• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy 2 tuổi màu đỏ cánh gián tại Hải Phòng!

choxoayhp

Member
Theo mình biết nếu đã nuôi chó xoáy Thái thì nên làm 1 con nữa cho đẹp đôi, chứ thêm con Rot làm gì. Rot con có bị con chó xoáy to bắt nạt ko?
Nuôi thêm cân bo cho nó choảng nhau cho vui, hôm qua nện con BoXin mỏi hết cả tay, đánh vì tội gừ chủ. Cái giống xoáy Thái này xích và nhốt dữ kinh lên được, hic hic.

damson82

Member
Mấy hôm nay em đi bắt con rot nên bận quá ko sang đỡ đẻ và góp vui cùng các anh được. Để bữa nào em vác cân đường hộp sữa sang thăm em nó :)). Boxin được phá coóng con red thì hên lắm đó nha a. Hihi
huy bắt rott ở đâu đấy em?
bố mẹ là con nào đấy?cho anh biết giá được k em?
anh cũng mới bắt 1 con . mẹ là diva bố sunny

damson82

Member
Nuôi thêm cân bo cho nó choảng nhau cho vui, hôm qua nện con BoXin mỏi hết cả tay, đánh vì tội gừ chủ. Cái giống xoáy Thái này xích và nhốt dữ kinh lên được, hic hic.
xoáy thái nuôi phải thế nó mới hay chứ ông ơi?

huy.hp

Member
huy bắt rott ở đâu đấy em?
bố mẹ là con nào đấy?cho anh biết giá được k em?
anh cũng mới bắt 1 con . mẹ là diva bố sunny
Đàn đó cũng okie lắm đó a ơi. Con bố nhìn đẹp và có gia phả tốt. E cũng định bắt đàn đó mà hết mất nên e phải chịu đấy chứ. Con rot của em đầu thủ và dáng đứng show đẹp lắm. Chỉ có mỗi màu lông là không được okie cho lắm. Chứ nếu không thì mỹ mãn luôn a ah

huy.hp

Member
các anh xem con rot này nhé ... em nó được 2 năm tuổi và bố mẹ của em nó là ở bên canada và em nó được 1 ông anh của mình cầm về nuôi dậy...

choxoayhp

Member
a thấy GSD và rot còn dễ dạy bảo hơn bọn xoáy Thái, Huy à. Giờ đánh xong nó ngoan được vài hôm, đâu lại vào đấy, xích suốt nên dữ dã man.
Chó Rot của em màu lông thấy giống con fox con của anh dã man=))!

huy.hp

Member
Loại nào cũng thế a ah. Nếu bắt nó vào kỷ luật ngay từ lúc nhỏ thì sẽ dễ bảo hơn là lúc nó trưởng thành a ah. Bây giờ boxin chỉ có cho nhịn cơm khoảng 1 ngày là lại dễ bảo ngay. Những con như thế đánh nó thì nó càng lỳ đòn chứ nó ko sợ đâu :)) a cứ cho nhịn là sợ ngay

duhuonghp

Member
PHP:
http://i162.photobucket.com/albums/t249/phamhuy1/Quoc%20Huy/Picture010.jpg
con rot này lạ quá ta , lai thêm một giống chó lạ nữa ở việt nam ,,,,, vài lời nhận xét mong bạn thông cảm

damson82

Member
nếu chuẩn thì con rott của huy không phải là rott huy nhé.đấy là anh nói thật lòng để e biết.lần sau nên tìm hiểu thật kỹ trước khi mua 1 dòng nào đấy nhé!

choxoayhp

Member
Huy à, Sơn nói đúng đó, màu lông con này k chuẩn, nếu chuẩn phải vàng đen mới chuẩn, em à. Với lại con chó này dễ bảo thì để lại nuôi cũng được, nếu mà nó bướng thì cho bay thôi em...
Tình hình chó nhà Sơn thế nào rồi? Cả chó nhà ông bạn của Sơn đó, sắp sửa đến nước chưa Sơn ơi?? Đến sắp xếp ra Hải Phòng cho chúng nó giao lưu nào Sơn:D

damson82

Member
con nhà ông anh họ thì đang thay lông hà ah.con của sơn thì lông lá xong rồi mà chưa thấy gì cả.với tôi đang ở công trình lâu nay nên cũng không theo dõi sát được chỉ có alo về nhà hỏi thăm tình hình thôi.

choxoayhp

Member
Hiện tại Red đã có vẻ mang bầu, đầu tí hồng và to lên, cơ bụng giãn ra, ăn khoẻ như 1 con lợn rồi anh em à. Tình hình đợt tới chăm nó tốt hơn, theo Sơn học tập chơi 1 hộp sữa bà bầu cho nó máu....:p:p:p

damson82

Member
nếu khi mang bầu mình chăm sóc tốt thì khi chó con ra rất khỏe chăm nhàn hơn hà ah.mà quan trọng là chơi là chăm phải không kekekeke.ít ra cũng 2 hộp nhé.phomai khoảng 15 bánh kakakakaka

dungvoi_hp

Member
Hà có đk ông mua sữa cho Red uống và bảo ông anh để ý tháng đầu ghén ngẩm có thể ăn ko nhiều, nhưng hết tháng đầu chó mẹ ăn khỏe và cần nhiều chất hơn phải để í dinh dưỡng cả hai hoặc 3 bữa ăn hàng ngày ( ko cần ăn nhiều cơm nhưng chất đạm như cổ gà hay gan lợn phải đủ ...) nó được rau càng tốt ( ko cho ăn thừa canh rau ngót nó ko tốt đâu ) nếu đầu gà ăn ít thì phải cho uống thêm mỗi ngày viên Sắt 1 viên Canxi nhé . Có gì alo tôi.

duhuonghp

Member
Hiện tại Red đã có vẻ mang bầu, đầu tí hồng và to lên, cơ bụng giãn ra, ăn khoẻ như 1 con lợn rồi anh em à. Tình hình đợt tới chăm nó tốt hơn, theo Sơn học tập chơi 1 hộp sữa bà bầu cho nó máu....:p:p:p
chào bác chó xoáy hp . nhà bác có chó đực và chó cái đang chửa cho em hỏi thăm có cơ hội bắt 1 em về nuôi với nhà bác ở gần chùa vẽ à

choxoayhp

Member
Chào bạn, mình hiện tại nuôi 3 đực 1 cái, con cái đang xem đợt này đẻ đã mình mới biết được bạn à, chó mình hiện tại mới phối đc gần 3 tuần. Mình, Dũng voi, Huy và khoảng 3 người đều cầm chó xoáy Thái, nhưng con cái đẹp hiếm quá. Mình vẫn đang mong muốn đi tìm 1 con cái đẹp đẻ có chó đẹp cho anh em Hải Phòng chơi, nhưng 2 năm nay vẫn chưa tìm được con ưng ý. Có điều kiện mấy anh em mình giao lưu, bạn nhé!>:D<

Chờ nó có bầu thì học theo Sơn cho nó uống sữa bà bầu, chó đẻ lần đầu phải gọi ông đi đỡ liền. Tình hình giờ nó ăn khoẻ dã man. Đợt vừa rồi BoXin nhảy với con Phú Quốc lai nhà cu Tân dưới Ngô Gia Tự ra đàn con đẹp phết, con nào mõm cũng to, chất lông k bị pha tạp. 4 đen 3 đỏ k pha màu luôn...:D

Nhìn con cái của Sơn lúc mang ra Hải Phòng, dáng chuẩn chó săn, lông đỏ, tai cũng to và đẹp,....

chào bác chó xoáy hp . nhà bác có chó đực và chó cái đang chửa cho em hỏi thăm có cơ hội bắt 1 em về nuôi với nhà bác ở gần chùa vẽ à

Em cũng đang đặt hàng đàn chó này, đang chờ bắt 1 con đực từ đàn này. Nghe nói tầm 5 tầm nữa là thu hoạch được rồi và 1 thánng rưỡi sau là bắt được!

chimsun

Member
chào bác choxoay Hải Phòng và anh em chơi chó tại Hải Phòng!
Em rất kết chó xoáy Thái nhưng ở Hải Phòng này đặt mua chó xoáy Thái khó quá, hầu hết toàn chó lai, màu lông và dáng rất xấu.
Em muốn đặt 1 con chó xoáy con từ đàn nhà anh chó xoáy Hải Phòng, nếu đàn nhà anh đẻ cho em xin địa chỉ để em qua xem nhé.

chào bác choxoay Hải Phòng và anh em chơi chó tại Hải Phòng!
Em rất kết chó xoáy Thái nhưng ở Hải Phòng này đặt mua chó xoáy Thái khó quá, hầu hết toàn chó lai, màu lông và dáng rất xấu.
Em muốn đặt 1 con chó xoáy con từ đàn nhà anh chó xoáy Hải Phòng, nếu đàn nhà anh đẻ cho em xin địa chỉ để em qua xem nhé.
Theo tôi được biết có ít nhất 4 người đã đặt gạch đàn chó khi phối xong, trong đó không có tôi và bạn.

chimsun

Member
Hải Phòng mình quá ít xoáy Thái, không như anh em ở Hà Nội. Tìm bắt 1 con thuần chủng, đẹp mà đã hơn năm nay chưa có.
gửi anh choxoayhp: Đàn nhà anh khi nào đẻ em xin đặt 1 cục gạch!<:p