• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

bichdiep

Member
Thứ 7 mẹ cháu được nghỉ, thời tiết đẹp nên các cháu được ra tắm nắng. Màn khởi động bắt đầu bằng một bữa ăn nhẹ

Ai chụp lén đấy

Phô Mai con đã về với mẹ Milk, nhớ con nhiều lắm, hay ăn chóng lớn con nhé. Vẫn chưa thực hiện được ý định làm bộ ảnh ngoài trời cho con

kokokiukiu

Active Member
Các cháu lớn nhanh quá:x:x,chắc giờ nghịch lắm rồi đây,phá nhà chưa hả mẹ bichdiep:)) nhưng mà xinh quá,đáng yêu nữa:x:x

yêu quá, thế bọn nhóc đã đỡ mấy vết kia chưa diệp, bôi cồn i ốt như thu chỉ có bong được ra không?

milkygirl6390

Active Member
phômai về nhà gặp các anh chị thì khè điên loạn ... khè xong rồi lăn ra ngủ ... ngủ dậy thì ăn cơm trộn + kitten ... có tay mẹ diệp nên trộm vía cháu ăn nhìn thích lắm ... ăn uống no nê thì nghịch như giặc với các anh chị mà quên mất là hôm qua mình còn khè lấy khè để ... đúng là trẻ con ... nhìn nó nghịch mà nó chán nghịch rồi còn mình thì vãn chưa chán nhìn nó nghịch ...:D

Linhmu_93

Active Member
Tặng mẹ Diệp mấy ảnh "dìm hàng" của mẹ và các cháu :))
Mũi cháu xinh chưa nè, như hạt đậu nhỏ ý :x

Lem nhem lem nhem

Trong lòng mẹ Diệp

Công chúa Phúc trym to bằng vỏ hạt dưa =))

Lộc thối đang uống nc, uống xong thì sặc vì....nước lên mũi :))

2 cái mẹt này, đố ai dám bảo không phải mẹ con ????!!!

X

xuka3691

Guest
chị ơi, e đăng ký xin con nhị thể từ hôm qua đến giờ mà diễn đàn không cho, nó bảo ít quá, không cho đăng, thêm nữa đi.

e chỉ thích mỗi đứa tam thể thôi, nhưng mà nếu ít quá thì chị cho e xin 1 đứa nữa, đứa nào cũng được chị ạ. e không kén chọn đâu. nhưng mà phải còn nguyên chị nhé, nhà e 3 đứa toàn công công, chán lắm rồi chị ạ ^^

hathu08

Active Member
chết thôi, thần tượng bạn phô mai quá cơ, sao cái mũi cao nó yêu thế, không giống cái bọn mũi hếch kia :))
nhà em đang có 1 thằng còi chị ạ, hôm tới em sẽ mang thằng đó đi cho chị coi :)) em đảm bảo với chị là thằng còi nhà em chỉ to hơn cái đuôi của bọn nhà chị 1 tí :D

bọn nhóc nhà chị :)) lúc chúng nó nhắm mắt thì không nói, chứ chụp hình chúng nó mở mắt là thấy có "tướng làm quan" nhìn đời bằng nửa con mắt lắm đó.

bao giờ chị định cho bọn nhóc ra ở riêng, trước đó cho em qua chơi 1 bữa đã nhé

bichdiep

Member
Suốt ngày đánh bóng mặt đường,lâý thời gian đâu mà up ảnh :-w
Hờ, thì có người thích ngồi lê la cùng em, đi sang nhà người nọ cùng em mà, đúng không chị? ;;);;)
Các cháu lớn nhanh quá:x:x,chắc giờ nghịch lắm rồi đây,phá nhà chưa hả mẹ bichdiep:)) nhưng mà xinh quá,đáng yêu nữa:x:x
May là các cháu còn thương mẹ. Cái xác nhà vẫn để nguyên để mẹ cháu có chỗ chui ra chui vào. Nhìn ảnh lừa tình thế thôi nhưng còn còi lắm em ạ :(
Mấy đứa dạo này chắc lớn lắm rồi chị nhỉ:). Lần trước hẹn sang nhà chị chơi mà lại không đi được, tiếc ơi là tiếc:(. Có gì hôm nào chị rỗi cho em qua chơi với các cháu nhé:)
Thì hôm khác cô sang chơi đi, hẹn trước mẹ cháu là uki mà :D
Diệp ơi cho em xin số điện thoạiiiiiiiiiiiiiiiii
Đã pm em rồi nhé.

bichdiep

Member
yêu quá, thế bọn nhóc đã đỡ mấy vết kia chưa diệp, bôi cồn i ốt như thu chỉ có bong được ra không?
Bôi cái đó đúng thuốc nên hiệu quả lắm Thu ạ. Bôi xong sáng mai có thể cậy các vết đó ra, bây giờ đang lên lông rồi. Nhưng mà Diệp không ở nhà nên không cho mấy đứa ra đón nắng được.

phômai về nhà gặp các anh chị thì khè điên loạn ... khè xong rồi lăn ra ngủ ... ngủ dậy thì ăn cơm trộn + kitten ... có tay mẹ diệp nên trộm vía cháu ăn nhìn thích lắm ... ăn uống no nê thì nghịch như giặc với các anh chị mà quên mất là hôm qua mình còn khè lấy khè để ... đúng là trẻ con ... nhìn nó nghịch mà nó chán nghịch rồi còn mình thì vãn chưa chán nhìn nó nghịch ...:D
Phô Mai thích ăn cơm nhưng không thích ăn phô mai, ăn thì phải nhét em ạ. Con bé thích ăn xong là lăn ra ngủ, chẳng mấy chốc mà lớn. Mẹ chị bảo nhớ con bé. Hức.

chị ơi, e đăng ký xin con nhị thể từ hôm qua đến giờ mà diễn đàn không cho, nó bảo ít quá, không cho đăng, thêm nữa đi.

e chỉ thích mỗi đứa tam thể thôi, nhưng mà nếu ít quá thì chị cho e xin 1 đứa nữa, đứa nào cũng được chị ạ. e không kén chọn đâu. nhưng mà phải còn nguyên chị nhé, nhà e 3 đứa toàn công công, chán lắm rồi chị ạ ^^
Hình như cô xuka post nhầm nhà. Suốt ngày than thở tụi nó mà còn định đón tiếp hả em ;))

chết thôi, thần tượng bạn phô mai quá cơ, sao cái mũi cao nó yêu thế, không giống cái bọn mũi hếch kia :))
nhà em đang có 1 thằng còi chị ạ, hôm tới em sẽ mang thằng đó đi cho chị coi :)) em đảm bảo với chị là thằng còi nhà em chỉ to hơn cái đuôi của bọn nhà chị 1 tí :D

bọn nhóc nhà chị :)) lúc chúng nó nhắm mắt thì không nói, chứ chụp hình chúng nó mở mắt là thấy có "tướng làm quan" nhìn đời bằng nửa con mắt lắm đó.

bao giờ chị định cho bọn nhóc ra ở riêng, trước đó cho em qua chơi 1 bữa đã nhé
Nhanh sang đi. Chị đang định ở riêng, nhưng là mẹ các cháu cơ, he he, tách ra cho các cháu cai sữa. Còn mấy nhóc sau 2 tháng :D

linhlady

Member
Công chúa Phúc trym to bằng vỏ hạt dưa =))

Đổi Phúc lấy mỳ chũ đi chị Diệp:x=)):)):(

milkygirl6390

Active Member
chị ơi thằng bé về nhà e lại đổi tính chị ạ, ra gặm cannin chứ ko ăn cơm. Mà lại ăn phô mai ngon lành cơ :-SS sao nó ko ăn cơm với cả ko chịu ăn phô mai cho e đỡ tốn nhỉ :-SS

thuan81

Active Member
cưng quá....anh thích công chúa Phúc ....cho anh xin cô công chúa Phúc đi :x:x:x:x

Linhmu_93

Active Member
cưng quá....anh thích công chúa Phúc ....cho anh xin cô công chúa Phúc đi :x:x:x:x
Bây giờ thế này nhé. Chú Thuận, cô Linhlady và cô Linh cùng thèm thuồng công chúa Phúc ( hình như cả 3 nhà chưa có màu xám). Mà nhà chú Thuận nhiều mặt tịt rồi ( từ chó đến mều ) cho nên sẽ nhường lại quyền tranh giành cho cô Linhmu và Linhlady ;) sau 1 hồi thảo luận sôi nổi, với việc cô Linhlady đang đau đầu vì 1 số chuyện khó nói, e Phúc sẽ đc nhường cho cô Linhmu =))giờ chờ mẹ Diệp xem xét thôi.... ( ôi mình bị ảo tưởng và cuồng màu xám nặng! Huhuhu....)

milkygirl6390

Active Member
xem xét nỗi gì hả các cô :)) cháu nó chuẩn bị Nam tiến rồi mà :)) còn mỗi ku Lộc ku Thọ thôi thì phải. Con zai thì không thích cứ đi thích mấy con thị mẹt ... rõ chán ...:))