• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật Ký Trại Chihuahua Hùng_Phong_BT.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
:wel: :wel: :wel:
Đây là mẹ con của 8ngàn, đẻ được 2 con, nay đã được 9ngày:)
Mời ACE cùng các bạn vào xem nhé;)

-----------------------------------------------
Địa chỉ : 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT: 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Email : hung_binhtay@yahoo.com
Rất hân hạnh được đón tiếp:coffee:

Hung_Phong_BT

tên nghe hiếu kì quá mà em chả thấy gì hết là sao nhỉ???
=D>=D> Chào bạn yeucho89.
Không phải do mình đâu, ko hiểu sao mình đã up hình lên rồi mà chẳng thấy hình đâu cả:(( thấy bạn nói thế nên mình vừa up lại rồi nè;) Tên 8ngàn ko phải là hiếu kì đâu bạn, vì chủ trước đã mua nó trị giá 8000usd. khi mình mua lại gần 80 triệu thôi;) mình có gì sai sót xin bạn bỏ qua & nhớ ủng hộ mình nhé:D rất cám ơn bạn đã quan tâm. Thân chào.
----------------------------------------------

Đây là 4mẹ con của Chuột đen vừa đẻ vào ngay 2/9:)

Và 5mẹ con cụp tai, vừa đẻ vào ngày 3/9:)

Địa chỉ 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.

huynhhung

Member
:wel: :wel: :wel:
Đây là mẹ con của 8ngàn, đẻ được 2 con, nay đã được 9ngày:)
Mời ACE cùng các bạn vào xem nhé;)

nhìn hai bé này cute quá:love struck::love struck:, bé màu vàng nhìn đẹp quá:blusshing:.chúc 3 mẹ con khỏe mạnh và 2 bé mau lớn
. Hình như mùa này là mùa đẻ hay sao mà đi vào đâu cũng thấy có chó sanh:nailbitting:, nhà anh hùng tụi nó sanh liên tục vậy chắc nuôi cực lắm đây. tội nghiệp ông chủ ghê:p nhìn m,ấy bé đó cute quá.trước giờ em mới thấy có một bé màu đen:D.nhìn chó con cute thiệt bé nào cũng dễ thương cả:love struck:

Hung_Phong_BT

Chihuahua nhà mình đẻ 6 con...!

:wel:Mời ACE & các bạn cùng vào xem nhé:love struck:
Spacy nhà mình đẻ 6 con vào ngày 6/9;)

BEBE con của 8000, còn đang say ngủ:love struck:

Hình ảnh 2 bé này:kiss:thật cute quá:love struck:

--------------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời.........! 090.8888.628:coffee:

Giống chihuahua nầy mà đẻ được 6 con là đạt kỷ lục rồi đấy ! Chúc mừng em nha !
Vậy nó đẻ thường hay mổ vậy em ? mà giỏi thế !

Tomy-SP

Member

--------------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời.........! 090.8888.628:coffee:
Woa, kỷ lục ah. Mấy bé tròn vo, mẹ Spacy giỏi thiệt. Chúc mừng ông chủ nha.
Chúc mấy cún hay ăn chóng lớn.
Chúc trại đắt hàng

huynhhung

Member

wow, bé cái này đẻ nhiều thiệt đó, chắc lúc mang bầu bụng bự lắm ha anh Hùng:D, nhìn chó con bé nào cũng cute cả:love struck:
BEBE là đực hay cái vậy anh ? bé này chắc anh Hùng để lại làm giống đây:p

Hung_Phong_BT

Giống chihuahua nầy mà đẻ được 6 con là đạt kỷ lục rồi đấy ! Chúc mừng em nha !
Vậy nó đẻ thường hay mổ vậy em ? mà giỏi thế !
Chào chị Nguyệt:)
Chihuahua mà đẻ được 6 con là rất ít, cũng có con đẻ nhiều hơn đó, vì nó có gia phả dòng giống, cho nên chị thấy giá Chihuahua nó đắt là vậy đó, nếu mua 1 con chó mẹ trị giá 3tr thì khi đẻ con ra bán giá nhiêu mà chẳng dc, nhưng ko rõ nguồn gốc:D nếu ace nào có nhu cầu chị nhớ ủng hộ e nhé, Rất cám ơn chị đã quan tâm. Thân chào.
------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời...........! 090.8888.628:coffee:

yeucho89

Member
Cún của anh đẹp lắm nhìn bé nào cũng thấy ưng cả.tiếc là tự mình thấy không đủ điều kiện nuôi thêm nên cũng không bon chen không thì nếu được em muốn được sở hữu tất cả đống cún con này (tham lắm)
he he.Giờ để ý thấy nhà anh toàn hàng hiệu Spacy,BE BE...Hi vọng các lứa sau sẽ ra đời các em có tên như là @,SH,Atila,toyota,armani,hugo...(em đùa nhé.)

Hung_Phong_BT

Em thích nhất con trắng tinh nằm ở giữa đàn con Spacy, nhìn bé trắng muốt thích quá trời
Không biết bé là boy hay girl anh Hùng Phong :)
:wel:Chào Hiếu...!
:love struck:Bé trắng tinh đấy là Boy đó em, bé đen vàng nhà e nay chắc nó lớn và khoẻ lắm phải ko ? Cám ơn Hiếu đã quan tâm. Thân chào.
---------------------------------
:praying: Riêng một góc trời........! 090.8888.628:coffee:

Hung_Phong_BT

Woa, kỷ lục ah. Mấy bé tròn vo, mẹ Spacy giỏi thiệt. Chúc mừng ông chủ nha.
Chúc mấy cún hay ăn chóng lớn.
Chúc trại đắt hàng
:) Em chào chị...!
Mấy ngày nay e bận việc quá nên ít online, vừa phải chăm bọn cún con nhiều quá, mệt muốn hết hơi luôn...:p dòng gốc của Spacy đẻ rất tuyệt vời, và nuôi con giỏi lắm. khi nào rảnh em mời chị ghé nhà e xem cún nhé:D Rất cám ơn chị đã quan tâm. Thân chào.
------------------------------------------------------

wow, bé cái này đẻ nhiều thiệt đó, chắc lúc mang bầu bụng bự lắm ha anh Hùng:D, nhìn chó con bé nào cũng cute cả:love struck:
BEBE là đực hay cái vậy anh ? bé này chắc anh Hùng để lại làm giống đây:p
:love struck::love struck::love struck: Chào Hưng...!
Lúc Spacy mang thai a thấy cũng ko lớn lắm, a đoán tối đa 5 con, nhưng nó đẻ đến 6 con luôn:D dòng giống của Spacy đẻ nhiều tuyệt vời luôn.
BeBe là hiệu quần áo rất nổi tiếng dành cho phái nữ, vậy e đoán thử xem con này đực hay cái....:p BeBe vừa được hơn 10 ngày tuổi có khách trả 10tr rồi đó, nhưng a ko bán đâu, chờ nuôi lớn hơn tí nữa tính sau;) nó là con của Henry đó. rảnh ghé qua nhà a chơi nhé:coffee: Cám ơn e rất nhiều. Thân chào.
----------------------------------------------
Địa chỉ 123/8 Bình tây P1.Q6, hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.

Trong 1 tuần mà có 3 em sinh nở là " Lộc đầy nhà " đấy em ạ !
1 mình em chăm sóc à ? " có cần thuê người không ?DDDD

meoluoi_neko

mấy con chó dễ thương quá, nhưng mà cho e hỏi chút nha, e nghe ông anh nói chihuahua ko đẻ tự nhiên được, toàn đẻ mổ ko à, ko biết có đúng ko? mấy con chó của a là đẻ tự nhiên hay đẻ mổ vậy

Hung_Phong_BT

Cún của anh đẹp lắm nhìn bé nào cũng thấy ưng cả.tiếc là tự mình thấy không đủ điều kiện nuôi thêm nên cũng không bon chen không thì nếu được em muốn được sở hữu tất cả đống cún con này (tham lắm)
he he.Giờ để ý thấy nhà anh toàn hàng hiệu Spacy,BE BE...Hi vọng các lứa sau sẽ ra đời các em có tên như là @,SH,Atila,toyota,armani,hugo...(em đùa nhé.)
:) Chào bạn yeucho89..!
Sorry bạn vì mấy ngày nay mình bận việc quá nên ít online:D hiện giờ nhà mình đã có các em tên là : Spacy, camry, BeBe, armani, hugo, ck, tommy, polo & very sexy:love struck: còn @, SH, ATILA, TOYOTA thì chưa có ạ....:blusshing: rất cám ơn bạn đã quan tâm. Thân chào.
------------------------------------------
Trong 1 tuần mà có 3 em sinh nở là " Lộc đầy nhà " đấy em ạ !
1 mình em chăm sóc à ? " có cần thuê người không ?DDDD
:) Em chào chị Nguyệt...!
Em nuôi số lượng như vậy mà ko có ai giúp thì chắc tiêu em luôn quá=)) khi nào có dịp vào sg thì e mời chị ghé tham quan trại Chihuahua nhà e nhé;) Rất cám ơn chị đã quan tâm. Thân chào.
---------------------------------------------

mấy con chó dễ thương quá, nhưng mà cho e hỏi chút nha, e nghe ông anh nói chihuahua ko đẻ tự nhiên được, toàn đẻ mổ ko à, ko biết có đúng ko? mấy con chó của a là đẻ tự nhiên hay đẻ mổ vậy
:) Chào bạn meoluoi_neko...!
Nếu nói về giống chó Chihuahua thì thật sự là rất dể thương, nhưng nếu ông anh của e nói là giống Chihuahua này ko đẻ tự nhiên thì ko đúng;;) mình phải nghĩ đến bản năng của nó nữa chứ:thingking: nói chung giống Chó Chihuahua này có thể đẻ tự nhiên mà ko cần sự can thiệp của bs, chỉ có điều là mình phải có kinh nghiệm & thời gian canh chừng nó đẻ mà phụ giúp nó...! Tỷ lệ đẻ tự nhiên có thể xảy ra trường hợp ngoài ý muốn, như là Chó Mẹ yếu quá, đẻ chậm dễ bị chết ngộp con, bị đẻ ngược, ko xé được túi nhau hoặc chó Mẹ ko có kinh nghiệm, cắn dây rốn quá sát máu chảy quá nhiều:p nhà mình đôi khi cũng có con đẻ tự nhiên mà;) nhưng đa số là mổ, vì mình ko có thời gian trông chờ nó được, cứ để ý khi nó có chịu chứng đẻ là mang đi bs mổ thôi, như thế thì gọn nhất. cám ơn bạn đã quan tâm. Thân chào.

Mổ Đẻ : Tỷ lệ đạt trên 90% hình ảnh Cún Mẹ & Con:love struck:

---------------------------------------------------------
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng. 090.8888.138 gặp Phong.

Hung_Phong_BT

Chihuahua con...!

:wel:Xin chào tất cả ACE cùng các bạn gần xa;)
Hình ảnh mới của 2 anh em CK & BEBE con của cái 8ngàn:love struck:

CK ôm BEBE ngủ thật là cute:love struck:

Như 6 ổ bánh mì con của Spacy:love struck:

------------------------------------------------------
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.

Rất cám ơn anh Hùng vì em vừa rồi, nhà bà chị rất vui khi đón thành viên mới. Thứ 6 vừa rùi do bà chị có nhờ em kiếm 1 em Chihuahua làm bạn mình có call anh Kuppi nhờ tư vấn giúp. Thì anh Kuppi giới thiệu qua chỗ anh Hùng Phong. Qua đó gặp anh Hùng nhờ chỉ dùm 1 em khá ok. Em nó giờ khá khỏe mạnh và nhí nhảnh. Tin vui là bước đầu đã biết đi tolet đúng chổ. Chắc em và bà chị sẽ qua làm phiền anh lần nữa cho đủ cặp hehehe
Thanks anh Kuppi và anh Hùng