• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Chuyện Lạ Có Thật 100% Về Những Người "mê Mẩn" Chó !

microsort

Member
Lâu rồi mình mới ghé Box này , tiện thể mình kể 1 câu chuyện của em LeuLeu ,chuyện cũng đã xãy ra khá lâu rùi .
Một lần đến nhà bạn chơi thì em Leu thấy có 1 em Becgiê đang ngủ ngoài hiên .Không biết em Bec đó ngủ dễ thương như thế nào mà em Lêu lại nhào tới ôm hôn nó .Thế là theo phản xạ con Bec này cho em Leu nhà mình 1 phát ngay lỗ mũi:D, máu túa ra như mưa,mặt mày bê bết máu thế mà khi Bác chủ nhà cầm cây ra đánh con Bec đó thì em Lêu nhà mình lại can " Bác đừng đánh nó ,đó là lỗi của con , Bác đừng đánh nó nghe Bác ".Trước khi đi bệnh viện em Lêu còn quay lại dặn thêm 1 câu cho nó chắc " Bác nhớ đừng đánh nó nghe Bác".:praying:.Pó tay với em nó các Bác à

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Không biết các bạn đã bao giờ gặp chuyện cười không nổi như vợ chồng tôi chưa?
Chả là tôi rất mê chó nhưng cũng hay chủ quan về ít kinh nghiệm của mình nên cũng không ít lần bị trả giá đắt khi để cún bị đi ngoài vài ngày cứ tự chữa theo kinh nghiệm và rồi tới khi mời bác sỹ và chuyên gia thì cũng bó tay. Vì vậy mỗi lần chó đi ngoài thì tôi rất hay quan tâm. Còn vợ tôi thì không biết vì xót ruột về tiền bạc tôi đã mất theo những con chó bệnh hay vì cũng bắt đầu đam mê (chắc để giữ chân chồng thì đúng hơn) nên khi tôi hỏi về cún thì cũng rất tỏ ra rất nhanh nhảu và quan tâm.
Rồi một sáng nọ, khi tôi đang bận chuẩn bị thức ăn cho cún thì thấy vợ tôi đi từ cửa vào, nơi tôi xích cún cho đi vệ sinh buổi sáng. Tiện mồm tôi hỏi:
- Em thấy LyLy bĩnh chưa?
- Rồi anh ạ!
- Phân nó có ngon không?
- Ngon lắm anh ạ!
Và rồi gần như cả hai đồng thanh:
- .....Cái gì?????
Hai vợ chồng nhìn nhau cười như mếu!!!!
Mình thì không nói "ngon" mà mỗi khi cún bị tiêu chảy nặng nguy hiểm tính mạng, sau điều trị đi được phân bìnhthường, bà xã reo lên" Phân đẹp lắm rồi anh ạ !".

Kể cũng nực cười, vì tính từ "đẹp" được dùng trong trường hợp đặc biệt này !

không biết trong 4r có ai như em ko nhỉ???????????????????????
người ta ra ngoài đường hay đi đâu thì thường hay ngắm gái
nhưng riêng em thì cứ ra đường là chỉ nhòm xem ở đâu có chó đẹp là sướng!
nhiều lúc bị mấy thằng bạn ko biết gì về chó bảo là thằng dở hơi :D
nhưng nghĩ lại thì cũng có thấy mình làm sao đâu nhỉ?
"nuôi chó,yêu chó cũng là 1 nghệ thuật và người nuôi chó,yêu chó cũng là 1 nghệ sĩ!!!!!!!!"
ai ở cùng hoàn cảnh như em thì cho ý kiến cái!!!!!!!!

Diki Ped

Member
"nuôi chó,yêu chó cũng là 1 nghệ thuật và người nuôi chó,yêu chó cũng là 1 nghệ sĩ!!!!!!!!"
Có gì mà dở hơi .Em ra đường thấy chó đẹp là ngoái nhìn đến mỏi cổ cơ .Có lần bất cẩn thế nào lại tông phải gốc cây nữa đấy .

Dung~DQ

thấy các bác kể chuyện hay wá nên em cũng xin góp chuyện cho vui, đây là 1 câu chuyện có thật 100% xảy ra ở nhà em hẳn hoi nhé, ai không tin em có thể lấy thân mình ra bảo đảm ...keke. chuyện là cách đây tầm 1 năm nhà em có được người thân cho 1 chú cún con giống Đạt Sún khoảng hơn 1tháng tuổi, nuôi được mấy hôm thì nhà em có trộm, tên trộm đã trèo wa ban công đi wa chỗ con cún con nằm rồi vào nhà lấy được cái điện thoại di động của em đẻ trên nóc tivi thì bị phát hiện nhưng hắn đã kịp chạy trốn... hixhix... sáng hôm sau em kể cho thằng em em nghe chuyện vì cu cậu tối hôm đó ngủ say như chết không biết j cả, cu cậu nghe tin xong mắt nhắm mắt mở chạy ra chỗ con cún rồi hét lên sung sướng " may wá! nó không bắt mất con chó của mình..." keke nghĩ mà chết cười không hiểu thăng trộm có 1tay ôm chó 1 tay ôm đồ mà trèo wa ban công tẩu thoát được ko nữa... :))

Khủng long

Active Member
KL lại có chuyện có thật....thật đến chín cả người:blusshing: nhưng chắc cũng chẳng lạ gì đối với các bác bác đã từng nuôi chó.
Số là nhà KL lần đầu nuôi chó (chihuahua )là chó cái và cũng lại là lần đầu tiên chó cái nhà KL lên giống...KL cũng đang chẳng biết ra sao . May có người quen cho địa chỉ và số ĐT nơi lấy giống...mừng húm , KL vội vàng liên lạc ngay lập tức với số ĐT đó và gặp ngay một giọng đàn ông nhấm nhẳn...
-...Chị tìm ai ???
-Dạ....em muốn ...lấy giống....con ch...ch..ó..
-Hoa đã nở chưa ?
-Dạ...nhưng mà...
-Tôi hỏi hoa đã nở chưa ? chờ hoa nở hết cỡ đến khi nào thấy hoa hơi heo héo thì mang tới đây ( cúp máy cái rụp...khỏi chào )
Quoái lạ ...mình hỏi lấy giống cho chó mà chả lại nói chuyện hoa hoét .Khùng .
Mãi mấy ngày sau KL mới hiểu chuyện . Lúc đó đúng là vừa mếu vừa cười.
Để KL lại kể tiếp vụ này nhé...
Mấy ngày sau , như sự hướng dẫn của những người có kinh nghiệm...chủ tớ nhà KL khăn gói trực chỉ đến nhà trai. Lần thứ nhất thật suông sẻ hoàn hảo vì có bà chủ nhà giúp chồng trong "phi vụ "....Nhưng lần thứ hai KL tới đúng lúc bà chủ đi chợ . Một mình ông chủ loay hoay mãi không xong..đã nói là con cún cái nhà KL mới đi lấy chồng lần đầu mà...nên thấy cún đực nhẩy lên là nó lại nằm bẹp xuống...rõ khổ .Mướt mồ hôi ...ông chủ bèn nhờ KL phụ giúp ôm con cún nhà KL...vì KL chưa bao giờ làm cái này nên cũng chả biết giữ làm sao...ngại chết được...mắc cỡ quá...giữ chặt sợ cún đau , giữ lỏng nó trật vuộc....Kl còn đang lúng túng chợt có tiếng quát thật to của ông chủ sẹt bung màng tai...
-...Chị phải nhấc cao mông lên thì tôi mới làm được chứ ???????
- ...^:)^^:)^^:)^....

Không biết có ai đã rơi vào tình cảnh này giống KL không nhỉ...cái mẹt KL lúc đó không biết nó mầu gì nữa......nhưng thú thật với mọi người nếu mắc cỡ ngoài mặt thì đỏ mặt lên rồi hết ...chứ mắc cỡ trong lòng thì cứ mắc cỡ mãi không thôi....chỉ biết ngay tức thì KL thề sẽ không bao giờ cho cún nhà đi lấy chồng....thế nhưng cún nhà KL đã đẻ được 2 lứa và đang chuẩn bị lứa thứ 3...=))=))=))

Ka_sea

Member
Chuyện thứ 10

Chuyện này mình chưa kiểm chứng, nhưng mình tin là có thật 100% vì mình cũng vậy
Số là A Phat ở Vỉnh Long mua được con chó đẹp mà mất ngủ mấy đêm liền và mừng hơn bắt được vàng đó:D:D:D

Smile_2309

Không biết các bạn đã bao giờ gặp chuyện cười không nổi như vợ chồng tôi chưa?
Chả là tôi rất mê chó nhưng cũng hay chủ quan về ít kinh nghiệm của mình nên cũng không ít lần bị trả giá đắt khi để cún bị đi ngoài vài ngày cứ tự chữa theo kinh nghiệm và rồi tới khi mời bác sỹ và chuyên gia thì cũng bó tay. Vì vậy mỗi lần chó đi ngoài thì tôi rất hay quan tâm. Còn vợ tôi thì không biết vì xót ruột về tiền bạc tôi đã mất theo những con chó bệnh hay vì cũng bắt đầu đam mê (chắc để giữ chân chồng thì đúng hơn) nên khi tôi hỏi về cún thì cũng rất tỏ ra rất nhanh nhảu và quan tâm.
Rồi một sáng nọ, khi tôi đang bận chuẩn bị thức ăn cho cún thì thấy vợ tôi đi từ cửa vào, nơi tôi xích cún cho đi vệ sinh buổi sáng. Tiện mồm tôi hỏi:
- Em thấy LyLy bĩnh chưa?
- Rồi anh ạ!
- Phân nó có ngon không?
- Ngon lắm anh ạ!
Và rồi gần như cả hai đồng thanh:
- .....Cái gì?????
Hai vợ chồng nhìn nhau cười như mếu!!!!
ặc có lẽ câu chuyện này với câu chuyện nếm nước mũi chó là no 1 đấy ạ ^:)^

CookySaigon

Member
Và đây là câu chuyện của anh hàng xóm......:D...
anh hàng xóm thường xuyên dắt chó đi thể dục vào các sáng chủ nhật.ảnh dậy rất sớm,chuẩn bị thay đồ,dắt chó ra và chạy đến công viên gia định,tới xế trưa mới về.
Sáng chủ nhật ngày 3-8...:))...như thường lệ,anh chàng dậy sớm ,lặng lẽ thay đồ,chuẩn bị chó cưng vài món ,rồi dắt xe ra đi.Khi ra tới đầu hẻm,trời đổ mưa như trút,gió thổi ầm ầm.ảnh quyết định quay về,thả chó vào chuồng,lặng lẽ thay đồ rồi leo lên giường,lúc ấy,chị vợ vẫn đang thiu thiu ngủ.anh hàng xóm vuốt ve lưng vợ rồi nói nhỏ:"thời tiết bữa nay kinh khủng".
Chị vợ ngái ngủ đáp:"Anh có tin đc ko,giờ này mà chồng em vẫn dắt chó đi chạy"....:nailbitting::broken heart::broken heart::broken heart::broken heart::broken heart:

MaiMai

Em cũng giống bác,ngươì ta ra đường ngắm ngươì ,em ra đường chỉ ngắm chó,đi đường mà gặp em cún naò xinh xinh là thích mê mẩn.Được caí chung cư em ở nhà nhà nuôi chó,ngươì ngươì nuôi chó,em quen hàng xóm nhà em cũng qua chó.Cứ chiêù chiều dắt chó đi daọ ,gặp ai giống mình là cũng nhào vô hỏi chuyện buôn chuyện tía lia.Mà em thấy ai cùng sở thích nuôi chó thi dễ quen nhau hay sao âý,rốt cuộc là tên chủ thì chẳng biết chỉ biết mỗi tên chó:D,gặp nhau là cứ lôi tên chó ra mà chào hỏi::)):)),mà ngươì ta cũng chẳng ý kiến ý cò gì ...vì người ta cũng chỉ biết mỗi tên chó của em:D

NamLong

Member
Mình cũng vậy mà. Đi dạo ở đâu, hễ nhìn thấy chó là ngắm say sưa. Nhiều lúc đến là dở hơi (trong mắt những người không yêu vật nuôi), chỉ xin chủ nó (nếu có ở đó) được phép vuốt ve, chơi đùa với nó như của mình. May mà chỉ thích mỗi "chó" thôi đây, nếu mà cả nhiều thứ nữa thì "bà xã" cho ù tai luôn!

Nhật Duy

không lẽ định ở vậy suốt đời thật hã bạn?nếu chỉ vì không muốn kiếm bạn đời vì bạn trai của bạn không thích chó thi mình có thể làm bạn trai bạn được đó.vì mình cũng rất thích chó,nhưng không mê chó đến nỗi bõ bạn gái đâu hjhj.cảm ơn bạn

missxuto

Member
Em cũng xin góp 1 câu chuyện về tình yêu cún, nhưng có lẽ câu chuyện này hơi buồn.
Chả là ngày trước nhà em có nuôi 1 chú chó ta lai Nhật, tên là Lu, rất xinh và cực béo( em chụp ảnh cùng nó mà chả ai đoái hoài đến em, chỉ khen em Lu đẹp, em như là hình nền thôi í:D) Nhà em nuôi Lu được gần 10 năm thì em í bỏ mọi người ra đi vì bị viêm phổi(giá như ngày đó phòng khám thú y phát triển như bây giờ,hic). Bố em đã đem Lu đến cơ quan để chôn, chỗ gần phòng làm việc có vườn hoa khá rộng. Sau khị Lu đi, mấy ngày đầu bố em cứ ngẩn ngơ,buồn bã, giở ảnh Lu ra xem rồi rơm rớm nước mắt. 3 ngày đầu, hôm nào cũng thế, sau khi ăn cơm xong, bố em vẫn lấy cơm cho Lu như khi Lu còn sống, rồi mang lên gác thượng bảo là để Lu về Lu có cái ăn, vẫn để ổ cho Lu vì sợ Lu lạnh, rồi mấy hôm sau bố em mới đốt chăn của Lu đi để em í có cái dùng. Đến bây giờ đã gần 5 năm kể từ ngày buồn ấy, thỉnh thoảng khi xem lại ảnh em vẫn thấy mắt bố em đo đỏ...Với bố em, Lu không còn là 1 chú cún cưng nữa...

yeucuncon

Member
Chuyện của mình: mới đi làm, ngốc xít dã man, cứ mở mồm ra là Cún, người phòng mình quen rồi thì không sao, mấy bà thu ngân phòng bên thỉnh thoảng mới lên cq cứ trố mắt ra bảo: trông nó trẻ thế mà đã có con rồi á (ai nghĩ Cún là chó đâu:p)

Thu Huong

Member
Mình cũng góp chút chuyện thôi: con ki nhà mình mới sinh được 1 đàn con, mình thì lần đầu mới biết chăm sóc chó con và chó mẹ mới sinh nên cũng bận rộn lắm, nhiều khi quên cả chuyện nhà với lại chồng luôn, chồng mình than thở với bạn là mình dạo này khoái ôm chó hơn ôm chồng rồi ! Mệt ghê.

yeucuncon

Member
Nhà bạn mình đi đâu vắng nhà thường buộc chìa khoá vào cổ chó, khi người khác về thì gọi nó ra để lấy. Hôm đó bà mẹ về nhà, liền gọi con chó ra, trong lúc tháo chìa khoá ra khỏi cổ chó vì lỡ tay đã làm rơi chìa khoá xuống nền nhà, không thể nào lấy được. Bà liền gọi con chó bảo nó lấy hộ chìa khoá. Con chó chưa hiểu nên ngậm chìa khoá vào mồm rồi để lên nóc tủ.Bà lo quá liền bảo: Cún không đưa chìa khoá cho bà thì làm sao bà vào nhà với cún được. Con chó lại quay lại ngậm chìa khoá từ nóc tủ, sau đó chạy ra cửa, vịn 2 chân trước vào cửa đưa chìa khoá cho bà qua ô nhỏ trên cánh cửa. Bà sung sướng và tự hào lắm, tối đó khoe cả nhà ầm ĩ

sonman

Còn đây là câu chuyện của mình.
Mình mê chó từ nhiều năm rồi, nhưng vì nhà rất nhỏ mà tính mẹ mình thì sạch sẽ gọn gàng nên cứ mỗi khi nhắc đến chuyện nuôi chó nuôi mèo là mẹ mình lại gạt phắt đi, nên mình chỉ biết lên nhà mấy đứa bạn có nuôi chó chơi đùa với chúng cho thoả thik.
Thế rồi đợt mùa đông vừa rồi, ko hiểu sao đợt đấy mình quyết định dù thế nào cũng phải mua 1 chú cún về bầu bạn cho đỡ thèm.
Trong xóm có 1 thằng ku kém mấy tuổi, nhà nó thì cứ như 1 sở thú thu nhỏ, nó nuôi tất cả các loài vật từ hamster, nhện lông, trăn, cá cảnh, chim cảnh các loại, mèo các loại màu lông dài lông ngắn, chó thì nào là phú quốc, fox hươu, collie, lạp sườn, tây ban nha v.v.. Mình bày tỏ nguyện vọng là anh cũng muốn mua 1 con chó về nuôi cho vui, thế là nó dẫn mình đến nhà anh Đức ở ngõ văn chương - tại đây mình đã đem lòng yêu 1 em phốc sóc đẹp tuyệt vời ngay từ cái nhìn đầu tiên. Nhưng hỏi giá của em ý xong thì mình cũng biết là chẳng bao h mình mua nổi vì đang đi học tiền ăn sáng còn phải xin mẹ nói j có mấy triệu để mua chó.
Trở về nhà sau hôm đấy mình ko thể nào ko nghĩ đến em phốc sóc, hàng đêm mất ngủ trằn trọc nghĩ cách xoay đâu ra 3 triệu 5 trăm nghìn để có thể sở hữu em ý. Cách 1,2 hôm lại lên nhà anh Đức chơi để ngắm nghía, vuốt ve cho đỡ nhớ. Tất nhiên là cũng ko quên ở nhà thăm dò ý kiến mẹ, nhưng kết quả luôn là "mày điên à, lông lá nó rụng đầy nhà ko ai mà dọn được!" "kệ con, con dọn" "mày mà mua về tao đem đi cho" Rất giận mẹ nhưng ko làm thế nào được.
Thế rồi 1 hôm (đoạn này mâu thuẫn đã lên đỉnh điểm) đang ngồi máy vi tính thì mẹ hỏi "sao xin tiền mua áo thế mày mua áo đâu?" "con ko mua áo nữa để dành tiền" "để dành tiền làm j?" "con mua chó" "mày đừng có mà vớ vẩn, mày mua về đây đi vắng tao đem cho, tao cho nó ăn bả chết!" Nghe cái câu tao cho nó ăn bả chết mình tức giận vô cùng, cảm giác như người thân mình bị kẻ xấu hãm hại, bức xúc ko thể chịu nổi, mình đứng phắt dậy, mặc quần áo và phóng xe lên thẳng đặng dung bán cái điện thoại 1110i của mình lấy 400k và đặt cái xe wave lấy 3tr, vừa đi vừa cay cú rủa xả mẹ mình là đồ tàn nhẫn vô nhân đạo ko có tình cảm. Lần này tôi cứ mua đấy xem bà làm j tôi. Sau khi kí gửi những tài sản có giá trị duy nhất, mình gọi điện cho thằng bạn và lên nhà nó ăn ngủ, khi nào có em phốc sóc sẽ về nhà chiến đấu với mẹ mình. Nó hỏi mình làm sao mà phải đến mức bán cả điện thoại đặt cả xe như thế, rồi im thin thít ko biết nói câu j khi biết lí do. Lúc đấy mình vẫn rất căm phẫn ** thử cho có chó của tao chết xem, tao đập ** bể cá, đập ** tivi ( xin lỗi mình hơi tiêu cực )

Chiều hôm sau thì mình đi đến trường lĩnh học bổng thêm được hơn 1tr ( cũng may vào thời điểm đó trường mình đến kì phát học bổng) mình với bạn lên nhà anh Đức để mua em phốc sóc, trước khi lên còn cẩn thận qua hoàng hoa thám mua 1 cái dây buộc cổ, 1 cái bát ăn và 1 gói đồ ăn khô nhỏ. Nhưng khi lên đến nơi thì gặp tin dữ, em phốc sóc đã được chuyển vào HCM. Ngồi đần mặt ở nhà anh ý một lúc, rồi mình đặt lại tiền và nhờ anh ý bắt cho 1 em cũng xinh xắn như thế. Ra về tiếc ngẩn tiếc ngơ.

Phải chờ đợi 1 tuần. Thời gian chờ đợi này cũng lâm li bi đát ko kém. Sau vài ngày thì cơn tức giận đã nguôi xuống, thay thế vào đó là nỗi mặc cảm tội lỗi của 1 thằng con hư, trong phút chốc đã làm 1 việc vô cùng hư hỏng đó là đặt xe và dạt nhà. Suốt mấy ngày liền lúc nào mình cũng trong tình trạng buồn bã, pha lẫn giữa làm điều sai trá, nỗi buồn bỏ nhà đi mà ko ai tìm kiếm,i lẫn nỗi buồn yêu mà ko được công nhận, 1 tình yêu có thể nói là hoàn toàn trong sáng mà bị ngăn cấm, dẫn đến túng quá làm liều. Có 1 buổi chiều lang thang khắp nơi 1 mình, nghĩ vẩn vơ như thằng mất hồn, rồi tạt vào hàng cafe vỉa hè, ngồi lì ở đấy hơn 4 tiếng đồng hồ. Ko biết tả như nào nhưng mà thật sự là buồn lắm, buồn hơn cả bị người yêu bỏ ấy chứ.
Bỏ nhà đi đến khoảng ngày thứ 5 thì bắt đầu mệt mỏi, sau mấy ngày liền rằn vặt đủ thứ chuyện, mình bắt đầu muốn về nhà, cộng với bạn gái cứ liên tục khuyên nhủ anh lấy xe rồi về nhà đi, chó mua lúc nào chẳng được. Mình đi rút xe ra, mất 100k tiền phế, chẳng có cái dại nào như dại nào, khi không mất toi 100k.
Về nhà mẹ mình cũng chỉ hỏi mày đi đâu mà tao gọi điện mãi ko được, thường ngày thì mình cũng hay ngủ nhà bạn suốt nên mấy ngày ko về mẹ mình tưởng mình chỉ đi chơi. Mình giận vì lời nói của mẹ mà mẹ ko hề biết. Mình ko trả lời lầm lì đi vào nhà, và lầm lì tiếp 2 ngày sau ko mở mồm nói nửa câu với ai, cho đến khi anh Đức gọi điện bảo 3h ra hồ văn chương xem chó.
Lúc đó trong người còn gần 2tr, ko mua nổi em phốc sóc rồi nhưng mình vẫn rủ 1 thằng bạn đi cùng đến xem có chú cún nào xinh xắn ko. Đợt đấy cũng về 2 em phốc sóc nhưng mình nhìn ko ưng, mà kể có ưng thì cũng ko mua được thế là sau 1 hồi ngắm nghía, mình quyết định mua 1 chú Pug cái với giá cũng phải chăng. Mua xong thằng bạn mình còn bảo, thằng này mê chó đến mức vội đi mua chó mặc cả áo ngược. Lúc đấy mình mới biết rằng mình đang mặc mặt trái của cái áo.
Hí hửng vác về nhà, mẹ đi vắng, có mỗi bố ở nhà, bố thốt lên "ối dồi ôi sao mặt nó đen trũi thế!" xích tạm em pug vào 1 góc, mình phóng xe ra hàng thiếc mua cái lồng inox, đi vắng còn khoá nó vào ko mẹ mình gây án thì mệt. Mua xong phóng về nhà thì thấy mẹ đang cho nó uống sữa, hỏi ra thì bảo "tao thấy nó bị xích cứ tội tội nên cởi xích cho nó" Xong còn hít hít ngửi ngửi bảo con này hôi quá tối tao đi siêu thị mua cho lọ tắm cho tắm cho thơm. Mình thở phào nhẹ nhõm cộng với niềm vui hân hoan.

Những ngày sau đó là những ngày cháu pub được sống hạnh phúc trong vòng tay ông bà (bố mẹ mình) và bố (là mình). Kể từ đấy bữa cơm được thay đổi để hợp với khẩu vị em bé. Bà mua cho 1 đống đồ chơi, xương nhựa với bóng bánh, suốt ngày bế ẵm cưng nựng nói chuyện như với trẻ con thật. 11h hàng ngày thì cả 2 ông bà cho đi chơi 1 vòng bồ hồ rồi dừng lại ở chỗ tượng ông lý thái tổ cho giao lưu với các bạn chó khác. Bà còn đi đánh cho cháu 1 cái dây chuyền bạc, đeo óng ánh ở cổ rất duyên. Các bác họ hàng đến chơi nhà nghe kể chuyện thằng Sơn nó bán điện thoại đi mua chó ( ko biết tội đặt xe ) thì còn được mừng tuổi nhưng bố cháu hưởng :D Ai cũng nói là con này kiếp trước ko biết nó tu kiểu gì mà kiếp này sướng thế, chó mà sướng như người, đi biển cũng được đi theo, về quê chơi lần nào cũng được về cũng để chạy nhảy tắm ao với mấy con chó phú quốc, ông bà bận việc đi xuống xưởng làm cà ngày cũng bế theo cho cháu đỡ buồn, hàng ngày có sữa chua vinamilk ăn (món này nó mê còn hơn cả cổ gà với trứng vịt lộn) Từ ngày có cháu Li trong nhà (tên em pug) gia đình vui hẳn lên, mọi người có nhiều chuyện để nói với nhau hơn, cháu Li như vật liên kết giữa mình với bố mẹ, vì 2 thế hệ già trẻ nhiều khi nói chuyện ko hợp. Được cái giống này mặt nó đáng yêu ngộ nghĩnh nên ko ai có thể ghét được.
Thật là 1 kết thúc có hậu phải ko các bạn!

NguyenNhuThach

Active Member
Xin chúc mừng sự kết thúc rất có hậu của câu chuyện về lòng đam mê của bạn.Bạn là người có lòng đam mê và cá tính mãnh liệt,nếu biết hành động đúng mực(mức) _bạn sẽ thành công trong đời.Mời bạn xem về giống chó Pug ở địa chỉ này nhé:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9194

Khủng long

Active Member

Để P.57 kể chuyện vui cho cả nhà nghe nhé . Lần đầu tiên ôm bé Mèo đi off hội Saigon TDC . Bé Mèo rất nhát , cứ chỗ nào có gầm thì chui xuống trốn , cả bãi cỏ thì rộng thênh , bé chỉ kiếm được cái "gầm " của chú Tiến nhà ta (nick tiennh )là an toàn nhất để chui xuống . Còn P57 thì cứ thấy bé Mèo ở đâu thì lia máy chụp hình vào đó để chụp không để ý tới "cái gầm" bé đang núp , làm chú Tiến cứ nhấp nha , nhấp nhổm , vậy mà chú Tiến cũng bị dính một " nhát " nè =))=))=))

" Nhát " này thì chú Tiến nhanh hơn nên không bị dính trưởng . Mỗi lần nhớ lại . P.57 lại cười một mình .