• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

Ailuros em thấy rất ý nghĩa và độc đáo đấy chứ ạ. khách đến quán mình giới thiệu cho họ về ý nghĩa thú vị của tên quán chắc họ sẽ nhớ lâu hơn, kể chuyện cho nhau nghe thế là quán đc quảng cáo miễn phí rồi ạ :D
Hôm nay em vào uma thấy mấy cái bát ăn cho pet xinh ơi là xinh, ngoài ra cũng có nhiều đồ trang trí rất yêu nữa. khi nào chị ghé thử xem. em rất là thích nến, nếu chị thấy quán có chỗ nào trang trí bằng nến được thì em mua nến tặng liền >:D<
Em nghĩ dùng những cái khay hay giỏ cói cho các bé nằm cũng yêu :X có thể bọc vải cho màu sắc và dễ giặt.
Uma là gì ở đâu thế hả ấy? Tớ cũng muốn mua bát ăn cơm cho cún nhà tớ ^^ hì.

@huyenhuong: chị ơi địa chỉ quán là bao nhiêu Thụy Khuê ạ? Hôm nào em lượn qua xem tình hình đến đâu rồi?? ;;)

Vẽ hình này lên tường nhé ! :d Xinh quá đi mất !
Duyệt :love struck: đẹp lắm chị...!
chị có thể chia sẻ về phương thức quản lí hoặc mọi điều khác không ạh :D em rất vui nếu được đóng góp tí sức mình cho quán,nhưng vì chị em mình chưa tiếp xúc với nhau nên có lẽ việc tin tưởng để nhờ vả hơi khó ạ ! dù sao em cũng rất mong có thể giúp quán phát triển, nếu có gì khó khăn ,hoặc không khó khăn nhưng chị cũng nhất thời chưa giải quyết được thì xin chị hãy chia sẻ cùng mọi người ạ>:D< em tự tin có thể làm mọi việc không liên quan trực tiếp đến tiền bạc:blusshing: ý em là vài việc lặt vặt cần người lao động ý ạ :))
Thân!

Phu Dung

Moderator
Mình nghĩ trong quán cafe mèo thì nên có một tủ sách nho nhỏ về mèo. Mình sẽ đóng góp bộ tiểu thuyết "Những chiến binh" 6 quyển nói về một chú mèo nhà đã trở thành thủ lĩnh của đàn mèo hoang trong rừng và một vài quyển sách ảnh về mèo. Các bạn có những quyển sách, truyện về mèo như "Mèo đen không ngủ" của Trương Duyệt Nhiên hay "Chú mèo dạy hải âu bay", sách về nuôi, chăm sóc mèo ... có thể đóng góp vào tủ sách mèo của quán.

Nếu có chỗ trong quán nên có 1 cái bảng bọc dạ (cái này ở các công ty kinh doanh thiết bị trường học có bán) để khách có thể ghim những tấm ảnh mèo của mình lên đó để giao lưu, giống như mục "Bạn và mèo của bạn" trên diễn đàn Vietpet vậy. Mình hi vọng sẽ sớm có dịp ra Hà Nội mình sẽ gắn ảnh anh em Tí Chuột để lăng xê cho bạn bè ở thủ đô :D

lovedance

mình vào uma 147 đội cấn, còn 1 địa chỉ nữa ở 210 lò đúc và đâu đó nữa ý :D website www.uma.vn
e có Mèo dạy hải âu bay :X đăng kí tặng nếu chị cần :X
chị ơi nếu lúc nào rảnh e mà qua quán thì có đc vào làm chức chạy vặt k ạ :">

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Chi PhuDung,

Chị tổ chức offline mèo tpHCM đi. Lâu quá không gặp nhau. Em gặp chị nhận không ra luôn vì dạo này sao chị trẻ quá. Chị như sinh viên của em vậy.

Chúc chị khỏe

kemkẹo

Member
Mình nghĩ trong quán cafe mèo thì nên có một tủ sách nho nhỏ về mèo. Mình sẽ đóng góp bộ tiểu thuyết "Những chiến binh" 6 quyển nói về một chú mèo nhà đã trở thành thủ lĩnh của đàn mèo hoang trong rừng và một vài quyển sách ảnh về mèo. Các bạn có những quyển sách, truyện về mèo như "Mèo đen không ngủ" của Trương Duyệt Nhiên hay "Chú mèo dạy hải âu bay", sách về nuôi, chăm sóc mèo ... có thể đóng góp vào tủ sách mèo của quán.

Nếu có chỗ trong quán nên có 1 cái bảng bọc dạ (cái này ở các công ty kinh doanh thiết bị trường học có bán) để khách có thể ghim những tấm ảnh mèo của mình lên đó để giao lưu, giống như mục "Bạn và mèo của bạn" trên diễn đàn Vietpet vậy. Mình hi vọng sẽ sớm có dịp ra Hà Nội mình sẽ gắn ảnh anh em Tí Chuột để lăng xê cho bạn bè ở thủ đô :D
Ý tưởng của chị Phù Dung giống y bạn huyền hương,chắc chắn quán sẽ có kệ sách và bảng gim ảnh :love struck::love struck::love struck:
Huyền Hương cố lên nha,thấy mọi người quan tâm và ai cũng muốn giúp ấy một tay
mong quán mau khai trương có chỗ cho các bé mèo party

ngudaymuon

Active Member
Huyenhuong khai trương đi, để còn hô hào mọi người ủng hộ nào. PM cho chị ngày dự định khai trương nhé, chị thông báo cho mọi người rồ làm luôn buổi OFF ở đó. Sẽ có kế hoạch đoàng hoàng. :D các trò chơi vui nhộn nữa.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ em .

Em đang có một vấn đề giải mãi khôgn ra - em định dùng loại cốc nhựa mà có nắp như nửa hình tròn đó , cắm ống hút lên trên , cho quán vì sợ ko có nắp thì lông mèo bay vào đồ uống mất .

Mọi người có ai biết đó là loại cốc gì và sản xuất ở đâu không ?

kieumailc

Active Member
[Đồng bào không phải là fan của Mèo, nhưng luôn ủng hộ và xin chúc mừng huyenhuong; có dịp về Thủ Đô nhất định đến thăm quán của bạn!

bigbibi

Member
Có vẻ cái cốc mà Huyenhuong nói giống cốc Trà sữa quá, thực tế thì mình chưa thấy trên thị trường có loại cốc như thế. Nếu như chịu khó đầu tư, bạn có thể đến Bát Tràng để đặt làm loại cốc bằng sứ, có nắp và có lỗ để cắm ống hút, theo mình thì nếu đặt làm với số lường tư 100c trở lên là ng` ta sẽ làm đấy, giá cả thì có vẻ là không đắt lắm đâu...Bạn thử tìm hiểu xem sao nhé!!!

Mong quán sớm khai trương để mang xù đi chơi 1 chuyến nhé .......................

bigbibi

Member
à, quên mất...khi đặt cốc bạn có thể trang trí cốc như: có tên quán trên cốc nè, có hình miu miu trên cốc nữa....sẽ dễ thương vô cùng..

mình đang trông ngóng từng ngày quán khai trương nè....Sốt ruột quá...........

bichdiep

Member
Xin hỏi nhỏ một tí, các bạn có muốn có luôn một phòng khám và hair salon cho mèo ngay ở quán không? Như thế thì đó sẽ là địa điểm lí tưởng cho các chú miu nhà ta nhỉ? Chủ đi uống cà phê, bàn luận về mèo, còn mèo thì được tắm gội, chải lông.... Nhớ câu của Xuân Bắc "Dạ, được thế thì còn gì bằng ạ!"!:D
ôi, nếu thực hiện được như thế này thì còn gì bằng, có lẽ đây là quán cà phê độc đáo nhất Hà Nội mất.thế mèo đến có thực đơn riêng không hả chị huyenhuong?:party:

bichdiep

Member
[alex];288895 nói:
Tuyệt quá, một dự án hoàn hảo, tuy mình chưa biết cụ thể bạn thực hiện được bao nhiêu % nhưng về ý tưởng thì rất ý nghĩa. Mình cũng đã từng nghĩ tới mở 1 quán như vậy nhưng lực bất tòng tâm và có nhiều thứ chi phối. Tuy nhiên mình cũng có 1 chút ý kiến nhỏ nhỏ đóng góp ^^! ( mình chưa đọc kỹ hết các trang nên có thể trùng với ý kiến của các bạn khác ).Nếu kinh phí nhiều bạn có thể làm 1 phòng riêng cho các chú mèo xinh khi chủ của chúng uống cafe, các vách ngăn của phòng sẽ bằng kính trong suốt, vừa ngăn được mùi vừa có thể nhìn ngắm những chú miu đáng yêu rồi cùng uống cafe bàn luận. Chỉ cần lắp thêm 1 -2 chiếc quạt thông gió hoặc hút mùi là ok.
Địa điểm quán của bạn có phải ở đầu Thụy Khuê không, cũng hơi xa trung tâm 1 chút nhỉ, hy vọng quán sớm khai trương :) Nếu rảnh mình sẽ qua xem có giúp được gì không. Chúc thành công!

P/s: Nếu quán bạn có những hộc để trang trí, mình sẽ làm tặng bạn 1 vài chú mèo bằng....giấy nhân dịp khai trương.

chị alex ơi,mấy con mèo bằng giấy này yêu quá, chị có bán không, em cũng muốn có vài con bày trong nhà.chị pm cho em với nha

ngudaymuon

Active Member
CHienvet ơi, chị sắp thất nghiệp rồi, cho chị đến làm chân phục vụ nhé, chải lông, tỉa móng, tắm sấy cho tụi nhóc. :D

Khoai Lang

Muốn liên lạc với Huyền Hương

Huyền Hương có thể liên lạc với 37568264 (gặp Mimi, sau 9 giờ tối vì còn phải đi học) được không? Muốn ủng hộ Huyền Hương chút đỉnh, gọi là động viên tinh thần. Good luck to you!

chienvet

Chuyên gia thú y
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ em .

Em đang có một vấn đề giải mãi khôgn ra - em định dùng loại cốc nhựa mà có nắp như nửa hình tròn đó , cắm ống hút lên trên , cho quán vì sợ ko có nắp thì lông mèo bay vào đồ uống mất .

Mọi người có ai biết đó là loại cốc gì và sản xuất ở đâu không ?
Cái cốc mà huyenhuong muốn nói đến là cái cốc kiểu này đây ạ. Mọi người có thể tìm giúp nhé!:love struck:

Chả nhẽ bảo người bạn bên Hàn Quốc gửi về.....Sợ mỗi khoản chi phí:D
Mọi người góp ý thật nhiều, nhưng mình biết huyenhuong cũng không thể có số vốn khổng lồ để có thể làm theo ý của mỗi người. Vì thế mình nghĩ cậu ấy sẽ thấy được cái gì trong khả năng của mình và sẽ thực hiện nó!
P/s: ngudaymuon
CHienvet ơi, chị sắp thất nghiệp rồi, cho chị đến làm chân phục vụ nhé, chải lông, tỉa móng, tắm sấy cho tụi nhóc. :D
Hôm trước vừa đọc bài của anh hoalinh, thấy anh ý bảo chị là "phụ tá bác sĩ" của em, hôm nay lại nghe tin chị sắp thất nghiệp --->> Quả này chị em mình có duyên rồi đây, non sông sẽ thu về một mối....:))

Thank Bigbibi , mình sẽ hỏi thử , nhưng có lẽ đặt làm bên bát tràng cũng được nhỉ ? Nhưng mọi người sẽ kkhoong nhìn thấy đc đồ uống của mình !

Tối nay mình sẽ post thử bản vẽ 3D của quán lên ( sơ bộ thôi ) cho mọi người nhận xét nhé !

phamhuyhoang

Active Member
theo mình bạn nên dùng loại cốc sử dụng 1 lần bạn ạ!giá cũng rất rẻ thôi!ở chợ đồng xuân bán rất nhiều !như vậy sẽ vệ sinh hơn!

bigbibi

Member
tính về kinh tế thì đi đặt cốc thì sẽ rẻ hơn nhìu (tái sử dụng đc mà), tính về nhìn sang trọng và đẹp thì dùng loại cốc nhựa trên. Bibi từng mở quán rùi thì thấy, đi đặt làm cốc sẽ rẻ hơn đấy, hồi trước bibi chỉ đặt làm đĩa thôi, khoảng 7-10k /1c (loại nhỏ nhỏ đựng khoai tây chiên ý)