạn triet88,

Hi,
Đây là hình ảnh chuồng chim của mình:

Có 2 cửa:
- Cửa ngang bên trên dùng để thả bồ câu đi chơi, có 4 cửa nhỏ (chim có thể tự vào nhưng không ra được). Thả xong chim ra thì ta đóng cửa lại, chim sẽ tự vào lại chuồng theo 4 cửa nhỏ. Nuôi chuồng kiểu này ta có thể dễ dàng quản lý chim.

- Cửa bên dưới dùng để vào vệ sinh, cho chim ăn, cho chim tắm...

Bên trong được chia làm nhiều ngăn và miếng đứng cho chim ở và làm tổ.

Đây là cặp chim bố mẹ xi tỉm 2 tuổi (chim bố đã đi qua Bình định, chim mẹ thì đã đi Nha trang). Chim con mình hứa cho bạn.

Hỏi thật bạn triet88 nha! Mình thấy bạn thích bồ câu kiểng chứ không phải bồ câu đua thì phải? Bạn nuôi bồ câu nhật xòe đuôi thì chỉ để nhìn cho đẹp thôi bạn ơi! Lúc trước, bạn cho bồ câu ăn gì? Bạn có cho chim đẻ qua chưa?

Phải thật sự yêu thích bồ câu đua thì mới nuôi nha bạn, nếu không thì mang về nhà ít hôm sẽ cảm thấy chán và tội nghiệp mấy chú chim :)!

Mình cũng có 1 chú chim kiểng duy nhất: Hỏa tiển mái. Hình nó đây. Kiểu dáng bay rất đẹp và bay rất cao nhưng không bay xa được.

:wel: Có bạn nào chơi chim bồ câu đua thì cho mình học hỏi thêm kinh nghiệm nhé!
bác cho e hỏi e định mua chục đôi kiềng chân thì mua chỗ nào vậy ạ