• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy 2 tuổi màu đỏ cánh gián tại Hải Phòng!

doberman

Member
bồi bổ chăm sóc 1 thời gian là đẹp ngay bạn àh.chúc mừng bạn có 1 chú chó đẹp.

choxoayhp

Member
Cám ơn các bác, em này quả thật tính tình cực kỳ điềm đạm, Hải Phòng anh em chơi Pit và Rot nhiều, ít người chơi xoáy Thái. Nếu có chơi xoáy Thái quay đi quẩn lại vài anh em với nhau.
Mặt em này lúc tập trung có ít nếp nhăn thôi, mặt nó nhìn hiền lắm:)

Mupet

Member
e cũng đang nghiên cứu về dòng này,thấy bảo tính tình mấy e này khó huấn luyện,bướng bỉnh,bác nuôi rồi có thể cho e biết đc ko ạ

dòng xoáy thái này,có giữ nhà được ko bác( có sủa khi thấy người lạ ko)

damson82

Member
Hà lưu ý vấn đề bắt chó đã trưởng thành nhé.thời gian đầu làm quen.và dần đưa vào khuôn khổ.

choxoayhp

Member
Tình hình khoảng vài tháng nữa cho phối với con cái nhà Sơn xem thế nào nhé??

choxoayhp

Member
Hải Phòng k có chó đẹp, bọn mình phải lên Hà Nội tìm 1 con về làm giống. Và hiện giờ nó đẹp hơn mấy con chó ở Hải Phòng về chất lông, dáng dấp nhiều.
Hiện giờ đang chăm cu cậu cho cu cậu béo thêm chút.
À quên, con này là con bắt nhà anh Cường ở dốc Bát Cổ Hà Nội.

Hải Phòng k có chó đẹp, bọn mình phải lên Hà Nội tìm 1 con về làm giống. Và hiện giờ nó đẹp hơn mấy con chó ở Hải Phòng về chất lông, dáng dấp nhiều.
Hiện giờ đang chăm cu cậu cho cu cậu béo thêm chút.
À quên, con này là con bắt nhà anh Cường ở dốc Bát Cổ Hà Nội.
Cường bát cổ mình nghe các anh các chú nói là Chủ cũ của con Tom thì phải

choxoayhp

Member
Con Tôm là con nhà anh Cường Vạn Kiếp, không phải anh Cường Bát Cổ. Còn con này anh Cường Bát Cổ để lại cho mình nhập bên Thái, tên là Bu Xỉn.

Con Tôm là con nhà anh Cường Vạn Kiếp, không phải anh Cường Bát Cổ. Còn con này anh Cường Bát Cổ để lại cho mình nhập bên Thái, tên là Bu Xỉn.
thế là hay rồi phong trào xoáy thái HP lại lên rồi........

dungvoi_hp

Member
Con xoáy thái này bình thường!

Mạn phép cho mình hỏi bạn nhận xét đánh giá tiêu chí 1 chú chó Xoáy Thái như nào với tiêu chuản nào là chó đẹp để anh em mở mang kinh nghiệm được không .............Ví dụ : chất lông , đầu thủ - bộ tai & mõm - bàn vồ - dáng dấp - bộ ngực ???

Mr Lab

Member

Mạn phép cho mình hỏi bạn nhận xét đánh giá tiêu chí 1 chú chó Xoáy Thái như nào với tiêu chuản nào là chó đẹp để anh em mở mang kinh nghiệm được không .............Ví dụ : chất lông , đầu thủ - bộ tai & mõm - bàn vồ - dáng dấp - bộ ngực ???
Chó TRD khác chó PQ nhà mình ở chỗ có bảng chuẩn và ko bị lôi ra tranh luận cãi nhau nên bác có thể tự nghiên cứu xem như thế nào là đẹp nhé! Còn mình nói riêng về em chó này là bt hay có thể nói là quá bình thường, mặt, đầu thủ và chiều dài cũng như bề dày của thân lưng, đuôi..nói chung là bt thôi. Mình cũng đang nuôi 1 em tầm 2 tuổi, bác tham khảo nhé
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=97661
Sorry bác vì mình ko khen con của bác mà lại có ý khen con của mình hihi nhưng đấy là lời nói thật mà!

choxoayhp

Member
Mình vừa mới lấy con này được hơn 1 tuần, con này mua của chủ cũ ở Bát Cổ, nhà anh ấy đang xây, nhốt nhiều và không được chăm nên nó hơi gày, còn chó này cho vận động và ăn khỏe là body lên ngon thôi. Giờ nó vẫn chưa quen chủ mới nên vẫn chưa dám tháo xích để cho nó chạy vận động được.

Mupet

Member
e thấy cái dòng chó này mặt mũi nó cứ u sầu kiểu j ấy,đặc biệt là màu đỏ lửa
những con xám xanh nhìn mặt ngầu hơn

bác nào nuôi rồi cho e hỏi,nó sủa tợn ko hả bác

huy_hp

Member
Con nay nhin dep that :d hihi. A bat con nay roi ha a? Dot nay e het luc nen cung chua the bat dc :( huhu. Tiec qua

choxoayhp

Member
Bọn này nó hiền với người nhà, chứ người lạ thì thôi rồi... Vừa mới phang bà hàng xóm xong, bà cụ đạp đít nó thế nó bem luôn:-ssTự dưng mất tiền oan mà chả hiểu vì sao:-o!