• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những thắc mắc về giống chó Rottweiler

Vinhphuc77

Em xin tả thêm nó rất dễ thương mỗi lần lên cho nó ăn là nó lại chạy đến rúc mõm vào người dụi dụi như trẻ con nếu mà gãi vào cổ vào người nó là nó nằm ngửa giơ cả bốn chân lên mồm thì kêu ư ử ,em bảo nằm là nó nằm xuống ngay nhưng ông xã em bảo nó nằm là nó cứ chạy lại phía em là sao vậy

meocon28

các bác cho e xin ý kiến hay xin đường link về: cách chăm sóc rott con mới sinh và chế độ ăn uống ạ???

Thanh2141996

e có nuôi 1 con rot hồi 2 tháng nó bị đường ruột,bâyh dk 6 tháng nặng 22kg. Cho e hỏi thế có phải bé k ạ?

longhairrott

Xin chào các anh/chi,
Mình là thành viên mới gia nhập, cũng mới chơi rottweiler gần đây nên không rành lắm về giống chó này.
Vui lòng cho mình hỏi: Mình có mua 1 con, nhưng nó lại lông dài. Chủ trại chó cam kết là thuần chủng. Nhưng khi lên mạng tìm thông tin thì không thấy nhắc tới loại này.
Vậy con này nó có phải rot không vậy?
Ah, mình rất muốn được giao lưu, học hỏi thêm. Nếu các bạn có buổi offline nào vui nhớ rủ mình với nhé.
Cảm ơn nhiều.>:D<

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chào các anh/chi,
Mình là thành viên mới gia nhập, cũng mới chơi rottweiler gần đây nên không rành lắm về giống chó này.
Vui lòng cho mình hỏi: Mình có mua 1 con, nhưng nó lại lông dài. Chủ trại chó cam kết là thuần chủng. Nhưng khi lên mạng tìm thông tin thì không thấy nhắc tới loại này.
Vậy con này nó có phải rot không vậy?
Ah, mình rất muốn được giao lưu, học hỏi thêm. Nếu các bạn có buổi offline nào vui nhớ rủ mình với nhé.
Cảm ơn nhiều.>:D<
Cụ phải đưa hình lên thì mới biết được, cụ mua ở trại nào, chó bố chó mẹ ra sao, nó được bao nhiêu tháng, có như vậy mới biết được nó có phải là rott không.

longhairrott

Cụ phải đưa hình lên thì mới biết được, cụ mua ở trại nào, chó bố chó mẹ ra sao, nó được bao nhiêu tháng, có như vậy mới biết được nó có phải là rott không.
Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ. Mình không post hình lên được. Con của mình mua ở trại chó Tuấn Hùng - đường Ao Đôi, em nó được 80 ngày, nặng 7-8 kg bạn ạ.
Hic, mình không upload hình được. Chọn upload nó im re hà. Hic.

vinhbn

Member
Bạn ở long hải, Vũng tàu phải không bạn. Mình ở Long thành, Đồng nai cũng gần bạn thôi. Mình cũng rất hay đi long hải. mai mốt gặp nhau mình nói chuyện về rott nhiều hơn nhé.

longhairrott

Mình post hình con rott nhà mình, không biết có được không nữa.

vostro

hix, đang tìm mua 1 em rott cái về nuôi, nghe nói thik quá, bác nào biết chỗ nào bán rẻ, chó chuẩn chỉ e với...
yh: luckyman_ty

thanhnam82

Chó nhà mình bị yếu 2 chân sau

chào cả nhà.Mình mới bắt 1 em được 4 tháng, điều kiện nuôi của chủ cũ ,nhốt là chủ yếu vì ngoài sân họ thả GDS , ngày đầu bắt về nó toàn nằm là chủ yếu,đi lại khó khăn ở 2 chân sau,mỗi lần nắm chân sau là nó kêu như kiểu bị đau và nằm luôn ,lười vận động.Mới đầu mình nghĩ do nhốt nhiều bị cuồng chân ,mình cho nó vận động ,ko cho nằm nhiều.Ngày hôm nay nó đã tiến triển tốt hơn,mình thả cả ngày lúc nào đi nghỉ mới nhốt lại vì sợ con chó to nó cắn,đi bộ chiều nay được hơn 1 km,và vè nhà tiếp tục cho đi đi lại lại trong sân,nhưng khi chạy <nói là chạy chứ = con chó khác đi nhanh> thì 2 chân sau như kiểu vòng kiềng ấy,không như nhưng con chó khác chạy nước kiệu.Tối nay vào đọc web thấy sốt ruột quá,không biết có phải bị bệnh gì không hay vì nhốt nhiều mà cuống chân như mình nghĩ.mai sang ngày thứ 3 mình quay clip cho mọi người chuẩn đoán giúp mình nhé,hi vọng có tiến triển tốt hơn và không phải bệnh gì trầm kha.Mình ở nam định,anh em nào ở nam định đọc bài này mời đến nhà mình chơi .

thanhnam82

ngày thứ 3:(:)(( sáng nay dậy,em nó không ra được khỏi chuồng,phải bế ra,2 chân sau mềm nhũn mãi mới gượng lại để đi,mình cho vận động 1 lúc thì tình hình khả quan hơn,đi lại bình thường nhưng chân sau vẫn gượng gạo lắm,sốt ruột quá,không biết nó có bị sao không nữa.

anacondatp

Chào Tai Venh,
Ở lứa tuổi đó (4 tháng) mà nó dữ mới là chuyện lạ, chứ hầu hết các giống chó ở 4 tháng chỉ là con nít thôi. Trong giai đoạn này, bé chỉ ăn , ngũ và chơi đùa. Về tâm sinh lý thì chúng đang làm quen với môi trường xung quanh để thích nghi. Giai đoạn này cho đến tháng thứ 9 nhìn chán lắm, vì chúng phát triển cao dong dỏng, đầu thì nhỏ, và đã bắt đầu nhận biết lạ quen, có con thì sủa nhiều, con thì ít, có con thì chỉ quan sát không sủa. Nhưng một con Rott. hay là biết sủa đúng lúc, và ngưng ngay khi vấn đề đã được kiểm soát. Đặc tính quan trọng của Rott là bảo vệ lãnh thổ, một khi chúng xem nhà bạn như là lãnh thổ của chúng thì bạn có thể yên tâm việc canh giữ nhà của chúng. Rott rất tình cảm, nó sẽ rất thích thú khi bạn dành thời gian ra chơi đùa nói chuyện với nó, dành tình cảm cho nó, một khi bạn làm được điều này thì bạn mới thấy được những cái hay ở loài Rott. Xin kể cho TV một câu chuyện về một con Rott mà tôi đã từng chứng kiến về sự khôn ngoan và giữ nhà cực kỳ tốt của Anh Thái ở tại Tp.HCM. Cách đây khoảng 9 năm khi tôi còn nuôi Rott, khi nàng chó cái của tôi lên giống, tôi tìm được một đàn anh Dược sĩ có nuôi một chú Rott nhập từ Mỹ, vào thời điểm đó để tìm chú rott chất lượng thật là hiếm, ấn tượng đầu tiên khi tôi thấy chú rott này, đó là cái đầu rất to, đỉnh đầu chẻ đôi rất rỏ một cái đầu rất đẹp. Khung xương rất to và quá mập (chắc cũng cở 85kg trở lên do cả nhà coi chú ấy như là một thành viên trong nhà nên ai có gì ngon cũng cho cậu ta ăn). Màu lông thì k. đẹp hơi tối. Nhưng có lẽ ấn tượng nhất là tính cách của chú Rott này, chú chỉ sủa vài tiếng rồi thôi, khi vào nhà chú còn ngoắc đuôi, mừng rở, đến với bạn có thể vuốt đâu nó , sau một hồi làm quen chú ta bèn đến góc cầu thang nằm, nhưng cặp mắt lúc nào cũng quan sát bạn, bạn mà cầm món gì lập tức nó sủa và đứng dậy ngay. Anh Thái kể là mỗi lần nó đi vệ sính nó thường kêu người nhà dẫn đi ra ngoài. Tôi nghe nhưng không tin lắm, Nhưng một hôm trong lúc anh em ăn uông tại nhà ảnh, tôi mới được dịp chứng kiến tận mắt, nó muốn đi vệ sinh, nó nhìn ảnh sủa, ANh Thái nói tụi em coi nó sẽ làm gì nhe. Sủa vài tiếng không thấy ảnh động đậy, nó bèn lại ngậm sợi dây để ở gần đấy đem đến để vào tay ảnh, Ảnh lại lờ đi, thế là nó gậm tay ảnh kéo đi. Ăn nhậu xong thì cản phải xả, Ảnh nói cứ đi bình thường không sao đâu, bạn biết không mình đi mà cứ phập phồng (cở gần 90kg này mà đè thôi đủ xỉu rồi) bởi nó đi theo kế bên mình đi đâu là nó đi theo đó vậy đó, bạn bắt tay Anh là nó nhào tới ngay. Và có một lần như Anh kể cả nhà anh đi ăn đám cưới và khi về cửa cổng mở tan hoangnhưng không mất gì cả vì chú chó đang chểm trệ trong nhà. Đến nay không biết chú chó ấy còn không, nhưng nếu còn bây giờ chắc là đã rất già. Anh Thái là một người rất thương yêu chó, mọi lần chơi với nó, Ảnh đưa cả mặt cho nó liếm nữa, tình thương yêu ấy đã được đền đáp. Hiện nay tôi k. con nuôi Rott nữa nhưng mỗi lần nhìn thấy rott là tôi lại nghĩ ngay đến chú chó ấy- rất tuyệt vời.
Một câu chuyện nhỏ, hy vọng góp thêm tí lửa cho các Anh, Chị yêu Rottweiler.
Thân,

Hình chụp đã lâu nên hơi mờ nhé
Xin loi bac quote lai bai nay tu lau roi. Neu em ko lam thi chu cho rott trong hinh nay cua bac o gan cau Thi Nghe. Em co duoc 1 lan di tham, dung la duoc nhap o My nen than hinh co ve do so hon rott o Duc. Chu nay mat lanh nhu tien nhung bi cai hoi bi lam bieng, chi thay nam o goc cau thang ko thoi. Em thoi gian do cung co nuoi 1 chu rott nhap tu Duc va sang nao cung dan chay bo ra bo kinh Thi Nghe tap the duc

tonykhanh

Member
- Chào các AE có nhiều kinh nghiệm nuôi rott
Nhờ anh em xem giúp em xem cái chân con chó nhà em nó bị sao mà cứ đi cà nhắc và nó lận cái chân sao sao áh.Lúc trước mới đem về cũng không để ý nó nó có bị vậy không nên em chỉ sợ nó bị tật hic .Nhờ anh em xem hộ em xem nó bị chấn thương do gì đó thì em ko lo nhưng chỉ sợ nó có tật luôn .
- Đây là clip em nó ,do em ko biết up lên diễn đàn nên AE vào facebook xem hộ em.Thanks!

https://www.facebook.com/photo.php?v=302255859926032&set=vb.100004248612127&type=2&theater

- Em thấy nó cũng chạy nhãy bình thường ,xoa và bóp chân cho nó cũng không thấy nó đau .
- Chế độ ăn và hoạt động hàng ngày của nó :
+ Sáng 5h chạy thể dục đến 6h về nhà ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả
+ 14h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 17h dắt đi dạo , 20h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 22h cho uống sữa Dielac alpha 1,2,3 của Vinamilk
- Thứ 7,CN thì cho nó đi tắm biển và bổ sung thêm hột vịt lộn hay cho ăn thịt bò thay cơm.
-Do đây là con chó đầu tiên nên em thương nó lắm chỉ sợ nó bị tật nên nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm giúp đở với.
- Với lại con này hồi trước do ko biết gì nên bị cái thằng ở Củ chi nó dụ bán với giá 11tr500 ( Nó tên Dương SĐT : 0976613354 ) nó thấy em thích nuôi nên lừa em bán giá cao hic .Sẵng đây nói để ae cẩn thận thằng này.
Nhưng thôi kệ lỡ mua thì nuôi và cưng nó và rút kinh nghiệm sau này .

thanh buoc

- Chào các AE có nhiều kinh nghiệm nuôi rott
Nhờ anh em xem giúp em xem cái chân con chó nhà em nó bị sao mà cứ đi cà nhắc và nó lận cái chân sao sao áh.Lúc trước mới đem về cũng không để ý nó nó có bị vậy không nên em chỉ sợ nó bị tật hic .Nhờ anh em xem hộ em xem nó bị chấn thương do gì đó thì em ko lo nhưng chỉ sợ nó có tật luôn .
- Đây là clip em nó ,do em ko biết up lên diễn đàn nên AE vào facebook xem hộ em.Thanks!

https://www.facebook.com/photo.php?v=302255859926032&set=vb.100004248612127&type=2&theater

- Em thấy nó cũng chạy nhãy bình thường ,xoa và bóp chân cho nó cũng không thấy nó đau .
- Chế độ ăn và hoạt động hàng ngày của nó :
+ Sáng 5h chạy thể dục đến 6h về nhà ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả
+ 14h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 17h dắt đi dạo , 20h ăn cơm +cổ gà +thịt bò nấu với rau quả + trộn thêm ít thức ăn roya maxi.
+ 22h cho uống sữa Dielac alpha 1,2,3 của Vinamilk
- Thứ 7,CN thì cho nó đi tắm biển và bổ sung thêm hột vịt lộn hay cho ăn thịt bò thay cơm.
-Do đây là con chó đầu tiên nên em thương nó lắm chỉ sợ nó bị tật nên nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm giúp đở với.
- Với lại con này hồi trước do ko biết gì nên bị cái thằng ở Củ chi nó dụ bán với giá 11tr500 ( Nó tên Dương SĐT : 0976613354 ) nó thấy em thích nuôi nên lừa em bán giá cao hic .Sẵng đây nói để ae cẩn thận thằng này.
Nhưng thôi kệ lỡ mua thì nuôi và cưng nó và rút kinh nghiệm sau này .
cái trang web face của bạn đưa lên nhiều lần nhưng nhấp vào kh thấy hình ảnh,bạn đăng nhiều lần rồi nhiều người cũng đã nói là kh có ảnh sao bạn kh sữa lại đường link mà đăng đường link cũ hoài.bạn coi lại đường link nha

vuhainhunguyen

chào các bác tiền bối. cách đây 8 tháng tôi có mua một con rottweiler lúc đó đã được 2 tháng tính đến nay là được 10 tháng nhưng cân năng chi có 25kg, nhìn thi thấy sương tay chân thi to, vận động linh hoạt, chiều cao và chiều dai với cân nặng thì cân đối. Nhưng thấy các bác khác nuôi rot tầm 10 tháng thi đã 40-50kg. như vay con rot cua toi bi coi hay la mua mua trúng rot đểu. mua ở sài gòn ho bảo đảm thuần chủng cả đời. mong các bác chỉ giáo giúp em được mở rông kiến thức và cần bổ sung cho em nó những thực phẩm nào để cải thiện tình hình cho em no:(:)((

zaigau02

chào các bác ạ
em mới bắt 1 em rott 42 ngày tuổi
nặng 4kg
như vậy có còi không ạ
42 ngày tuổi tiêm phòng bệnh 7 mũi được chưa ạ
thân

Nhatvu93

Chào mọi người . e là lính mới.. e cũng đam mê mấy e này lắm..tìm hiểu về rot cũng đc 2 tháng rồi
nay đang định rướt 1 bé.. cho e hỏi giá 1 bé thuần chủng có giấy thì tầm khoảng bao nhiu obama ạ
và mua ở đâu uy tín và nhiệt tình truyền kinh nghiệm cho e :((
e ở nha trang nhưng có thể sẵn sàng bay vào sg :D