• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

mitngoc

Member
Chị ơi, cốc chén dùng trong quán thì đi Bát tràng mua chị ạ :love struck: Vừa rẻ vừa đẹp, có nhiều cái kute ko lắm ý :love struck: Chị cho em một chân lăng xăng nhé ;)

Thú thực với mọi người là tớ còn phải nhờ mọi người rất nhiều ! Vì việc xây dựng quán chỉ có mỗi ... tớ . :D nên sau khi lấy chìa khóa thì ai có thời gian có thể trợ giúp tớ , thì mình sẽ họp mặt một buổi tại chính địa điểm quán để cùng góp ý , mỗi người một việc nho nhỏ , tạo nên một không gian chung nhất cho các thành viên yêu mèo của Vietpet . Thời gian thì sẽ thông báo vào tối mai ạ .

tamdo108

Member

Em có kiếm được vài hình ảnh dễ thương trên mạng. Mong có thể giúp chị 1 phần nhỏ trong việc design các hình vẽ trên tường :)

Cảm ơn bạn Tamdo108!

Hôm nay mình và bạn Kem kẹo đã đến đo nhà , hy vọng là chúng mình sẽ hoàn thành công việc sớm , cảm ơn Kem kẹo !

jindo007

Member
Hình ảnh đầu tiên của bạn Tamdo108 giống hổ quá nhưng kể ra cũng giống em mèo nhà mình.
Luôn ủng hộ chị Huyenhuong vụ này. Sắp có chỗ để đàn đúm rồi :D
Có được góp vốn không chị :D

Thú thực với mọi người là tớ còn phải nhờ mọi người rất nhiều ! Vì việc xây dựng quán chỉ có mỗi ... tớ . :D nên sau khi lấy chìa khóa thì ai có thời gian có thể trợ giúp tớ , thì mình sẽ họp mặt một buổi tại chính địa điểm quán để cùng góp ý , mỗi người một việc nho nhỏ , tạo nên một không gian chung nhất cho các thành viên yêu mèo của Vietpet . Thời gian thì sẽ thông báo vào tối mai ạ .
Chị ơi, hôm nào mọi người tụ tập với nhau thế? EM cũng muốn giúp chị 1 tay!

kemkẹo

Member
hôm nay offline với bạn Huyền hương nhìn bạn khác với ava quá suýt ko nhận ra :D loanh quanh hoá ra trái đất tròn ^^ tớ học kiến trúc nhưng xưởng 7 nên cũng thiên nhiều về nội thất,mới năm 2 nên chưa biết nhiều chỉ có nhiệt tình là chính thôi,tớ sẽ nhờ thêm các anh chị giúp, đợt này đang thi nhưng vẫn cố hết sức,hy vọng đúng tiến độ cho quán.
Cảm ơn mọi người có mẫu up lên nhé mình sẽ tham khảo làm đồ hoặc vẽ thẳng lên tường :x

hôm nay offline với bạn Huyền hương nhìn bạn khác với ava quá suýt ko nhận ra :D loanh quanh hoá ra trái đất tròn ^^ tớ học kiến trúc nhưng xưởng 7 nên cũng thiên nhiều về nội thất,mới năm 2 nên chưa biết nhiều chỉ có nhiệt tình là chính thôi,tớ sẽ nhờ thêm các anh chị giúp, đợt này đang thi nhưng vẫn cố hết sức,hy vọng đúng tiến độ cho quán.
Cảm ơn mọi người có mẫu up lên nhé mình sẽ tham khảo làm đồ hoặc vẽ thẳng lên tường :x
Hehe , ava là mấy năm trước thỏ non hiền dịu , giờ thì là khỉ đột tinh tinh mất rồi . :monkey:

Hôm nay quên nói , mấy cái biển bảng và bài trí bên ngoài - cây cối hoa hoét thì để mai ngày kia mình off tiếp nhé !

----------------------------------

À , tí quên : Mọi người ai có thời gian muốn giúp mình và bạn Kem thì họp mặt vào tuần sau nhé ! Có nhiều việc linh tinh sẽ rất vui nếu có nhiều người cùng làm !

emily_vn

Member
Chắc cũng đến phải có quán cafe chó mất! Đúng là đặc thù mỗi giống, ko thể nào bắt chước được :)

hic hic , vừa lo vừa sợ mọi người ạ , suốt đêm trăn trở xong sáng lại vật vờ như nghiện !

keimoon

Member
Sao thế huyenhuong? Có vấn đề gì à? Tự tin lên chứ, mọi người ủng hộ mà :)

kemkẹo

Member
hic hic , vừa lo vừa sợ mọi người ạ , suốt đêm trăn trở xong sáng lại vật vờ như nghiện !
Nhiều việc phải lo lắng quá,ko như ngta chỉ mở quán cafe đơn thuần,mình còn phải tính toán thông gió,hút mùi, đóng cây leo mèo, đồ gỗ,sơn sửa .... nói chung là vất vả lắm, mọi người ai có kinh nghiệm giúp bạn Hương với

chà chà. đọc lướt qua 8 trang @@! thấy nhiều góp ý ghê. nhưng vẫn chưa thấy (hoặc em đọc xót:D ) : em nghĩ nên có 1 góc (hoặc rải rác) dán hình chụp của các em mèo lên tường:) cửa thì 2 lớp vì 1 lớp sợ khách vào , các bé nhảy ra ngoài đường chạy mất :D . cũng cần cử ng trực đêm ở đấy trông các bé.

chị Hương cố lên, có rất nhiều ng muốn giúp đỡ chị đấy ;)

ngudaymuon

Active Member
HUyenhuong ơi, công việc đến đâu rồi. Làm nhanh lên nha. CHị định rủ mọi người Off mèo tại quán của em luôn, rồi họp để làm một cái lịch Off định kì ở đó. Để cô chủ càng ngày càng đông khách, còn hội yêu mào ngày càng đông vui. Nhanh lên nào. Mọi người ơi, ủng hộ huyenhuong nha.

ngudaymuon

Active Member
Mặc dù quán chưa mở, nhưng mà chị đi PA cho huyenhuong hơi bị nhiều đấy. Mai sau này khách nào của ngudaymuon giới thiệu thì nhà này đến xin mèo trừ vào tiền công. :D Cô chủ có đồng ý không?

:D

Quán đang trong giai đoạn... chờ hồ sơ thiết kế hoàn thiện . Em ước tính gần nhất thì cũng phải tầm 3 tuần nữa mới xong xuôi .

Dự kiến các hoạt động vui chơi party cho hội mèo nó khủng khiếp .

Thi mèo đẹp chủ xinh

Tập trung khám sức khỏe , tiêm phòng định kì

Tuyên truyền tổ chức ccacs hoạt động bảo vệ động vật bla bla ...

V .v.v.v..v. !