• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PITBULL ĐU LỐP đầu tiên tại VN

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nhớ lại BUN mẹ Lộc Lợn

Thân Chào toàn thể anh chị em VP.
Chắc chẳng phải nói nhiều anh em fan pitbull cũng đã ít nhiều biết đến cháu LỘC LỢN này.
Tuy cháu nó đã đu lốp từ khá lâu(10tháng tuổi) nhưng vì tính chất công việc nhiều mà tiền thì ít nên giờ mới có thời gian up lên diễn đàn để anh em cùng tự hào hô khẩu hiệu "VN thua gì Tây" hay "Người việt chơi hàng Việt" .
. Nhân đây cũng cảm ơn vợ chồng nhà Việt Anh đã nhiệt tình về nhà mình để thực hiện clip này.
. vì thời gian hạn hẹp nên clip còn ở dạng thô sơ chưa chau chuốt được mong anh em thông cảm!
. đến clip sau mình xin được làm cẩn thận hơn:D
trước tiên là một vài hình ảnh minh họa.

trước khi lâm trận

bắt đầu trò chơi quen thuộc nào.

VÀ CLIP

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Q9vqjaPo4Pc&feature=mh_lolz&list=HL1310409267[/YOUTUBE]

Nhìn cháu Lộc Lợn mà tự dưng thấy nhớ con BUN mẹ Lộc lợn quá, không biết mấy trong đời mình chơi PIT sau này liệu có kiếm được con nào như BUN nó để nuôi nữa không, lục lại ảnh của BUN ngày trước xem lại mà không biết phải nói gì ngoài 2 từ tiếc nuôi, thôi bác Hungvu cho em post lại lại ảnh mẹ BUN của cháu Lộc lợn lên cho cả nhà xem lại ạ
:)

hungvu

Member
Sản phẩm của mình để cho anh em mà giờ lộc lợn được như thế này em cũng vui lắm chứ anh, người nuôi và huấn luyện anh Phương nói đúng là 1 yếu tố rất quan trong cho 1 con chó hay hay dở lúc trưởng thành, 1 lần nữa cũng cảm ơn anh Hungvu đã dầy công tập luyện, ước mơ Lộc lợn đu cắn đã thành hiện thực rồi nhé, còn 1 cái mà anh chưa thực hiện được đâu đấy nhé, Pro Hungvu xem thế nào lấy vợ đi thôi để còn cho em ăn bánh kẹo nữa chứ :)):))
Hị hị tùng chuẩn bị tiên mừng đe.hay mừng a con pit con cũng được.a sẽ cố gáng tập cho nó ngag ngửa đàn Anh nó:D

cocker.fan

Active Member
Bun ngày xưa mà tập luyện nhiều,người thon thả,cơ bắp là đu được ấy chứ :D con của con Bun y chang con mẹ,đều ham cắn :p

hungvu

Member

Nhìn cháu Lộc Lợn mà tự dưng thấy nhớ con BUN mẹ Lộc lợn quá, không biết mấy trong đời mình chơi PIT sau này liệu có kiếm được con nào như BUN nó để nuôi nữa không, lục lại ảnh của BUN ngày trước xem lại mà không biết phải nói gì ngoài 2 từ tiếc nuôi, thôi bác Hungvu cho em post lại lại ảnh mẹ BUN của cháu Lộc lợn lên cho cả nhà xem lại ạ
:)

Tùng nhắc đến con mẹ Bun làm a chạnh lòng quá... còn nhớ ngày nào tình cờ lên mạng bắt gặp một con pitt với bộ mặt rất ngu vác cái bụng bầu ngồi trên sân thượng... rồi một đàn pitt ra đời... có lẽ nó là một cái duyên cũng nên... chỉ tiếc rằng nó không biết đã sinh ra những niềm tự hào cho pitt Việt...

hungvu

Member
to hoangtkv: mình cũng chỉ ước pitt chơi đùa chỉ 5' với phú quốc hay xoáy thái đã là thành công rồi:D

kubikubi

Member
anh HungVu có em Lộc lợn hơi bị khiếp đấy8->. em cũng đang tập cho con nhà em từ bé. thôi đợi em sang năm cho con nhà em thi với lộc lợn:)). Lộc lợn nhìn cơ bắp và rất nice anh ah! :x

hungvu

Member
anh HungVu có em Lộc lợn hơi bị khiếp đấy8->. em cũng đang tập cho con nhà em từ bé. thôi đợi em sang năm cho con nhà em thi với lộc lợn:)). Lộc lợn nhìn cơ bắp và rất nice anh ah! :x
Ừ tập là tốt. nhưng phải có bài nhé. không tập lung tung được đâu, hỏng bộ hàm đấy. tốt nhất nên cho tập vào tháng thứ 6 e ạ. nhưng tập nhẹ nhàng thôi. đến tháng 8 10 khi làm quen dần thì bắt đầu tập đều là ok...

kubikubi

Member
Ừ tập là tốt. nhưng phải có bài nhé. không tập lung tung được đâu, hỏng bộ hàm đấy. tốt nhất nên cho tập vào tháng thứ 6 e ạ. nhưng tập nhẹ nhàng thôi. đến tháng 8 10 khi làm quen dần thì bắt đầu tập đều là ok...
thế thì anh phải cho em mượn cuốn cửu âm chân kinh để luyện chưởng cho con nhà em rồi! em cho cắn vui bt thôi mà, thi thoảng lại cho đu 30s;;). nó bé tí mà cũng ham cắn phết anh ah! có bí quyết thí anh em trao đổi nhé, đừng giấu hàng nha anh:))

my_lucky

Active Member
Chuyên gia cho em hỏi, thế từ 3 tháng đến 6 tháng thì tập cái gì hả chuyên gia, con nhà em giờ 9 tháng 21 ngày rồi mà vẫn ngu ngu, chắc do em lười quá, chẳng chịu tập gì ạ...:-ss

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chuyên gia cho em hỏi, thế từ 3 tháng đến 6 tháng thì tập cái gì hả chuyên gia, con nhà em giờ 9 tháng 21 ngày rồi mà vẫn ngu ngu, chắc do em lười quá, chẳng chịu tập gì ạ...:-ss
Anh ơi đừng nghe Hùngvu nhiều là bị ông ấy chém đấy gió thành bão đấy, Lộc Lợn lão ấy cũng bỏ thời gian ra luyện tập thật, nhưng phải công nhận từ bé Lộc Lợn đã có tố chất ham cắn xé nhất đàn rồi, thành ra lớn lên em nó cứ phát huy cái phẩm chất vốn có đấy thôi.......kakakakakka

Anh ơi đừng nghe Hùngvu nhiều là bị ông ấy chém đấy gió thành bão đấy, Lộc Lợn lão ấy cũng bỏ thời gian ra luyện tập thật, nhưng phải công nhận từ bé Lộc Lợn đã có tố chất ham cắn xé nhất đàn rồi, thành ra lớn lên em nó cứ phát huy cái phẩm chất vốn có đấy thôi.......kakakakakka
nhìn nó cắn mà thèm qua a Tùng ơi..............này thì 50 kí tự này.............

hungvu

Member
Việt Anh à. ông làm gì mà phải khiêm tốn thế.:D ông lạ gì các chiêu của tôi... để hôm nào thật rảnh hội pitt cùng ngồi và thảo luận dựa trên thực tế nhé. trên diễn đàn đôi khi thảo luận mỗi người một ý, một quan điểm rồi thành ra gây mất đoàn kết ông ạ.

mike1803

Member
hì nhìn ảnh vs clip mà mừng quá, ít ra cũng còn những con pit biết chơi xì pót chứ ko phải chỉ gây sự phang phập nhau suốt ngày.
Bác hungvu khéo chăm và huấn luyện thật, con LL cắn dây, đu lốp như thế coi như là đã xuất quan, còn anh em nó hình như vẫn đang luyện tuyệt kỹ gì mà chưa thấy xuất hiện thế nhỉ ????
Giống hay phải gặp chủ tài nữa thì mới lên chuyện đc. 8->8->8->

hungvu

Member
hì nhìn ảnh vs clip mà mừng quá, ít ra cũng còn những con pit biết chơi xì pót chứ ko phải chỉ gây sự phang phập nhau suốt ngày.
Bác hungvu khéo chăm và huấn luyện thật, con LL cắn dây, đu lốp như thế coi như là đã xuất quan, còn anh em nó hình như vẫn đang luyện tuyệt kỹ gì mà chưa thấy xuất hiện thế nhỉ ????
Giống hay phải gặp chủ tài nữa thì mới lên chuyện đc. 8->8->8->
Chính xác! 90% sự thành công là nhờ vào sự kiên trì và bài bản. không nóng vội được.
trên thực tế nếu đưa ra nhận xét 2 cháu pitt mà hv đã nuôi là Lộc Lợn và Cariber thì hv thấy như sau.
- 3-4thang tuổi Lộc lợn rất ham leo trèo và nhẩy cao hơn hẳn Cariber. nhưng cariber lại ham cắn hơn Lộc Lợn rất nhiều lại cộng với thân hình thon thả nên tiềm năng đu lốp của Cariber hơn hẳn Lộc Lợn.
- Nhưng khi về với a.phương thì do tác động của môi trường và cách huấn luyện của a.phương thì Cariber lại phát huy được sở trường nhảy cao, leo trèo. ngược lại LL ở lại với hv do đã xác định ngay từ đầu mục đích nuôi pitt để phục vụ game-show.(hv không khoái chọi chó) nên các bài tập luyện cho LL của hv đều hướng tới môn thể thao này.
- Pitt của chú Tuấn trắng cũng vậy. mới 2 3thang tuổi mà 10 con cắn rẻ điên cuồng cả 10 (hv nhìn còn choáng, Lộc Lợn nhìn ngưỡng mộ) . Nhưng vì mục đích nuôi pitt để chọi nên các bài tập đều hướng tới các ngón đòn trong khi chiến đấu.Vậy nên cho dù puppy pitt có tố chất mấy cũng khó mà chơi môn đu lốp được.

-Chính vì thế hv tin rằng 90% pitbull đều có thể chơi được các môn thể thao này. yếu tố quan trọng là làm thế nào và cách tập ra sao thôi.

kubikubi

Member
thêm vài hình ảnh Lộc lợn và thằng cháu con cô em cariber

thằng ôn con này cũng ghê quá đấy anh Hungvu ơi, hôm nào cho mấy ae nó gặp nhau đọ hàm xem ai cắn lâu hơn đi=)). con bé này bây giờ đc bao nhiêu kg rồi anh. anh em mình có khi phải làm 1 hôm off cho mấy em Pitt thôi nhỉ:x

duykienhd

Member
anh la` than tuong cua' em do' anh hung` vu~ a.e moi' choi pit.co' ji` pac' chi' jao' them cho em nha'

my_lucky

Active Member
pitbull tên Tây

thằng ôn con này cũng ghê quá đấy anh Hungvu ơi, hôm nào cho mấy ae nó gặp nhau đọ hàm xem ai cắn lâu hơn đi=)). con bé này bây giờ đc bao nhiêu kg rồi anh. anh em mình có khi phải làm 1 hôm off cho mấy em Pitt thôi nhỉ:x
Thằng nhóc tên Tây này rất ham mồi, ham cắn.Hôm đó anh lấy cái rẻ lau bàn nghịch 10phút,nó rất tập trung, cắn ác, ko bỏ mồi.Cắn rồi anh nhấc cả người nó lên đu, có khác gì chó nhà chú Tuấn trắng đâu:D