• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tây Bắc tầm cẩu ký sự - version 2009

QuangThang_Kts

Đợt vừa rùi mình cũng đi Tây Bắc suốt nhưng về phía Sơn La chứ kô đi về phía Hà Giang. Hôm trước đi làm dự án di dân Thuỷ điện Sơn La, làm mấy cái nhà cho dân tái định cư huyện Quỳnh Nhai, mình vào trung tâm huyện Quỳnh Nhai cũ làm việc sau đó tranh thủ vào bản mấy bản người dân tộc ngó nghiêng và cuối cùng cũng tìm được 1 em H'mong cộc màu đen, cổ trắng khoảng hai tháng tuổi. Em nó chưa thay lông và là trai bản nên trông em nó hơi mất thẩm mĩ một chút nên mình chưa post ảnh lên vội. Đợi 1 time nữa cho em nó xinh xinh rùi mình post lên cho anh em bình phẩm nhé :D. Hixx, công nhận đường đi Tây Bắc khủng khiếp thật. Qua Hoà Bình là chỉ còn đèo với núi, cứ bên núi bên vực chạy suốt mấy trăm km với vài trăm cái cua tay áo, nhất là đoạn đường từ Sơn La vào trung tâm huyện Quỳnh Nhai cũ, ai yếu tim đi đường này chắc tim rơi ra ngoài luôn.

coi77

Member
Hôm nay mới chú ý là gần nhà em có 1 chú Bắc Hà hơi bị to, chắc phải hơn 20kg, lông xù và khá già rồi, hôm nào rảnh em sẽ chụp ảnh chú này lên cho các bác chiêm ngưỡng

Hôm nay mới chú ý là gần nhà em có 1 chú Bắc Hà hơi bị to, chắc phải hơn 20kg, lông xù và khá già rồi, hôm nào rảnh em sẽ chụp ảnh chú này lên cho các bác chiêm ngưỡng
Chú còi vui duyên mới quên mất nhiệm vụ rồi. Còn đống ảnh nào nữa thì upload nốt đi thôi.

coi77

Member
Bác Liên vui quá nên spam gì thế :)

Vợ chồng em xin cảm ơn bác Taivenh, phuocnguyenhn, anhnt, Kimcuong đại diện VP đã tới dự lễ thành hôn của vợ chồng em :D
@anh Phuocnguyen: còn nhiều ảnh nhưng không liên quan đến cún up được chăng?? :D

Kính mời các Đ/C trong đoàn đi Sa Pa tầm cẩu ký sự gặp Đ/C KC để nhận thuốc tẩy giun nhé.

Hôm nay có việc vào tìm tư liệu. Rõ khổ, lục là từ trang đầu.
Càng xem càng phê các anh em ơi....

Sang năm cố gắng Hà Giang nhé!

TaiVenh

Active Member
Hà Giang thì Hà Giang, sợ gì đâu.

Đề nghị bác Phước lên lịch trình + dự toán từ bây giờ. Nhớ đề phòng trượt giá.

KimCuong

Active Member
Thích thì tối nay đi luôn, em hẹn anh em ngày mai phi từ Lao Cai sang Hà Giang.

Có bác nào có ý kiến gì không nhỉ? Mai lại thắng cố tiếp đi các bác ơi. Hihihihi

liensapa

Member

Chú KC đợt này kiếm đủ...Nên anh em v­ưa rủ.Đã thấy rõ tỉnh ngủ
tặng KC tấm hình chụp trên đường đi Sìn Hò-Lai Châu

Hà Giang thì Hà Giang, sợ gì đâu.

Đề nghị bác Phước lên lịch trình + dự toán từ bây giờ. Nhớ đề phòng trượt giá.
Các bác đúng là ham chơi quá cơ. Thôi đến gần lúc đó rồi tính mà nó mới nóng sốt. Chứ từ bây giờ thì nó nguội mất.

hoangthuy

Member
xem đi xem lại vẫn thấy phê các bác àh,vừa du lịch vừa tìm chó quá tuyệt,ko biết bao giờ mọi người lại làm 1 chuyến như này nữa nhỉ.Mặc dù em đã có 1 chú cún rồi nhưng em vẫn thích đi như mấy bác( thế mới lạ)

vuongquyen

em là thành viên mới, được xem phóng sự của các bác thật là bổ ích. không biết bao jo có dịp đi " tầm cẩu" như này để e có thể tham gia. e có một chiếc xe minsk, một máy ảnh và đam mê khám phá,
( trong phóng sự này e thấy các bác ngoài mê " tầm cẩu" mà hình như có cả mê chụp ảnh thì phải. thấy bác Taivenh có cái XXD và lens L 24 -70 thì phải, bác kimcuong và bác còi77 cũng có hai con máy mà nhìn chưa kĩ. và quan trọng là e cũng thích chơi ảnh và cũng thích tầm chó!:D rất mong được giao lưu với các bác các cụ !

TaiVenh

Active Member
em là thành viên mới, được xem phóng sự của các bác thật là bổ ích. không biết bao jo có dịp đi " tầm cẩu" như này để e có thể tham gia. e có một chiếc xe minsk, một máy ảnh và đam mê khám phá,
( trong phóng sự này e thấy các bác ngoài mê " tầm cẩu" mà hình như có cả mê chụp ảnh thì phải. thấy bác Taivenh có cái XXD và lens L 24 -70 thì phải, bác kimcuong và bác còi77 cũng có hai con máy mà nhìn chưa kĩ. và quan trọng là e cũng thích chơi ảnh và cũng thích tầm chó!:D rất mong được giao lưu với các bác các cụ !
Em phải đính chính ngay là mấy cái ống kính vừa to vừa dài đấy là của 2 bác Còi và bác Cướp. Bác Còi tuy còi hơn bác Cướp nhưng ống kính lại to và dài hơn :D. Còn em thì biết thân phận nên chỉ dùng con PS cỏ của Canon thôi ạ.

Vụ Tầm cẩu thì cũng đang có dự định mấy anh em làm 1 chuyến vào gần cuối năm, trực chỉ Hà Giang tỉnh. Ý tưởng thì hay vậy, nhưng ai cũng bận rộn nên chuyến đi vẫn đang ở giai đoạn ... thương thuyết ạ :))

Bác VQ vừa thích ảnh, lại vừa thích chó, thế thì hợp với 2 ông Cuớp và Còi rồi :-bd

hoangthuy

Member
Bác TV nếu cuối năm nay đi thì nhớ cho em 1 suất nhé,mấy cái vụ này là em kết lắm rồi đấy.Em chờ tin của các bác

ngoc khoa

Member
Lâu không vào diễn đàn thấy mấy bác bàn chuyện đi chơi rôm rả .... thôi chăng nói gì tặng mấy anh em it anh ngắm chơi

ngoc khoa

Member
mạng củ chuối quá không tải nổi ảnh ....thôi hen mai em sẽ tặng mấy bác ít anh hôm em với bác Trung đi simacai tim chó

Hâm nóng topic. Cuối tuần vừa rồi tôi có đi Bac Kan - Cao Bang. Về tổng quan thì các cá thể tại vùng này nhỏ con, không đẹp so với Sapa, Hà Giang. Cộc đuôi thì gặp được 2 cá thể. Một tại Trùng Khánh - Cao Bằng là chó cái, nhưng bị lai nhiều. Một nữa gặp trên đường từ Phủ Thông về Bắc Kan. Là chó đực vàng, mõm đen, khá đẹp (đáng tiếc là không chụp được hình em nó). Sau đây xin gửi đến các bạn một số hình ảnh về chó và phong cảnh đất nước con người ở đây. Thông tin thêm là đường đi giờ rất đẹp, cơ sở vật chất phải nói là tốt hơn xưa rất nhiều.

Đồng lúa trên đường đến Bắc Kan - Phải nói tháng này và tháng 10 là thời điểm rất đẹp trong năm

Một cá thể mầu trắng - gặp lúc sáng sớm - khá là đẹp

Tiếp tục nhé
Cá thể này gặp tại Cao Bằng. Lông xù, rất đẹp (tầm trên 20 kg). Theo như chủ nhân thì rất khôn. Sáng nào cũng đi tập thể dục cùng gia chủ. Với khí hậu trong lành của vùng cao thì không khỏe mới là lạ :D

Không khí trong lành, phong cảnh đẹp nhưng đường đi thì .......

Đường vào Trùng Khánh

Mê mải săn ảnh