• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những dấu hiệu của một kẻ yêu mèo "vô điều kiện"

à méo

Member
có tất cả 18 điều trên
bổ sung thêm 1 điều
luôn có nhu cầu mún biết hiện giờ bé như thế nào,ở đâu,mặc dù vừa mới ôm bé 5 phút trước
Các bác cứ yêu mèo kiểu này coi chừng nó nghẹt thở! ^:)^
Khuyến cáo: mua mèo tây giống thật ngu nó sẽ "chịu khó" để cho "hành hạ" thế này hơn! :D Mèo ta á? Ôm ấp quá đà á? Đừng hòng!!! :(
:p

bebukiok

Member
mình thấy có nhiều bé mèo ta rất thích được ôm ấp vuốt ve
như ki ok nhà mình đấy,bé ấy là 1 bé mèo lang thang mà bạn mình tình cờ nhặt được gòi chuyển giao cho mình,hình như lúc nhỏ bé bị thiếu tình thương hay sao mà rất quấn chủ,mỗi lần được vuốt ve thì thôi rồi,nàng ta rất sung sướng và không chịu rời đi,khi mình đi học về lúc nào cũng chạy ra đón và làm đủ trò để luôn có được sự chú ý của mình,nên phải nói là quậy thấu trời luôn,làm nhiều lúc muốn đứng tim với nàng ta
mà mình thấy mèo rất thông minh,mí bé ấy hình như biết được trong nhà mình có thể bắt nạt ai và phải nịnh ai.

babyg

ủa có ai lập hội Mèo ở tp HCM chưa . cho e đăng kí tham gia với

Nghĩ cũng thấy buồn cười, ngày xưa ở với bố mẹ vật vã khóc lóc để xin được nuôi mèo mà bố mẹ vẫn không cho. Đến lúc lấy chồng, được nuôi mèo cho thoả ước nguyện thì đến lượt chồng vật vã kêu than vì suốt ngày đi làm thì chớ chứ về đến nhà câu đầu tiên là gọi mèo, sau đến con và sau nữa mới đến chồng.
Con ốm, mèo ốm thì sốt sắng gọi điện bất kể ngày đêm, lao đi mua thuốc bất chấp mưa nắng nhưng chồng ốm (chỉ là cúm thôi mà)giục mỏi mồm thì vẫn cứ đủng đà đủng đỉnh đến nỗi ông ấy phải ngửa mặt lên trời mà than "trời đã sinh ra ta sao còn sinh ra mèo làm chi" thì cũng kệ thôi, nhỉ?

babyg

:)) em đồng ý với ý kiến của chị almond . Không hiểu cái bọn mèo này làm sao mà mỗi lần ẵm lên là cứ muốn bóp , muốn siết muốn ăn tươi nuốt sống lun . Iu ko chịu được :kiss:

missxuto

Member
há há, em cũng tự tin để nói rằng em có đầy đủ các điều kiện trên. em chỉ xin bổ sung thêm 1 điều nữa là cứ ra đường mà gặp đứa mèo nào,bất kể nó đang ngồi 1 mình hay đi cùng chủ em đều gọi nó, cứ kêu meow, meow để "bạn í" quay lại, mà hay ho là em có "năng khiếu" meow meow giống các bạn í hay sao ấy:blusshing:, hầu như lần nào em gọi các bạn í cũng quay lại ngáo ngơ tìm xem đứa nào vừa gọi mình:blusshing::D

meoluoi8x

Member
Em lậm mèo đến nỗi thỉnh thoảng hâm hâm lên hoặc là khoái chí lại kêu meeo meeo , em mình nó bảo chị Hằng nhà mình sắp biến thành mèo rồi!

à méo

Member
Tớ cũng nhiều lúc có cái kiểu "biểu lộ tình cảm" bằng cách meo meo như vậy. He he!

anhbob

Member
Nghĩ cũng thấy buồn cười, ngày xưa ở với bố mẹ vật vã khóc lóc để xin được nuôi mèo mà bố mẹ vẫn không cho. Đến lúc lấy chồng, được nuôi mèo cho thoả ước nguyện thì đến lượt chồng vật vã kêu than vì suốt ngày đi làm thì chớ chứ về đến nhà câu đầu tiên là gọi mèo, sau đến con và sau nữa mới đến chồng.
Con ốm, mèo ốm thì sốt sắng gọi điện bất kể ngày đêm, lao đi mua thuốc bất chấp mưa nắng nhưng chồng ốm (chỉ là cúm thôi mà)giục mỏi mồm thì vẫn cứ đủng đà đủng đỉnh đến nỗi ông ấy phải ngửa mặt lên trời mà than "trời đã sinh ra ta sao còn sinh ra mèo làm chi" thì cũng kệ thôi, nhỉ?
sao giống mình thế, mặc dù ông chồng mình cũng yêu mèo lắm nhưng vẫn thấy khiếp vì mình yêu mèo như điên ấy. :))

Mèo là loài vật nuôi rất phổ biến nhưng không phải ai nuôi mèo cũng là người yêu mèo mà yêu mèo cũng có nhiều mức độ khác nhau, như là bệnh sốt xuất huyết vậy :D

Dưới đây là một số dấu hiệu "lâm sàng" của một kẻ yêu mèo vô điều kiện:

1-Có nhiều hơn 1 con mèo, ít khi chỉ có 1;

2-Lúc nào cũng muốn được nuôi thêm mèo mới;

4-Tay chân có sẹo do bị mèo cào, cắn ...

5-Yêu bất cứ loại mèo nào, bất kể già trẻ bé nhớn lành què ghẻ lở trụi lông ...;

9-Đã xông vào tranh luận gay gắt trên diễn đàn Vietpet về vấn đề ăn thịt/ đối xử tàn tệ với mèo;

10-Sẵn lòng cưu mang những bé mèo cơ nhỡ lang thang

12-Coi bắt rận cho mèo là một thú vui đáng kể :D

13-Thường khóc lóc kể lể khi bị mất mèo hay mèo bị chết;

14-Luôn sẵn lòng ngủ chung với mèo;

17-Sẽ sẵn sàng làm điều gì đó để nâng cao nhận thức của cộng đồng về việc chăm sóc và đối xử tốt với mèo;

...
Em có những cái này nè :dancing: thế đã được coi là yêu mèo chưa :love struck:
Em thường gọi mèo bằng cách kêu "meow" hoặc gọi tên con mèo và đính thêm vài tính từ như là "xinh đẹp, dễ thương, ...", gọi hoài mà ko ra là cuống lên đi tìm ý :D

bachmieu

Yêu mèo cũng khổ lắm đó, mình cứ phải cãi nhau với người thân, ba mẹ và cả bạn trai nữa.

Mình cũng mong sau này có 1 trại mèo đó, thế tụi mình hợp sức với nhau có hay và dễ thực hiện hơn không? Ko biết có bạn nào ở TPHCm ko, khi nào tụi mình gặp nhau nhé.

Yahoo của mình: hormis2311@yahoo.com, nhưng xin lỗi vì mình ít lên và thất thường lắm. Nên nt dd mình đi 0168 27 67 556.

@ Còn vụ đii toilet kéo mèo vào cùng thì ko hẳn vậy đâu. Mấy con mèo nhà mình tập dc bọn nó đi toilet trong toilet người, mà đặc biệt là mỗi lần nó thấy mình vào thì ... xin vào cùng... hoặc ngồi cửa chờ mình ra :)

koojjai

Member
Các biểu hiện của mình, không biết đánh giá mình thuộc loại nào:
1. Luôn bất an khi không nhìn thấy mèo quanh quẩn bên mình. Đi đâu về việc đầu tiên vào nhà là gọi tên và kiểm tra Bông đang ở đâu, lam gì.
2. Có thể đối với ai đó mùi của mèo là một thứ khó ngửi nhưng với mình đó là 1 thứ mùi khó quên, gần gũi ấm cũng và mềm mại.
3. Muốn.... hun lên trán nó khi nó đang ngủ.
4. Không thể chấp nhận hành động bạo lực và chửi tục với mèo. Mình nhiều lần không nói chuyện với ông anh rể vì đến nhà mình mà lại có hành vi chửi tục đối với mèo của mình (đ...). Mình nghe như chửi mình. Theo mình lãnh thổ mèo sống là thuộc về nó. Phải tôn trọng kể cả đó có phải là hành vi phi động vật hay không.
5. Luôn tôn trọng giấc ngủ của Bông cho dù nó đang chiếm hữu cái chăn ấm của mình trong buổi mùa Đông lạnh ^^.
6. Mình tự nhai thức ăn tươi hàng ngày như mình ăn cho mèo cũng muốn cảm nhận vì mà nó ăn.
7. Luôn để ý tiếng kêu của mèo, có lẽ mình đã quen nghe tiếng Bông của mình kêu nên có thể phân biệt 90% tiếng kêu là muốn mở của ra ngoài, đi vệ sinh hay là muốn ăn.
8. Có nhưng lúc 2,3 giờ sáng bị Bông đánh thức bằng cử chỉ rất đáng yêu là... ngửi vào mũi và dùng tay khều môi mình (hầu như 1 tuần 3,4 đêm không biết có phải mình ngáy quá to không ha ha) sẵn sàng ngôm dậy chơi với nó và.... ngủ lúc nào không biết.
9. Nhưng mình cũng có những hành động nghiêm khắc khi Bông quá chớn. Như la khẳng định vị trí chủ "bầy đàn" của mình he he. Nếu không nó sẽ phớt lờ yêu cầu của mình.
...............................................................................................................................
10. Mình luôn hỏi bạn gái "Em có thích mèo không ?" Có khi lấy mức độ thích mèo để đo mức độ tin cậy và đánh giá...

cái số 13 và 16 này sao mà hợp với cháu thế hồi đó cháu mất bé Miu cháu khóc suốt và hay chửi bới lắm
Cháu nổi giận cháu cũng quát tất cả người khác dù cháu không muốn. Nghĩ đến Việt nam là nghĩ đế cái xã hội cổ hũ nhất

haddymis

Member
Ngưỡng mộ mọi người trong VP quá, đúng là hồi trước cứ nghĩ chỉ mỗi mình điên vì mèo, bây giờ có đồng minh hết rồi (sướng). Hồi trước mèo nhà em đẻ, bố mẹ toàn cho thôi. Đến 1 lần, em quyết tâm vùng lên, Tết đến nhà người xin mèo đó chúc Tết, khi bác ý hỏi chuyện về mèo là bắt đầu khóc lóc, kể lể rồi nhất quyết không chịu về nếu em mèo không về cùng (cứ nghĩ Tết người ta nhượng bộ), nhưng cuối cùng vẫn "dính chưởng" và về. Ra Tết, lại đến nịnh nọt bác cho cháu mượn em mèo vài ngày rồi cháu trả, bác thấy thương cũng cho mượn. Về bố thấy là lại cho 1 trận và mang em mèo đi trả. Sau đó thì ốm mất 1 tuần làm bố mẹ lo, không dám cho mèo lung tung nữa (^^), nhưng mẹ lại nghĩ ra chiêu dỗ dành "bạn A nhà bác B yêu mèo lắm con ạ. Bạn ấy cứ khóc suốt đấy, thế nhà mình không có mèo mà mẹ muốn xin cho con, nhưng người ta cứ quyết không cho thì sao?". Thế là từ đó vui vẻ mang mèo đi cho, và dặn dò từng tí 1.

HChuong

Member
Yêu mèo cũng khổ lắm đó, mình cứ phải cãi nhau với người thân, ba mẹ và cả bạn trai nữa.

Mình cũng mong sau này có 1 trại mèo đó, thế tụi mình hợp sức với nhau có hay và dễ thực hiện hơn không? Ko biết có bạn nào ở TPHCm ko, khi nào tụi mình gặp nhau nhé.

Yahoo của mình: hormis2311@yahoo.com, nhưng xin lỗi vì mình ít lên và thất thường lắm. Nên nt dd mình đi 0168 27 67 556.

@ Còn vụ đii toilet kéo mèo vào cùng thì ko hẳn vậy đâu. Mấy con mèo nhà mình tập dc bọn nó đi toilet trong toilet người, mà đặc biệt là mỗi lần nó thấy mình vào thì ... xin vào cùng... hoặc ngồi cửa chờ mình ra :)
Hi Bạch Miêu!

Có mình đây, lúc nào mình cũng mong trúng số độc đắc để có tiền mua một miếng đất to để đem tất cả các em mèo cơ nhỡ về nuôi. Mong rằng chúng ta kết nối được với nhiều bạn có cùng ước mơ này để việc mở một trang trại mèo sớm trở thành hiện thực.

Ah, có bạn nào xung phong làm tình nguyện viên trong việc lập ra danh sách những người có cùng ước mơ này không? Vài hôm nữa mình sinh em bé rồi nên chắc là rất bận rộn không thể đảm nhiệm được việc này. Danh sách sẽ gồm có tên, nick, tuổi, ĐT, Địa chỉ ...

Cám ơn các bạn nhé!

HChuong

Member
Chắc phải lập hẳn một topic về việc "mở trang trại mèo" quá! Mình biết việc này, khó khăn, tốn kém và mất nhiều thời gian nhưng nếu chúng ta không bắt tay vào việc đó ngay từ bây giờ thì không biết khi nào mới thực hiện được.

Các bạn có đồng ý không nào? :)

Lan Z

Member
Thường đi vào toilet mèo nó thường tự nhiên theo, chứ không cần kéo nó vào đâu.

thật tuyệt biết bao khi có bao nhiêu con người giống như mình...mình yêu mèo hơn cả bản thân...ước ao sau này nuôi hết các em mèo cơ nhỡ...ăn cùng mèo, ngủ cùng mèo, chơi cùng mèo, WC cũng mèo...thật sự là mình chưa bao giờ cảm thấy thoải mái và ấm áp, an tâm hơn là khi được ngồi cùng em nhà mình cả...chỉ có nó thôi là mình cũng đủ hạnh phúc rồi

yaochan

Trời ơi vô đây mới thấy đúng là các "con bệnh" đều có những triệu chứng giống nhau. Ngộ nhất là cái khoản vào wc thì thể nào mèo cũng hoặc là vào cùng hoặc là ngồi đợi ngoài cửa. Nhà mình bảo chỉ cần thấy mèo ngồi trước cửa wc là biết có ai trong đó, híhí.

Mình bổ sung thêm 1 khoản nữa là trong lúc đang nằm - ngồi nếu mèo leo lên nằm - ngồi trong lòng thì cứ cố mà chịu đựng dù mỏi cách mấy cũng không muốn đẩy mèo ra, hihihi