• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm hiểu về Bull terrier !!

Tình hình là hôm đi offline 6-7 em gặp anh có nuôi giống này nhìn mê quá , từ lâu em đã biết giống này rồi nhưng bây giờ mới được chiêm ngưỡng em nó . Các anh chị am hiểu có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về loài này với ạ !
Cái hình này hôm đi off chụp đấy ạ , trông mặt em nó yêu quá cơ

PhongCP

mình cũng rất thích giống chó này , nhưng hiện tại ở HN ít quá. Muốn tìm 1 e về để cưng mà khó quá. Nhà e nuôi 1 con PQ đực rùi ko biết nuôi thêm 1 e như này đực nữa chúng nó có cắn nhau ko. Bác nào từng nuôi chỉ bảo cho e với

huyCQ

Member
mình cũng rất thích giống chó này , nhưng hiện tại ở HN ít quá. Muốn tìm 1 e về để cưng mà khó quá. Nhà e nuôi 1 con PQ đực rùi ko biết nuôi thêm 1 e như này đực nữa chúng nó có cắn nhau ko. Bác nào từng nuôi chỉ bảo cho e với
Bạn hiền của tớ ... bạn mua cún đi mua con Vện bé ý về chắc con phú quốc không cắn nó đâu ... mua nhanh để còn đi off nhé bạn

sirLap

Bạn hiền của tớ ... bạn mua cún đi mua con Vện bé ý về chắc con phú quốc không cắn nó đâu ... mua nhanh để còn đi off nhé bạn
Bác ơi vện của bác là giống gì? Giá nhiêu ah? E đang tìm nuôi cún ah. Hôm nọ ti toe đi off vui ghê cơ

uyenisme

Member
mấy bác cho em hỏi là bé bull terrier này khoảng bao nhiêu tiền ah, em đang nuôi 1 bé chihuahua ko biết tuyển thêm bé này có được ko hả các bác?

Dung~DQ

em thấy có người bảo bé bull terrier này cũng thuộc loại chó giữ cắn nhau ghê lắm ạ... ko biết có đúng ko nhưng em thấy nó dễ thường mà mặt cứ ngộ ngộ kiểu j í... nhìn yêu ghê...

pit bull

Member
mấy bác cho em hỏi là bé bull terrier này khoảng bao nhiêu tiền ah, em đang nuôi 1 bé chihuahua ko biết tuyển thêm bé này có được ko hả các bác?

Bạn mà mua về thì nó " thịt " chết em Fox ngay. Mình nuôi 1 em Bull te mới bé tẹo mà nó còn dám cắn con chó ta to gấp đôi chạy chối chết, mà nó cắn ko nhả đâu. Có điều giống này nó chỉ cắn lại con gì đối kháng với nó thôi, chứ ko động chạm đến nó là OK

huyCQ

Member
Bạn mà mua về thì nó " thịt " chết em Fox ngay. Mình nuôi 1 em Bull te mới bé tẹo mà nó còn dám cắn con chó ta to gấp đôi chạy chối chết, mà nó cắn ko nhả đâu. Có điều giống này nó chỉ cắn lại con gì đối kháng với nó thôi, chứ ko động chạm đến nó là OK
Giống chó này rất tình cảm nhé đặc biệt với chủ nó thường không liếm láp như các giống chó khác mà thay vào đấy là cắn , nhằn... còn với chó thì nuôi nó khá là mệt không cẩn thận mang tiền đi mà đền chó

uyenisme

Member
hu hu, các bác nói vậy làm em chùn bước muốn rước em nó về rồi nè, hix hix, nó mà xực con chihuahua nhà em chắc là đứt làm 4 luôn

NgocViet

hu hu, các bác nói vậy làm em chùn bước muốn rước em nó về rồi nè, hix hix, nó mà xực con chihuahua nhà em chắc là đứt làm 4 luôn
Bạn không fải lo vì vấn đề đó.Nếu bạn mua em Bull Terrier từ lúc còn nhỏ rồi để 2 đứa nó tiếp xúc và chơi đùa với nhau thì sẽ ok hết.Lúc đó bạn sẽ thấy em Bull đó vui tính và nhắng nhít đến thế nào :-bd .
Còn nếu bạn mua khi em nó đã lớn rồi thì cũng ko sao,chỉ cần bạn trọn em nào khác giới tính với em Huahua của bạn là đc rồi.

mr_hung

Member
em thấy có người bảo bé bull terrier này cũng thuộc loại chó giữ cắn nhau ghê lắm ạ... ko biết có đúng ko nhưng em thấy nó dễ thường mà mặt cứ ngộ ngộ kiểu j í... nhìn yêu ghê...
bull terrier này bình thường thì hiền lắm, cũng ít khi gây sự nhưng dính đến tranh dành cái gì là nó chién đến cùng bạn ạ. hôm trước mình mang nhóc bull nhà mình ra bờ hồ chơi, vì tranh bạn gái với con GSD nhà bác Sói đồng hoang mà nó nhẩy vào chiến luôn phải gỡ mãi mới ra, trong khi chi bằng 1/4 con GSD kia, còn hôm qua cũng với lý do đó mà nó lại chiến với một con phú quốc trưởng thành to gấp đôi. có đổ máu một chút nhưng không sao. Được cái hiền và rất tình cảm với người và khôn mặt thì cực tếu:D:D.

mr_hung

Member
Bạn ơi bull terrier rất cục nhưng cũng rất sĩ diện, mấy lần mình thả ra hồ chơi bị mấy chú FOX xông vào bắt nạt mà chẳng giám làm gì cả, lại lảng bơ đi mới chết chứ, lúc đầu mình cứ tưởng là con này bị nhột, nhưng ngay sau đấy con rott được 6 tháng tuổi (thấy chủ nó bảo thế) ra đua với nó nhưng hơi quá thế là cu cậu nổi xung lên đuổi cắn con rott, nhìn mà khiếp, chạy theo can mãi mới được:D.

TomBom

Member
Bạn ơi bull terrier rất cục nhưng cũng rất sĩ diện, mấy lần mình thả ra hồ chơi bị mấy chú FOX xông vào bắt nạt mà chẳng giám làm gì cả, lại lảng bơ đi mới chết chứ, lúc đầu mình cứ tưởng là con này bị nhột, nhưng ngay sau đấy con rott được 6 tháng tuổi (thấy chủ nó bảo thế) ra đua với nó nhưng hơi quá thế là cu cậu nổi xung lên đuổi cắn con rott, nhìn mà khiếp, chạy theo can mãi mới được:D.
Hehehe,trông mặt nó như thế cơ mà.Nhìn biết ngay là lỳ và cục.Giống này được tạo ra để làm chó chọi mà.Nó có dòng máu của Bulldog đấy. Con bull của mr_hung là mini bull terrier hả bạn?
Các bạn có thể vào đây để biết thêm về Bull terrier này : http://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=Category_Dogs&op=view&id=MjE=

trung2t3c

Active Member
Chuc mừng bác Lý Thông nhé, e cũng mẩn mê loại này lắm nhưng ko biết có thuận buồm xuôi gió mà có được ko
E chỉ khóai loại mini vì điều kiện ko cho phép nuôi loại lớn với lại loại lơn thì nó "thịt" mấy con Bull và Pug ở nàh quá :(
E thích nhất là trắng tinh (có đốm đen ở mắt) và vện

Các bác thấy sao???? Tuyệt vời chứ nhỉ :D :D :D....e thì tối nào chả mơ thấy cặp này :)) :)) :))

tosa-inu

Member
Chuc mừng bác Lý Thông nhé, e cũng mẩn mê loại này lắm nhưng ko biết có thuận buồm xuôi gió mà có được ko
E chỉ khóai loại mini vì điều kiện ko cho phép nuôi loại lớn với lại loại lơn thì nó "thịt" mấy con Bull và Pug ở nàh quá :(
E thích nhất là trắng tinh (có đốm đen ở mắt) và vện

Các bác thấy sao???? Tuyệt vời chứ nhỉ :D :D :D....e thì tối nào chả mơ thấy cặp này :)) :)) :))
Bác cứ vui tính cái con " cướp biển " đấy ai mà chả thích :D, đầy ông vừa xem ảnh mà nước miếng rỏ ướt hết cả bàn phím đấy :)):))

werbinich

Member
Em mới lên Hoàng Hoa Thám vào Shop hỏi giá 1 chú Bull te non, họ nói 3,5 màu gì cũng có (giá thế có đắt không ạ? )
Anh nào biết chỗ uy tín chỉ cho em đc không ạ ?. Không biết chăm sóc bọn này có mệt không ạ ? Anh nào có kinh nghiệm nuôi bull te rồi chỉ em cách chăm sóc với :) , em rất muốn mua 1 chú 1 chú mini :)
EM cảm ơn nhiều!

:-bd Bạn mua chó con giống này về nuôi đi ,hai con sẽ làm wen mà.Thường thì chó khôn lắm,chó lớn sẽ nhường chó nhỏ đấy:-bd:angel:Dog Eye

Bác cứ vui tính cái con " cướp biển " đấy ai mà chả thích :D, đầy ông vừa xem ảnh mà nước miếng rỏ ướt hết cả bàn phím đấy :)):))
:-bdcùng sở thích với bạn này nè !!!$-) Giống này nhìn mặt thấy hồn nhiên ngu ngu ha :DDog Eye Mà chó con cở bao nhiêu tiền ,ai biết chỉ giáo cho mình;;)