• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành lập trạm cứu hộ mèo lang thang cơ nhỡ Hà Nội

nguyenthuy

Member
Mong là anh chị có thể sắp xếp đc sớm. Cái bạn đó ăn nói khó chịu lắm. Cứ như kiểu mình ko đón thì sẽ mang đi thịt ấy. Em Uất ức thần chưởng lắm nhưng vẫn phải nhịn....Gừ!!!

Mong là anh chị có thể sắp xếp đc sớm. Cái bạn đó ăn nói khó chịu lắm. Cứ như kiểu mình ko đón thì sẽ mang đi thịt ấy. Em Uất ức thần chưởng lắm nhưng vẫn phải nhịn....Gừ!!!
uhm anh đọc tin của bạn ấy trên facebook cũng biết tính bạn ấy thế nào, thôi thì xã hội có người này người kia, ngày xưa anh ở với những người kiểu đấy nhiều nên giờ không thích giống họ, với lại bạn ấy đăng tin cho thì có nghĩa bạn ấy cũng có cái tâm tốt chỉ có mỗi 1 điều là cách nói chuyện chưa được tốt lắm thôi
để mai anh nhờ Hà Thu nhận hộ, dạo này bọn anh bận quá chưa thể cắt cử người nhà đi nhận về được

FunnyBone

thế nghĩa là trạm sắp có thêm một chú mèo vàng giống Tõm này. thế đồng chí thương binh kia đã được đón về trạm chưa trạm trưởng. chúc trạm trưởng chữa lành cái chân của chú mèo thương binh nhé.

madcat

Member
Anh cứ tìm chủ cho bạn Tõm nhé
em có gọi lại cho mấy em tìm được Tõm, các em ấy bảo cuối tuần sẽ qua thăm
hnay là hết ngày chủ nhật rồi không biết các bạn ấy có qua qua trạm thăm bé ko
kikiki:x:x:x:x

milkygirl6390

Active Member
uhm anh đọc tin của bạn ấy trên facebook cũng biết tính bạn ấy thế nào, thôi thì xã hội có người này người kia, ngày xưa anh ở với những người kiểu đấy nhiều nên giờ không thích giống họ, với lại bạn ấy đăng tin cho thì có nghĩa bạn ấy cũng có cái tâm tốt chỉ có mỗi 1 điều là cách nói chuyện chưa được tốt lắm thôi
để mai anh nhờ Hà Thu nhận hộ, dạo này bọn anh bận quá chưa thể cắt cử người nhà đi nhận về được
a ơi e đã nhờ Zĩn đi đón rồi tầm trưa mai Zĩn sẽ đón bé qua nhà a luôn :D

FunnyBone

nhà Funny ở Đội Cấn. hôm qua định lanh chanh xin đi đón mèo ở Nguyễn Chí Thanh vì thấy gần quá. nhưng lại chẳng dám. tiếc hùi hụi

lonely29

Member
a ơi e đã nhờ Zĩn đi đón rồi tầm trưa mai Zĩn sẽ đón bé qua nhà a luôn :D
Em ở ngay gần Bách Khoa này chị, nếu chưa có ai đón em ý để chiều nay em qua đón bé mang đến nhà anh khaiminh hoặc mang về nuôi luôn, vì em ý chỉ có rận 1 tý thôi mà :x

milkygirl6390

Active Member
bạn Zĩn đã đón bé sang trại rồi ... cho bé chơi vài ngày với Tõm cho Tõm đỡ buồn rồi trại sẽ tìm chủ cho cả 2 bé nhé ... vì 2 bé đều rất khỏe mạnh ... Mình xin gửi lời cảm ơn đến Zĩn rất nhiều :D

ngudaymuon

Active Member
@ ALL & Khaiminhhanoi : VCC đã hoàn thành chương trình bán 60 bao cat Monmi được lãi 300K, cộng với 200K theo thông báo của thủ quỹ ( là tiền thừa nước từ những lần Off) tổng số tiền 500K sẽ được ủng hộ cho Trạm cứu trợ động vât ( dưới dạng vât chất như : thức ăn, chuồng trại, vật dụng cần thiết, thuốc men....).
Thông báo với toàn thể mọi người và Bác Khaiminh, gia chủ ngâm cứu xem cần ji trước mắt thì thông báo để mọi người cùng góp sức nhé.
Cảm ơn cả nhà đã chung tay ủng hộ. :)

@all: hiện nay trạm đã tiếp nhận 2 bé màu giống nhau nhưng cân nặng thì lại khác nhau :D sáng nay bạn Zĩn đã đưa em qua trạm lúc 9h30 cháu tên là chin hay chim gì ấy vì cô Zĩn cũng không nhớ rõ chủ cũ gọi cháu là gì :D, sức khoẻ các cháu đều tốt đều có thể tìm chủ mới ngay nhưng sẽ cho các cháu ở lại vài ngày cho ổn định tâm lý rồi sẽ tìm chủ mới
@ngudaymuon: hiện tại Trạm cũng chưa nhiều cháu lắm và các cháu đều khoẻ cả, cô Sheryl cũng ủng hộ cho các cháu ít thức ăn rồi nên các cháu ăn sẽ còn lâu lâu mới hết :D hiện tại thì tớ chưa nghĩ ra cần thêm gì cho mấy đứa, nếu có thì chắc chỉ cần thuốc men cho các cháu nhưng khổ cái là thời điểm này chưa có cháu nào ốm nên chưa thật sự cần kíp, hay mọi người nghĩ giúp tớ nhé nói chung thiếu thì thiếu nhiều nên chưa nghĩ ra cái nào cần hơn ấy mà :-??

lonely29

Member
em mèo ý tên Chin anh ạ, em đọc hết các bài đăng của chủ em Chin trên face và thực sự rất bức xúc x-(nuôi cho đỡ buồn xong em ý có rận lại bỏ, còn kêu vẫn bé chưa thịt được x-(

em mèo ý tên Chin anh ạ, em đọc hết các bài đăng của chủ em Chin trên face và thực sự rất bức xúc x-(nuôi cho đỡ buồn xong em ý có rận lại bỏ, còn kêu vẫn bé chưa thịt được x-(
hi mỗi người 1 cách yêu thương em ạ, mình cũng không thể trách họ vô tâm với mèo nhưng lại có tâm với việc khác được, chỉ cố gắng cứu được đứa nào hay đứa đấy thôi, anh cũng không thích cách nói của họ nhưng anh còn gặp nhiều trường hợp khó chịu hơn mà vẫn phải chịu vì đấy là người nhà mình nên cứ coi như lời nói thoáng qua thôi để tâm làm gì cho mệt thân, quan trọng là mình đã giúp được nhóc khỏi vào tiểu hổ, còn vụ rận thì nhanh thôi không vấn đề gì đâu

FunnyBone

chiều 23/4 thì chủ trạm có nhà không vậy. Funny muốn đến thăm trạm có được không. Funny là người mới thì có bị gì không ??

chiều nay tớ có nhà đấy, trước khi đến bạn gọi cho tớ nhé 0917612328
người mới hay người cũ đến chơi đều chung 1 điều là ....................... phải ngồi uống nước với gia chủ và chơi với các bé mèo :D

Sheryl

Active Member
@ ALL & Khaiminhhanoi : VCC đã hoàn thành chương trình bán 60 bao cat Monmi được lãi 300K, cộng với 200K theo thông báo của thủ quỹ ( là tiền thừa nước từ những lần Off) tổng số tiền 500K sẽ được ủng hộ cho Trạm cứu trợ động vât ( dưới dạng vât chất như : thức ăn, chuồng trại, vật dụng cần thiết, thuốc men....).
Thông báo với toàn thể mọi người và Bác Khaiminh, gia chủ ngâm cứu xem cần ji trước mắt thì thông báo để mọi người cùng góp sức nhé.
Cảm ơn cả nhà đã chung tay ủng hộ. :)
Chiều nay nhận được ủng hộ 100k từ ki_nho nữa ạ. Có lẽ mình sẽ làm một topic clear các khoản của quỹ hỗ trợ mèo của VCC. Bên trạm cũng nên làm 1 topic như vậy. Như là liệt kê ngày tháng năm nào đã nhận gì từ đâu :), chi phí như thế nào abc,... Như vậy mọi ng cũng sẽ biết là trại có gì, cần gì, sắp hết gì :D.

FunnyBone

chiều đến thăm trạm thì biết sáng nay Chin đã về trạm rồi. trông Chin gần giống Tõm nhưng Tõm lông đốm còn Chin lông vằn. lúc nhìn ảnh Tõm thì chỉ thấy lanh lợi, thậm chí còn nghĩ Tõm mới chỉ lẩy bẩy bước đi thôi. ai ngờ đến trạm mới biết Tõm là fan cuồng của môn thể thao "chạy vì ngày mai tươi sáng". thoắt cái phi từ nhà ra ngoài rồi lại thoắt cái phi vào trong. xồ vào đống giấy xong lại nhảy tưng tưng đi nghịch cái túi giấy bóng. Tõm ngại mỗi Chó thôi. chạy mà không để ý là sẽ bị Chó cốc mấy cái vào đầu.

phenmaleat

Active Member
Hiện ại trạm chưa nhiều các cháu vì vậy mọi người chưa biết nên giúp gì, có gì chủ trạm cứ ới mọi người 1 tiếng nha

rainbow

các a chị có thể cho em gửi con miu nhà em mấy ngày được ko ạ, em sắp về quê có việc nên không biết phải gửi nó ở đâu cho iên tâm . con chip nhà em nó ngoan ngoãn lắm.Với lại em muốn gia nhập hội mình có được không ạ, thỉnh thoảng rảnh em qua chơi với mấy em miu vì em thik mấy em mèo lắm, chơi vs nó cả ngày mà ko chán .

các a chị có thể cho em gửi con miu nhà em mấy ngày được ko ạ, em sắp về quê có việc nên không biết phải gửi nó ở đâu cho iên tâm . con chip nhà em nó ngoan ngoãn lắm.Với lại em muốn gia nhập hội mình có được không ạ, thỉnh thoảng rảnh em qua chơi với mấy em miu vì em thik mấy em mèo lắm, chơi vs nó cả ngày mà ko chán .
bạn gửi ở đây thì phải chuẩn bị tinh thần với rận nhé :D tớ không thể đảm bảo 100% không lây rận được
VP luôn chào đón các bạn mà, bất cứ ai cũng có thể tham gia bạn nhé
chúc bạn luôn vui với VP >:D<