• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật Ký Trại Chihuahua Hùng_Phong_BT.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Thanks.................!

Có em nào xinh xinh cứ mang sang...gặp Bean nha.
Đợt tới nhà bắt đầu xem gien của Bean ra sao. Chắc không thua kém Max . Cả nhà đang hồi hộp xem đây.
:x :x :x Thanks chị rất nhiều....để em xem bé nào phù hợp gien với Bean rồi em alo cho chị liền nè...hihi.

Hung_Phong_BT

Chihuahua con nhà mình.................!

<:p<:p<:pXin mời ACE cùng các bạn ghé vào xem Chihuahua cao cấp nhà mình nè.....:x
Đây là Apple đực giống tuơng lai rất đẹp và chuẩn....:x

Tiếp theo là Polo cùng đàn với Apple....:x

Cuối cùng là Tino con của chú Boy nè.....:x

Rất cám ơn ACE cùng các bạn đã quan tâm và ghé thăm.......Thân chào.

cho em thêm mấy hình của 3 bé đi anh Hùng, chụp nghiêng mấy chú đó nữa nha, sao em thấy ông anh không dám khoe nhiều hình của mấy chú hàng độc này lên ha sợ người ta dội bom anh hả ........=)).....=))......=))

quanbap211

cho em thêm mấy hình của 3 bé đi anh Hùng, chụp nghiêng mấy chú đó nữa nha, sao em thấy ông anh không dám khoe nhiều hình của mấy chú hàng độc này lên ha sợ người ta dội bom anh hả ........=)).....=))......=))
tại mấy nhóc quậy quá nên a Hùng không canh chụp được đó bác ơi

Hung_Phong_BT

tại mấy nhóc quậy quá nên a Hùng không canh chụp được đó bác ơi
Chào em.
Em nói rất chính xác, vì tất cả những hình ảnh mà anh up lên đều chụp bằng chiếc iphone 4, chứ anh không chụp bằng máy chụp hình nữa, vì anh thấy chụp bằng đt như thế là thật tế nhất, cho nên chúng nó chạy nhảy lung tung rất khó chụp. nhưng anh cũng sẽ cố gắng chụp vài tấm để đáp ứng nhu cầu của Thông.....thanks.

Hung_Phong_BT

<:p<:p<:p Xin mời ACE xem tiếp 1 số hình ảnh Chihuahua nhà mình nè...:x:x:x
Hình ảnh các bé đang tắm nắng chạy nhảy......:x

Và đàn con của Tí Ti bắt đầu tập ăn nè....:x

Còn tiếp.........bé Rose mới vừa sinh được 3 con 2 đực 1 cái....mình sẽ up hình lên sau nhé.......Thân chào.

^^ Trại của chú toàn chihuahua trắng....Mà sao mấy lứa đợt này tai bị cụp vậy chú????

Hung_Phong_BT

Thanks..................!

^^ Trại của chú toàn chihuahua trắng....Mà sao mấy lứa đợt này tai bị cụp vậy chú????
<:pHi cháu.
Đó không phải là tai cụp, mà do các bé còn nhỏ, mới được hơn 3 tuần thôi nên tai chưa dựng được, mới vừa tập ăn nè....còn vấn đề màu trắng là màu chuẩn, vả lại màu trắng là theo nhu cầu của đa số ACE cùng đam mê giống Chihuahua mà hihi.....cám ơn cháu đã ghé thăm nhé....Thân chào.

Hung_Phong_BT

<:p <:p <:p Xin ra mắt ACE cùng các bạn Chihuahua đẳng cấp nhà mình nè.....:x:x:x
Sự kết hợp của Henry và Rose......:x

Đây là kết quả của sự kết hợp.......:x

[-O< Rất cám ơn ACE cùng các bạn đã quan tâm và ủng hộ trại.......Thân chào.

quanthucha

Member
chào anh hùng ... cún nhà anh đúng đẵng cấp ..... tham khão trại thành đạt đường ba vân .....nơi tập trung cún giống nỗi tiếng một thời cũng không đẹpbằng trại nhà và cún bên anh black angle . chúc anh vui và bán buôn tốt . thân chào

Hung_Phong_BT

Thanks.................!

chào anh hùng ... cún nhà anh đúng đẵng cấp ..... tham khão trại thành đạt đường ba vân .....nơi tập trung cún giống nỗi tiếng một thời cũng không đẹpbằng trại nhà và cún bên anh black angle . chúc anh vui và bán buôn tốt . thân chào
<:p <:p <:p Chào anh Quân.
Rất cám ơn anh đã ghé thăm và quá khen, làm em mắc cỡ đỏ cả mặt rồi nè.....:">
Thật sự nếu muốn chơi về dòng Chihuahua này mà không biết tìm đến nguồn gốc gia phả của nó thì không được.
Vì dòng Chihuahua này rất cần gia phả, vì thế có 1 số ACE không chọn về gia phả, mà chỉ biết hình thức mà thôi.
Nếu nhưng con Cha và con Mẹ đẹp mà đẻ ra 1 bầy cún con đẹp thì không có gì để nói cả, nhưng với dòng Chihuahua thì không như vậy, bỡi vì thế em đã quyết định chọn những con có gia phả và nguồn gien thật tốt là vậy đó. con rất nhiều con đực nhìn rất đẹp, nhưng khi phối ra con lại không được như ý, và ngược lại e phải chọn con giống có gia phả và nguồn gien tốt thì việc phối ra con có tỷ lệ đẹp sẽ nhiều hơn là vậy đó. hiện tại em đang nhìn và cố gắng chờ sự thất bại của 1 người đã từng chơi dòng Chihuahua này ngã xuống thêm 1 lần nữa vì đã không chọn nguồn gien ổn định để chơi, mà chỉ chơi nghiêng về hình thức mà thôi, lần thất bại này chắc có lẽ là người này sẽ hiểu lý do tại sao...và cái gì gọi là 2 chữ nghệ thuật......hihi.....Thân chào.

quanthucha

Member
chào anh ... anh thật khiêm tốn ... qua topic cũa anh mình học hõi rất nhiều điều . đúng như anh nói..... vì bầy cún nhà qua nhiều lứa mình thấy chuẫn từ màu sắc lẫn vóc dáng . có giống đẹp là khó và giữ giống càng khó hơn .... nhưng con giống đều chuẫn như nhau đó là mình ghi nhận ... chúc anh vui khõe và phát đạt

Hung_Phong_BT

Thanks.................!

chào anh ... anh thật khiêm tốn ... qua topic cũa anh mình học hõi rất nhiều điều . đúng như anh nói..... vì bầy cún nhà qua nhiều lứa mình thấy chuẫn từ màu sắc lẫn vóc dáng . có giống đẹp là khó và giữ giống càng khó hơn .... nhưng con giống đều chuẫn như nhau đó là mình ghi nhận ... chúc anh vui khõe và phát đạt
<:p <:p Xin mời anh Quân & ACE cùng các bạn ghé vào xem Chihuahua đẳng cấp của trại......:x:x:x
Đây là Sony Cái giống rất tuyệt vời....
:x

Còn đây là em gái của Tommy cũng là con Sony+Henry.....

Sau đây là 1 số hình ảnh các bé từ 3 tuần đến 4 tháng tuổi rất tuyệt vời...

[-O< Còn tiếp...Rất cám ơn ACE và các bạn đã quan tâm theo dõi.......Thân chào.

Tomy-SP

Member
<:p <:p Xin mời anh Quân & ACE cùng các bạn ghé vào xem Chihuahua đẳng cấp của trại......:x:x:x
Đây là Sony Cái giống rất tuyệt vời....

Còn đây là em gái của Tommy cũng là con Sony+Henry.....

Sau đây là 1 số hình ảnh các bé từ 3 tuần đến 4 tháng tuổi rất tuyệt vời...

[-O< Còn tiếp...Rất cám ơn ACE và các bạn đã quan tâm theo dõi.......Thân chào.
Dã man...dã man quá. Tại sao làm bà con...điên hết cả thế này. :)) Nhìn đám cún đúng là...phát cuồng :x:x:x
Mấy bữa nữa phải cắm đầu chạy sang ngắm cho...mãn nhãn, không thì...chết mất.
Chúc cả nhà và đám cún vui vẻ khỏe mạnh nha

quanthucha

Member
Dã man...dã man quá. Tại sao làm bà con...điên hết cả thế này. :)) Nhìn đám cún đúng là...phát cuồng :x:x:x
HIC....HIC .....hôm nào đi thì chị rũ đi với ..... không khéo thì quên mất lối về ......bầy đàn đẹp lắm anh hùng ạ .. rất cám ơn anh cho xem những tấm ãnh đẹp ..... chúc anh vui khõe và trại càng phát đạt

Hung_Phong_BT

Thanks.................!

<:pHi chị.
Thật sự vẫn còn nhiều bé rất rất đẹp nhưng chưa up lên cho ACE xem nè...em sợ chị nhìn hoa cả mắt đó..hihi.
Để em gửi riêng cho chị xem nhé.....Rất cám ơn chị đã quan tâm & ghé thăm trại....Thân chào.

Hung_Phong_BT

HIC....HIC .....hôm nào đi thì chị rũ đi với ..... không khéo thì quên mất lối về ......bầy đàn đẹp lắm anh hùng ạ .. rất cám ơn anh cho xem những tấm ãnh đẹp ..... chúc anh vui khõe và trại càng phát đạt

<:p<:p<:p Thanks anh nhiều nhiều.........
:):):)