• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

thuan81

Active Member
He he , Thuận ơi , tối qua thằng em chị nó đang đe chị kia kìa =)), nó bảo chị làm gì thì làm , mùng 8-3 mà để nó nằm nhà là nó bắt đền :-ss

Tối nay trà chanh không cả nhà ơi 8->8->
Ôi chị gái mình dạo này thích hẹn hò thế nhỉ.....:-/:-/

D_P_HOA

Active Member
Đúng rồi Thảo ạ. Lạc chưa vào thực đơn lần này đâu. Còn Lu áp chảo, Sâu và Chuột làm nước lẩu, rồi Nhím nướng xả ớt đã làm đâu mà đến lượt Lạc nhà em =))=))=))=))
Cô đúng là cứ lạc vấn đề - Tối qua đúng là chị phá đám cô thật =))

Lại chém, sao lúc ngồi đó ko gật đầu 1 cái để anh huy động... chỉ được cái hậu chém là giỏi. Cứ nhớ đấy, ghi sổ vụ này!! :-w:-w=))
Chú bây giờ mới biết à - Bây giờ cô ý bảo mới hứng kìa =))

D_P_HOA

Active Member
Ớ, thế mà mình chả biết gì hết nhỉ! Mẹ Hoa sắp có em râu à? 3:-O:-ss:))
Bác Gema ơi - em cũng mong có em râu lắm chứ bác :)), chả biết có được không :-w:-w

Ôi chị gái mình dạo này thích hẹn hò thế nhỉ.....:-/:-/
Hic, chị khi nào chả thích hẹn hò =)). em không biết chị là trợ lý cho Trưởng ban à :D.

bichdiep

Member
Lại chém, sao lúc ngồi đó ko gật đầu 1 cái để anh huy động... chỉ được cái hậu chém là giỏi. Cứ nhớ đấy, ghi sổ vụ này!! :-w:-w=))
Em có chém đâu nào. Giờ mới 16h, chưa hết giờ làm hành chính nhé. Anh đưa 50k đi em ra Cầu Vượt cho kịp nào. Em vẫn thèm đi Mộc Châu quá. Thiết kế đi anh ơi. Khoảng tháng 3 đi được chưa ạ???

Cô đúng là cứ lạc vấn đề - Tối qua đúng là chị phá đám cô thật =))
Phá đám đâu. Tại ai đó không nhiệt tình thôi chị ạ :))

Bác Gema ơi - em cũng mong có em râu lắm chứ bác :)), chả biết có được không :-w:-w

Hic, chị khi nào chả thích hẹn hò =)). em không biết chị là trợ lý cho Trưởng ban à :D.
Đấy nha, em có bằng chứng rồi nha. Chị nhận chị làm trợ lý nhé

bizonzon

Active Member
ô hay, vào ngắm các cháu sao lại toàn chuyện lẩu mèo với lại chuyện tình yêu tình báo thế này :-?

Sẵn tiện đang nói về vụ lẩu, kế hoạch hôm trước đã bàn là thế này: con Chanh còi nhà em với thằng Chuột tăng động cho vào ninh lấy nước. Thịt tươi láng mỏng thì có Bống nhà ruồi với lại Tý Ty nhà cô Mimi (gái một con thịt ngon phải biết <:p ). Sâu nhà em với Táo bếu nhà ruồi cho vào áp chảo, lấy mỡ làm món bao tử chiên giòn (Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Phô Mai). Về sau thì ruồi có bổ sung thêm món Kem nướng.

Đây là kế hoạch cho vụ lẩu mèo tiếp theo, nhà nào còn món gì mời vào góp bát góp đũa <:p

Cả nhà mềnh ăn uống tưng bừng nhể, lại còn cả vụ lẩu mèo nữa chứ, chả bù cho 2 mẹ con mềnh trong này, tủi thân quá :((
Kiểu này phải ra gấp ko thì lại bị mất phần, từ bây giờ mềnh đi là được tính 2 phần đó cả nhà nhá :D
P/s: Mà sao topic của Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý nhưng ảnh thì chả thấy đâu, chỉ thấy hẹn hò & ăn uống thế này hả giờ, dì Bích Diệp ới :-??

my_lucky

Active Member
Chắc cô chủ nhỏ còn đang mải gặm nốt chỗ socola đang ăn dở nên chẳng còn tay nào mà chụp ảnh các cháu ý mà.....tranh thủ lúc nào còn tý ánh sáng mặt trời thì cho các cháu ra ngắm hoa lá cành tý rồi tiện làm vài kiểu.Không chụp thế nào cũng bị Kiện.......>:p:-??:-??:-??%-(

ruồi bẹp

Active Member
ô hay, vào ngắm các cháu sao lại toàn chuyện lẩu mèo với lại chuyện tình yêu tình báo thế này :-?

Sẵn tiện đang nói về vụ lẩu, kế hoạch hôm trước đã bàn là thế này: con Chanh còi nhà em với thằng Chuột tăng động cho vào ninh lấy nước. Thịt tươi láng mỏng thì có Bống nhà ruồi với lại Tý Ty nhà cô Mimi (gái một con thịt ngon phải biết <:p ). Sâu nhà em với Táo bếu nhà ruồi cho vào áp chảo, lấy mỡ làm món bao tử chiên giòn (Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Phô Mai). Về sau thì ruồi có bổ sung thêm món Kem nướng.

Đây là kế hoạch cho vụ lẩu mèo tiếp theo, nhà nào còn món gì mời vào góp bát góp đũa <:p
ui với cái số lượng thức ăn này chắc phải huy động lực lượng từ nam ra bắc may ra mới ăn hết chị ạ =))

D_P_HOA

Active Member

Em quên Thằng Tũn béo và thằng Trân nữa à. Gọi thêm Linh mờ u góp thêm con Bơ và con Cốm ngon phải biết =P~=P~. Này chị đề nghị xin thêm bạn My_lucky ít cổ cánh gà cho vào nồi nước lẩu , thì ngon phải biết =))

my_lucky

Active Member
Không muốn mất hứng vụ " Lẩu Mèo " của ACE nhưng nếu cứ viết bài đi sai với chủ đề của topic thì thế nào cái topic này cũng chuẩn bị bị sờ đến:-ss:-ss.yêu cầu cô chủ nhỏ up ngay ảnh các cháu không thì chẳng còn cái topic này mà bàn với luận đâu ạ:(:)(:)((

D_P_HOA

Active Member
Chắc cô chủ nhỏ còn đang mải gặm nốt chỗ socola đang ăn dở nên chẳng còn tay nào mà chụp ảnh các cháu ý mà.....tranh thủ lúc nào còn tý ánh sáng mặt trời thì cho các cháu ra ngắm hoa lá cành tý rồi tiện làm vài kiểu.Không chụp thế nào cũng bị Kiện.......>:p:-??:-??:-??%-(
Này, gọi mấy lần không được rồi đấy nhé [-([-(

Khi nãy nghe em bảo, chị có xin 1 tẹo Socola Thụy sỹ nếm thử mà không cho, hic . Cứ để dành như vậy thì còn thời gian đâu mà chụp Phúc , Lộc , Thọ, Như Ý và Phô mai chứ :-??

bizonzon

Active Member
Không muốn mất hứng vụ " Lẩu Mèo " của ACE nhưng nếu cứ viết bài đi sai với chủ đề của topic thì thế nào cái topic này cũng chuẩn bị bị sờ đến:-ss:-ss.yêu cầu cô chủ nhỏ up ngay ảnh các cháu không thì chẳng còn cái topic này mà bàn với luận đâu ạ:(:)(:)((
Èo ơi, mod dọa kìa cả nhà ơi, kinh chưa!
Mod ko biết tên topic 1 đằng nội dung 1 nẻo là tình trạng chung và thường xuyên của hội mèo à :))

Em quên Thằng Tũn béo và thằng Trân nữa à. Gọi thêm Linh mờ u góp thêm con Bơ và con Cốm ngon phải biết =P~=P~. Này chị đề nghị xin thêm bạn My_lucky ít cổ cánh gà cho vào nồi nước lẩu , thì ngon phải biết =))
Thôi mấy đứa này để chờ em về làm vụ nữa chứ gộp hết vào ăn sao nổi =))

hathu08

Active Member
em góp món mụn ruồi muối hoặc là món Tí ngâm dấm, ăn chua chua cho nó đỡ ngấy.

Nhắc tới vụ chua, chị Yến có định qua lấy kim chi không hả, chua khú mất. chờ mãi chẳng thấy đâu, đt thì hết xiền chẳng gọi đc chị :(

meo u candy

M muốn xem ảnh Phúc Lộc Thọ Như Ý Bình An bây giờ <):), lâu lắm rùi k thấy bichdiep post ảnh baby<):)

D_P_HOA

Active Member
Thôi mấy đứa này để chờ em về làm vụ nữa chứ gộp hết vào ăn sao nổi =))
He he, ui, em ơi, về nhanh lên không hết đó em :)). Cứ cái đà tuần nào cũng 1 bưã lâú thì chả mâý chốc hết đó :))

milkygirl6390

Active Member
sao nhiều món ngon thế này ...:x:x ... cho em góp món dưa hấu tráng miệng được không :X:X ... mà c Bích Diệp up hình bọn trẻ con đi ... :-*:-*:-*:-*

Lâu quá không thấy mẹ bichdiep up ảnh mới của các con gì cả. Ngày nào em cũng vào hóng, chờ xem ảnh lũ thiên thần thế mà mẹ bichdiep mãi vẫn chẳng thấy có động tĩnh gì cả8->.