• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những ngày bình yên ở nhà chị Gấu

bizonzon

Active Member
thích nhất kiểu nằm của Meo, đúng là những ngày đen tối chỉ biết ngủ và ngủ, thảo nào Meo béo thế:D
Nó ngủ suốt cơ ấy ạ. Buồn cười nhất là lúc ăn xong, chả liếm láp gì, rời cái bát là leo ngay lên lòng chủ, xong chả ý kiến gì nằm phịch phát xuống ngủ tự nhiên như ruồi ấy :D

tanka

ngồi học mà buồn ngủ quá :)|. ghé qua nhà zonzon xem lại tỉnh cả ngủ, vẫn thấy buồn cười:D.Zonzon viết hay thật đấy.Mong đợi phần 6!

bizonzon

Active Member
ngồi học mà buồn ngủ quá :)|. ghé qua nhà zonzon xem lại tỉnh cả ngủ, vẫn thấy buồn cười:D.Zonzon viết hay thật đấy.Mong đợi phần 6!
:) Cám ơn Tanka nhiều :love struck: Làm tớ lại tràn trề cảm hứng làm phần tiếp rồi :wel:

hathu08

Active Member
hic, thấy Nhẹo giống Gấu nhà em, đang định gạ chị cho Nhẹo làm con dâu, ai ngờ Gấu chưa kịp lớn mà Nhẹo sắp có em bé mất rồi :((

bizonzon

Active Member
hic, thấy Nhẹo giống Gấu nhà em, đang định gạ chị cho Nhẹo làm con dâu, ai ngờ Gấu chưa kịp lớn mà Nhẹo sắp có em bé mất rồi :((
Ơ, em ơi, Gấu là con giai à, chị tưởng nó là con gái chứ ;;). Gấu là em Emil ngày trước đó phải không em? Bữa hôm nhìn thấy chị cũng giật mình bảo sao giống con bé Nhẹo nhà chị thế :D
Thế để Nhẹo sinh lứa này xong, cho sang nhà em làm con dâu nhé, tại thằng Meo sắp bị lên chức công công rồi :D

tanka

thành quen rồi, ngồi vào máy lại ghé qua nhà zonzon xem có phần mới chưa? Vẫn chưa có hả zonzon ơi? Lần theo dấu vết đọc từ trang 1 thấy hay quá.Mà thấy đc mặt zonzon rồi, xinh thế thảo nào Meo và Nhẹo cũng xinh :x

ZzGauzZ

Member
phần 6 đâu rồi zonzon ơi :D àh tiện thể hỏi thăm tình hình sức khỏe bé Nhẹo :) Mà Gấu nghe đồn Meo đẹp trai lai láng, phong độ nhà ta lại sắp lên chức công công :D thế còn gì là đời trai nữa ta :D

nguyenthuy

Member
Đọc hết 5 phần chuyện tình của 2 đứa này mà em đau hết cả bụng =))=))=)), thấy ngưỡng mộ nhất ông mèo đen (Zin ý), em cứ tưởng nó đục nước béo cò, chiếm luôn trái tim người đẹp Nhẹo, ai dè cũng tốt bụng ra phết, hihi. Mà em thấy kết thúc này có hậu rồi mà, hay phần 6 lại tiếp tục kiểu như :" nhưng ko ngờ những tháng ngày ăn chơi thác loạn của Meo đã khiến cho Kim mang bầu..." Ko biết chuyện tình đầy sóng gió này sẽ kết thúc thế nào đây, mong đọc phần 6 quá.

bizonzon

Active Member
Đọc hết 5 phần chuyện tình của 2 đứa này mà em đau hết cả bụng =))=))=)), thấy ngưỡng mộ nhất ông mèo đen (Zin ý), em cứ tưởng nó đục nước béo cò, chiếm luôn trái tim người đẹp Nhẹo, ai dè cũng tốt bụng ra phết, hihi. Mà em thấy kết thúc này có hậu rồi mà, hay phần 6 lại tiếp tục kiểu như :" nhưng ko ngờ những tháng ngày ăn chơi thác loạn của Meo đã khiến cho Kim mang bầu..." Ko biết chuyện tình đầy sóng gió này sẽ kết thúc thế nào đây, mong đọc phần 6 quá.
=)) Không em ơi, Zin là anh trai cùng cha cùng mẹ với Nhẹo mà, Zin ở nhà khác cơ, Tết được gửi nhờ ở nhà chị, chúng nó là anh em ruột chắc ko tình tang nhau đâu =))
Kin cũng thế, Tết Kin được gửi ở nhà chị, hết Tết là Kin về mất rồi (mang theo những đứa con đầu tiên của Meo:)) )
Mai sẽ post phần 6 ;;)

tanka

Mong đợi phần 6 của zonzon:). Mà nếu Tanka ko nhầm thì phần 6 này Meo sẽ lên chức hả?--> thế nghĩa là.....là...hnay zonzon cho Meo đi....rồi ah? Than ôi thời oanh liệt còn đâu:(

bizonzon

Active Member
chị zon ác thế! phá hủy đời trai của người ta. chị cẩn thận không Meo nó thù chị luôn đấy!
Chị đã phá đâu :))
Em phải nhìn thấy cái cảnh, thằng Meo bị chị nhốt trong phòng ko cho đi chơi, nó lao đầu vào cửa đánh ruỳnh một cái, xong quay phắt phát lại, mắt nhìn chị như kẻ thù, xong là "ngắng ngằng ngắng ngằng", lao đến chỗ chị cắn xé điên cuồng. Xong quả đấy ko cho nó thành thái giám thì hơi phí :shame on you:
Hiện tại bởi vì nó đang cà cưa được em hàng xóm ngay sát nhà nên chưa bỏ đi xa, nên chị vẫn cho nó tung hoành thêm ít ngày :D

chaulenba

Member
con Meo nhà chị lăng nhăng thế :D! có cả một nàng ngay kế bên từ lúc còn bé tí mà sao còn mơ tưởng tới những nàng khác. đúng là tội nghiệp con Nhẹo :)!

bizonzon

Active Member
chị ơi khi nào có ep 6....bị hâm mộ couple Meo-Nhẹo rồi nhé ;;)
Hiz, dạo này bận tối mắt, hôm nay vào diễn đàn mới thấy vẫn được ủng hộ. Chiến nốt việc đặng mấy hôm nữa post phần 6 nào!!! Cảm ơn em và mọi người vẫn quan tâm Meo và Nhẹo nha :love struck:

hathu08

Active Member
Em cũng đang định gạ gẫm chị cho Nhẹo làm con dâu thì Nhẹo có em bé mất rồi :(( Gấu nhà em to xác nhưng cũng vẫn chòn trẻ con lắm, nhưng dạo này đang thấy có con mèo già hàng xóm nó gào đực, Gấu cứ tròn mắt đứng nhìn, em sợ Gấu bị dụ dỗ mất :(( hic, Nhẹo ơi nhanh lên Gấu chờ.
Chị thấy hai cái mẹt chúng nó giống nhau không :))

nguyenthuy

Member
Híc, phần 6 đâu rồi chị ơi??? Thằng Nhẹo này láo thật đấy, đúng là giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời, đã có em Meo xinh thế ở bên rồi mà còn dám đi tình tang em hàng xóm. Cho nó thành công công đi chị, ghét thế!

bizonzon

Active Member
Em cũng đang định gạ gẫm chị cho Nhẹo làm con dâu thì Nhẹo có em bé mất rồi :(( Gấu nhà em to xác nhưng cũng vẫn chòn trẻ con lắm, nhưng dạo này đang thấy có con mèo già hàng xóm nó gào đực, Gấu cứ tròn mắt đứng nhìn, em sợ Gấu bị dụ dỗ mất :(( hic, Nhẹo ơi nhanh lên Gấu chờ.
Chị thấy hai cái mẹt chúng nó giống nhau không :))

Ô, hai đứa này mà tình tang cho ra một đàn đen trắng giống y xì bố mẹ thì chị em mình lãi to :))
Gấu được mấy tháng rồi hả em? Thằng Meo nhà chị 4 tháng có nguy cơ làm bố trẻ con rồi :D
Mà cả nhóc trong ava của nguyenthuy ở trên kia nữa chứ. Sao mà chị thích mấy đứa mặt kiểu này thế không biết :love struck:

chaulenba

Member
chị zon định chờ cho tới khi Nhẹo đẻ luôn mới làm tiếp hay sao mà lâu thế chị :) ?

bizonzon

Active Member
chị zon định chờ cho tới khi Nhẹo đẻ luôn mới làm tiếp hay sao mà lâu thế chị :) ?
Xin lỗi em và mọi người nhé, dạo này chị thi, hic, vắt cả chân lên cổ, can tội cả kì suốt ngày nằm dài chơi với mều :worried:
Thời gian vừa qua cả 2 đứa Meo và Nhẹo đều có nhiều thay đổi quá, mà đều theo hướng không dự tính trước, thi xong sẽ post dần lên, cả nhà chờ coi nha :love struck:

hathu08

Active Member
Gấu nhà em cũng trẻ con lắm, mới hơn 4 tháng thôi :) cu cậu đang đi nghỉ mát trên Thái Nguyên (HN nóng quá :) ) mà cũng đi chơi tít mù
Thôi chị ạ, đợi Nhẹo vượt cạn xong xuôi đi rồi em gửi Gấu qua đấy, làm chuyện tình tay ba :)) thằng Meo nhà chị thấy có tình địch là phải biết điều ở nhà trông Nhẹo ngay ấy mà, không dám đi lăng nhăng đâu :)