• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

Gemma

Active Member
Ôi dời ôi, thế thì tốt quá, nhưng văn cháu vừa dốt vừa nát, cô mô đi fê thêm cho cháu nhá!! Cháu sẽ gửi mail cho cô đây. Nếu cô có nick Y! thì cho cháu biết nhá, Y! của cháu: meloveai

(Kiểu này này lại phải siêng lên núi rồi) :blusshing::blusshing:
Cứ viết như đoạn ở trên của loạt ảnh lò rèn ấy là quá đạt còn gì! Có gì thì tớ chỉnh sửa thêm, tớ chụp ảnh cũng tàm tạm, nhưng được cái văn viết hơi bị chuẩn, dân tốt nghiệp chuyên ngành ngôn ngữ học Việt Nam ra mờ :blusshing::D Nick Yahoo ở trên đấy: khanhngoc67 :love struck:

Gemma

Active Member
Không thấy ai cập nhật topic này, mình lại mời mọi người du lịch bãi biển miền Trung một chuyến. Biển Quy Nhơn thấp thoáng hiện trong những vần thơ những năm tháng cuối đời của nhà thơ tài hoa yểu mệnh Hàn Mặc Tử. Mời mọi người cùng trở về miền Trung nắng gió, cùng lắng nghe gió và sóng ru ngày đời bên nơi yên nghỉ của thi nhân… ;;):day dreaming::angel:

Biển Quy Nhơn, nơi thi nhân Hàn Mặc Tử từng dạo bước vãn cảnh

Bãi biển Hoàng Hậu, Quy Nhơn, tương truyền Nam Phương hoàng hậu từng ngự lãm nơi này

Bãi Ghềnh Ráng, nơi trên một ngọn đồi sát bãi biển, người thơ Hàn Mặc Tử nằm lại để mãi mãi ngắm cảnh gió trăng trên biển Quy Nhơn

Cô độc… Khung cảnh gợi nhớ bài hát “Cô Đơn” của Nguyễn Ánh 9: “… Nghe như chim trời phiêu lãng, theo mây trời lang thang, rong chơi cùng năm tháng…”

Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau…

Gemma

Active Member
Từ miền biển nhảy lên miền núi - cao nguyên Đắc Lắc. Mời mọi người ghé thăm xứ cà phê Buôn Ma Thuột và thăm vườn cà phê của vùng đồng bào dân tộc thiểu số Êđê

Ai đến thăm nhà mình đấy hở?

Hí hí, phen này được lên Vietpet rồi

Tươi rói vườn cà phê

Một chú cún trên đường về buôn

Đi làm rẫy và phê bằng xe cày

Hoa dại bên đường

Một nhánh của dòng Serepok

Đầu nguồn thác Krongkmar

Dòng thác Krongkmar hiền hòa

Gemma

Active Member
Daklak tiếp theo

Cưỡi voi vượt suối

Xiếc voi đá banh trong Bản Đôn

Nhà sàn của dân tộc thiểu số Ê đê trong Bản Đôn

Sương sớm trên hồ trong Bản Đôn

Thuyền độc mộc của người dân tộc Ê đê trên hồ Lăk

Nhìn từ đỉnh đồi biệ điện Bảo Đại ven hồ Lăk

Nắng sớm trên buôn Ê đê giữa rừng khộp

Tượng đài chiến thắng Buôn Ma Thuột về đêm

Trên đường đèo đổ từ cao nguyên về miền biển

Không sắc hương lẻ loi bên đường

Mình cũng có cái này thấy giông giống của chị…đem so chút xem có phải không?

Thêm cái này nữa-T/g là chú VINH_QN đấy ạ!

Gemma

Active Member
Hai ảnh trên đúng chính xác là bãi Hoàng Hậu - Quy Nhơn rồi, và cùng góc độ luôn! Có khi ở đấy cùng ngày không biết chừng! Bức ảnh này mình chụp trong chuyến ra thành phố biển Quy Nhơn hồi 2005 thì phải! Từ Pleiku đổ đường qua Phú Yên, Bình Định đâu có bao xa, bạn Tuấn Pleiku nhỉ! Mình rất thích thành phố Pleiku của bạn. Không khí trong lành của miền cao nguyên và cảnh đẹp chân phương của phố núi cứ như níu chân người, chưa kể là "Em Pleiku má đỏ môi hồng, ở đây buổi chiều mênh mông nùa đông..." còn giam chân người ác hơn nữa :D:love struck:

Mình có ghé Pleiku một số lần, có dừng chân bên dòng Dakbla chụp một số ảnh và dài ra tới cửa khẩu trong chuyến đi xuyên Việt - Lào - Thái năm 2007. Đang thất lạc số hình đấy ở đâu đó, chưa tìm ra :(( Hẹn hôm nào tìm thấy lại hình Pleiku sẽ show thành phố của bạn ở đây nhé! Trong khi chờ mình tìm ra hình ảnh thất lạc, bạn tranh thủ show hình đẹp nhất của Pleiku đê!

Hai ảnh trên đúng chính xác là bãi Hoàng Hậu - Quy Nhơn rồi, và cùng góc độ luôn! Có khi ở đấy cùng ngày không biết chừng! Bức ảnh này mình chụp trong chuyến ra thành phố biển Quy Nhơn hồi 2005 thì phải! Từ Pleiku đổ đường qua Phú Yên, Bình Định đâu có bao xa, bạn Tuấn Pleiku nhỉ! Mình rất thích thành phố Pleiku của bạn. Không khí trong lành của miền cao nguyên và cảnh đẹp chân phương của phố núi cứ như níu chân người, chưa kể là "Em Pleiku má đỏ môi hồng, ở đây buổi chiều mênh mông nùa đông..." còn giam chân người ác hơn nữa :D:love struck:

Mình có ghé Pleiku một số lần, có dừng chân bên dòng Dakbla chụp một số ảnh và dài ra tới cửa khẩu trong chuyến đi xuyên Việt - Lào - Thái năm 2007. Đang thất lạc số hình đấy ở đâu đó, chưa tìm ra :(( Hẹn hôm nào tìm thấy lại hình Pleiku sẽ show thành phố của bạn ở đây nhé! Trong khi chờ mình tìm ra hình ảnh thất lạc, bạn tranh thủ show hình đẹp nhất của Pleiku đê!

Bạn xem thử nhé!

Đây là cái “LẨU” của PLEIKU đó bạn!

Còn đây là một góc của “ĐÔI MẮT PLEIKU”:

Gemma

Active Member
Mai phải tìm lại hình Hà Nội thi đua với chú Dowcome mới được! :)):love struck:

Downcome

Phó nhòm
Hà Nội sớm... với cháu nhiều cảm xúc lắm cô gemma ạ, mùa nào ở HN vào buổi sớm cũng đẹp, mỗi sáng sớm cầm máy lang thang khắp HN có nhiều điều cần nói lắm... cháu làm 1 vài ảnh chia sẻ với cô nhé

HN sớm...

là tự thưởng 1 điếu thuốc, cốc trà đá sau phút thể dục đã đời :D

là một phút lặng lẽ...

là một hơn thuốc lào tóp má.. ^^

là sự cố gắng của người bệnh (chú này bị tai biến, đang phục hồi chức năng)

là chút nhọc nhằn mưu sinh

là rực rỡ, thơm lừng mùa sen, mùa cốm...

là phút đón nắng sớm bình yên, nhẹ nhàng

là "tớ" và "cậu" luôn bên nhau ở mọi hoàn cảnh (ông cụ này đã hơn 3 năm nay, sáng nào cũng cùng chú chó Nhật chạy thể dục cùng nhau... dù nắng hay mưa, ngày nào cũng chạy ít nhất 1 vòng hồ Gươm)

là bức tranh tuyệt đẹp bên bờ sông Hồng trong một sớm chớm đông...

HN luôn như vậy, lúc nào cũng có một nét riêng, sâu lắng và bình dị...

meonho

Member
Hanoi qua ống kính Dao Phay thật yên ả.
Đời thường, nếu lắng lại một chút với nó, thi vị và nhiều điều suy gẫm :D

kieumailc

Active Member
Đồng bào xin bon chen vài hình Vạn lý TT nha !
........................

Gemma

Active Member
Hà Nội sớm... với cháu nhiều cảm xúc lắm cô gemma ạ, mùa nào ở HN vào buổi sớm cũng đẹp, mỗi sáng sớm cầm máy lang thang khắp HN có nhiều điều cần nói lắm... cháu làm 1 vài ảnh chia sẻ với cô nhé

HN sớm...

là tự thưởng 1 điếu thuốc, cốc trà đá sau phút thể dục đã đời :D

là rực rỡ, thơm lừng mùa sen, mùa cốm...

là bức tranh tuyệt đẹp bên bờ sông Hồng trong một sớm chớm đông...

HN luôn như vậy, lúc nào cũng có một nét riêng, sâu lắng và bình dị...
Thích nhất ba tấm này. Nhìn tấm trên cùng mới biết... trai Hà Nội sexy thế :blusshing::love struck: Sớm biết thế thì... dọn ra Hà Nội lâu rồi! :D:blusshing:

Tấm thứ hai nghe ngát hương mùi cốm bọc trong lá sen và hương trà ướp sen bát ngát...

Tấm thứ ba trong trẻo, bình yên, tươi mới :-bd

Đồng bào xin bon chen vài hình Vạn lý TT nha !
........................

Cảm ơn bác Kieumailc, Bác rinh cả Vạn Lý Trường Thành khổng lồ vào đây cho mọi người thưởng lãm là đúng chủ đề quá rồi! Hàng hiếm :-bd Thế là khỏi cần đi Trung Quốc nữa rồi :D:love struck:

Gemma

Active Member
Khách Sài Gòn co ro giữa cái lạnh Hà Nội

Ta đang đợi cụ rùa tiếp theo đăng ký thường trú cùng cho vui :worried:

Gemma

Active Member
??????????????????????????????????????.
Cái nì chụp trên Lào Cai hở bác? :D Nếu có cảnh này trên đới, hôm nào em phải phượt lên đấy một chuyến! :love struck::love struck:

kieumailc

Active Member
Cảm ơn bác Kieumailc, Bác rinh cả Vạn Lý Trường Thành khổng lồ vào đây cho mọi người thưởng lãm là đúng chủ đề quá rồi! Hàng hiếm :-bd Thế là khỏi cần đi Trung Quốc nữa rồi :D:love struck:
khà ! Sao ĐB không xem được ảnh mình up nhỉ ?:((