• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành lập trạm cứu hộ mèo lang thang cơ nhỡ Hà Nội

hathu08

Active Member
chào bé Tôm.

đảm bảo bé Tôm chỉ 1 tuần là nhận được bố mẹ nuôi ngay. yêu bé Tôm quá, chúc bé khỏe mạnh

Sheryl

Active Member
Xinh quá Tom ơi. Hôm nay sẽ sắp xếp thời gian mang đồ ăn cho Tôm :).

madcat

Member
Huhuh, mọi ng ơi, em nó tên là Tõm ạ
:| em cũng ko hiểu tại sao các bạn ấy lại chọn cái tên này cho em nó

nguyenthuy

Member
Tõm ơi con xinh xắn quá, con phải ăn uống thật nhiều và chiến đầu với lũ rận đáng ghét nhé ^ ^

madcat

Member
Chị tưởng em " muốn xin mèo ta lai Nga or Nga thuần thì càng tốt, hoặc là mèo ta lai các loại khác cũng được nhưng cho mình em nào mà lông dài và xù chút chút nha":-??:-??

FunnyBone

ui. Thế bây giờ tính ra là đã có bao nhiêu tên được mang đến rồi ? tên Tõm này đã bắt đầu thể hiện thói nghịch ra chưa vậy...trông hắn láu cá thế kia cơ mà .

phenmaleat

Active Member
Hiện tại là có 1 bé tõm là mèo lạ thôi, còn 1 em là mèo gửi thì đã về nhà chủ cũ rồi

quagia

thật tuyệt

bởi tớ cũng đã có mấy bé mèo nuôi bị mất nên hy vọng ở một nơi nào đó các bé sẽ tìm được một nơi nương tựa .mình ở Hà nội nên nếu lúc nào trại đi vào hoạt động bạn nhớ thông báo nhé mình sẽ giúp đỡ ,của ít lòng nhiều không góp tiền thì góp công .

Linhmu_93

Active Member
Hôm nay lên fb thấy ảnh Tõm rồi, nay mới vào đây xem được! Tõm xinh quá cơ! Giống Coca nhà bạn Phenmaleat thế! Chúc Tõm hay ăn chóng lớn ngày càng xinh đẹp nhé!
A, Suki là con mẹ Milky anh ạ! Hehe...

Linhmu_93

Active Member
bởi tớ cũng đã có mấy bé mèo nuôi bị mất nên hy vọng ở một nơi nào đó các bé sẽ tìm được một nơi nương tựa .mình ở Hà nội nên nếu lúc nào trại đi vào hoạt động bạn nhớ thông báo nhé mình sẽ giúp đỡ ,của ít lòng nhiều không góp tiền thì góp công .
>.< chắc bạn chỉ đọc trang 1 mà k đọc các trang khác rồi! Trại đi vào hoạt động rồi bạn ạ! Rất hoan nghênh các bạn tham gia!

quagia

uh tai máy tính nhà mình bị đơ với lại mình đang buồn thối ruột đây con gái đuôi đen của mình mất tich hôm nay là ngày thứ 3 rồi .mình đã đi nhiều nơi bán mèo để hỏi xem có giúp mình tìm và chuộc về ko nhưng họ nói mình mèo ta thì ko thể tìm được mình có vào một nhà chuyên mua mèo câu trộm nhưng họ ko giúp lại nói những lời rất khó nghe,đau lòng quá

FunnyBone

không hiểu là ông Tõm hay bà Tõm nhỉ? Cơ mà thế nào chỉ có mình Tõm là mèo lạ, sao không thấy ai đưa mèo đến nữa.

nhìn bản đồ thì dễ tìm trạm mà. chỉ có Funny chắc là cá biệt...vác bản đồ đi tìm mà lạc. hôm nào rảnh lại đi tìm tiếp và mong là tìm ra chứ không lạc nữa

còn cái nữa cũng khiến Funny tò mò muốn xem. trạm đi vào hoạt động thì sẽ duy trì thế nào. nguồn nào để cung cấp thuốc men và miếng ăn cho các đồng chí trong trạm.tiền vía thì rõ là không tính. tiền của trưởng trạm có lẽ cúng không phai vô biên. trạm thành lập vì các đồng chí lang thang què quặt người ta tìm được nên bệnh phong phú là tất nhiên. tuy nhiên vẫn có đồng chí vừa khỏe vừa đẹp. có nên giúp các đồng chí này kiếm sống cho các anh em đang dưỡng thương trong trạm không. nói thẳng nói thật thì là tạo hoạt động giữa mèo và tiền cho các đồng chí khỏe đẹp. hoạt động này rõ là không phải kinh doanh vì đây là trạm cứu hộ mà. nói văn vẻ ra thì đây là những đồng tiền trong sạch mà các chú khỏe đẹp để lại cho các anh em trong trạm dưỡng thương đó.
giúp các đồng chí mèo cái cần câu cơm kiểu như trong truyện "cần câu và con cá" ấy.

phenmaleat

Active Member
ai muốn vừa chăm mèo vừa cấu cá thư giãn thì tới trạm nha, có vẻ như chủ trạm đã chuản bị 1 bể cá to để mời các bạn và cải thiện bữa ăn cho bọn trẻ rồi anh chị nhỉ?=))