• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy 2 tuổi màu đỏ cánh gián tại Hải Phòng!

choxoayhp

Member
Hôm nay thứ 7, hoa của nó vẫn chưa ok, chắc mai rủ Dũng voi đi đỡ:D
Huy em có rảnh thì alo cà phê cà pháo nào, tình hình thấy chú bận rộn quá.
Vác con Sam xuống nhà anh chiến đi em!

huy.hp

Member
:)) e cũng đang định thế đây. Để chiều em thu xếp, mà mỗi tội con Sam không biết đi xe máy anh ah. Mà con này hiền quá. Chẳng thấy sủa mấy. Có khi phải cho vào trường thôi :))

damson82

Member
Hôm nay thứ 7, hoa của nó vẫn chưa ok, chắc mai rủ Dũng voi đi đỡ:D
Huy em có rảnh thì alo cà phê cà pháo nào, tình hình thấy chú bận rộn quá.
Vác con Sam xuống nhà anh chiến đi em!
Ông cứ đếm ngày salo.tính từ ngày đầu tiên thấy đến ngày 12 là ok.
Kết hợp xem nước của nó mầu nhờ nhờ như mang cá chết, hoa sưng lên.nắn cuống hoa thấy mềm mềm là ok.

dungvoi_hp

Member
" bắt nước " Hà cu tý bắt sao được, sáng nay CN mới la ngày thứ 9 mà tôi thấy nước và hoa chưa phối được.............................

choxoayhp

Member
" bắt nước " Hà cu tý bắt sao được, sáng nay CN mới la ngày thứ 9 mà tôi thấy nước và hoa chưa phối được.............................
nó mà k phối đc tôi bảo ông. Hôm nay hai thằng phối chán đi câu cá làm mẻ cá rô phi về rán cho mèo ăn, chán đời thế... vứt con BoXin xuống quán kệ cho chúng nó nhảy với nhau cho đỡ buồn!

damson82

Member
nó mà k phối đc tôi bảo ông. Hôm nay hai thằng phối chán đi câu cá làm mẻ cá rô phi về rán cho mèo ăn, chán đời thế... vứt con BoXin xuống quán kệ cho chúng nó nhảy với nhau cho đỡ buồn!
Bó tay với ông.cho phang từ ngày thứ 5,6 gì mà chẳng ra máu.Sao k để ở nhà mà theo dõi nó lấy tí kinh nghiệm hả ông ơi.

damson82

Member
Ông phải chỉ bảo cho hà nó sờ nắn đi dũng ah kekekeke.cái cần sờ thì k sờ cứ đi vuốt đuôi nó kekeke

huy.hp

Member
em có ý kiến tham gia là bây giờ hải phòng cũng có nhiều người chơi xoáy thái , vậy nên anh em mình nên lập 1 topic để các anh em vào điểm danh và 1 tháng nên off 1 đến 2 lần . Vì xoáy thái là dòng chó săn nên các anh em sẽ chọn 1 khu đất trống và rộng có đầm để anh em minh thả gà or vịt cho các bé vờn... vờn xong là làm bữa đánh chén luôn ... các anh thấy thế nào

choxoayhp

Member
thả ra chó anh nó cắn chết mấy con chó khác liền :)), cột nó lại, uống cà phê, cho chúng nó sủa vang 1 góc phố, em à:D

huy.hp

Member
Hihi. Như thế thì còn gọi gị là chó sắn nữa hả a ơi :d mà nuôi dòng này thì phải hoang dã như vậy thì nó mới phát triển được hết tính cách săn mồi của nó a ah. E đang tập cho con của em xuống nước. Vì nó vẫn sợ nước lắm

choxoayhp

Member
chú cho sang bên Đồng Hòa để săn chuột đồng đi, thế mới vui. Bên đó nhiều chuột đồng, chim chóc lắm. CN mấy anh em mình họp hành off chó nhé.

damson82

Member
chú cho sang bên Đồng Hòa để săn chuột đồng đi, thế mới vui. Bên đó nhiều chuột đồng, chim chóc lắm. CN mấy anh em mình họp hành off chó nhé.
Vụ sờ nắn bắt nước sao rồi hà ơi?

damson82

Member
em có ý kiến tham gia là bây giờ hải phòng cũng có nhiều người chơi xoáy thái , vậy nên anh em mình nên lập 1 topic để các anh em vào điểm danh và 1 tháng nên off 1 đến 2 lần . Vì xoáy thái là dòng chó săn nên các anh em sẽ chọn 1 khu đất trống và rộng có đầm để anh em minh thả gà or vịt cho các bé vờn... vờn xong là làm bữa đánh chén luôn ... các anh thấy thế nào
Nếu là chó chưa trưởng thành thì tập săn rất nhàn. Nhưng những con trưởng thành rồi sống trong nhà thành phố ít được thả thì khi thả ra bãi đất trống thì chỗ nào nó cũng lùng sục mò mẫm.có con mất hút con mẹ hàng lươn luôn.
Nhưng ý kiến của huy ok đấy nếu ah e đông đủ thì sẽ rất thú vị

choxoayhp

Member
Nếu là chó chưa trưởng thành thì tập săn rất nhàn. Nhưng những con trưởng thành rồi sống trong nhà thành phố ít được thả thì khi thả ra bãi đất trống thì chỗ nào nó cũng lùng sục mò mẫm.có con mất hút con mẹ hàng lươn luôn.
Nhưng ý kiến của huy ok đấy nếu ah e đông đủ thì sẽ rất thú vị
Chó nhà chú Sơn bắt về, k nuôi từ bé, nó lùng sục, gọi chưa chắc quay về, mất tiêu là chắc.
Sơn à, hôm nay phối lại, hôm nay nước chuẩn, chiều Hà cho 2 con phối với nhau luôn. Con đực k chịu nhảy, bực ghê!

huy.hp

Member
Chó nhà chú Sơn bắt về, k nuôi từ bé, nó lùng sục, gọi chưa chắc quay về, mất tiêu là chắc.
Sơn à, hôm nay phối lại, hôm nay nước chuẩn, chiều Hà cho 2 con phối với nhau luôn. Con đực k chịu nhảy, bực ghê!
ko thì cho phối với con nhà ông Hội già đi :D

choxoayhp

Member
Chiều nay đã phối xong, bắt nước chuẩn xong, 13 ngày:D. Mang Red ra phối, đầy đủ anh em tụ họp...

... Bạn Dũng voi đỡ phối vãi...:-ss

Này thì Boxin vs Res

Dũng voi không biết làm gì hơn:D

Dân tình hàng xóm đứng xem đôi trai tài gái sắc:D

Hy vọng ra 1 đàn đẹp!!

Chiều nay đã phối xong, bắt nước chuẩn xong, 13 ngày:D. Mang Red ra phối, đầy đủ anh em tụ họp...

... Bạn Dũng voi đỡ phối vãi...:-ss

Này thì Boxin vs Res

Dũng voi không biết làm gì hơn:D

Dân tình hàng xóm đứng xem đôi trai tài gái sắc:D

Hy vọng ra 1 đàn đẹp!!
Đằng sau nhà bác khung cảnh hữu tình nhỉ?
Hôm nọ nhìn BoXin phối nằm mà buồn cười quá. Công nhận ca này mãi mới phối được, mệt thế! Mà sao con cái này to vậy anh Hà? Nhìn BoXin to cao mà nó đứng không kém BoXin là bao nhiêu? Con của đàn này chắc sau này to con lắm đây.

choxoayhp

Member
Đằng sau nhà bác khung cảnh hữu tình nhỉ?
Hôm nọ nhìn BoXin phối nằm mà buồn cười quá. Công nhận ca này mãi mới phối được, mệt thế! Mà sao con cái này to vậy anh Hà? Nhìn BoXin to cao mà nó đứng không kém BoXin là bao nhiêu? Con của đàn này chắc sau này to con lắm đây.

Con này con cái cũng khá to, chưa đẻ lần nào mà 28 kg, mẹ của nó ngày xưa còn to hơn cả con Tôm nhà ông Hội, con này sưu tầm mãi mới được đó.Mỗi tội màu lông k đỏ bằng con BoXin thôi. Con cái này mà đẻ chắc hơn 30 kg đó.

huy.hp

Member
Con này con cái cũng khá to, chưa đẻ lần nào mà 28 kg, mẹ của nó ngày xưa còn to hơn cả con Tôm nhà ông Hội, con này sưu tầm mãi mới được đó.Mỗi tội màu lông k đỏ bằng con BoXin thôi. Con cái này mà đẻ chắc hơn 30 kg đó.
Mấy hôm nay em đi bắt con rot nên bận quá ko sang đỡ đẻ và góp vui cùng các anh được. Để bữa nào em vác cân đường hộp sữa sang thăm em nó :)). Boxin được phá coóng con red thì hên lắm đó nha a. Hihi

Mấy hôm nay em đi bắt con rot nên bận quá ko sang đỡ đẻ và góp vui cùng các anh được. Để bữa nào em vác cân đường hộp sữa sang thăm em nó :)). Boxin được phá coóng con red thì hên lắm đó nha a. Hihi
Theo mình biết nếu đã nuôi chó xoáy Thái thì nên làm 1 con nữa cho đẹp đôi, chứ thêm con Rot làm gì. Rot con có bị con chó xoáy to bắt nạt ko?