• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm hiểu về Bull terrier !!

NguyenNhuThach

Active Member
-Tôi thấy mọi sự so sánh đều khập khểnh phải không bạn?-đấu đài hay đá gà cũng phải cùng hạng cân chứ,lấy thịt đè người thì không vinh dự gì,ai đem gà tre đá gà nòi bao giờ...mà chúng ta cũng không nên đề cập quá nhiều đến trò chơi bạo lực ở đây(đều bị cấm ở các nước văn minh:đấu chó,đá gà...)
-Giá chó Bull terrier hiện nay không rẻ vì hiếm,hàng giả nhiều(lai),ở nước ngoài cũng vậy,bạn nào muốn nuôi nên hết sức thận trọng,vì mua đắt tiền mà lớn lên giống chó cỏ thì buồn lắm.

k0ol_boy

Bác werbinic ơi,không biết ở Hà Nội có Bull Terrier phiên bản chuẩn ko nhỉ,thực sự thì em thích con đấy hơn em mini!!

k0ol_boy

:( sang các bên khác thấy người ta show nhiều mà buồn hết cả người :( tự thấy tủi thân cho cái box mình quá :(!

werbinich

Member
BAYERN CUP WINNER Schau Schwarzenbruck 20.09.2008 (CHLB Đức)

Standard Bullterrier

Giải siêu trẻ cho các cậu bé :D
v v 1, Balkan Bull Cracker Jack, Z.& Bes. M. Borvicanovic

v v 2, Question of Time Bodyguard, Z. A. Otte, Bes. S. Gebhard

Giải trẻ cho các chàng trai
V 1, Jg-CAC-Club,Bayern-Cup-Junior-Winner, Balkan Bull Broken Crusader, Z. & Bes. M. Borvicanovic

V 2, Ares Bully vom Nasenbach, Z. D. Vilsmaier, Bes.B. Schwaiza

V 3, Question of Time A Winner Never Quits, Z. & Bes. A. Otte

SG 4, Wallenstein's Bazi, Z. W. Scherzer, Bes. M. Zapf

hugo1749

Member
Chào các bác, có lẽ mình là người mới và mình biết mọi người chứ nhiều khi ... mọi người chưa biết gì về mình ( vì hoạt động trên diễn đàn hơi kém... he he he ) . Nhưng mình và các bác đều có một niềm đam mê bất tận về các chú khuyển và đặt biệt là giống này và American bully, nhìn chúng rất là cool, và thật tiếc thay cái giống bull terrier này ở trong Sài Gòn hầu như rất hiếm, nhiều kúc muốn tìm một em để có dịp ... dẫn đi dạo ngoài công viên (ước mớ rất đơn giản) mà hầu như tuyệt vọng !!!! . Nếu ai trong Sài gòn biết có bác nào có nuôi xin nhắn tin cho mình nha, thật lòng biết ơn rất nhiều !!!!
Và chúc cho nhưng ai có dịp gặp và yêu thương giống này cũng sẽ nhanh chóng tìm cho mình một chú về nuôi nha !!!!
PS : Thấy mấy bác chủ nhân của bull terrier ngoài Hà Nội thấy thích và hãnh diện quá đi !!!! em ganh tị quá !! he he he

bạn ơi không phải không có chổ bán mà quan trọng là bạn có dám mua chổ đó không..mình thấy bull terrier ở việt nam mình toàn là lai không à..xấu lắm...mà cũng không hiểu tại sao 1 loài chó đẹp và khoẻ mạnh ở việt nam mình mà không có phổ biến nhỉ..thật là khó hiểu..chúc bạn tìm được chó đẹp

CHiP377

Member
không phổ biến vì ít người đủ tiền mua , mua rồi lại tốn tiền chăm sóc , chăm sóc đầy đủ rồi thi thoảng lại phải móc ví đền tiền cho người ta vì chó mình cắn bậy bạ thì ai muốn nuôi nữa :))

tuan8us

Bull terrier ko nên nuôi làm gì. Đừng vì lạ mắt mà nuôi, nó không biết trông nhà đâu gạp ai cũng mừng. ông anh mình cũng nuôi xong phải bán đi vì càng nuôi càng nản. Khuyên các bạn đừng có nuôi loại chó này./.

golden-sr

Member
Có ai biết thông tin chính xác về số người nuôi bullterrier ở HN ko ah ! E Đang muốn tham khảo một số vấn đề ! thanks !

chicken

Member
Nhà bác thành mai hương còn 1 con màu trắng tầm 8 tháng tuổi đấy, rất là quấn người, gặơ người như bắt được vàng ấy nhưng mà gặp chó khác là biết mặt nó ngay, ai quan tâm đến mà hỏi, nhà bác ý cất nó trên gác chứ ko bày ra ngoài đâu

em mua 1 con ở Thành Mai Hương 2,5 tháng đưa về nhà thì bị viêm phổi đang chữa em lo lắm. ACE nào mua chó ở đó rùi cho em lời khuyên với, Không biết con bull nhà em có sống được không huhu

moggle

Member
con nha minh` hoi 6 thang tuoi? cung bi viem phoi? chua tri tan tinh 1 thang' moi khoi :( , ban rang' len

Maru pypy

Member
hành trình nuôi em Bull cũng gian nan qua mọi người nhỉ....nhưng dù có gian nan em vẫn không nản,kiểu gì em cũng phải kiếm được 1 em thật ưng ý....cho em hỏi trong Sài Gòn có hội Bull Terrior club chưa nhỉ? Nếu có cho em tham gia với nha.Mặc dù e chưa sở hữu em Bull thật bao h có mỗi em Bull bằng bông :(