• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm hiểu về Bull terrier !!

werbinich

Member
:-bdcùng sở thích với bạn này nè !!!$-) Giống này nhìn mặt thấy hồn nhiên ngu ngu ha :DDog Eye Mà chó con cở bao nhiêu tiền ,ai biết chỉ giáo cho mình;;)
Mình hỏi tren Shop Hoàng Hoa Thám, họ nói giá 3,5tr. 1 chú? Kô biết giá trong SG ra sao!
Đang tham khảo thêm, mình rất khoái giống bull te này :D

k0ol_boy

Bác ơi cho em địa chỉ chính xác ở HN để em qua xem được không ạ....em thích con cún này lâu lắm rồi ạ!!!

werbinich

Member
Bác ơi cho em địa chỉ chính xác ở HN để em qua xem được không ạ....em thích con cún này lâu lắm rồi ạ!!!
Anh đi gần hết đường Hoàng Hoa Thám nhé, hướng chợ Bưởi, Shop của họ nằm bên tay trái nằm hơi cao 1 tí (kô nhớ số nhà :D, shop của họ chuyên bán chó tây). Em chỉ hỏi giá cả thôi chứ chưa có chó. Em cũng đang đi tham khảo thêm ở HN.

k0ol_boy

Anh đi gần hết đường Hoàng Hoa Thám nhé, hướng chợ Bưởi, Shop của họ nằm bên tay trái nằm hơi cao 1 tí (kô nhớ số nhà :D, shop của họ chuyên bán chó tây). Em chỉ hỏi giá cả thôi chứ chưa có chó. Em cũng đang đi tham khảo thêm ở HN.
hì hì em vừa pm bác xong nhưng chưa đủ post....em tưởng nhà bác có em cún English bull terrier này rồi...định hỏi bác xem em nó đã có vợ chưa để em làm 1 nhóc :D. Em thích giống chó này lắm...nhất là cái mặt nhìn ngốc ngốc của nó hehe....không biết ae nào đang nuôi cún bull terrier ở HN có lòng tốt nhân giống bán rẻ cho anh em có cùng sở thích nhỉ .....cái giá 3.5 có vẻ hơi cao hehe!!!!
P/s: bác mà mua được cún rồi thì bác ới em 1 câu nhé Ym em là k0ol_boy_sk8!! thank bác

pit bull

Member
E xin có 1 vài lời gợi ý với các bác ở HN rằng đừng ai mua chó ở HHT vì chó ở đó toàn chó bệnh thôi ko đảm bảo đâu....mua về tổ phí tiền mà khổ thân e cún đó ra....tốt nhất các bác thấy nhà nào nuôi đẻ thì hẵng vào mua
Đoàn chuẩn! Loại này mua thì rẻ nhưng nuôi 90% sẽ chầu diêm vương. Mỗi ngày 1 bênh không biết kiểu gì mà chữa. Mọi người mua đừng ham rẻ vì đã số chó con đã mắc bệnh, nuôi không chết ngay mà khoảng 2, 3 tháng sau mới chết, cũng do nhiều nguyên nhân. TIỀN NÀO CỦA NẤY !:worried:

Tình hình là hôm đi offline 6-7 em gặp anh có nuôi giống này nhìn mê quá , từ lâu em đã biết giống này rồi nhưng bây giờ mới được chiêm ngưỡng em nó . Các anh chị am hiểu có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về loài này với ạ !
Cái hình này hôm đi off chụp đấy ạ , trông mặt em nó yêu quá cơ

ghé qua toppic bạn mình không khỏi ngạc nhiên vì chú cún nice quá ! Không biết giống chó này xuất phát từ đâu và có nguồn gốc ra sao ! Mong bác nào có nhiều kinh nghiệm và nhiều kiến thức chỉ dạy ! Thân !Dog Eye

k0ol_boy

Xin lỗi....mình đã viết rất bình thường rồi,vậy cho mình hỏi ngôn ngữ chat là thế nào ạ?????

to phuontrang: bác quay lại trang 1 có bài giới thiệu về em cún này đó bác!!!

Xin lỗi....mình đã viết rất bình thường rồi,vậy cho mình hỏi ngôn ngữ chat là thế nào ạ?????

Ngôn ngữa chát đại loại như thế này ạ, bác xem kỹ rồi tránh để không khỏi bị nhầm ạ.

Jì, wen, wa, nhiu, chit, iu thía.

k0ol_boy

Hôm qua em cứ tranh cãi mãi với 1 bác nuôi rott về việc chú bull terrier cắn cho 1 chú rott chạy cong đuôi,rồi bác đấy lấy cho em xem 1 clip mà con rott cắn em terrier gục.Nhưng con rott đấy là chó đông âu và rất to,vậy ý kiến các bác thế nào ạ?

werbinich

Member
Theo em biết thì 1 con rott trưởng thành nặng trên dưới 50Kg và cao tới 65cm, to hơn rất nhiều so với 1 chú Bull te tiêu chuẩn và rất khổng lồ so với 1 chú Mini bull, 1 cú ngoạm của chó Bull te chắc là rất tầm thường với 1 cú rott, chú rott cố chịu đau 1 tí và chỉ cần ngoạm lại 1 phát là anh Bull nhà ta teo luôn :D. Bull terrier rất máu chiến nhưng với 1 đối thủ ngoại cỡ như thế, Bull bị đo ván như anh bạn của bác nói là điều dễ hiểu thôi. Nhưng em nghĩ con bull đó chiến đấu tới hơi thở cuối cùng và không bỏ chạy :)
Em xem 1 clip mà Bull đấu với bò tót, nó quần con bò và ngoặm vào cổ không dứt ra đc luôn vì hàm của giống này rất khoẻ.
Nhưng đối với con người chúng rất thân thiện và có khuôn mặt rất ngộ nghĩnh,đặc điểm mà em thích nhất ở giống này :D

k0ol_boy

Em cũng có cùng ý kiến với bác vậy.Con rott quá to mà hơn nữa nó nuôi mục đích chính là làm chó chọi nên con bull bị đi ván là phải,nhưng dù sao em vẫn thích con bull hơn vì khuôn mặt và cả tính cách của nó nữa :)

k0ol_boy

Bạn mà mua về thì nó " thịt " chết em Fox ngay. Mình nuôi 1 em Bull te mới bé tẹo mà nó còn dám cắn con chó ta to gấp đôi chạy chối chết, mà nó cắn ko nhả đâu. Có điều giống này nó chỉ cắn lại con gì đối kháng với nó thôi, chứ ko động chạm đến nó là OK
Bác ơi,bác ở HN hay HCM ạ bull nhà bác được mấy tháng rồi ạ!

MarioPuzo

em cũng mê mẩn giống chó này lâu lắm rồi, nhg nghe A Ky Cầu Gỗ tả vể con Bull của a ấy mà cũng chột, số là A Kỳ mang 1 đôi này từ TQ về, đường từ TQ về Lạng Sơn thì được để trong hầm xe nên rất tối,về đến Lạng Sơn chuyển xe, ánh sáng le lói đến chuồng của cặp bull này, và kết quả là tới Hn thì con Bull được đã cắn chết con Bull cáí từ bao giờ...................
Hồi nhỏ nó sống rất vui vẻ, tử tế, nhg khi lớn lên thì thú tính của nó cũng bộc lộ nhiều, A Kỳ phải giửi lên doanh trại bộ đội của 1 người bạn, 1 lần sổng chuồng, cu cậu ĂN tết bằng........37 con gà của doanh trại, chạy sang nhà dân làm 2 con chó ta.......:love struck:
và lần gần đây nhất thì 1 mình chống 7 con chó ta nuôi đàn và kết quả là ...tử trận, nghe mà vã mồ hôi,
còn cái của hàng ở HHT thì bản thân e cũng đã trả giá nên khuyên bác bác đừng tới đó, giá rẻ thì rẻ thật đấy nhưng khi chó của bác chầu Diêm vương rồi thì cũng đừng mong mổ bụng lấy tiền.......^:)^

werbinich

Member
Đọc sợ thật :-ss Nghe bác kể mà cứ như film hành động ý..
Chứng tỏ Bull te rất bản lĩnh và máu chiến đấy chứ :D
Em chỉ tham khảo trên HHT thôi, chứ không định mua chó trên đó :)
Bác có chỗ nào mua Bull terrier mà đảm bảo không mách em với, em nghiền nó lắm rồi đấy..

k0ol_boy

to werbinic: Em nhận dc pm của bác chậm quá,chán thật em lại dùng tiền vào việc khác rồi.Nghe bác mario kể về con bull mà kinh quá,con này nuôi không cẩn thận chắc suốt ngày mang tiền đi đền oan chó nhà người khác mất.Mà vớ vẩn nó dám chiến cả rott ấy chứ!
P/s:Hay anh em chúng ta lập club Bull terrier miền bắc nhỉ :)

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Thế theo các bác thì 1 em bull nếu thả ra thì thua Rott ah?
Em được biết thì American pitbull là loại chó được 1 số dân bên Mỹ ưa chuộng để dùng làm chó đấu.
Em hoàn toàn không ủng hộ việc chọi chó này nhưng phải thừa nhận là nếu là chọi chó thì American bull gần như không đối thủ.
Cái link bác đưa ra thông số về tiêu chuẩn bull khoang 45-60 pounds tức khoảng trên dưới 30kg, theo em thì chưa hoàn toàn chính xác. Vì ngày nay một số người nuôi bull cho lai tạo và ra một số dòng bull lên tới 100 pounds ( gần 50kg ). Có con cá biệt mà em đã được thấy lên đến 130 pounds ( 65kg).
Các bác đừng nghĩ Rott to xác hơn nhưng nắm phần ưu thế, Bull thấp người hơn nhưng là giống được lai tạo với cơ bắp, sức kéo, sức bật, cơ hàm cục khỏe. Em có lần được đọc qua về sức cắn của pit bull về chỉ số PSI hơn bất cứ 1 giống chó nào khác.
Quan trọng nhất của pit bull nổi trội hơn bất cứ giống nào là khi đã nhập cuộc thì chết mới thôi, dù nó có là kẻ yếu thế hơn chứ không bỏ chạy như 1 số giống khác.
Em nói vậy không phải là chê bai gì Rott, vì em cũng là 1 fan cua Rott và đã từng nuôi Rott. Nhưng nếu có xảy ra 1 trận đấu thật sự giữa Rott vs Bull thì em sẽ theo Bull.
Đây chỉ là ý kiến và suy nghĩ của riêng em.
Hình của pác post hình như là mini bull chứ không phải bull

Thân.

mrailen

Member
ecece,pitbull hay bull terrier đều nguy hiểm cả,theo tìm hiểu thì 2 loài này dân MẼO hay làm chó đấu ăn tiền (như chọi gà của mình) loài này thú tính thì thôi rồi,nhưng cũng tuỳ từng em vì nó theo bản chất,ROT cũng có con hiền lắm chứ bộ!!con LAB nhà e thì hung hăng lắm mà khó bảo chứ không như mấy con lab khác hiền lành ngoan ngoãn!còn bull terrier thì e cũng mê nhưng loài này mà nuôi cùng chó khác e không ổn nên không dám nuôi !!!

k0ol_boy

Bác ơi đang nói về con bull terrier chứ có phải con american pit bull đâu,con pit bull thì 1 lần em xem clip rồi,nó lùn hơn con rott 1 chút nhưng chiến thuật và kĩ năng rất bài bản,trận đấy con rott bị cắn dính cổ mà hơn 5' không giằng ra được!!!!

werbinich

Member
.

Hình của pác post hình như là mini bull chứ không phải bull
Đúng rồi bác, topic đang bàn vê Mini Bull Terrier mà :D
Còn về cân nặng hay kích thước cũng chỉ là tiêu chuẩn của 1 giống chó thôi, còn thì tuỳ vào cách chăm sóc...
American Bull thì trông đã quá chiến rồi, khỏi bàn :D