• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tây Bắc tầm cẩu ký sự - version 2009

Còn 1 cặp cún đen bên bài "sapa mua xuân" A liên post lên E vẫn chưa thấy hiện diện đây hả A.TV ơi ! Có thể là Backup cho Mỵ và A.Phủ không ???

TaiVenh

Active Member
Còn 1 cặp cún đen bên bài "sapa mua xuân" A liên post lên E vẫn chưa thấy hiện diện đây hả A.TV ơi ! Có thể là Backup cho Mỵ và A.Phủ không ???
Cặp nào hả Vinh? cặp ở bài đầu tiên á? Nếu đúng thì đấy chính là cặp A Phủ Mỵ đấy. Thật đáng tiếc cho bác Liên và cho anh em Vietpet vì không giữ được cặp này:at wits end:

Vợ chồng A Phủ

Đến đây chắc là mấy A cũng đã tầm gần hết cuộc hành trình. E đã theo dõi topic ngay từ những trang đầu tiên, giờ ngồi xem lại đến đây thật nhớ A.Phủ cặp mắt lửa và Mỵ. Chính A.Phủ và Cu Vện của A.Dob đã khơi tạo nên E niềm đam mê H'Mông cộc này.

Vậy thì chính là đó rồi, tại E thấy A.Liên post là "AEm ra ga đón quà Lào Cai" E cứ ngỡ đó là cặp mà A đã chọn được ở LC trong chuyến này để Backup cho A.Phủ và Mỵ.
- Nhưng vẫn còn đó nhiều và thật nhiều niềm đam mê thì E nghĩ A.Phủ và Mỵ ra đi là 1 trong những lý do chính để rút lấy làm kinh nghiệm.

- Theo bài từ đầu E thấy có 1 E có cặp mắt lửa nhìn rất giống A.Phủ nhưng trả lời trích dẫn nãy giờ 2 lần điều bị mất bài :(.
- Xin lỗi Anh E H'Mông cộc V đã nhắc lại nỗi buồn xưa (A.Phủ - Mỵ)

KimCuong

Active Member
Tiếp, tiếp, tiếp, tiếp.....................

Chợ Cán Cấu như anh TaiVenh và các anh em đã thông tin trước

KimCuong

Active Member
Rớt 1 tấm hình tại Tả Phìn, 2 ông "Lái thổ cẩm" ở dưới xuôi lên. Hihihihi

Rồi chợ Cán Cấu cùng chó với chó

Nhưng không thể vùi lấp được niềm đam mê của em với chim hoạ mi.

KimCuong

Active Member
Khu vực giới thiệu và mua bán chim hoạ mi được họp trên lưng chừng núi.

Chú chim này được cuoptrengianmuop và coi77 đưa thông tin là Mi cánh bánh tẻ

Các chú Mi khác đang ra sức hót, thể hiện 1 thể lực sung mãn (chim đang sung).

Quay ngược lại bài nhìn kỹ E này thấy có 2 cái bờm phía dưới má (gần cổ họng) thấy lạ lạ nó là gì vậy ?? Mong được các pro chỉ điểm thêm.

Ông mãnh này cộc hay không cộc, mọi người ơi? Đề nghị mọi người cho ý kiến nhé. KC xin cảm ơn trước. Hị hị

[/QUOTE]

coi77

Member
@Kimcuong: ko phải bánh tẻ mà là họa mi cánh mơ... ở cánh nó có 2 cái lông trắng

KimCuong

Active Member
Chớp khoảnh khắc này, mọi người có biết hình ảnh gì không? Hihihi

Mờ mờ ảo ảo. Hihihihi

KimCuong

Active Member
Photo nguyên bản, hì hì

Đồng bào mình cười tươi khi bị một ông trời ơi đất hỡi làm phiền trong lúc đang làm việc. Hịhị

KimCuong

Active Member
Một bản làng của huyện Simacai, tại đây cũng không có dòng chó H'Mông đuôi cộc

Con người nơi đây luôn luôn vui vẻ.

KimCuong

Active Member
Các cá thể khác tại đây.

Bà sề này rẽ ngang nhường đường chúng tôi. Hihi

Còn tên Bắc Hà này chui vào nhà thủ thế.

KimCuong

Active Member
Cuộc sống tại các bản làng vùng cao rất ấm cúng cho dù thời tiết rất lạnh lẽo.

Thiếu nữ buộc tóc trước gương.

Hoạ tiết, hoa văn của một ngôi nhà nơi đây.

KimCuong

Active Member
Sáng hôm sau chúng tôi lên đường chở về Bắc Hà, ghé thăm các chợ trên đường rút quân.

Một chú Mông cộc.

Chó Bắc Hà.

TaiVenh

Active Member
@ Phước: Nó tự rình bắt được chuột hay là bác đập hộ nó rồi vứt ra đấy?

Tiện đây cũng xin đề nghị các bác được hưởng "chiến lợi phẩm" của chuyến đi report luôn tình hình về các cháu nó, nhớ kèm thêm cả ảnh để cả nhà cùng tiện theo dõi nhé.

Hoan hô bác P đã xung phong nêu gương đầu tiên.

@ Phước: Nó tự rình bắt được chuột hay là bác đập hộ nó rồi vứt ra đấy?

Tiện đây cũng xin đề nghị các bác được hưởng "chiến lợi phẩm" của chuyến đi report luôn tình hình về các cháu nó, nhớ kèm thêm cả ảnh để cả nhà cùng tiện theo dõi nhé.

Hoan hô bác P đã xung phong nêu gương đầu tiên.
Cám ơn ACE đã nhắc nhở. Chuột này là do mình "BẮT SỐNG" rồi cột vào sợi dây cho cháu nó tập săn. Lúc đầu cu cậu cũng chạy loanh quanh, mãi sau mới cắn chết được

Thủydx

Member
Thiếu nữ e ấp trong rừng nứa! :))

Nhìn anh em đi chơi thèm quá, lần sau phải bám càng mới được.
Đính chính giúp ông KC. Quả ảnh này không phải là thiếu nữ e ấp trong rừng nứa mà phải là "Gấu đen coi rừng trúc tía" (Tây du ký) mới phải:D

KimCuong

Active Member
@ A.KimCuong post con Mi lên cho E xem miếng được không vậy?
Sẽ có, sẽ có hình của nó Vinh ơi! Nhưng chờ anh chút xíu nhé, có thể sang tuần anh sẽ đưa ảnh của nó lên vì mai anh lại Lao Cai rồi. Vả lại mới chuyển em nó sang lồng mới cho nó xứng đáng và nó được ở thoải mái hơn nên để cho nó quen lồng chút đã nhé.

Thực sự, mình đã từng nuôi hơn chục con Mi đều mang từ Lao Cai về nhưng cảm nhận về chú Mi này thì quả thực rất hoàn hảo. Ngay hôm thứ 2 vừa đưa về nhà tại Hà Nội, mà ngày hôm đó nó đã át ngay được vía của 1 chú Mi nhà hàng xóm, làm cho chú Mi kia chỉ dám hót rất ít mà có hót thì rất ngắn mà giọng nhỏ. Nếu cứ đà này thì chú Mi kia sẽ phải im bặt mất. Hị hị

Anh bạn hàng xóm ngay chiều hôm đó sang xem nó ngay và đề nghị mua lại bằng được với giá rất cao, gấp gần 5 lần giá trị mà anh đã mua của anh bạn dân tộc Mông. Nhưng thú thực chú Mi này của mình không phải để bán mà thực sự nó là vô giá đối với mình. Ngay hôm vừa bắt nó trên Sapa mà buổi trưa ngồi ăn cơm nhà anh Sơn thấy nó hót rất nhiều giọng, giọng hót lanh lảnh, rồi luyến láy, rồi chuyện, rồi khiêu khích chú Mi nhà bên cạnh nhà anh Sơn mà ngay cả đến 2 ông anh khó tính nhất về chim là cuoptrengianmuop và coi77 đều là SMod của ABV cũng phải gật gù khen hay.

Đúng là Mi mồi có khác, chinh chiến trận mạc nhiều rồi nên rất bản lĩnh. Mình quá may mắn và cực kỳ có duyên khi có được chú Mi này.

Mượn tạm hình của bác Cướp: