• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Papai at home

VietTung

Member
mấy hôm nữa nhé........rọ mõm làm trận nhé papai..................................papai cái gi cũng cắn thì gớm lắm nhỉ

kubikubi

Member
mấy hôm nữa nhé........rọ mõm làm trận nhé papai..................................papai cái gi cũng cắn thì gớm lắm nhỉ
mang sang luôn đi, nhớ mang rọ mõm đấy nhé! tôi không có đâu

VietTung

Member
Đùa...........nhà giàu vãi mà ko có rọ mõm....................ra mua đi..............nhà tui có 1 cái inox và 1 cái bằng vải lưới............................ông đi lấy cái bang inox đi..
ko thì sang đây tôi cho vay tiền này.............................<:p

kubikubi

Member
Đùa...........nhà giàu vãi mà ko có rọ mõm....................ra mua đi..............nhà tui có 1 cái inox và 1 cái bằng vải lưới............................ông đi lấy cái bang inox đi..
ko thì sang đây tôi cho vay tiền này.............................<:p
oài, thế mua tôi cái bằng vải lưới nhé! mang ra bách thảo vần tí, rồi trả tiền sau>:/

trangphuong

Active Member
Hùng nuôi pit mát tay ghê? Chúc mừng nhé, anh nhìn tụi nó lớn lên cũng thấy tự hào.
Thân!

Khánh Nhữ

Active Member
Nếu chân lùn đi 1 tí, đầu và ngực to ra 1 tí, thành ra con Bully có quả mặt rất ngầu. Pit rất đẹp, bạn cho tạp luyện phát triển cơ bắp dần đi là vừa, tiềm năng đấy ..!!!

kubikubi

Member
Hùng nuôi pit mát tay ghê? Chúc mừng nhé, anh nhìn tụi nó lớn lên cũng thấy tự hào.
Thân!
hehe, thanks anh. Em chỉ biết cho nó những gì tốt nhất có thể thôi:x, anh dạo này vẫn khỏe chứ? Ông anh dạo này chăm tenis quá quên Pit rồi hay sao thì phải:))

kubikubi

Member
Nếu chân lùn đi 1 tí, đầu và ngực to ra 1 tí, thành ra con Bully có quả mặt rất ngầu. Pit rất đẹp, bạn cho tạp luyện phát triển cơ bắp dần đi là vừa, tiềm năng đấy ..!!!
cám ơn bạn nhiều nhé! vẫn phải học hỏi mọi người nhiều để tập cho em nó phát triển tốt nhất có thể;)

trangphuong

Active Member
hehe, thanks anh. Em chỉ biết cho nó những gì tốt nhất có thể thôi:x, anh dạo này vẫn khỏe chứ? Ông anh dạo này chăm tennis quá quên Pit rồi hay sao thì phải:))
pitbull vẫn chăm như ngày đầu nhưng ít cho lên 4rum thôi, đợt tới salo là lại cho phối để kiếm con đực chơi, hôm nay lên nhà anh bạn nuôi nhóc pit đầu đàn '' cùng đàn pit nhà em'' thấy ok quá tự dưng nước mép ứa ra...=))...
ảnh nó này em, 28kg rồi đầu thủ ok thần kinh cũng tốt.

.

kubikubi

Member
pitbull vẫn chăm như ngày đầu nhưng ít cho lên 4rum thôi, đợt tới salo là lại cho phối để kiếm con đực chơi, hôm nay lên nhà anh bạn nuôi nhóc pit đầu đàn '' cùng đàn pit nhà em'' thấy ok quá tự dưng nước mép ứa ra...=))...
ảnh nó này em, 28kg rồi đầu thủ ok thần kinh cũng tốt.

.
trông mấy anh em nhà nó giống nhau quá, đợt tới anh định cho phối với con nào thế anh? em đầu đàn 28kg là to hơn papai nhà em rồi>:D<. Sang năm Caribe đẻ thì thiếu gì Pit để nuôi, công nhận đàn con Caribe em rất là ưng8->, và Papai mà anh chọn cho em thì em không có chê gì cả,keke.
Chúc anh và gia đình năm mới mạnh khỏe và phát tài!

kubikubi

Member
cắn lốp như ai

tiện đây cho ảnh Papai đang luyện tập cắn lốp cho anh Phương và mọi người xem, bắt đầu tập luyện cho e nó thành tài nào=))

my_lucky

Active Member
Cứ tình hình này là chỉ giữa năm sau thôi là anh em mình có 1 dàn pit tốt để thi thố rồi....chuẩn bị đồ tập cho mấy trò chơi game' dog thôi>:/>:D<

kubikubi

Member
Cứ tình hình này là chỉ giữa năm sau thôi là anh em mình có 1 dàn pit tốt để thi thố rồi....chuẩn bị đồ tập cho mấy trò chơi game' dog thôi>:/>:D<
đồng ý 2 tay với bác cả nhà ta>:D<.......................

boy_armani8x

Active Member
Paipai nhìn chung là có tinh thần khá tốt rồi, đặc biệt có thêm chiêu chỉ đâu cắn đó rất lợi hại :)) .... giờ việc giảm vòng eo cho cháu nó là quan trọng , chứ không nhìn giống Pig quá :)) <:p

kubikubi

Member
Paipai nhìn chung là có tinh thần khá tốt rồi, đặc biệt có thêm chiêu chỉ đâu cắn đó rất lợi hại :)) .... giờ việc giảm vòng eo cho cháu nó là quan trọng , chứ không nhìn giống Pig quá :)) <:p
hehe, đang cho nó giảm eo mà, nhưng chả hiểu sao vẫn cứ như lợn. qua Tết phải cho tập nặng thôi! ra tết nắng ấm cho ra hồ bơi với ong chú Max của nó chác là ổn:))

hehe, đang cho nó giảm eo mà, nhưng chả hiểu sao vẫn cứ như lợn. qua Tết phải cho tập nặng thôi! ra tết nắng ấm cho ra hồ bơi với ong chú Max của nó chác là ổn:))

Theo anh nghĩ Hùng nên cho Pai Pai ăn một bữa thôi em ơi! Bull nhà anh cũng thế,nhưng em tăng hàm lượng đạm lên và bớt tinh bột đi thì vẫn đủ chất trong 1 bữa ăn,như thế là OK ngay thôi,thân!!!
<:p

boy_armani8x

Active Member

Theo anh nghĩ Hùng nên cho Pai Pai ăn một bữa thôi em ơi! Bull nhà anh cũng thế,nhưng em tăng hàm lượng đạm lên và bớt tinh bột đi thì vẫn đủ chất trong 1 bữa ăn,như thế là OK ngay thôi,thân!!!
<:p
Bình thường em cũng vẫn cho pitbull ăn 1 bữa chính no và đầy đủ, 1 bữa phụ nhẹ thường như 1 nắm nhỏ A3 với 250ml sữa hoặc 2 cái chân gà công nghiệp. Nếu cho đi tập thể lực thì tăng chất lượng bữa ăn phụ lên bằng 150g thịt bò với rau băm nhỏ trộn vào nhau kèm tăng thêm 250ml sữa nữa :D .. Bữa chính em vẫn cho táng 2 bát cơm đầy với mình ăn gì thừa thì nó ăn thế :D Vì thấy bữa ăn của mình cũng rất đầy đủ chất rồi, mình ăn sao nó ăn vậy cũng thấy đầy đủ rồi :-?