• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

DaYen

Bạn cho mình số đthoại liên lạc. Mình từng làm càfe và cũng từng làm nhà đất nên mình sẽ cố gắng kiếm hộ bạn 1 địa điểm thuận tiện.

lechan

Member
Nếu đặt được ở quận Trung Tâm thì sẽ tốt rồi..... Tớ ủng hộ kế hoạch này á... :)

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hà nội đã có Cat Cafe !

Hà nội đã có Cat Cafe !

Thật là "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ", bất ngờ tôi đã gặp được một ông chủ mèo vì quá đam mê mèo mà có ngay một Cat Cafe ở số 2 Phố Châu Long, Hà nội. Đó là Quán Cafe Mèo của ông bà Khải Hà, một giáo sư Toán học và một giáo viên Ngữ văn.

Vì chưa tham gia Vietpet nên Ông Khải, Bà Hà chưa biết được anh chị em VP đang có ý tưởng về Quán Cafe Mèo. Ông Bà Khải Hà có nhã ý mời tất cả các fan hâm mộ, những cat Lovers của Vietpet đến giao lưu tại quán.

mitngoc

Member
Em nghĩ quán cà phê Mèo ko nhất thiết là phải ở trung tâm vì ở đó vừa đắt đỏ vừa bụi bặm, ồn ào.
Ủng hộ mở quán cà phê Mèo :love struck: Trong giai đoạn mở quán, nếu chị cần người giúp mấy việc lặt vặt thì chị cứ gọi em nhé.
0914374321 - Em tên Mai
:love struck:

Hà nội đã có Cat Cafe !

Thật là "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ", bất ngờ tôi đã gặp được một ông chủ mèo vì quá đam mê mèo mà có ngay một Cat Cafe ở số 2 Phố Châu Long, Hà nội. Đó là Quán Cafe Mèo của ông bà Khải Hà, một giáo sư Toán học và một giáo viên Ngữ văn.

Vì chưa tham gia Vietpet nên Ông Khải, Bà Hà chưa biết được anh chị em VP đang có ý tưởng về Quán Cafe Mèo. Ông Bà Khải Hà có nhã ý mời tất cả các fan hâm mộ, những cat Lovers của Vietpet đến giao lưu tại quán.

Bác ơi , số 2 Châu Long là cafe xe cổ , nay đi dọc Châu Long mấy bận mà ko thấy Cat cafe :( .

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Bác ơi , số 2 Châu Long là cafe xe cổ , nay đi dọc Châu Long mấy bận mà ko thấy Cat cafe :( .
Bạn đã đúng. Giáo sư Khải cho thuê mở quán Cafe xe cổ. Nhưng vì đam mê mèo nên ông đã quyết định đòi lại để mở một Cat Cafe vừa mới đây. Bên trong đã có logo và các hình vẽ liên quan tới mèo. Bên ngoài chưa có biển hiệu.

Rất tiếc tôi chưa chụp được hình.Tôi bảo đảm tính xác thực của thông tin.

Nếu có bạn nào rảnh qua chơi nhé.

Ông Khải có ý định bố trí mời Hội Mèo Hà nôi tới trao đổi, góp ý về Quán Cafe Mèo của Ông một ngày gần đây.

tamdo108

Member
Ôi, vẫn mong chờ quán Cafe mèo của chị Hương nữa. Có gì các anh chị cứ gọi em giúp nhé :D
Tâm : 093 642 8899

kemkẹo

Member
chị ơi em cực cực kỳ thích ý tưởng của chị, chị mở quán đi theo em khu vực cầu giấy hoặc đoạn cửa nam là ổn nhất,tb giá thuê cửa hàng ở đây cửa nam là 7tr,cầu giấy thì tầm 5tr là mặt tiền ra đg rồi
khi nào chị thuê đc cửa hàng cần design quán mèo mèo ^^ gọi cho em với chị nhé,ko lấy tiền công đâu chị,em sẽ gọi cả lớp em đến vẽ tường sơn tường làm đồ giúp chị,hiện em đang là sv năm 2 ĐH kiến trúc HN, bất cứ lúc nào chị gọi em cũng đi đc hết
số đt của em là 097 909 1990

kemkẹo

Member
ah ở nhà em có làm đồ chơi cho kem kẹo nhà em, mỏi mồm thợ gỗ mới chịu đóng cho,em làm giống mấy cái cây cho mèo cào ở cityzoo bán rồi về quấn thừng vào cho bé cào cào, tự làm lấy rẻ hơn nhiều chị ạ,đóng xong sơn màu yêu yêu thêm mấy hình bàn chân lên nữa,đẹp long lanh,chỉ phải cái mấy ông thợ mộc ko chịu cắt gỗ cho mình thôi,họ tiếc công làm chẳg đáng bao nhiêu mà.
em sẽ up ảnh thành quả cho mọi người xem sau ạ :D

GAFIEL

Member
Quán cafe mèo chắc chắn sẽ được nhiều người ủng hộ đấy. Nhà Gafiel sẽ qua chơi . Tớ uống cafe, còn cho các bé mèo uống sữa ! :love struck:

tuyệt quá , cảm ơn bạn Kem kẹo và các bạn . Mình đang lựa chọn giữa 2 địa điểm ở quận Hoàn Kiếm và loanh quanh khu phường Cửa Nam , phan bội Châu đó ! Khi nào dứt khoát mình sẽ phải nhờ các bạn ngay !

ngudaymuon

Active Member
Huyền Hương làm ở Cửa Nam đi, gần nhà bố mẹ chồng chị, mỗi lần cho lũ nhóc về với ông bà thì múc sang đấy chơi luôn môt thể. Ủng hộ huyền Hương nào.

Le To Anh

Member
Có địa điểm này rồi thì thỉnh thoảng,à không có khi chủ nhật hàng tuần hội mèo nhà mình có thể gặp gỡ ấy nhỉ. Hay quá, mong sao có thể gặp các bạn tuổi teen yêu mèo.
Chúc cho "Dự án " sớm hoàn thành để đi vào hoạt động nhé.
Nếu kết hợp bán luôn đồ dùng và thức ăn cho mèo luôn thì tiện nhỉ.
tks

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
ủng hộ nhiệt liệt. Hy vọng kế hoạch sé thành công để hội yêu mèo có chỗ để off thường xuyên hơn.

keimoon

Member
Huyenhuong triển khai kế hoạch tới đâu rồi.
Hôm qua mình có đi qua số 2 Châu Long, đúng là không còn quán cà phê xe cổ nữa rồi.Thay vào đó là 1 quán khác, nhưng không thấy có biển, trong chỉ có bàn ghế bình thường nên không dám vào.

Mình vẫn đang dành thời gian đi xem một số địa điểm , nhưng chưa ưng được cái nào . Bây giờ có 2 sự lựa chọn khả dĩ là phố Khâm Thiên đối diện rạp dân chủ , và ở phố Phạm Hông Thái - gần chợ Châu Long đó !

nguyenthuy

Member
Em vô cùng, vô cùng ngưỡng mộ chị Hương, dám có ý tưởng và dám thực hiện. Em đang ôn thi Đh nên chắc ko rảnh để qua giúp chị nếu chị mở quán nhưng em hứa sẽ sắn sàng giúp nếu em có điều kiện (em xin lỗi, hứa hão thế này sợ chị ko tin, híc). Em ủng hộ chị, em tin mọi người trong Vp cũng sẽ ủng hộ chị, và chị cứ yên tâm là nếu chị mở được quán thì em sẽ tiếp thị cho bạn em, những người yêu cũng như ko yêu mèo tới quán của chị. Chúc chị thuận buồm xuôi gió, nhanh báo tin mừng mở quán cho VP.

kemkẹo

Member
góp ý cho quán

Em có mấy góp ý với chị Hương ạ
Tìm thuê cửa hàng chắc phải kiếm chỗ nào có diện tích tương đối 1 tí,vì ko thể làm cafe mèo mấy tầng đc (quản lý mèo sẽ rất khó:hypnotized:) ngoài ra cũng phải tính khu vệ sinh +ăn của mèo chắc sẽ phải dùng thông gió suốt ngày, số lượng mèo trong quán cũng phải tỷ lệ với diện tích quán, mèo trong quán phải ngoan ngoãn thu hút,dạn người,và nhất là sạch sẽ (đi vệ sinh vào catsan đúng chỗ,lấp cát,bt chùi chân,ko bọ chét:worried:…..) nói chung là cũng phức tạp nhưng đc cái loại hình kinh doanh kết hợp mèo mới lạ sẽ thu hút đc rất nhiều khách,ko sợ bị cạnh tranh vì ko phải nơi nào cũng mở đc cửa hàng như mình.ko cần phải mặt tiền to gần đường… mà chỉ cần diện tích 1 tầng rộng rãi :D.
Về loại hình kinh doanh ko nhất thiết cứ là café giải khát ,mình có thể kết hợp với các thương hiệu như : papa joe, feeling tea, mía siêu sạch….( đồ uống có nắp đậy hơi kiểu đồ ăn nhanh nhưg mà cũng có các tốt là ko sợ lông mèo) đến đặt trực tiếp vấn đề và kế hoạch kinh doanh họ sẽ hỗ trợ mình thiết bị máy móc … (ý này để tham khảo thôi ạ)
Ngoài ra ko chỉ phục vụ đồ uống,có thể mua các loại bánh kem, mousse kem của các nhà làm bánh trong hn (hôm trc e có ăn mousse chanh leo và xoài của cửa hàng bánh Pháp trên phủ doãn,ngon lắm mà hết có 26k thôi:love struck::love struck:….. mình có thể lấy rẻ hơn về bán lại chắc chắn là có lãi :D ) được cái như thế này sẽ tiện lợi tích kiệm nhiều thời gian pha chế phục vụ đồ uống,mà tuyển nv pha chế bây h cũng tốn nh` tiền nữa T_T